ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:25
[RE: เออซิล”pay cut มันไม่แฟร์”]
จะอ้างว่าโดนดองเพราะไม่ยอมหั่นค่าเหนื่อยน่ะหรอ?

ฟังไม่ขึ้นเลย พฤติกรรมด้านอื่นตัวเองก็ใช่ว่าดี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2020
ตอบ: 622
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 17:19
[RE: เออซิล”pay cut มันไม่แฟร์”]
เอาจริงๆอาน่อลคือน่าเกลียจมากเรื่องโอซิล ทั้งเรื่องที่ว่าค่าเหนื่อยสูงหรือเล่นไม่เข้าแท็กติคเลยจะบีบให้ย้าย คือถ้าบีบให้ย้ายโดยไม่ให้ลงอันนี้เข้าใจได้ แต่ไม่ควรบีบแบบเชิงให้เค้าเป็นแพะรับตีนแบบนี้ เพราะเค้าก็ให้อะไรน่อลมาเยอะและถ้าเค้าไม่ยอมย้ายก็ต้องยอมรับเพราะมันคือสัญญาต้องทำตาม

ส่วนอีกเรื่องคือการแจ้งพนักงานสโมสรออก 55 ราย แล้วกำลังจะเสริมทัพซัมเมอร์นี้ อันนี้น่าเกลียจอีกเช่นกันเพราะเท่ากับว่าคุณไม่ได้สนใจหรือให้ความสำคัญกับคนในองค์กรเลย ซึ่งต่างกับสโมสรอื่นที่เค้าพยายามพยุงพนักงานของเค้าแล้วเลื่อนเรื่องการเสริมทัพออกไปก่อนหรือใช้จ่ายอย่างประหยัดแทน
0
0
I'm the Blues since 2006
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2007
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 17:30
อยากรู้ว่าถ้ามีคนยื่นค่าเหนื่อยให้เท่าเดิมกับตอนนี้ แกจะย้ายมั้ย
0
0
เธียร์รี่ อองรี : "คุณไม่มีวันที่จะพอใจกับถ้วยรางวัลที่เคยได้มา ถ้ามีสิบแชมป์ที่ต้องได้ในหนึ่งปี ผมจะไปคว้ามันมาให้หมด มันไม่ใช่ความโลภ..แต่มันเป็นเพียงสัญชาตญาณของผมเท่านั้น"

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 17:40
[RE]เออซิล”pay cut มันไม่แฟร์”
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
จะอ้างว่าโดนดองเพราะไม่ยอมหั่นค่าเหนื่อยน่ะหรอ?

ฟังไม่ขึ้นเลย พฤติกรรมด้านอื่นตัวเองก็ใช่ว่าดี  

อะไรที่โอซิลทำแย่กับน่อลไว้หรอครับ ไม่ได้แซะนะครับ แต่อยากรู้จริงๆว่าที่บอกทำตัวไม่ดี คือไม่ดียังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 17:52
ntnknr พิมพ์ว่า:

อะไรที่โอซิลทำแย่กับน่อลไว้หรอครับ ไม่ได้แซะนะครับ แต่อยากรู้จริงๆว่าที่บอกทำตัวไม่ดี คือไม่ดียังไง  

การแสดงออกทางการเมืองไงครับ วางตัวไม่เหมาะสมมากๆในหลายเรื่อง

และทัศนคติเจ้าตัว ที่ทำให้ ผจก ทีมทุกคนเลือกไม่ส่งลงสนามเป็นตัวหลัก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2007
ตอบ: 1146
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 18:20
[RE]เออซิล”pay cut มันไม่แฟร์”

การแสดงออกทางการเมืองไงครับ วางตัวไม่เหมาะสมมากๆในหลายเรื่อง

และทัศนคติเจ้าตัว ที่ทำให้ ผจก ทีมทุกคนเลือกไม่ส่งลงสนามเป็นตัวหลัก  

การแสดงออกทางการเมืองผมเห็นด้วยนะ บางเรื่องมันก็ละเอียดอ่อนทำให้พาตัวเองและสโมสรไปอยู่ในจุดที่ลำบากได้ง่าย

แต่จะบอกว่าพฤติกรรมแย่ก็ไม่ใช่นะ เพราะสิ่งที่โอซิลแสดงออกมันไม่ได้ผิดกฎหมายหรือผิดศีลธรรม แค่มันไม่ถูกใจคนบางกลุ่มซึ่งอาจจะเป็นกลุ่มใหญ่

ส่วนเรื่องพฤติกรรมเกี่ยวกับฟุตบอลนี่แทบไม่มีและไม่เป็นปัญหาเลยนะครับ ตอนยุคเวนเกอร์แน่นอนไม่มีปัญหาเลย

พอเปลี่ยนผ่านมายุคอูไนที่เกิดปัญหาส่วนใหญ่มาจากวิธีการเล่นที่ไม่ตรงกับความต้องการโค้ช ซึ่งอันนี้มันก็แล้วแต่โค้ชไม่มีถูกผิด โอซิลก็ไม่ได้โดดซ้อมไม่ตั้งใจซ้อม ในช่วงที่โดนดร็อปเป็นเดือนๆแกก็ก้มหน้าก้มตาทำงานของแก จนสุดท้ายอูไนโดนเรียกร้องจนอั้นไม่อยู่ต้องส่งโอซิลลงมานัดลีคคัพกับลิเวอร์พูล สุดท้ายนัดนั้นแกก็สร้างสรรค์เกมส์ตบหน้าอูไนไปฉาดนึง

พอมายุคอาร์เตต้าช่วงแรกโอซิลเป็นตัวหลักด้วยซ้ำครับ ผลงานส่วนตัวโอเค ผลงานทีมก็ดีตามลำดับ(จากแย่ๆยุคอูไน)

แต่มาโดนดร็อปหลังจากพักโควิดเพราะเรื่องความไม่ลงรอยกับบอร์ดบริหารเนี่ยแหละครับ ทั้งเรื่องขอความชัดเจนในการpaycut หรือ ค่าเหนื่อยโอซิลที่บอร์ดบริหารอยากกำจัดออกไป(เหมือนกรณีปล่อยฟรีมาร์คิเพื่อยอมลดค่าเหนื่อย)

ปัญหาคาราคาซังนี้มันเกิดจากโอซิลส่วนนึง แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่าบอร์ดบริหารก็เป็นส่วนใหญ่ๆของปัญหาเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18421
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 18:41
บาซ่า คงไม่ไหวจะแบกเอา เมสซี่ โด้ ค่าเหนื่อยจ่ายทีแทบจะกรีดเลือดจ่าย
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แก้มสั่นไหว หน้าอกก็สั่นไหว
ตอบ: 12294
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 18:42
เออซิล”pay cut มันไม่แฟร์”
ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องไม่อยากลดค่าเหนื่อยเพราะแจงเหตุผลว่าจะเอาไปทำไรมั่งเนี่ย มีใครที่ไม่เห็นด้วยในตรงนี้บ้าง ไม่น่าจะมีแต่โอซิลคนเดียวมั้งที่สงสัยว่าลดแล้วเอาเงินไปใช้ส่วนไหนบ้าง

และอย่างล่าสุดที่ประกาศปลดพนักงานกว่า 50 คน
คนในทีมก็ยังไม่พอใจนะ ว่าอุตส่าลดค่าเหนื่อยเพื่อจะพยุงทุกคนในสโมสรให้อยู่กันได้ แต่สุดท้ายกลับปลด
ผมว่าสโมสรก็ไม่ชัดเจนเหมือนกัน

ก็น่าเห็นใจโอซิลอยู่ เพราะตกเป็นข่าวเสียหายตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0

"once a gooner, always a gooner"
Status:
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 18:53

ถ้าเรื่องการวางตัวเรื่องการเมืองอันนี้จริงครับ แต่มันน่าจะไม่ใช่ประเด็นที่ได้ลงหรือไม่ได้ลง ส่วนเรื่องทัศนคติเจ้าตัวอะ ผมมองว่าแกเป็นแค่แพะในการเล่นข่าวของสื่อมากกว่า ในหลายๆครั้งที่มีประเด็นอะไรออกมา โอซิลมักมีชื่อว่าเป็นแกนนำ อย่างล่าสุดก็เรื่องไม่ยอมลดค่าเหนื่อย ซึ่งจริงๆแล้วในเนื้อหาจริงๆ มันต้องการแค่ให้สโมสรชี้แจงว่าหักไป จะนำไปใช้ส่วนไหนบ้าง ไม่ได้หักไปเข้ากระเป๋าตัวเอง หรือนำไปหมุนในธุรกิจด้านอื่นใช่มั้ย แต่ภาพจำที่คนจำคือ โอซิลไม่ยอมลดค่าเหนื่อยในช่วงโควิด แค่นั้นเลย ผมเลยมองว่าไม่แฟร์เลยกับโอซิล

ส่วนเรื่องฟอร์ม ดอรปไปจากที่ตัวเองเคยอยู่ก็จริง แต่ช่วงก่อนปิดโควิด ถ้าจำกันได้ ปรือมันเล่นดีนะ เข้าระบบด้วย แต่ความฟิตยังไม่สามารถเล่น 90 นาทีได้ ที่ผ่านมาก็ลงซ้อมกับทีมตลอด พอประกาศไลน์อัพมา แกก็หลุดเกือบทุกนัด + ตั้งแต่ย้ายมา ผมยังไม่เคยเห็นมันออกมาให้ข่าวเสียหายกับทีมเลย ทั้งช่วงดีและแย่

สรุปง่ายๆ ผมมองว่าเคสนี้ น่อลทำไม่ถูก ผมอาจจะมองลำเอียงไปบ้าง แต่เชื่อว่าผมตัดสินด้วยเหตุผลจริงๆนะ
6
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 19:02
โคตรทีม พิมพ์ว่า:

การแสดงออกทางการเมืองผมเห็นด้วยนะ บางเรื่องมันก็ละเอียดอ่อนทำให้พาตัวเองและสโมสรไปอยู่ในจุดที่ลำบากได้ง่าย

แต่จะบอกว่าพฤติกรรมแย่ก็ไม่ใช่นะ เพราะสิ่งที่โอซิลแสดงออกมันไม่ได้ผิดกฎหมายหรือผิดศีลธรรม แค่มันไม่ถูกใจคนบางกลุ่มซึ่งอาจจะเป็นกลุ่มใหญ่

ส่วนเรื่องพฤติกรรมเกี่ยวกับฟุตบอลนี่แทบไม่มีและไม่เป็นปัญหาเลยนะครับ ตอนยุคเวนเกอร์แน่นอนไม่มีปัญหาเลย

พอเปลี่ยนผ่านมายุคอูไนที่เกิดปัญหาส่วนใหญ่มาจากวิธีการเล่นที่ไม่ตรงกับความต้องการโค้ช ซึ่งอันนี้มันก็แล้วแต่โค้ชไม่มีถูกผิด โอซิลก็ไม่ได้โดดซ้อมไม่ตั้งใจซ้อม ในช่วงที่โดนดร็อปเป็นเดือนๆแกก็ก้มหน้าก้มตาทำงานของแก จนสุดท้ายอูไนโดนเรียกร้องจนอั้นไม่อยู่ต้องส่งโอซิลลงมานัดลีคคัพกับลิเวอร์พูล สุดท้ายนัดนั้นแกก็สร้างสรรค์เกมส์ตบหน้าอูไนไปฉาดนึง

พอมายุคอาร์เตต้าช่วงแรกโอซิลเป็นตัวหลักด้วยซ้ำครับ ผลงานส่วนตัวโอเค ผลงานทีมก็ดีตามลำดับ(จากแย่ๆยุคอูไน)

แต่มาโดนดร็อปหลังจากพักโควิดเพราะเรื่องความไม่ลงรอยกับบอร์ดบริหารเนี่ยแหละครับ ทั้งเรื่องขอความชัดเจนในการpaycut หรือ ค่าเหนื่อยโอซิลที่บอร์ดบริหารอยากกำจัดออกไป(เหมือนกรณีปล่อยฟรีมาร์คิเพื่อยอมลดค่าเหนื่อย)

ปัญหาคาราคาซังนี้มันเกิดจากโอซิลส่วนนึง แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่าบอร์ดบริหารก็เป็นส่วนใหญ่ๆของปัญหาเลย  

ผมว่าเรื่องการเมืองที่เป็นปัญหาจริงของโอซิลคือการเล่นสงครามประสาทกับโค้ชมากกว่าครับ ผมจำได้เลยว่าช่วงที่อูไนดรอปแกมักจะชอบออกมาโพสต์กดดันทางอ้อมให้โค้ชส่งลง ซึ่งพอไม่ส่งนัดต่อไปทีมและโค้ชก็จะมีความกดดัน มากกว่าเดิมเพราะจะโดนแฟนๆบอลด่าสารพัดสารเพ ลามไปถึงคนที่ลงแทนแกด้วย

ส่วนเรื่องพฤติกรรมทางฟุตบอล ผมว่าแกเพิ่งจะมาปรับปรุงตัวดีขึ้นยุคเตต้านะครับ ก่อนหน้านั้นแกมีปัญหาหลายเรื่องมาก ทั้งพฤติกรรมในสนามซ้อมหรือเวลาแข่งจริง ที่แกจะดูเอื่อยๆเหมือนไม่เชื่อฟังแทคติกโค้ช ไม่ยอมเพลสหรือเล่นเกมรับ ยังมีเรื่องสภาพความฟิตอีก

แต่ก็มีเรื่องเดียวที่ผมเห็นด้วยกับโอซิลคือเรื่อง pay cut ที่สโมสรควรมีความชัดเจนว่าจะเอาเงินไปทำอะไร

โดยรวมๆยังไงผมก็ยังเห็นเหตุผลของบอร์ดที่พยายามทำให้โอซิลย้าย เพราะด้วยค่าเหนื่อย350k แล้วนอกจากผลงานทางฟุตบอลที่ไม่ได้รับความคุ้มค่าแล้ว ยังมีปัญหาอื่นๆดราม่าตามมามากมายที่ทำให้ทีมต้องเสียสมาธิอีก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 19:31
ถูกแบนแล้ว
ทำไมรู้สึกน่าสงสาร
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 21:15
ช่วงพี่ต้ามาใหม่ ๆ ได้ลงตลอด

นัดสุดท้ายก่อนปิดพักเพราะโควิด-19 ก็ยังแอสซิสต์ให้ลาก้ายิงประตูชัย
พอเปิดกลับมาโดนดรอปเฉย ==" แถมยังเอาเด็กมาใส่ชื่อแทนอีก
มันต้องมีใบสั่งมั่งแหละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19858
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 21:28
สำหรับผม ช่วยกันแล้วไม่ต้องมีคนตกงานมันโอเคนะ
คนละไม้ละมือ ไม่มีอะไรเป๊ะหรอก
แต่นี่ไล่ออกเพียบเลย
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
ตอบ: 12101
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 22:42
ตอนเค้าจะหมดสัญญาก้ออ้แนวอนให้ต่อ ประเคนให้เค้า350k ตอนนี้ เป็นแพะซะละ 5555 หนักแล้วน่อล
0
0
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
ซุปตาร์ยูโร
Status: TwentyFiveTwenty One Forever
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16212
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 23:58
อยากให้ทีมใน TOP 4 เอาไปใช้อะ เป็นสำรองก็ได้

แล้วให้ซิลมัน ชูถ้วยพรีเมียร์ลีค ยัดหน้าน่อลจริง

0
0

TwentyFiveTwentyOne
Forever :)
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel