ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5461
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 04:43
ถูกแบนแล้ว
[RE: RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ]
คิดหรอว่าการลดจำนวนมอนสเตอร์จะกระทบแค่ผู้เล่นที่ใช้มาโคร เอาอะไรคิด โคตรตลก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13492
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 08:47
RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ
สิ่งที่ ggt ทำได้ดีที่สุด คือ การออกโปรล่อดูดตังผู้เล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11583
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 09:20
[RE: RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ]
รู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่ไม่ตัดสินใจโหลดเกมส์นี้มาเล่น 555
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16459
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 09:35
30 ยังแจ๋ว พิมพ์ว่า:
Kappa123 พิมพ์ว่า:

แล้วเค้าไปบังคับให้คุณเติมหรือบังคับให้คุณแต่งตัวปะครับ หลายๆอย่างที่มันห่วยจริงผมก็ด่า แต่เรื่องลดมอนไบฟรอสมันไม่กระทบผม และผมก็สะใจที่พวกบอทไบฟรอสแบบคุณออกมาดิ้น ตลกดีร้องจะเอาตัวกันบอทแต่ตัวเองบอทมาโครอยู่ เคยรู้สึกว่ามันเอาเปรียบคนอื่นบ้างไหมครับอยากรู้ อันนี้ไม่ได้เจาะจงหมายถึงคุณคนเดียว เพราะผมรู้ว่ามีคนที่เขาบอทมาโครแบบใช้โปรแกรมนอกจริงๆ จะพับจอไปทำห่าเหวอะไรก็ได้ ผลัดกันเฝ้าทีละคนสองคนก็พอ มีปัญหาก็โทรตาม

ผมไม่ได้อะไรนะ แต่ผมแนะนำให้คุณหาข้อมูลอีกนิดนึง
เพื่อจะได้เพิ่มความสนุกหรือความมันส์ในการที่คุณสะใจคนอื่น

แยกเป็นสองประเด็น ประเด็นแรก มาโคร

อันนี้ผมหยิบคำว่า มันไม่กระทบผมมานะครับ
คำพูดบอกเป็นนัยๆว่าคุณยังไม่เคยขึ้นไบฟอสและยังไม่ใช่ผู้เล่นที่เลเวลสูงประมาณนึง
คือจริงๆมันน่าเบื่อมากเลยนะครับ ไบฟอสมันไม่ต้องมีลาก มอนวิ่งเข้าใส่เอง
เดินไปไหนก็ไม่ได้ ถ้าคุณได้ลองมาเวลดูสักวันนึงคุณจะรู้ว่าทำไมต้องมาโคร
คือไม่ได้เข้าข้างคนมาโครหรืออะไรนะครับ แต่จะอธิบายให้ฟัง

ยกตัวอย่าง อย่างผมหรือคนอื่นๆเนี่ย เต็มใจจะเล่นมือทั้งวันก็มี
ยืนกด F1 ทั้งวันจนสไลด์ตัวหลับคาเก้าอี้
บางคนเค้าก็มาโครไว้แค่ตอนนอน ไม่รู้เรียกว่าบอทได้ไหม
แล้วเค้ามาโครไว้ตอนนอน เอาเปรียบคนอื่นยังไง ผมยังงง
เพราะถ้าตี้ล่ม ก็โดนแกล้ง ชุบตาย ตายชุบ วนไปจน 0 เปอร์ไม่รู้จบ

อีกอย่าง เพราะเรื่องมาโครมันไม่ใช่บอท หรือจะพับจอไปทำอะไรก็ได้นะครับ
มันก็เหมือนเล่นเกมปรกติ แต่เอาอะไรหนักๆทับปุ่มสกิลไว้ ก็แค่นั้น
ต่อให้ไม่มีมาโคร ก็หาสันหนังสือมาทับไว้ก็จบ
แค่มาโครมันออกมาในรูปแบบโปรแกรมกดปุ่มค้าง จะได้ไม่ต้องหาอะไรมาทับไว้แค่นั้น
มันไม่ได้เดินเก็บของหรืออะไรนอกจากยืนเฉยๆแล้วสกิลรัวๆ SP หมดก็ตาย

ประเด็นที่สอง เรื่องไบฟอส

ที่เค้าออกมาดิ้นๆกันเนี่ย เรื่องไบฟอส ถ้าว่าต้องการให้ไบฟอสมอนเยอะเหมือนเดิมไหม ก็อยาก
แต่ที่อยากมากกว่าคือ อยากได้แมพใหม่ ที่ทำให้เก็บเลเวลได้หลากหลายมากขึ้น
ผลกระทบจริงๆมันมหาศาลนะครับ ถ้าคุณเป็นคนเล่นที่เล่นจริงจังหน่อยๆ

แยกเป็นข้อๆ จะได้เห็นภาพชัดๆ

1. มอนไบฟอสน้อย ส่งผลให้คนเลเวลช่วง 133 ไปสู่ 175 ยากมากแบบมากๆ ส่วนคนที่เวลตันไปก่อนแล้ว จะได้เปรียบในกิลวอมาก ยิ้มหวานแน่นอน ตีกันอยู่ไม่กี่กิลแน่ๆ

2. พอมอนเวลสูงน้อย มันผลักภาระให้เหล่าเพลเยอร์เลเวลสูงไปเดินเควสป้ายเวล 100+ ผลกระทบคืออะไร?
ผลกระทบหลักๆเลยคือผู้เล่นเลเวลน้อย จะโดนแจมหรือไม่มีที่เก็บเลเวลแบบสบายๆต่อให้ไม่แจมก็ตีไม่ทันอยู่ดี เพราะเควสป้ายเดินเควสตั้งแต่มอนเวลยังไม่ถึง 100 ซึ่งเยอะมาก แล้วมอนสเตอร์เควสเหล่านี้ ก็ดันมาถูกลดจำนวนลงอีก

คุณลองนึกภาพตาม เรนเจอร์เลเวล 160 มาเดินเควสริ่งไฟ แอส ไนท์เลเวล 95 จะไปทันกินอะไร
แล้วมีมาเดินแบบนี้ทั้งวัน ผู้เล่นใหม่ท้อครับ แบบนี้

3. ผู้เล่นใหม่ไม่มีสถานที่เก็บเลเวล เหตุผลคือข้างบนเลย ส่งผลให้ตัวเกมได้รับความนิยมน้อยลงแน่ๆ เมื่อได้รับความนิยมน้อย ผลที่ตามมาผมว่าทุกคนก็น่าจะพอเดาออก อันนี้ห่วยในส่วนการบริหารของจริง

4. แร๊กนาร็อค คือเกมส์ที่มีอิสระในการเก็บเลเวลมาก คือคุณอยากไปเก็บแมพไหนก็ไป ลองนึกภาพตอนคุณเลเวล 70 คุณสามารถพาตัวเองไปเก็บให้ถึง 90 ได้กี่แมพ? แต่สำหรับการปรับลดจำนวนมอนแบบนี้ มันบังคับให้คุณหรือเหล่าผู้เล่นหน้าใหม่ต้องเดินเควสป้ายเท่านั้น คนก็ไปกระจุกกันอยู่ที่มอนเควส สุดท้ายความอิสระหายไป กลายเป็นเกมส์เควสแทน เสียจุดเด่นไปอีกที่นึง ซึ่งการเดินเควสคนอื่นยังไงไม่รู้ แต่สำหรับผม น่าเบื่อมากๆ

5. พอคนเวลสูงน้อยลง ของดีๆแรร์ที่ออกมา ก็จะถูกไปกระจุกไว้กับคนกลุ่มเดียว ที่เลเวลตันแล้ว เพลเยอร์คนอื่นที่หวังจะครอบครอง หมดสิทธิ์ไปโดยปริยาย พอเค้าสามารถหาได้หรือครอบครองไว้ได้แต่เพียวผู้เดียวชัวร์ๆแล้ว เค้าก็สามารถควบคุมราคาตลาดได้ ส่งผลกระทบถึงระบบกิลวอ ระบบการเงินภายในเกมอีก

ลองมองภาพกว้างๆครับ ผลกระทบมันเป็นเหมือนใยแมงมุมเลย

ผมแค่แนะนำแล้วอธิบายเฉยๆนะครับ ผมอาจจะพูดผิด หรือถูก ท่านดูเป็นคนฉลาดแล้วแต่ท่านจะตัดสินใจครับ

ก่อนอื่นเลย ถ้าคุณเป็นหนึ่งในพวกเล่นมือจริงๆ ก็ขอชื่นชมนะครับ

ผมไปเดินเที่ยวมาแล้วครับไบฟรอส ยืนกันอย่างแออัดเลยทีเดียว เวลผมอาจจะไม่ได้สูงมาก แค่146 ส่วนเรื่องคนเวลเยอะมาวิ่งเควสเวลน้อย ยังไงก็เจออยู่แล้วครับ เวลสูงๆที่ไม่ได้ซื้อโฉนดที่ดินไบฟรอส หรือแม้แต่พวก120+- มาวิ่งเควส พวก100ต้นๆก็ต้องหลีกอยู่แล้วครับ ไม่ได้ส่งผลกระทบอะไรหรอก แมพก็ตั้งกว้าง

ผมเสนอทางแก้ชั่วคราวให้ มอนน้อยคุณก็พักสิครับ ไปปั้นตัวรองๆมาเล่นบ้าง เวล170กะ175 มันจะต่างกันขนาดนั้น? ผมว่าไม่ ที่คุณยกอ้างเหตุผลเรื่องความเหลื่อมล้ำทางเลเวล หรือเวลากิลวอ ตอนนี้มันยังฟังไม่ขึ้นครับ เหตุการณ์มันเพิ่งเกิดได้สองวัน ก็เข้าใจได้ที่คนจะPanicกัน กลัวตามไม่ทัน แต่มันไม่เป็นแบบนี้ไปตลอดหรอกครับ คนออกมาด่าเดี๋ยวก็มีการอัพเดตแก้ให้ ส่วนผมก็นั่งขำต่อไปพวกบอทชั้นสูงออกมาดิ้น

แมพใหม่ๆ คอนเท้นใหม่ๆ ใครๆก็อยากให้มีครับ ผมก็ด่ามันในกลุ่มเพื่อนอยู่ทุกวัน ว่าไม่มีกิจกรรมอะไรดีๆเลย กั๊กแพช บลาๆ แต่ผมไม่ได้ไปแข่งกับใครไง เวลตัวหลักเหนื่อยผมก็ไปเล่นตัวรองชิวๆ

"เค้ามาโครไว้ตอนนอน เอาเปรียบคนอื่นยังไง ผมยังงง" ตอนคนเรานอน ใช้มาโครเก็บเวลแทน (ไม่เรียกบอทจะให้เรียกอะไร) นี่มันยังไม่เอาเปรียบอีกเหรอครับ งงใจ และผมได้พูดถึงแล้วเกี่ยวกับโปรแกรมช่วยเล่นที่สามารถพับจอหรือทำอะไรก็ได้ หรือถ้าคุณมีตังซะอย่าง ก็ออนในคอมอีกเครื่อง แค่นั้นคุณก็ไม่ต้องเฝ้าจอละ ผลัดกันเฝ้าตี้กับเพื่อนพอ จริงไหมครับ?
แก้ไขล่าสุดโดย Kappa123 เมื่อ Sat Aug 01, 2020 09:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Arselul / Lulldas Mavericks
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5199
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 10:32
Notorious_BL_V2 พิมพ์ว่า:
คิดหรอว่าการลดจำนวนมอนสเตอร์จะกระทบแค่ผู้เล่นที่ใช้มาโคร เอาอะไรคิด โคตรตลก  

ที่ผมประหลาดใจ ก็ตรงชอบเน้นใช้คำว่าพวกมาโครออกมาดิ้น เหมือนเหงาอะ น่าจะหาที่บนไบฟอสไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีตี้ เพราะเวล 140 + ขึ้นหาตี้ยากมาก ยังไงก็ต้องไบฟอส เลยแก้ด้วยคำว่า สะใจคนที่ออกมาดิ้น เพราะตัวเองเวลไม่ได้มานานละไง

ไม่มีความพยายาม ไม่มีความกระตือรือร้น ไม่ได้อยากแข่งกับใคร ก็เลยเป็นผู้ถูก เอ่า แล้วพวกผมผิดหรอที่กระตืรือร้น แข่งกับเวลา จะได้ไปสู่คอนเท้นอื่นๆได้ไวขึ้น ได้แต่พ่นคำว่าบอทบลาๆ ทั้งที่รูปแบบการทำงานมันคนละเรื่อง แถมบอกว่าสบาย อยากให้ลองจริงๆ เก่งแต่พ่นคำอะคนพวกนี้

งง ผู้บริโภคโดนเอาเปรียบ กลายเป็นการดิ้น สมแล้วแหละที่เป็นบุคลากรคุณภาพของประเทศนี้ ก้มหัวงกๆ อย่ามีรีแอคชั่นใดๆ โดนเอาเปรียบ ถ้าไม่ใช่เรื่องตัวเองก็ให้ก้มหน้าเอาไว้ สมบูรณ์แบบบเสียจริง 55555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 13:05
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:

ที่ผมประหลาดใจ ก็ตรงชอบเน้นใช้คำว่าพวกมาโครออกมาดิ้น เหมือนเหงาอะ น่าจะหาที่บนไบฟอสไม่ได้ หรืออาจจะไม่มีตี้ เพราะเวล 140 + ขึ้นหาตี้ยากมาก ยังไงก็ต้องไบฟอส เลยแก้ด้วยคำว่า สะใจคนที่ออกมาดิ้น เพราะตัวเองเวลไม่ได้มานานละไง

ไม่มีความพยายาม ไม่มีความกระตือรือร้น ไม่ได้อยากแข่งกับใคร ก็เลยเป็นผู้ถูก เอ่า แล้วพวกผมผิดหรอที่กระตืรือร้น แข่งกับเวลา จะได้ไปสู่คอนเท้นอื่นๆได้ไวขึ้น ได้แต่พ่นคำว่าบอทบลาๆ ทั้งที่รูปแบบการทำงานมันคนละเรื่อง แถมบอกว่าสบาย อยากให้ลองจริงๆ เก่งแต่พ่นคำอะคนพวกนี้

งง ผู้บริโภคโดนเอาเปรียบ กลายเป็นการดิ้น สมแล้วแหละที่เป็นบุคลากรคุณภาพของประเทศนี้ ก้มหัวงกๆ อย่ามีรีแอคชั่นใดๆ โดนเอาเปรียบ ถ้าไม่ใช่เรื่องตัวเองก็ให้ก้มหน้าเอาไว้ สมบูรณ์แบบบเสียจริง 55555  

เป็นการหลงตัวเองแบบสมบูรณ์แบบจริงๆเลยนะ โดนเอาเปรียบ?
คุณตะหากที่เอาเปรียบคนอื่นมาตั้งนานแล้ว อย่าให้ผมพูดเลยว่าพวกมาโครดิ้นแค่ไหนตอนตี้บินไปเวลไบฟรอส
รวมหัวพวกสวะด้วยกัน คอยกลั่นแกล้งคนอื่นต่างๆนาๆ ทำตัวเป็นมาเฟีย ตระกะโคตรพินาจ
อย่างคุณเขาไม่เรียก"ประชากรมีคุณภาพ" ถ้าในสังคมก็เป็นแค่พวกเห็บคอยอาศัยช่องโหว่ของระบบที่สักวันยังไงก็ต้องโดนแก้อยู่ดี พอแก้ก็เลยออกมาดิ้นแบบที่เป็นอยู่อีกนี่ไง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 13:47
porprem พิมพ์ว่า:

เป็นการหลงตัวเองแบบสมบูรณ์แบบจริงๆเลยนะ โดนเอาเปรียบ?
คุณตะหากที่เอาเปรียบคนอื่นมาตั้งนานแล้ว อย่าให้ผมพูดเลยว่าพวกมาโครดิ้นแค่ไหนตอนตี้บินไปเวลไบฟรอส
รวมหัวพวกสวะด้วยกัน คอยกลั่นแกล้งคนอื่นต่างๆนาๆ ทำตัวเป็นมาเฟีย ตระกะโคตรพินาจ
อย่างคุณเขาไม่เรียก"ประชากรมีคุณภาพ" ถ้าในสังคมก็เป็นแค่พวกเห็บคอยอาศัยช่องโหว่ของระบบที่สักวันยังไงก็ต้องโดนแก้อยู่ดี พอแก้ก็เลยออกมาดิ้นแบบที่เป็นอยู่อีกนี่ไง

ก็ไม่ได้ทุกคนนะครับที่สร้างตัวไว้แกล้งคนอื่น ?? เหมารวมแบบนี้ผมว่าความคิดความอ่านค่อนข้างจะต่ำนะ ไม่พอใจผมไม่ได้ว่าอะไร จู่ๆมาเหมารวมคนอื่นว่าสวะ ตลกดี เก็บคำพูดไว้ในวันที่ตัวเองดีกว่าคนอื่นเถอะครับ ตัดสินทุกๆคนว่าเป็นสวะ แต่ดันไม่ได้ส่องกระจกซะงั้น แล้วที่บอกผมอาศัยช่องโหว่ ขอโทษทีครับ ช่องโหว่ตรงไหนหรอ แฮคตัวเกม เลี่ยงคำ ?? ผมไม่ได้ทำสักอย่าง ผมใช้โปรแกรมที่มากับเมาท์ เข้าเกมก็ผ่านตัวคัดกรองปกติ ดาต้าก็ไม่ได้ใช้ ?? ถ้าจะมองว่าออกมาดิ้นก็ตามสบายครับ ผมออกมาเรียกร้องในสิ่งที่กราวิตี้ไม่ยอมแจ้ง คิดจะปรับก็ปรับ เอื้อพวก 175 ส่วนคุณ ผมให้ค่าพอๆกับพวกป่วนแหละ อาจจะเก็บกด เลยต้องมาระบายว่าคนอื่นสวะ ขอให้เก่งเร็วๆนะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 13:52

ก็ไม่ได้ทุกคนนะครับที่สร้างตัวไว้แกล้งคนอื่น ?? เหมารวมแบบนี้ผมว่าความคิดความอ่านค่อนข้างจะต่ำนะ ไม่พอใจผมไม่ได้ว่าอะไร จู่ๆมาเหมารวมคนอื่นว่าสวะ ตลกดี เก็บคำพูดไว้ในวันที่ตัวเองดีกว่าคนอื่นเถอะครับ ตัดสินทุกๆคนว่าเป็นสวะ แต่ดันไม่ได้ส่องกระจกซะงั้น แล้วที่บอกผมอาศัยช่องโหว่ ขอโทษทีครับ ช่องโหว่ตรงไหนหรอ แฮคตัวเกม เลี่ยงคำ ?? ผมไม่ได้ทำสักอย่าง ผมใช้โปรแกรมที่มากับเมาท์ เข้าเกมก็ผ่านตัวคัดกรองปกติ ดาต้าก็ไม่ได้ใช้ ?? ถ้าจะมองว่าออกมาดิ้นก็ตามสบายครับ ผมออกมาเรียกร้องในสิ่งที่กราวิตี้ไม่ยอมแจ้ง คิดจะปรับก็ปรับ เอื้อพวก 175 ส่วนคุณ ผมให้ค่าพอๆกับพวกป่วนแหละ อาจจะเก็บกด เลยต้องมาระบายว่าคนอื่นสวะ ขอให้เก่งเร็วๆนะครับ  

ผมเก่งอยู่แล้วครับคุณไม่ต้องกังวลเลย
ผมไม่ต้องดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตัวเองเอาเปรียบชาวบ้านเขาด้วย ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 14:55

ผมเก่งอยู่แล้วครับคุณไม่ต้องกังวลเลย
ผมไม่ต้องดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตัวเองเอาเปรียบชาวบ้านเขาด้วย ขอบคุณครับ  

จ่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 2717
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:25
Kappa123 พิมพ์ว่า:

ก่อนอื่นเลย ถ้าคุณเป็นหนึ่งในพวกเล่นมือจริงๆ ก็ขอชื่นชมนะครับ

ผมไปเดินเที่ยวมาแล้วครับไบฟรอส ยืนกันอย่างแออัดเลยทีเดียว เวลผมอาจจะไม่ได้สูงมาก แค่146 ส่วนเรื่องคนเวลเยอะมาวิ่งเควสเวลน้อย ยังไงก็เจออยู่แล้วครับ เวลสูงๆที่ไม่ได้ซื้อโฉนดที่ดินไบฟรอส หรือแม้แต่พวก120+- มาวิ่งเควส พวก100ต้นๆก็ต้องหลีกอยู่แล้วครับ ไม่ได้ส่งผลกระทบอะไรหรอก แมพก็ตั้งกว้าง

ผมเสนอทางแก้ชั่วคราวให้ มอนน้อยคุณก็พักสิครับ ไปปั้นตัวรองๆมาเล่นบ้าง เวล170กะ175 มันจะต่างกันขนาดนั้น? ผมว่าไม่ ที่คุณยกอ้างเหตุผลเรื่องความเหลื่อมล้ำทางเลเวล หรือเวลากิลวอ ตอนนี้มันยังฟังไม่ขึ้นครับ เหตุการณ์มันเพิ่งเกิดได้สองวัน ก็เข้าใจได้ที่คนจะPanicกัน กลัวตามไม่ทัน แต่มันไม่เป็นแบบนี้ไปตลอดหรอกครับ คนออกมาด่าเดี๋ยวก็มีการอัพเดตแก้ให้ ส่วนผมก็นั่งขำต่อไปพวกบอทชั้นสูงออกมาดิ้น

แมพใหม่ๆ คอนเท้นใหม่ๆ ใครๆก็อยากให้มีครับ ผมก็ด่ามันในกลุ่มเพื่อนอยู่ทุกวัน ว่าไม่มีกิจกรรมอะไรดีๆเลย กั๊กแพช บลาๆ แต่ผมไม่ได้ไปแข่งกับใครไง เวลตัวหลักเหนื่อยผมก็ไปเล่นตัวรองชิวๆ

"เค้ามาโครไว้ตอนนอน เอาเปรียบคนอื่นยังไง ผมยังงง" ตอนคนเรานอน ใช้มาโครเก็บเวลแทน (ไม่เรียกบอทจะให้เรียกอะไร) นี่มันยังไม่เอาเปรียบอีกเหรอครับ งงใจ และผมได้พูดถึงแล้วเกี่ยวกับโปรแกรมช่วยเล่นที่สามารถพับจอหรือทำอะไรก็ได้ หรือถ้าคุณมีตังซะอย่าง ก็ออนในคอมอีกเครื่อง แค่นั้นคุณก็ไม่ต้องเฝ้าจอละ ผลัดกันเฝ้าตี้กับเพื่อนพอ จริงไหมครับ?  

ถ้าสมมุติไม่ได้ใช้มาโคร แต่เอาสิ่งของหนักๆ หรืออะไรทับปุ่ม F1 ค้างไว้แล้วนอนเปิดตัว กดสกิลดูดไว้
อันนี้เรียกเอาเปรียบ หรือเรียกบอททับปุ่มไหมครับ?
พอบอกประเด็นเรื่องถ้าคุณมีตังสะอย่าง เหมือนเริ่มหลงประเด็นแล้วนะครับ
เรื่องนี้ขอไม่พูดต่อ

ส่วนเรื่อง 170 กับ 175 ต่างกันไหม ผมบอกเลยว่าต่าง สเตตัสอื่นห่างกันได้ถึง 60 สเตตัสครับ ไม่รู้ฟังไม่ขึ้นไหม 170 กับอีก 40 เปอ ล่าบอสโดนบอสฆ่าตายเปอร์ลด 5 เปอร์ ใช้เวลา 1.4 ชั่วโมงได้คืนมา 5 เปอร์
ส่วน 175 ตายกี่รอบก็ได้
สงสัยผมคงแพนิคเกินไปจริงๆแหละครับเรื่องนี้

เหตุการ์ณเกิดขึ้นจะนานหรือไม่นาน แต่มันเป็นการแก้ปัญหาไม่ถูกวิธีของทางเซิฟเวอร์ครับ
เรื่องนี้ผมว่า GGT ควรได้รับคำติด่าเต็มๆ ปรับแพทช์อะไรพวกนี้ไม่บอกผู้เล่นเลย
อย่างน้อยๆควรจะบอกล่วงหน้าสักนิดครับ บางคนจะได้เตรียมตัวเตรียมใจกันได้

เรื่องแพทช์เห็นด้วยครับ ว่าเดี๋ยวก็มา ไม่ทราบว่าจะมาวันไหนคุณพอจะรู้ไหมครับ ผมอาจจะรอได้ ถ้าเร็วพอ
แล้วผลกระทบตอนนี้ใครรับผิดชอบได้บ้างครับนอกจากผู้เล่นรับผิดชอบตัวเอง อย่างที่บอกครับ ลองมองกว้างๆดู

ถ้าพูดถึง ณ ปัจจุบัน ปัจจุบันนะครับ สำหรับผมตอนนี้ทุกคนไม่ควรมารอครับ
แล้วก็ไม่ควรมาทนกับการบริหารการจัดการอะไรห่วยๆของทางผู้ให้บริการด้วย จากเคยเยอะ มาน้อย ผิดต้องว่าไปตามผิดครับ เรื่องมอนและเรื่องไบฟอส

ส่วนเรื่องทางแก้ชั่วคราว มอนน้อยก็พักสิครับ อันนี้ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะ
ตอนคำถามได้แบบรัฐบาลมาก หมูแพงกินไก่ ให้มาปั้นตัวรอง ตัวรองผม 120 134 97 สามตัว
ผมเล่นยังท้อเลยครับ มอนน้อย ผมต้องพักไปเล่นตัวเลเวลต่ำกว่านี้อีกไหมครับ งงๆ
สุดท้ายก็จะมาบอกว่าเค้าไม่ได้บังคับให้คุณเล่นอีก

แต่พูดถึงคนที่เล่นจริงจังกับรักเกมส์นี้จริงๆ อะไรไม่ดีควรได้รับการแก้ไขครับ ผมคิดแบบนี้นะ

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 2717
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:27

+1 ตรง ผู้บริโภคโดนเอาเปรียบกลายเป็นดิ้น สมแล้วครับ
คนเราฝักใฝ่หรือแอคทีฟ กระตือรือร้นไม่เหมือนกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel