ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 12:51
[RE: RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ]
thz- พิมพ์ว่า:
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันคือการแก้มาโครมากกว่า ชอบมาโครกันนึก กุเอามอนออกแม่งเลย ทุเรสเกินมาโครที่ไบฟอสอะ เมิงไม่ต้องเล่นเหอะ ไม่พอมีผลัดเวรกันด้วย  

เอามอนออกแบบนี้ก็ทุเรสเกิน ส่วนตัวผมเจอตี้มาโครตั้งแต่หุ่นละ มาโครเก็บเวล ผมมองว่ามันก็เพิ่มความสะดวก ส่วนเรื่องที่ ก็ตามที่ใครเร็วใครได้ คนที่มาเร็ว ก็ถือว่าเตรียมตัวมาดี มาไม่ทัน ก็ให้ที่เขาไป แต่ส่วนใหญ่ที่เจอคือ จองที่ไม่ทันแล้วมาป่วน

แล้วทีมงานมันกั๊กแพชขนาดนี้ บอกไม่ให้มาโครเลย ลองให้จีเอ็มมาเล่นสิ มาโครก็ใช่ว่าจะปล่อยไว้ได้เลย บิก็ต้องเล่นมือ ไม่งั้นฮิลไม่ทัน เรนเจอร์ก็ต้องคอยเช็คธนู ในส่วนของค่าใช้จ่าย ก็เสียตลอด มันแฟร์ในตัวของมันอยู่แล้ว  

การที่มาโครได้ มันแฟรตรงไหนอะครับ ผมงง มาโครไบฟอสนี่ มันไม่ต่างกับบอทเลยครับ งงใจ
เกมมันต้องเล่นมือสิถึงจะสนุก มาเปิดๆ ออน 24 ไม่พอ มีผลัดเวรเฝ้า ช่วง กลางวัน - กลางคืนด้วย
แล้ว GM มันโดนฟ้องเรื่องแกล้งกันจนแก้สกิลนู้นนั้นนี้ จนแกล้งกันไม่ได้ ทีนี้ มันก้อแช่ทั้งวันทั้งคืน ถามจริงสนุกหรอ

ใช้ช่องโหว่กฎ เลี่ยงบาลี ด้วยการผลัดกันเฝ้าจอ 24ชม เค้าอุส่าให้ใช้มาโครอำนวยความสะดวกในการเล่น พวกนี้เอามาใช้กันเป็นบอทเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2010
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 13:14
RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ
เลิกมาได้เดือนละครับ
ตอนนั้นใช้โปรรูนแฮร์แบนไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31768
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 13:24
[RE: RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ]
momijiroo พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันคือการแก้มาโครมากกว่า ชอบมาโครกันนึก กุเอามอนออกแม่งเลย ทุเรสเกินมาโครที่ไบฟอสอะ เมิงไม่ต้องเล่นเหอะ ไม่พอมีผลัดเวรกันด้วย  

เอามอนออกแบบนี้ก็ทุเรสเกิน ส่วนตัวผมเจอตี้มาโครตั้งแต่หุ่นละ มาโครเก็บเวล ผมมองว่ามันก็เพิ่มความสะดวก ส่วนเรื่องที่ ก็ตามที่ใครเร็วใครได้ คนที่มาเร็ว ก็ถือว่าเตรียมตัวมาดี มาไม่ทัน ก็ให้ที่เขาไป แต่ส่วนใหญ่ที่เจอคือ จองที่ไม่ทันแล้วมาป่วน

แล้วทีมงานมันกั๊กแพชขนาดนี้ บอกไม่ให้มาโครเลย ลองให้จีเอ็มมาเล่นสิ มาโครก็ใช่ว่าจะปล่อยไว้ได้เลย บิก็ต้องเล่นมือ ไม่งั้นฮิลไม่ทัน เรนเจอร์ก็ต้องคอยเช็คธนู ในส่วนของค่าใช้จ่าย ก็เสียตลอด มันแฟร์ในตัวของมันอยู่แล้ว  

การที่มาโครได้ มันแฟรตรงไหนอะครับ ผมงง มาโครไบฟอสนี่ มันไม่ต่างกับบอทเลยครับ งงใจ
เกมมันต้องเล่นมือสิถึงจะสนุก มาเปิดๆ ออน 24 ไม่พอ มีผลัดเวรเฝ้า ช่วง กลางวัน - กลางคืนด้วย
แล้ว GM มันโดนฟ้องเรื่องแกล้งกันจนแก้สกิลนู้นนั้นนี้ จนแกล้งกันไม่ได้ ทีนี้ มันก้อแช่ทั้งวันทั้งคืน ถามจริงสนุกหรอ

ใช้ช่องโหว่กฎ เลี่ยงบาลี ด้วยการผลัดกันเฝ้าจอ 24ชม เค้าอุส่าให้ใช้มาโครอำนวยความสะดวกในการเล่น พวกนี้เอามาใช้กันเป็นบอทเลย  

ถ้าใช้มาโครมาทำยา ทำลูกธนู ผมมองว่ามันโอเค ไบฟอสมันเกินไปจริงๆ มันไม่ต่างกับบอทเลย
3
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ง.
Status: ตื่นเถิดชาวไทย
เข้าร่วม: 26 Aug 2008
ตอบ: 4895
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 13:49

โปรสวาปามกินเงินด่าไปรอบที่แล้วเรียบร้อย ออกโปรใหม่ก็ไม่พ้นกาชาเกลือๆเหมือนเดิม กับอันตราดรอปห่วยๆ ไม่เป็นไร ช่างมัน ผมไม่เติมซื้อมะละกอละมาเปิดละ เติมเอา*อย่างเดียว ไม่โอเคกับโปรของมัน

กลายเป็นตอนนี้แอบปรับหรือไม่รู้พลาดหรือตั้งใจ มอนในไบฟอสน้อยซะยิ่งกว่าอะไรดี คนล้นแมพ แต่มอนไม่เกิด ตอนนี้เวล 168 กด * กดมะละกอ ใส่แหวน 2 วง เวลมา จะ 4 ชม ได้มาแค่ 3 เปอร์

พ่องตายเถอะกราวิตี้ แต่ละอย่าง คุณภาพต่ำเตี้ยมากๆ ไหนจะไอ่โปรแกรมกันบอทที่ออกตัวแรงว่าได้ใช้ก่อนสิ้นเดือนแน่นอน ตอนนี้เงียบ

แมพใหม่ก็ไม่เอาเข้ามา งงใจที่หลายคนบอก เดี๋ยวเกมจะตันไว ฮัลโหลลล ช่วยไปดูแพชเกมครับ ตอนนี้ไทยล้าหลังแบบ 10 ปี ละมั้ง ยังต้องรออะไรอีก รอให้มันออกโปรสูบตังวนไปงี้หรอ

มีเรื่องให้ด่าทุกวีคจริงๆวะ รอกุขายของได้หมดก่อนเถอะ เกมเฮงซวยนี่ไม่ได้เฉียดชีวิตกุอีกแน่นอน  

ลดมอนเนี่ย ไม่ไหวจริงๆต้องด่า เด็กเส้น 175 แล้วกลัวคนอื่นตามทันมั้ง
0
0
Lionel Messi the best
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16477
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 14:08
อ่านแล้วก็ตลกดี บอทมาโครอยากให้มีตัวกันบอทเข้า

ส่วนเรื่องโปรสูบตัง คนเติมไม่บ่น คนบ่นไม่เติม LMAO
แก้ไขล่าสุดโดย Kappa123 เมื่อ Fri Jul 31, 2020 14:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Arselul / Lulldas Mavericks
Status: You'll never walk alone
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 627
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 15:40
아이유 พิมพ์ว่า:
b5007448 พิมพ์ว่า:
아이유 พิมพ์ว่า:
เลิกมา iro มั้ยท่าน ผมเล่นมาสองอาทิตย์เวล 130 ละ

สังคมโคตรดี GM ทำงานกันจริงจังมาก แบนบอท แบนคนแจม

ลงทุนสัก 3000-4000 ก็เล่นได้ชิวๆยัน 175 ละ  

ผมโหลดมาแล้ว เข้าเกมส์ แล้ว มันขึ้น error ตลอดเลย อยากลองเล่น ดู  

วันนี้มันปิดปรับปรุงครับ เวลาโหลดแพตช์ต้องต่อ vpn ไม่ก็ใช้เน็ต ais  

อ่อ เดว ผมลอง ดู ครับ ผมโหลด แพทช์ โดยไม่ได้ต่อ VNP
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5241
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:18
[RE]RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ

ก็ไม่ได้คำเลี่ยงนะ อย่างผมเลิกงานมา เวลไบฟอส นั่งเฝ้าจอ นั่งเช็ค ไปเดินเควสก็ให้คนเข้ามาตี้แทน ตอนเวลก็กลับเข้าตี้เปิดเมาท์ให้มันสกิลเอง

ถามว่าต่างจากบอทยังไง ต่างตรงมันอำนวยความสะดวกแค่ไม่ต้องกดสกิลเอง แต่ก็ยังต้องดูตัวละครอยู่ดี ใช่ว่าปล่อยไว้เฉยๆ แล้วให้มันทำเองทุกอย่าง

ถ้าไม่ให้ใช้เลย ห้ามมาโครเลย ก็ลงมาจับครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรเลย แล้วที่มันแฟร์คือ คุณมีเมาท์มาโคร คุณก็ใช้ได้ ไม่ต้องไปหาอะไรมาเจาะมาแก้ไขตัวเกม ถ้าจะเอาความไม่แฟร์มันต้องเป็นกรณีคนอื่นทำได้ อีกคนทำไม่ได้ ต้องแบบนั้นไหม

ส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไรกับการซื้อนอก การมาโครครับ ถ้าโดนโจมตีเรื่องแช่ที่ เล่น 24 ชม อันนีผมเองมองว่าก็ถ้าไม่พร้อมเอง หาที่ไม่ได้ ก็ต้องยอมรับไปสิ อย่างผมถ้าหาตี้ไม่ได้ ไม่มีที่ ผมก็ไม่เวล

ใครบอกว่าเวล 24 ชม สบาย ลองไปทำดูเถอะครับ สบายจริงๆหรือป่าวเดี๋ยวก็รู้ แต่จะมาไม่พอใจที่มีคนเวลที่เดิมไม่ไปไหน คุณก็ต้องไปดูกราวิตี้ มีแมพให้เก็บมากขนาดไหนเชียว ถ้ามากพอ คนมันจะไปกองที่ไบฟอสหรอ ถ้าไม่สนุกกับการเวลแบบนี้ ก็ไม่ต้องเวล ซึ่งก็ถูกแล้วนิครับ ส่วนตัวผมต้องการเวลตันเพื่อไปเล่นคอนเท้นอื่นๆต่อ ไม่ได้โฟกัสว่าต้องเวลยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Fri Jul 31, 2020 16:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:21
[RE]RO เอาอีกแล้ว แต่ละอย่าง ชอบให้คนสรรเสริญ
Kappa123 พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วก็ตลกดี บอทมาโครอยากให้มีตัวกันบอทเข้า

ส่วนเรื่องโปรสูบตัง คนเติมไม่บ่น คนบ่นไม่เติม LMAO  

ผมคงไม่ต้องแคปภาพเงินที่เติมมามั้ง คนบ่น ไม่จำเป็นว่าต้องไม่เติมหรอกครับ มีเงิน มีปัญญาเติม แต่เดือดร้อน เพราะเติมไป แต่ได้รับแค่การบริการห่วยๆมากกว่า

กั๊กมอน กั๊กแพช กลายเป็นเกมแต่งตัวซะงั้น ใครใคร่จะเติมต่อก็เติมครับ คิดว่าคุ้มค่าตัวเองก็ทำไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 17:42

ผมคงไม่ต้องแคปภาพเงินที่เติมมามั้ง คนบ่น ไม่จำเป็นว่าต้องไม่เติมหรอกครับ มีเงิน มีปัญญาเติม แต่เดือดร้อน เพราะเติมไป แต่ได้รับแค่การบริการห่วยๆมากกว่า

กั๊กมอน กั๊กแพช กลายเป็นเกมแต่งตัวซะงั้น ใครใคร่จะเติมต่อก็เติมครับ คิดว่าคุ้มค่าตัวเองก็ทำไป  

แล้วเค้าไปบังคับให้คุณเติมหรือบังคับให้คุณแต่งตัวปะครับ หลายๆอย่างที่มันห่วยจริงผมก็ด่า แต่เรื่องลดมอนไบฟรอสมันไม่กระทบผม และผมก็สะใจที่พวกบอทไบฟรอสแบบคุณออกมาดิ้น ตลกดีร้องจะเอาตัวกันบอทแต่ตัวเองบอทมาโครอยู่ เคยรู้สึกว่ามันเอาเปรียบคนอื่นบ้างไหมครับอยากรู้ อันนี้ไม่ได้เจาะจงหมายถึงคุณคนเดียว เพราะผมรู้ว่ามีคนที่เขาบอทมาโครแบบใช้โปรแกรมนอกจริงๆ จะพับจอไปทำห่าเหวอะไรก็ได้ ผลัดกันเฝ้าทีละคนสองคนก็พอ มีปัญหาก็โทรตาม
แก้ไขล่าสุดโดย Kappa123 เมื่อ Fri Jul 31, 2020 17:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 18:28
ทำไมดูคุณรู้สึกไม่มีความสุขจังอะ

เล่นเกมส์แล้วมันเครียดขนาดนั้นเลยหรอ

ผมก็เติมเป็นหมื่นละ ของในตัวก็ใช่ว่าจะดี แต่ผมก็เล่นเพราะมันได้เล่นกับเพื่อนยุคเก่า ๆ มันสนุกดี

ถ้ามันเครียดขนาดนั้น พักหน่อยดีกว่าครับ

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 19:02

ก็ไม่ได้คำเลี่ยงนะ อย่างผมเลิกงานมา เวลไบฟอส นั่งเฝ้าจอ นั่งเช็ค ไปเดินเควสก็ให้คนเข้ามาตี้แทน ตอนเวลก็กลับเข้าตี้เปิดเมาท์ให้มันสกิลเอง

ถามว่าต่างจากบอทยังไง ต่างตรงมันอำนวยความสะดวกแค่ไม่ต้องกดสกิลเอง แต่ก็ยังต้องดูตัวละครอยู่ดี ใช่ว่าปล่อยไว้เฉยๆ แล้วให้มันทำเองทุกอย่าง

ถ้าไม่ให้ใช้เลย ห้ามมาโครเลย ก็ลงมาจับครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรเลย แล้วที่มันแฟร์คือ คุณมีเมาท์มาโคร คุณก็ใช้ได้ ไม่ต้องไปหาอะไรมาเจาะมาแก้ไขตัวเกม ถ้าจะเอาความไม่แฟร์มันต้องเป็นกรณีคนอื่นทำได้ อีกคนทำไม่ได้ ต้องแบบนั้นไหม

ส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไรกับการซื้อนอก การมาโครครับ ถ้าโดนโจมตีเรื่องแช่ที่ เล่น 24 ชม อันนีผมเองมองว่าก็ถ้าไม่พร้อมเอง หาที่ไม่ได้ ก็ต้องยอมรับไปสิ อย่างผมถ้าหาตี้ไม่ได้ ไม่มีที่ ผมก็ไม่เวล

ใครบอกว่าเวล 24 ชม สบาย ลองไปทำดูเถอะครับ สบายจริงๆหรือป่าวเดี๋ยวก็รู้ แต่จะมาไม่พอใจที่มีคนเวลที่เดิมไม่ไปไหน คุณก็ต้องไปดูกราวิตี้ มีแมพให้เก็บมากขนาดไหนเชียว ถ้ามากพอ คนมันจะไปกองที่ไบฟอสหรอ ถ้าไม่สนุกกับการเวลแบบนี้ ก็ไม่ต้องเวล ซึ่งก็ถูกแล้วนิครับ ส่วนตัวผมต้องการเวลตันเพื่อไปเล่นคอนเท้นอื่นๆต่อ ไม่ได้โฟกัสว่าต้องเวลยังไง  

เอาจริงๆตอบแบบมีสาระ จากที่ฟังliveทีมงานสั้นๆ
น่าจะทำประมาณนี้
1.แก้อาการแมพแลคบางแมพ (โดยการลดมอนบางแมพ)ในวงเล็บผมเดาว่าน่าจะเป็นแบบนี้
2.ทดสอบค่อยๆเพิ่มมอนแมพที่น้อยลง ไม่ให้กลับไปเป็นแบบข้อ1 (ริ่งไฟเคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน) ตอนนี้มอนปกติ
3.กันบอทตัวใหม่ทำให้เกิดปัญหาแลค (ฟังจากไลฟ์ทีมงาน พูดไว้ไม่เยอะ)

สรุป เดาว่าตอนนี้น่าจะทดสอบข้อ2ข้อ3พร้อมกันอยู่ว่าทำยังไงไม่ให้เกิดปัญแบบข้อ1 เพราะจากที่ตาม ตัวกันบอท เป็นโปรแกรมเฉพาะผู้เล่นไทยเลยข้อมูลที่ตามจากในเพจหลัก (อะไรที่มันใหม่ มันจะมาพร้อมปัญหา เหมือนแนลa/bอะ) ก็ต้องรอแก้ถ้าดูจากแก้แนลa/bก็ไม่นานเท่าไหร่ รออัพเดทสัปดาห์หน้า

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 21:27

แล้วเค้าไปบังคับให้คุณเติมหรือบังคับให้คุณแต่งตัวปะครับ หลายๆอย่างที่มันห่วยจริงผมก็ด่า แต่เรื่องลดมอนไบฟรอสมันไม่กระทบผม และผมก็สะใจที่พวกบอทไบฟรอสแบบคุณออกมาดิ้น ตลกดีร้องจะเอาตัวกันบอทแต่ตัวเองบอทมาโครอยู่ เคยรู้สึกว่ามันเอาเปรียบคนอื่นบ้างไหมครับอยากรู้ อันนี้ไม่ได้เจาะจงหมายถึงคุณคนเดียว เพราะผมรู้ว่ามีคนที่เขาบอทมาโครแบบใช้โปรแกรมนอกจริงๆ จะพับจอไปทำห่าเหวอะไรก็ได้ ผลัดกันเฝ้าทีละคนสองคนก็พอ มีปัญหาก็โทรตาม

มาโครพับจอไม่ได้นะครับ เผื่อไม่รู้ และผมก็ไม่ได้ใช้โปรแกรมนอกอะ มันต่างจากบอท ถ้าคุณจะเหมารวม ผมคงไปแยกความคิดด้านการตัดสินใจคุณไม่ได้หรอก ตามสบาย อ่อ แล้วก็ไม่ได้รู้สึกเอาเปรียบใครครับ เพราะผมไม่ได้เอาเปรียบใคร ก่อนเวลผมก็ต้องเข้าเกม ไปหาที่ ไม่ได้เอาโนวิทไปนอนเหมือนหลายๆตี้ทำ ผมไม่ได้ทิ้งตัวไว้แล้วไปทำอย่างอื่นสบายใจ อย่างที่บอกถ้าคิดว่าง่ายคุณก็ลองทำดู อย่าดีแต่พูดครับ รู้เท่ามดแต่พูดเหมือนช้าง สะใจก็ตามสบายครับ ผมไม่เดือดร้อนกับความสะใจไม่สะใจของคุณเท่าไหร่
แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Fri Jul 31, 2020 21:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 01:44

มาโครพับจอไม่ได้นะครับ เผื่อไม่รู้ และผมก็ไม่ได้ใช้โปรแกรมนอกอะ มันต่างจากบอท ถ้าคุณจะเหมารวม ผมคงไปแยกความคิดด้านการตัดสินใจคุณไม่ได้หรอก ตามสบาย อ่อ แล้วก็ไม่ได้รู้สึกเอาเปรียบใครครับ เพราะผมไม่ได้เอาเปรียบใคร ก่อนเวลผมก็ต้องเข้าเกม ไปหาที่ ไม่ได้เอาโนวิทไปนอนเหมือนหลายๆตี้ทำ ผมไม่ได้ทิ้งตัวไว้แล้วไปทำอย่างอื่นสบายใจ อย่างที่บอกถ้าคิดว่าง่ายคุณก็ลองทำดู อย่าดีแต่พูดครับ รู้เท่ามดแต่พูดเหมือนช้าง สะใจก็ตามสบายครับ ผมไม่เดือดร้อนกับความสะใจไม่สะใจของคุณเท่าไหร่  

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 2721
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 03:01

ผมไม่ได้อะไรนะ แต่ผมแนะนำให้คุณหาข้อมูลอีกนิดนึง
เพื่อจะได้เพิ่มความสนุกหรือความมันส์ในการที่คุณสะใจคนอื่น

แยกเป็นสองประเด็น ประเด็นแรก มาโคร

อันนี้ผมหยิบคำว่า มันไม่กระทบผมมานะครับ
คำพูดบอกเป็นนัยๆว่าคุณยังไม่เคยขึ้นไบฟอสและยังไม่ใช่ผู้เล่นที่เลเวลสูงประมาณนึง
คือจริงๆมันน่าเบื่อมากเลยนะครับ ไบฟอสมันไม่ต้องมีลาก มอนวิ่งเข้าใส่เอง
เดินไปไหนก็ไม่ได้ ถ้าคุณได้ลองมาเวลดูสักวันนึงคุณจะรู้ว่าทำไมต้องมาโคร
คือไม่ได้เข้าข้างคนมาโครหรืออะไรนะครับ แต่จะอธิบายให้ฟัง

ยกตัวอย่าง อย่างผมหรือคนอื่นๆเนี่ย เต็มใจจะเล่นมือทั้งวันก็มี
ยืนกด F1 ทั้งวันจนสไลด์ตัวหลับคาเก้าอี้
บางคนเค้าก็มาโครไว้แค่ตอนนอน ไม่รู้เรียกว่าบอทได้ไหม
แล้วเค้ามาโครไว้ตอนนอน เอาเปรียบคนอื่นยังไง ผมยังงง
เพราะถ้าตี้ล่ม ก็โดนแกล้ง ชุบตาย ตายชุบ วนไปจน 0 เปอร์ไม่รู้จบ

อีกอย่าง เพราะเรื่องมาโครมันไม่ใช่บอท หรือจะพับจอไปทำอะไรก็ได้นะครับ
มันก็เหมือนเล่นเกมปรกติ แต่เอาอะไรหนักๆทับปุ่มสกิลไว้ ก็แค่นั้น
ต่อให้ไม่มีมาโคร ก็หาสันหนังสือมาทับไว้ก็จบ
แค่มาโครมันออกมาในรูปแบบโปรแกรมกดปุ่มค้าง จะได้ไม่ต้องหาอะไรมาทับไว้แค่นั้น
มันไม่ได้เดินเก็บของหรืออะไรนอกจากยืนเฉยๆแล้วสกิลรัวๆ SP หมดก็ตาย

ประเด็นที่สอง เรื่องไบฟอส

ที่เค้าออกมาดิ้นๆกันเนี่ย เรื่องไบฟอส ถ้าว่าต้องการให้ไบฟอสมอนเยอะเหมือนเดิมไหม ก็อยาก
แต่ที่อยากมากกว่าคือ อยากได้แมพใหม่ ที่ทำให้เก็บเลเวลได้หลากหลายมากขึ้น
ผลกระทบจริงๆมันมหาศาลนะครับ ถ้าคุณเป็นคนเล่นที่เล่นจริงจังหน่อยๆ

แยกเป็นข้อๆ จะได้เห็นภาพชัดๆ

1. มอนไบฟอสน้อย ส่งผลให้คนเลเวลช่วง 133 ไปสู่ 175 ยากมากแบบมากๆ ส่วนคนที่เวลตันไปก่อนแล้ว จะได้เปรียบในกิลวอมาก ยิ้มหวานแน่นอน ตีกันอยู่ไม่กี่กิลแน่ๆ

2. พอมอนเวลสูงน้อย มันผลักภาระให้เหล่าเพลเยอร์เลเวลสูงไปเดินเควสป้ายเวล 100+ ผลกระทบคืออะไร?
ผลกระทบหลักๆเลยคือผู้เล่นเลเวลน้อย จะโดนแจมหรือไม่มีที่เก็บเลเวลแบบสบายๆต่อให้ไม่แจมก็ตีไม่ทันอยู่ดี เพราะเควสป้ายเดินเควสตั้งแต่มอนเวลยังไม่ถึง 100 ซึ่งเยอะมาก แล้วมอนสเตอร์เควสเหล่านี้ ก็ดันมาถูกลดจำนวนลงอีก

คุณลองนึกภาพตาม เรนเจอร์เลเวล 160 มาเดินเควสริ่งไฟ แอส ไนท์เลเวล 95 จะไปทันกินอะไร
แล้วมีมาเดินแบบนี้ทั้งวัน ผู้เล่นใหม่ท้อครับ แบบนี้

3. ผู้เล่นใหม่ไม่มีสถานที่เก็บเลเวล เหตุผลคือข้างบนเลย ส่งผลให้ตัวเกมได้รับความนิยมน้อยลงแน่ๆ เมื่อได้รับความนิยมน้อย ผลที่ตามมาผมว่าทุกคนก็น่าจะพอเดาออก อันนี้ห่วยในส่วนการบริหารของจริง

4. แร๊กนาร็อค คือเกมส์ที่มีอิสระในการเก็บเลเวลมาก คือคุณอยากไปเก็บแมพไหนก็ไป ลองนึกภาพตอนคุณเลเวล 70 คุณสามารถพาตัวเองไปเก็บให้ถึง 90 ได้กี่แมพ? แต่สำหรับการปรับลดจำนวนมอนแบบนี้ มันบังคับให้คุณหรือเหล่าผู้เล่นหน้าใหม่ต้องเดินเควสป้ายเท่านั้น คนก็ไปกระจุกกันอยู่ที่มอนเควส สุดท้ายความอิสระหายไป กลายเป็นเกมส์เควสแทน เสียจุดเด่นไปอีกที่นึง ซึ่งการเดินเควสคนอื่นยังไงไม่รู้ แต่สำหรับผม น่าเบื่อมากๆ

5. พอคนเวลสูงน้อยลง ของดีๆแรร์ที่ออกมา ก็จะถูกไปกระจุกไว้กับคนกลุ่มเดียว ที่เลเวลตันแล้ว เพลเยอร์คนอื่นที่หวังจะครอบครอง หมดสิทธิ์ไปโดยปริยาย พอเค้าสามารถหาได้หรือครอบครองไว้ได้แต่เพียวผู้เดียวชัวร์ๆแล้ว เค้าก็สามารถควบคุมราคาตลาดได้ ส่งผลกระทบถึงระบบกิลวอ ระบบการเงินภายในเกมอีก

ลองมองภาพกว้างๆครับ ผลกระทบมันเป็นเหมือนใยแมงมุมเลย

ผมแค่แนะนำแล้วอธิบายเฉยๆนะครับ ผมอาจจะพูดผิด หรือถูก ท่านดูเป็นคนฉลาดแล้วแต่ท่านจะตัดสินใจครับ

0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5540
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 04:32

มาโครพับจอได้ครับ มาโคร3จอก็ทำได้ แต่พวกที่บ่นๆเรื่องมาโครคือ งงว่าบ่นกันทำไม ในเมื่อมันเป็นเรื่องมืออำนวยความสะดวกและเป็นอะไรที่ทุกคนสามารถเข้าถึงได้ ก็เอามาใช้สิครับ แล้วที่บ่นๆกันคือไม่เคยใช้กันแน่ๆ เลยไม่รู้ถึงข้อจำกัด การทำตี้24hr ก็ไม่ง่าย โดนป่วนรัวๆ ต้องทำตัวไว้กันอีกต่างหาก

ส่วนตัวผมก็มาโครวอลอคยาวๆ อีกตัวก็เรนเจอร์บินบ้าง ตี้บ้าง เดินตลาด ใครจะบ้ามานั่งกดสกิลๆ รัวๆ นิ้วอักเสบกันพอดี แถมยังได้พักสายตาด้วย เล่นเกมสุขภาพก็ต้องมาก่อนครับ
0
0

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel