ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: จีบคนโสดศัตรูนับแสน จีบคนมีแฟนศัตรูคนเดียว
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 May 2020
ตอบ: 414
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:22
[RE: "ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น]
แบบนี้ก็ได้หรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3482
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:23
[RE: "ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น]
แปลที่เคสนี้จัดการกันไม่ได้สักที ปัญหาอยู่ที่ใครกันแน่เนี่ยยยยย

ผู้บริหาร โค๊ช ตัวนักเตะ ...
ใครที่เป็นอุปสรรค์ที่ทำให้ไม่สามารถหาทางออกได้หว่า
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13524
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:27
ไม่น่าใช่

เพราะนักเตะถ้าบอกไม่อยากเล่นนี่โดนปรับเงินแน่ๆละ1 เผลอๆมีบทลงโทษต่อด้วย

ไม่อยากออกตัวอะไรมาก จะบีบให้เจ้าตัวยกเลิกสัญญาเองหรือเปล่า

แต่อย่างโปรเบลคงไม่แคร์อะไรแล้วมั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status: I am united
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 6650
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:34
[RE]"ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น
เบล บอกได้หมดแหละ ตรูกินเงินเดือนสบายๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2262
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:34
เบลออกมาพูดไม่ได้หรอก

ทุกสโมสรเซ้นสัญญาห้ามพูดอะไรบ้างอย่างไว้ทุกที่

ฟานกัล สัญญาหมดตั้ง 5 ปีกว่าจะพูดถึงเอ็ดได้

มูจากแมนยูก็รออีก 4 ปีไป เด๋วมีแฉเอ็ดตามสไตล์

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:40
ถูกแบนแล้ว
ทำไมเห็นหลายๆความเห็น มองว่าเบลสบาย เบลขี้เกียจเล่น ไม่ลงก็ได้รับเงินเดือนสบายๆ
แต่ผมอ่านแล้วรู้สึกเหมือนมีอะไรบางอย่างเบื้องหลังนะ เหมือนเบลไม่ได้อยู่ในแผนอีกต่อไป หรือไม่ลงตัวกับโค๊ช หมดไฟ น้อยใจอะไรยังไงหรือเปล่า

ผมอยากฟังทั้ง 2ข้างก่อน ผมว่านักเตะก็ไม่ได้อยากหมดอนาคตหรอกครับ ถ้าไม่อยากลงเล่นทำแบบนี้เสียชื่อหมด หมดสัญญาทีมใหญ่ๆที่ไหนจะอยากได้ ฟอร์มก็ไม่ได้โชว์ ไม่ได้ลงเตะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15784
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:43
ผลจากการจ่ายค่าเหนื่อยเว่อร์ๆ มีเงินมากจนไม่กลัวอะไรแล้ว เอาแต่ใจตัวเองเต็มที่
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36752
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 17:16
[RE]"ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น
เล่นบอลเป็นอาชีพ เทรินโปรคือความฝัน
คิดว่าปีหน้าที่มีบอลทีมชาติ เด่วก็กลับมาแบกเวลส์ต่อ
ความฟิตได้55
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7914
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 17:53
สมาชาย ทาร์แกเรียน พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้ต้นเหตุของเรื่องนี้อะ
อะไรที่ทำให้เบล ตัดสินใจงอล
แล้วกลายมาเป็นแบบนี้

ไม่คิดว่าเบลไม่มืออาชีพก่อนนะ
สโมสรต้องไปทำอะไรเบลมันซักอย่างด้วยแหละ  

ซีดานกำลังทำกับเบลแบบที่ทำกับฮาเมสครับ แทงกั๊กบอกยังมีอนาคตกับทีม แต่ไม่เคยจะแมนออกมายอมรับว่าไม่อยากส่งฮาเมสกับเบลลงเล่น เพราะบาสกรากจะไม่ได้ลง ไม่เคยออกมายอมรับแบบลูกผู้ชายแบบตรงๆว่า ไม่ชอบฮาเมสกับเบล ไม่อยากให้สองคนนี้ลงเล่นอีกแล้ว ตอนใส่ชื่อไป ไม่ให้ลงเล่น ก็มีดราม่าจากแฟนบอล ถามว่าจะต้องให้เบลทำตัวยังไงพิสูจน์ตัวเองยังไง ในเมื่อซีดานไม่เคยกล้าออกมายอมรับตรงๆผ่านสื่อสักครั้งแบบแมนๆว่า ให้ลงเล่นไม่ได้

ผมว่าเลือกเอาดีกว่าว่าจะส่งลงอย่างเหมาะสม หรือ ไม่ส่งเลย บอกไปแมนๆเหอะอย่าแทงกั๊ก ฮาเมสที่กลับมาเพราะอยากพิสูจน์ตัวเองแต่ตัวเองก็ไม่ให้โอกาสเขาเพราะไปโอ๋บาสกรากอยู่ ควรขายบาสกรากทิ้งมากกว่าฮาเมสหรือเบลอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Fri Aug 07, 2020 17:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17258
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 18:43
"ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น
ไม่ทันขาดคำ แปลข่าวซ้ำอีกละ

อ่านกดลงมั่งเถ้อออ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3346
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 21:41
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
nicorobot พิมพ์ว่า:
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
การที่เขาตัดสินใจแบบนี้ มันก็ต้องมีที่มาที่ไปจากคุณหรือสโมสรเช่นกัน คนออกสื่อพูดให้ดูดียังไงก็ได้ แต่นักเตะไม่เป็นแบบนี้หากไม่มีสถานการณ์บางอย่างมากดดันเช่นกัน

อยากฟังหลายอย่างจากเบล มากกว่า  

ถ้าคุณเป็นเบล แล้วคิดว่ามันไม่แฟร์ก็ต้องออกมาพูดสิครับ

ลองประกาศสิครับว่าจะแถลง มีหรอนักข่าวจะไม่วิ่งไปหา

นี่เจ้าตัวเงียบไม่พูดอะไร มันก็ต้องนับเป็นความจริงล่ะครับ  

ทำไมท่านฟังแค่ซีดานพูดฝ่ายเดียวแล้วเชื่อสนิทใจขนาดนี้ครับ?
ถ้าจริง ทำไมสโมสรไม่มีบทลงโทษครับ?
เบลอาจพูดจริง แต่ผมว่าต้องมีเหตุการณ์อะไรก่อนที่เบลจะพูดแหละครับ

ไม่ได้บอกว่าเชื่อซีดานฝ่ายเดียวนะครับ แต่ผมยังไม่เห็นเบลออกมาแย้งอะไร แล้วจะรับฟัง2ฝ่ายยังไงอ่ะครับ

แต่ถามว่าเอียงไปทางคิดว่าเบลไม่ดีมั้ย ผมตอบว่าใช่ เพราะพฤติกรรมที่ผ่านมามันชวนให้คิดแบบนั้นครับ  

ถ้าออกมาแย้งแล้วชีวิตหลังจากนั้นหล่ะครับแค่นี้ก็มรสุมแล้วนะ ยังอยู่สโมสรที่มีผู้จัดการทีมไม่ชอบเป็นการส่วนตัว การออกมาแถลงหรือทะเลาะผ่านสื่อไม่ใช่เรื่องฉลาดเลยนะผมว่า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 22:35
เซจา พิมพ์ว่า:
การที่เขาตัดสินใจแบบนี้ มันก็ต้องมีที่มาที่ไปจากคุณหรือสโมสรเช่นกัน คนออกสื่อพูดให้ดูดียังไงก็ได้ แต่นักเตะไม่เป็นแบบนี้หากไม่มีสถานการณ์บางอย่างมากดดันเช่นกัน

อยากฟังหลายอย่างจากเบล มากกว่า  

ถ้าคุณเป็นเบล แล้วคิดว่ามันไม่แฟร์ก็ต้องออกมาพูดสิครับ

ลองประกาศสิครับว่าจะแถลง มีหรอนักข่าวจะไม่วิ่งไปหา

นี่เจ้าตัวเงียบไม่พูดอะไร มันก็ต้องนับเป็นความจริงล่ะครับ  

ทำไมท่านฟังแค่ซีดานพูดฝ่ายเดียวแล้วเชื่อสนิทใจขนาดนี้ครับ?
ถ้าจริง ทำไมสโมสรไม่มีบทลงโทษครับ?
เบลอาจพูดจริง แต่ผมว่าต้องมีเหตุการณ์อะไรก่อนที่เบลจะพูดแหละครับ

ไม่ได้บอกว่าเชื่อซีดานฝ่ายเดียวนะครับ แต่ผมยังไม่เห็นเบลออกมาแย้งอะไร แล้วจะรับฟัง2ฝ่ายยังไงอ่ะครับ

แต่ถามว่าเอียงไปทางคิดว่าเบลไม่ดีมั้ย ผมตอบว่าใช่ เพราะพฤติกรรมที่ผ่านมามันชวนให้คิดแบบนั้นครับ  

ถ้าออกมาแย้งแล้วชีวิตหลังจากนั้นหล่ะครับแค่นี้ก็มรสุมแล้วนะ ยังอยู่สโมสรที่มีผู้จัดการทีมไม่ชอบเป็นการส่วนตัว การออกมาแถลงหรือทะเลาะผ่านสื่อไม่ใช่เรื่องฉลาดเลยนะผมว่า  

ถ้าไม่จริงก็ออกมาพูดซิ นี้ครั้งที่ 2แล้วนะ ที่ขู่ว่าถ้าไม่ได้ลงตัวจริงก็ไม่ขอเล่น โค้ชไม่ชอบ...อคติเองรึเปล่า เปิดฤดูกาลช่วงแรกๆซีดานยังให้เป็นตัวจริงอยู่เลย แต่ฟอร์มห่วยขนาดนั้นไม่ดร๊อปก็ไม่ได้แชมป์หรอก ลองโซลชาดร๊อปบรูโน่ให้ 14-15 เป็นตัวจริงทุกนัดคิดว่าแมนยูจะได้ไปUClไหม
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 11:34
เซจา พิมพ์ว่า:

ภาพที่ออกมาผ่านสื่อแต่ล่ะทีคือ หัวเราะร่า ตีกอล์ฟโคตรจะชิว นอนรอนับค่าเหนื่อยระดับนั้น มรสุมยังไงอ่ะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel