ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9570
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:00
ขมิ้นเซ็ง "หงส์" ไม่ให้เกียรติยื่นซื้อ "ลูอิส" ราคาขี้งก
ทีมใหญ่ทีมอื่นต้องมาแล้ว เชลซี แมนยู เงินก็มี รอเเสียย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3256
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:03
[RE: ขมิ้นเซ็ง "หงส์" ไม่ให้เกียรติยื่นซื้อ "ลูอิส" ราคาขี้งก]
จากใจเลยนะ

กูมีแค่นี้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 2243
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:03
[RE: ขมิ้นเซ็ง "หงส์" ไม่ให้เกียรติยื่นซื้อ "ลูอิส" ราคาขี้งก]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
bushidokenzo พิมพ์ว่า:
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:
ราคา 20 ล้านที่สโมสรตั้งไว้คือ ราคาที่ตั้งเอาเองตามที่สโมสรสบายใจเลยใช่ไหม55+ ก็ตามนั้นครับ ต้นสังกัดมีสิทธ์ตั้งราคา ถ้าเหมาะสมก็มีคนซื้อเอง แต่ถ้าขายไม่ออกเอง ก็อย่าหัวร้อนดิครับ(รูุ้นะว่าอยากขายแต่เงิบ555+ )ตลาดรอบนี้น่าจะได้เห็นนักเตะราคาโคตรโก่งอดย้ายทีมหลายคน ได้แต่มองทีมคนอื่นที่ค้าขายราคาสมเหตุสมผล ได้ซื้อขายและย้ายทีมอย่างสนุกสนานกัน... อยากโก่งนักก็ขายไม่ออก+มองตาปริบๆละกัน  

ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งไปแซะทีมอื่นเยอะครับ ทุกวันนี้ผมยังไม่เห็นความสมเหตุสมผลของค่าตัวคูตินโญ่ 142 ล้านปอนด์เลยนะครับ ยังไม่เข้าใจว่านักเตะที่แบกทีมแต่ยังไม่มีเมเจอร์การันตีเลย ณ ตอนนั้น ราคาทำไมมันดีดไปขนาดนั้น ราคานั้นมันสมเหตุสมผลยังไงไม่ทราบ  

อันนี้คือจะแซะท่านเบ็คแฮม หรือแซะคูตี้อะครับ หลังดีลเนย์มาร์จนถึงช่วงก่อนโควิด ท่านคิดว่ามันมีดีลสมเหตุสมผลกี่ดีลกัน ตลาดเละเทะมาก อีกอย่างเค้าบอกอยู่นะครับต้นสังกัดมีสิทธิ์ตั้งราคา ถ้าเหมาะสมก็มีคนซื้อเอง บาซ่าก็ซื้อไปนะครับ ไม่ใช่ว่าโก่งคูตี้แล้วยังขายไม่ออกทุกวันนี้ เห้อออ  

พูดตรงๆได้มั้ย บาร์ซ่ามันบ้าครับเคสนี้ ทั้งโลกดูออกว่าค่าตัวคูตี้จริงๆแล้วอะ น่าจะน้อยกว่าซัวเรสตอนไปบาร์ซ่าด้วยซ้ำ เคสคูตี้ย้ายไปบาร์ซ่านี่อย่าใช้คำว่าเหมาะสมก็มีคนซื้อเองเลยครับเพราะคนซื้อมันบ้า มันหน้ามืดเกินเหตุจริงๆ มันใช้หลักการนี้ไม่ได้อะ

ปล. ผมแซะท่านเบคส์ที่บอกว่าต้นสังกัดมีสิทธิ์ตั้งราคา ถ้าเหมาะสมก็มีคนซื้อเอง แต่ดันมโนกันไปเองว่าเคสที่บาร์ซ่าบ้า+หน้ามืดซื้อคูตี้ราคาแพงเกินฝีเท้าจริงเกือบ 3 เท่าเนี่ยคือราคาเหมาะสม อืมนะ  

พูดตรงๆเลยครับ 5555 ผมว่าก็บอกชัดอยู่นะตลาดเละเทะเพราะหลังดีลเนย์มาร์ เอาจริงๆถ้าซัวเรสย้ายหลังเนย์ ก็คงไม่ใช่ราคานี้หรอกครับ ส่วนคูตี้ผมก็ไม่ได้บอกว่าเหมาะสมนะราคาแล้วแต่คนมอง แต่สำหรับบาซ่ามองว่าเหมาะกับการลงทุน ไม่มีใครรู้อนาคตหรอกว่าคูตี้จะดับ ถ้าคูตี้ปังแบกเคียงข้างซัว เมส คุณก็คงไม่ออกมาพูดแบบนี้
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34431
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:13
บางคนเข้าข้างสโมสรเกินไปนะ เรื่องขายแพงหรือไม่นั่นมันไม่ใช่ประเด็นในเมื่อรู้ว่าราคาประมาณ20ล้านแต่เราไม่พร้อมจ่ายในราคานี้มันก็ต้องลองต่อรองให้เค้าลดราคาลงดู ถ้าเค้ายืนกรานไม่ยอมลดก็ไม่ต้องยื่นไปแค่นั้น ถ้ายื่นไปซัก13-15ล้านแล้วนอริซปฏิเสธแล้วมาแสดงความไม่พอใจก็จะด่าคืนเหมือนกัน แต่ลิเวอร์พูลดันยื่นไปแค่8ที่มันน้อยกว่าครึ่งนึงที่ตั้งไว้อีก ไปยื่นซื้อแบบกดราคาเค้าน่าเกลียดแบบนี้ไม่แปลกเลยที่เค้าจะมองว่าไม่ให้เกียรติ

ลองมีทีมมายื่นซื้อนักเตะทีมเราในราคาถูกเกินกว่าที่ตั้งไว้มากกว่าครึ่งนึงเป็นเราก็ไม่พอใจเหมือนกันแหละ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 27999
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:15
bushidokenzo พิมพ์ว่า:
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:
ราคา 20 ล้านที่สโมสรตั้งไว้คือ ราคาที่ตั้งเอาเองตามที่สโมสรสบายใจเลยใช่ไหม55+ ก็ตามนั้นครับ ต้นสังกัดมีสิทธ์ตั้งราคา ถ้าเหมาะสมก็มีคนซื้อเอง แต่ถ้าขายไม่ออกเอง ก็อย่าหัวร้อนดิครับ(รูุ้นะว่าอยากขายแต่เงิบ555+ )ตลาดรอบนี้น่าจะได้เห็นนักเตะราคาโคตรโก่งอดย้ายทีมหลายคน ได้แต่มองทีมคนอื่นที่ค้าขายราคาสมเหตุสมผล ได้ซื้อขายและย้ายทีมอย่างสนุกสนานกัน... อยากโก่งนักก็ขายไม่ออก+มองตาปริบๆละกัน  

ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งไปแซะทีมอื่นเยอะครับ ทุกวันนี้ผมยังไม่เห็นความสมเหตุสมผลของค่าตัวคูตินโญ่ 142 ล้านปอนด์เลยนะครับ ยังไม่เข้าใจว่านักเตะที่แบกทีมแต่ยังไม่มีเมเจอร์การันตีเลย ณ ตอนนั้น ราคาทำไมมันดีดไปขนาดนั้น ราคานั้นมันสมเหตุสมผลยังไงไม่ทราบ  

อันนี้คือจะแซะท่านเบ็คแฮม หรือแซะคูตี้อะครับ หลังดีลเนย์มาร์จนถึงช่วงก่อนโควิด ท่านคิดว่ามันมีดีลสมเหตุสมผลกี่ดีลกัน ตลาดเละเทะมาก อีกอย่างเค้าบอกอยู่นะครับต้นสังกัดมีสิทธิ์ตั้งราคา ถ้าเหมาะสมก็มีคนซื้อเอง บาซ่าก็ซื้อไปนะครับ ไม่ใช่ว่าโก่งคูตี้แล้วยังขายไม่ออกทุกวันนี้ เห้อออ  

พูดตรงๆได้มั้ย บาร์ซ่ามันบ้าครับเคสนี้ ทั้งโลกดูออกว่าค่าตัวคูตี้จริงๆแล้วอะ น่าจะน้อยกว่าซัวเรสตอนไปบาร์ซ่าด้วยซ้ำ เคสคูตี้ย้ายไปบาร์ซ่านี่อย่าใช้คำว่าเหมาะสมก็มีคนซื้อเองเลยครับเพราะคนซื้อมันบ้า มันหน้ามืดเกินเหตุจริงๆ มันใช้หลักการนี้ไม่ได้อะ

ปล. ผมแซะท่านเบคส์ที่บอกว่าต้นสังกัดมีสิทธิ์ตั้งราคา ถ้าเหมาะสมก็มีคนซื้อเอง แต่ดันมโนกันไปเองว่าเคสที่บาร์ซ่าบ้า+หน้ามืดซื้อคูตี้ราคาแพงเกินฝีเท้าจริงเกือบ 3 เท่าเนี่ยคือราคาเหมาะสม อืมนะ  

ก็บาซ่ามองว่ามันเหมาะสมไง บาซ่าถึงกล้ายื่น
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:16
เอาจริงๆ ราคานักเตะมันก็ประมานนี้รึป่าว????
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17603
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:17
12 ล้านปอนด์กับแบคที่เคยเล่นบอลยุโรป กับ 20ล้านปอนด์กับแบคที่อยู่กับทีมตกชั้นอย่างนอริช

อ่ะ แฟนเชลซีมองง่ายๆเลยนะ เป็นผมก็เอาตัวเลือกแรกล่ะวะ 55+

เชื่อดิ ถ้าทีมผมไปแจมด้วย แม่มกดไป 25 ล้านแหงๆ ลิเวอร์พูลถอนตัว เชลซีก็ไม่สนใจแล้วราคานี้ ค่าเท่ากันแหละ เพราะราคามันไม่สมเหตุสมผลมาตั้งแต่ต้นไง

15 ล้านผมว่าลิวเวอร์พูลอาจจะเอาก็ได้ เห็นข่าวว่าใจนักเตะมาแล้วนี่
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7847
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:18
หงส์สไตล์นี้แหละเดี๋ยวนี้คือไม่ได้ก็ตัวอื่น โดนโก่งมาเยอะนะแต่ไม่ได้ซื้อ
ไม่งั้นคงไม่ได้โรเบิร์ตสัน มาเน่ หรือซาล่าห์ คือตั้งงบไว้เท่านี้ถ้าคุณเกินงบก็ไม่ซื้อ

ขอซื้อ8 ขาย20 ถอยสิครับรออะไรเหมือนตั้งใจโก่งไม่ได้เต็มใจขาย
0
0
นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3811
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:20
คุยยังไงคงไม่ต่ำกว่า15m เลยถอยดีกว่า
แล้วที่บอกยื่นไป8mหลังรุ้ว่าปักไว้20m ราคามันสวนทางกับแหล่งข่าวอื่นๆหรือป่าว เพราะเท่าที่ตามข่าวคือยื่นไปก่อนแล้วโดนปฏิเสธมาว่าไม่ต่ำกว่า20m
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 13900
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:22
shirokami พิมพ์ว่า:
บางคนเข้าข้างสโมสรเกินไปนะ เรื่องขายแพงหรือไม่นั่นมันไม่ใช่ประเด็นในเมื่อรู้ว่าราคาประมาณ20ล้านแต่เราไม่พร้อมจ่ายในราคานี้มันก็ต้องลองต่อรองให้เค้าลดราคาลงดู ถ้าเค้ายืนกรานไม่ยอมลดก็ไม่ต้องยื่นไปแค่นั้น ถ้ายื่นไปซัก13-15ล้านแล้วนอริซปฏิเสธแล้วมาแสดงความไม่พอใจก็จะด่าคืนเหมือนกัน แต่ลิเวอร์พูลดันยื่นไปแค่8ที่มันน้อยกว่าครึ่งนึงที่ตั้งไว้อีก ไปยื่นซื้อแบบกดราคาเค้าน่าเกลียดแบบนี้ไม่แปลกเลยที่เค้าจะมองว่าไม่ให้เกียรติ

ลองมีทีมมายื่นซื้อนักเตะทีมเราในราคาถูกเกินกว่าที่ตั้งไว้มากกว่าครึ่งนึงเป็นเราก็ไม่พอใจเหมือนกันแหละ

ก็แค่ไม่ขายไหมอะ ส่วนตัวผมเฉยๆมากเลยนะ

อย่างซัวเรสก็ได้ 40+1 ของน่อลถือว่าให้เกียรติป่ะครับ ก็เกินกว่าที่ตั้งไว้นิ

หรือจะเอาเคสคูตี้ก็ได้ บาซ่าไม่ได้ยื่นมาครั้งเดียว แค่หงส์ไม่อยากขาย จนกว่าจะได้ราคาที่ต้องการ

มันก็แค่นั้นอะ ถ้าหงส์คิดว่า ลูอิสแค่ 8 ล้าน (อาจจะเทียบกับดีล โรเบิตสันก็ได้) ก็แค่ไม่ขายให้

สมมุติมีคนมาขอยื่นซื้อมาเน่ 50 ล้าน คือก็แค่ตอบกลับไปว่าไม่ขาย ไม่เกี่ยวกับให้เกียรติ ไม่ให้เกียรติเลยอะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
ตอบ: 16611
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:30
[RE]ขมิ้นเซ็ง "หงส์" ไม่ให้เกียรติยื่นซื้อ "ลูอิส" ราคาขี้งก
ถ้าเปนผีจะไม่พูดแบบนี้ เพราะจะจัด 25 m ไปตั้งแต่แรก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:32
คงช็อคอ่ะ เอาจริงๆผมว่านอริชตั้งใจขายลูอิสแน่นอน
อาจไม่ถึงกับต้องการได้ 20 ลป.เต็มๆรึเปล่า แต่เผื่อลดราคาต่อได้หากมีการเจรจาต่อ
ผมว่าถ้าหงส์จะเอาจริงๆ มีการเจรจาต่อราคาน่าจะจบที่ราวๆ 15-17 ลป. แหละ แต่ถ้าเจรจายังไงก็มากกว่า 20 ลป. ก็บายนะ

แต่เคสนี้มันก็แปลกที่สโมสรที่โดนปัด ไม่คิดจะเจรจาต่อเลย (อารมณ์แบบเล่น FM แล้วโยน Offer ไป 2 ทางพร้อมๆกัน ได้อันไหนถูกกว่าก็ไปอันนั้น อันไหนโดนปัดก็ไปหาอีกอันแทน)

ทางนอริซคงแบบเห้ย มุงไม่คิดจะเจรจาต่อเลยเหรอ ไม่เอาเลยเหรอ ไรงี้แหละ
หงส์เองก็คงมีคำตอบในใจอยู่แหละว่าทำไมถึงไปเอาอีกคนแทน แต่ก็ไม่ใช่หน้าที่มาบอกว่าทำไมอะนะ

จะไปเทียบกับเคสบาซ่ายื่นซื้อคูตี้ไม่ได้ อันนั้นทางเราไม่ได้อยากขายและบอกตลอดว่าไม่ขาย แต่มีการขอซื้อมาราคามันต้องสูงขึ้นอยู่แล้วเพื่อทำให้ทีมเราพอใจที่จะปล่อย ถ้าบาซ่าทำแบบนี้คิดว่าทางเราจะโกรธบาซ่าเหรอ ไม่หรอก ก็เราไมไ่ด้อยากขายนี่หว่า

เสียดายแทนจามาลเหมือนกัน โอกาสที่จะได้ร่วมทีมใหญ่ๆ ก็ใช่ว่าจะมีบ่อยๆ
ยังไงก็ขอให้การไม่บรรจบกันในครั้งนี้ ให้เป็นการเปิดโอกาสให้จามาลได้เดินหน้าต่อไปแล้วมีโอกาสที่ดีกว่านี้เข้ามาอีกนะ

แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Thu Aug 13, 2020 15:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
The Journey of new beginnings.
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:35

อ่านบรรทัดสุดท้ายเสร็จ

กลับขึ้นไปดูชื่อกระทู้ข่าวอีกรอบ ขนาดนั้นเลยเหรอ

แก้ไขล่าสุดโดย KormBer เมื่อ Thu Aug 13, 2020 15:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 862
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:37
คุณตั้ง20ก็ไม่ผิดหรอก แต่คนที่เค้าไม่จ่ายก็ไม่ผิดเหมือนกันจะมางอลกันทำไม
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
ตอบ: 8982
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 15:42
ตั้งราคาสูง พอเขาไม่เอา ไปเอาตัวอื่น เสียหน้าเลยออกมาโวยวายว่าไม่ให้เกียรติกัน ได้เหรอออออ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel