ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2279
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:43
[RE: "ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น]
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1908803

ข่าวนี้มีนักข่าว ss แปลไปตอนตี 2 แล้วเด้อค้าบ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25258
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:45
[RE: "ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น]
เผลอๆจะแขวนสตั๊ดเอา ดูไม่อยากเล่นฟุตบอลอีกแล้ว
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13055
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:47
งงตรงที่ซีดานออกมาพูดแล้ว ทำไมเบลไม่ออกมาพูดบ้างมันก็ไม่มีอะไรจะเสียไปมากกว่านี้แล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5010
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:49
hudchei พิมพ์ว่า:
ยังไม่ได้ยินเบลออกมาพูดเลย  
เขาเคยออกมาพูดแล้ว แต่ตอนนี้ไม่เล่นบอร์ดนี้แล้วครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: valhalla i'm coming.
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 14457
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:51
แยกทางกันเถอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:52
ความเห็นส่วนตัวผมนะ ซีดานไม่ต้องการมีเบลล์อยู่ในทีมจั้งแต่แรก ที่มาอาจจะประมาณนี้

ซีดาน : ฉันจะประกาศรายชื่อคนที่จะได้ไปนะ เบลล์.. มีชื่อนายอยู่นะ
เบลล์ : ผมจะได้ลงไหมครับบอส?
ซีดาน : ก็ถ้าถึงเวลา ฉันจะให้นายลง (เหมือนทุกครั้ง ซึ่งแทบจะไม่มีเวลานั้น)
เบลล์ : งั้นบอสก็อย่าใส่ชื่อผมลงไปเลย.. ผมขอถอนตัว..
ซีดาน : ได้เลยเบลล์.. ฉันเคารพการตัดสินใจของนาย..
เบลล์ : ..
ซีดาน :
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 15:55
บทเรียนสำคัญ ตอนอยากได้ ทำทุกอย่างเพื่อให้เค้าย้ายมา พอหมดประโยชน์ในมุมมองโค้ชก็ปล่อยปะละเลย สุดท้ายมาลงเอยในรูปแบบนี้ ส่วนนึงผิดที่นักเตะไม่มืออาชีพไม่รักษามาตรฐาน แต่หากมองอีกมุมนักเตะแบบเบล..อยู่ๆกลายเป็นแบบนี้สาเหตุจากอะไร? ทุกอย่างมีเหตุมีผลหมด ก่อนจะเป็นแบบนี้ทำอะไรมาละ ก็รู้ๆอยู่ ... ตอนนี้มาปลายทางทุกคนก็จะมองว่าเบลไม่ดีแน่นอน (ซึ่งผมก็ว่าไม่ดีนะ ในความเป็นมืออาชีพแย่มากๆ)
จะบอกว่าเคสแบบนี้ไม่แน่ว่าอาจจะไม่ใช่เบลคนสุดท้ายแต่คนอื่นๆก็มีโอกาสเหมือนกัน ถ้าได้รับการปฏิบัติแบบเบล เพราะทุกคนคือซุปตาร์จากทีมอื่น พิสูจน์ฝีเท้ามาหมดแล้ว อีโก้สูงแน่นอน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46537
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:00
เวลาเตะบอลก็อยู่บ้านตีปังสบายๆไป
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3284
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:02
เหลือเชื่อที่สโมสรอย่ารีล เจอปัญหาแบบนี้ได้อย่างไร
บทลงโทษมันก็ต้องมีถ้าเกิดเรื่องนี้จริง นี้ก็ไม่ลงโทษ มันจริงเหรอมันน่าคิด

อีกอย่างมาเป็นข่าวแบบนี้เลยเหรอ หรือจริงๆแล้วเป็นแผนของราชันบีบเบลหว่ะไม่รู้เลยจริงๆ คิดได้หลายมุมมาก

จบๆ กันเหอะ แยกย้ายทางใครทางมัน เบลมาก็หงส์นี่มา ลดค่าเหนื่อยหน่อย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:03
[RE]"ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น
ผมอยากรู้ต้นเหตุของเรื่องนี้อะ
อะไรที่ทำให้เบล ตัดสินใจงอล
แล้วกลายมาเป็นแบบนี้

ไม่คิดว่าเบลไม่มืออาชีพก่อนนะ
สโมสรต้องไปทำอะไรเบลมันซักอย่างด้วยแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3050
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:08
ดีลโง่ๆ อิอิ
0
0
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:13
"ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
การที่เขาตัดสินใจแบบนี้ มันก็ต้องมีที่มาที่ไปจากคุณหรือสโมสรเช่นกัน คนออกสื่อพูดให้ดูดียังไงก็ได้ แต่นักเตะไม่เป็นแบบนี้หากไม่มีสถานการณ์บางอย่างมากดดันเช่นกัน

อยากฟังหลายอย่างจากเบล มากกว่า  

ถ้าคุณเป็นเบล แล้วคิดว่ามันไม่แฟร์ก็ต้องออกมาพูดสิครับ

ลองประกาศสิครับว่าจะแถลง มีหรอนักข่าวจะไม่วิ่งไปหา

นี่เจ้าตัวเงียบไม่พูดอะไร มันก็ต้องนับเป็นความจริงล่ะครับ  

ทำไมท่านฟังแค่ซีดานพูดฝ่ายเดียวแล้วเชื่อสนิทใจขนาดนี้ครับ?
ถ้าจริง ทำไมสโมสรไม่มีบทลงโทษครับ?
เบลอาจพูดจริง แต่ผมว่าต้องมีเหตุการณ์อะไรก่อนที่เบลจะพูดแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:18
"ซีดาน" แจง 'หน้าลิง' ไร้ชื่อชนเรือเพราะเจ้าตัวไม่อยากเล่น
คิดว่าน่าจะมีอะไรมากกว่านี้นะ อยู่ในคำพูดซีดานน่ะแหละที่บอกว่าที่เหลือเป็นเรื่องระหว่างโค้ชกับนักเตะฯลฯ เพราะถ้าปฏิเสธโต้งๆ ผมว่ามาดริดมีสิทธิ์ลงโทษปรับเงินอะไรก็ว่ากัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16129
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:20
ยังไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง ไม่อยากวิจารณ์เท่าไหร่ คือถ้าเบลทำตัวไม่เหมาะสม ไร้วินัย สโมสรก็คงมีบทลงโทษไปแล้วจะตัดค่าเหนื่อยอะไรก็ว่าไป แต่นี่ก็ไม่มี

ถ้าผมเป็นเบลล์ก็ไม่ออกมาพูดอะไรหรอก ในเมื่อตัวเองยังมีชื่ออยู่ในสโมสรแห่งนี้และยังได้รับค่าเหนื่อยตามสัญญาอยู่ พูดอะไรออกมามีแต่ทำให้สถานการณ์แย่ลงกว่าเดิม แต่ถ้าย้ายออกละ รออ่านรวมเล่มแฉได้เลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Fri Aug 07, 2020 16:20
nicorobot พิมพ์ว่า:
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
การที่เขาตัดสินใจแบบนี้ มันก็ต้องมีที่มาที่ไปจากคุณหรือสโมสรเช่นกัน คนออกสื่อพูดให้ดูดียังไงก็ได้ แต่นักเตะไม่เป็นแบบนี้หากไม่มีสถานการณ์บางอย่างมากดดันเช่นกัน

อยากฟังหลายอย่างจากเบล มากกว่า  

ถ้าคุณเป็นเบล แล้วคิดว่ามันไม่แฟร์ก็ต้องออกมาพูดสิครับ

ลองประกาศสิครับว่าจะแถลง มีหรอนักข่าวจะไม่วิ่งไปหา

นี่เจ้าตัวเงียบไม่พูดอะไร มันก็ต้องนับเป็นความจริงล่ะครับ  

ทำไมท่านฟังแค่ซีดานพูดฝ่ายเดียวแล้วเชื่อสนิทใจขนาดนี้ครับ?
ถ้าจริง ทำไมสโมสรไม่มีบทลงโทษครับ?
เบลอาจพูดจริง แต่ผมว่าต้องมีเหตุการณ์อะไรก่อนที่เบลจะพูดแหละครับ

ไม่ได้บอกว่าเชื่อซีดานฝ่ายเดียวนะครับ แต่ผมยังไม่เห็นเบลออกมาแย้งอะไร แล้วจะรับฟัง2ฝ่ายยังไงอ่ะครับ

แต่ถามว่าเอียงไปทางคิดว่าเบลไม่ดีมั้ย ผมตอบว่าใช่ เพราะพฤติกรรมที่ผ่านมามันชวนให้คิดแบบนั้นครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel