ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครทำผลงานน่าพอใจกว่า
Lampard
???
Ole
???
คะแนนทั้งหมด: 248
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Jun 2010
ตอบ: 10016
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:17
ถูกแบนแล้ว
[RE: Lampard vs. Ole]
coldrain พิมพ์ว่า:
ดาลี่บลิน พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
เอาแบบไม่อวยก็ต้องแลมพ์ป่าว

เสียอาซาร์,เสริมทีมไม่ได้,ต้องใช้ดาวรุ่งไร้ประสบการณ์,พาทีมจบ TOP4 ได้ชิง FA Cup

ขณะที่โอเล่คุมมานานกว่าแถมเสริมทีมได้แบบอิสระไม่ได้ติดแบนติดอะไร

ถึง H2H โอเล่จะดีกว่าแต่ดูภาพรวมแลมพ์ก็ดีกว่าอยู่ดีอะ  

เมาท์ แทมมี่ รีซเจมส์ พวกนี้มีประสบการณ์อยู่นะครับผ่านเวที ชปช มาแล้ว

เนี่ยผมมาพิมไม่ใช่ว่าจะบอกว่าให้โอเล่ดีกว่าแลมพาร์ดนะ ผมแค่มาเสริมนิดนึงเฉยๆ ความเห็นท่าน เรื่องส่วนตัวท่านเลยครับ  

ชปช.กับพรีเมียร์มันคนละขั้นคนละระดับกันเลยครับ

อย่างมากก็มีแทมมี่ที่ได้ผ่านพรีเมียมาบ้างแต่ก็ไม่ได้เป็นตัวหลัก  

มันคนละระดับ แต่ ประสบการณ์ ก็คือ ประสบการณ์ครับจะที่ไหนก็ประสบการณ์ แล้วความเข้มข้นมันก็ไม่ได้ต่างกับพรีเมียร์ลีคมากขนาดนั้น เชฟยูเพิ่งมาจาก ชปชยังทำผลงานในพรีเมียร์ได้ดีเลย เห็นแต่ละคนได้เล่นกันไป 30กว่านัดก็ต้องได้อะไรมาบ้าง

คำว่าดาวรุ่งที่ไร้ประสบการณ์จริงๆแล้วทำงานได้ดี ผมนึกถึง กิลมัวร์ของเชลซีมากกว่า

นี่ผมก็ยังยืนยันว่าไม่ได้จะให้โอเล่เหนือกว่าเหมือนเดิมนะ

อันนี้มุมผมเฉยๆ ด้วยความเคารพ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:17
แทมมี่ เมสันเม้าท์ รีซเจมส์พวกนี้ติดทีมยอดเยี่ยมประจำปีลีกแชมป์เปี้ยนชิพ

ผมให้เหนือกว่าเดเนียลเจมส์ ที่มาจากลีกเดียวกัน

เม้าท์นี่ได้บอลแล้วทำอะไรต่อได้เยอะ ต่างกับลินการ์ด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2020
ตอบ: 3371
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:18
ว่าจะพิมสาระเห็นชื่อ เจ้าของมู้ไม่ดีกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3255
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:26
ถูกแบนแล้ว
แลมพ์เก่งกว่ายิ้มเยอะ

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:30
แฟนผีขอโหวตแลมพ์ครับ เข้ามาทำทีมตอนเผือกร้อน ซื้อตัวผู้เล่นไม่ได้แถมเสียสตาร์เบอร์หนึ่งของทีมไปอีก การทำทีม + การตัดสินใจค่อนข้างเด็ดขาด

โอเล่ ได้เสริมทัพมาเป็นเม็ดเต็มเหนี่ยว ทว่าผลงานช่วงแรกเป็นที่น่าผิดหวัง ดีที่ได้บรูโน่มากอบกู้ทีม แต่เชื่อว่าฤดูกาลหน้าต้องดีกว่าแน่นอน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:32
RhodriGiggss พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมว่า Lampard นะ คือแกใช้นักเตะชุดนี้ตั้งแต่เปิดฤดูกาลพาทีมจบ top 4 แบบไม่ได้เสริมทัพ จะมาบอกว่าโครงสร้างทีมดีอยู่แล้วผมก็ไม่เห็นด้วย เพราะกองเต้ก็เจ็บบ่อย ตัวรุกก็ต้องดัน Tammy Mount แต่โชคดีที่ Giroud มาพีคทัายฤดูกาลพอดี

ในขณะที่โอเล่ซื้อ AWB James Maguire แต่เริ่มมาฤดูกาลผลงานก็ไม่ได้ดี โดนแฟนผี(บางท่าน)ด่าด้วยซ้ำ จนมาได้ Bruno ช่วยพาทีมจบ top 4 ได้ มันเลยมีข้อสงสัยว่าถ้าสมุติว่า Bruno เจ็บ Ole จะบริหารทีมยังไง

คุณคิดว่าใครทำผลงานได้ดีกว่ากันครับ ฤดูกาลนี้ แลกเปลี่ยน คห.กัน  

ผมว่าต้องมองไปที่ตำแหน่งสำคัญก้คือตำแหน่งงเบอร์ 10 ครับ

ก่อนบรู่โน่มาเป็น 14 15
คือถ้า 14 15 เอาไปเทียบกับเม้าท์หรือบาร์คลี่ย์

ให้ ผจก หรือแฟนบอลเลือกนี่เลือกไม่ยากเลยจะเลือกคู่ไหน

คือ 14 15 ลงแทนกันได้ ผลคือห่วยไม่ต่างกัน

ส่วนเม้าท์หรือบาร์คลี่ย์ ลงแทนกันได้ ไม่ต่างกันมาก คืออยุ่ในระดับมาตรฐาน

แต่พอบรูโน่มาเท่านั้นแหละรุ้เรื่องเลย ทำให้เห็นว่าปัญหาของผีคือตำแหน่งเบอร์ 10 ไม่มีการสร้างสรรค์เลยตลอดครึ่งฤดูกาลแรก

ผมเคยถามแฟนเชลซีที่เป็นเพื่อนผม ก็เถียงกันแหละว่า 14 มันก็ทีมชาติอังกฤษนะ โอเล่เมิงใช้ไม่ไเป็นเอง ผมเลยถามกลับไปว่าถ้าให้แลกกับเม้าท์จะแลกมั้ย มันก็หัวเราะ

ส่วนตัวแทนหรือตัวสลับลงกับบรูโน่ไม่ต้องห่วงผมว่าผีหาแน่ๆ แต่จะใครเท่านั้นเอง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5729
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:34
[RE]Lampard vs. Ole
โอเล่ครับ...ถามว่าทำไม
ก็ผมแฟนผีไงครับ เชียร์แมนยู ไม่ให้เชียร์โค้ชตัวเอง
จะให้ไปเชียร์หมาที่ไหนล่ะคร้าบ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:39
คือสิ่งนึงต้องอย่าลืมครับ ว่าการเข้ามาสานต่อสิ่งที่มันมีรากฐานอยุ่แล้ว กับการเข้ามากู้ซากปรักหักพังอันไหนมันง่ายกว่ากัน

ตรงนี้โอเล่พิสูจน์แล้วว่าทำได้ แต่แลม์พยังไม่เจอบททดสอบนี้

แต่เอาจริงๆผมว่ามีอนาคตทั้งคุ่เลย อนาคตอยากให้สองคนนี้ไฝว้กันเมหือนยุคป๋ากับมูเหมือนกันนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 5989
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:45
[RE]Lampard vs. Ole
แฟนผีแต่เลือกแลมพาร์ด ผมชอบมากที่แกกล้าดร็อปนักเตะที่ฟอร์มไม่ดีทันที แถมทีมโดนแบนซื้อนักเตะแต่ประคองไป ucl ได้นี่เก่งพอตัวเลยนะ ลองนึกภาพโอเล่ไม่ได้บรูโน่เข้ามาสิเผลอๆยูโรป้ายังไม่ได้ไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:46
โดยรวมๆผมว่าตอนนี้ฝีมือใกล้เคียงกันมาก ปีนี้ก็เจอปัญหาคล้ายๆกัน

แลมพ์ผมว่ายังหาทีมที่ลงตัวจริงๆไม่ได้ ต้องคอยปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตัวที่มีให้ใช้ก็ระดับใกล้เคียงกันหมด

จุดนี้ผมว่าแลมพ์ทำได้ดี มีความยืดหยุ่นสูงพอสมควรในเรื่องแผนและตัวผู้เล่น

แต่ยังต้องปรับเรื่องการแก้เกม ซึ่งท้ายๆจุดนี้ก็ทำได้ดีขึ้นเช่นกัน

โซลชาร์ผมว่าจริงๆมี11ตัวจริงที่พอได้ แต่ตัวสำรองทดแทนไม่ได้เลย พอเริ่มมีตัวเจ็บ ก็เป๋ทันที

จนมาได้บรูโน่ก็ยกระดับทีมทันที +กับหลังโควิดพวกตัวเจ็บเริ่มกลับมา ก็ได้ทีมที่ลงตัวมาก จนเร่งทำอันดับได้ถึงที่3

แต่อย่าลืมว่าแลมพ์เพิ่งจะปี2เอง ขณะที่โซลชาร์ได้ทำทีมมาพักนึงแล้ว ถึงจะทีมเล็กๆก็เถอะ

2คนอายุยังไม่มาก ยังมีโอกาศพัฒนาอีกเยอะ โดยเฉพาะแลมพ์กับการเริ่มคุมทีมปีที่2ทำได้ขนาดนี้ถือว่าดีมากครับ
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: พูดไปสองไพเบี้ยนิ่งเสียตำลึงทอง
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3448
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:53
samajonz พิมพ์ว่า:
ไม่เข้าใจว่าจะวัดกันทำไม มันวัดอะไรไม่ได้เลย แต่ละคนมันเจอเงื่อนไขไม่เหมือนกัน คือมองยังไง Lampard ก้เป็นต่อตั้งแต่แรกเพราะเหตุผลซื้อตัวไม่ได้ มันก็ได้แต้มต่อเพราะข้อนี้ตลอดอยู่แล้ว ทีนี้จะวัดเพื่ออะไรเพื่อให้ Lampard เหนือ Ole แล้วสบายใจจะได้ข่มหน่อยทีมเราเงื่อนไขโหดขนาดนี้ยังทำทีมได้ดีกว่าแบบนี้เหรอ หรือ ด้าน Ole มาบัฟว่าเราใช้ 14-15 มาครึ่งซีซั่น ป๊อกเจ็บเกือบทั้งฤดุกาล มาบัฟกลับ มันวัดกันไม่ได้เลยซักนิด คนล่ะสถานการ์ณเลย แล้วใครคุมดีกว่ามันมีผลได้ผลเสียยังไงครับ Lampard ดีกว่า Ole แล้วเชลซีจะขึ้นอันดับ 3 แทนงี้เหรอ หรือ Ole ดีกว่า Lampard แล้วเชลซีต้องเสียใจกว่าเดิมงี้เหรอ ปิดฤดูกาลไปแล้วรอดูบอลถ้วยต่อเถอะเถียงกันมันไม่จบ ใครดีกว่า ห่วยกว่า ก็ทำผลงานดีทั้งคู่ตามเป้าสำหรับปีแรก  

ตามท่าว่าเลยครับ

ทั้งสองคน ถือว่าสอบผ่านอะฤดูกาลนี้
ทำได้ตามเป้าทั้ง 2 เลย

ฤดูกาลหน้าแหละน่าจะเห็นเป็นรูปร่างชัดเจน
แล้วเรามาวัดกันอีกทีดีกว่า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 13:57
ผมให้เครดิตโอเล่มากกว่านิดนึง 11ตัวจริงแมนยูดูดีกว่าแต่ขุมกำลังโดยรวมเชลซีดูดีกว่า ถ้าให้สลับตัวสำรองกัน ผมว่าแลมพ์เหนื่อยกว่าเดิมมาก แต่โอเล่อาจจะได้แต้มเพิ่มมากกว่านี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9039
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 14:05
ก็พวกคุณตั้งธงไว้แล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6418
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 14:14
Lampard vs. Ole
ถ้าเอาตรรกะว่าขนาดแลมพ์ยังไม่ได้เสริมทัพเลยนะ แบบนี้หากได้เสริมก็เก่งกว่าคล็อป กว่าเป๊บเลยมั๊ยครับเนี่ย ไม่น่าจะเก่งกว่าแค่โซลชา

เฮดทูเฮด โอเล่ชนะ 3 ใน 4 แต่ทุกนัด ทีมของแลมพ์เล่นเหนือกว่า ทรงบอลดีกว่า

และโอเล่ก็ชนะเป๊บฤดูกาลนี้ ก็ 3 ใน 4 แบบทรงบอลแย่กว่าเหมือนเดิม

ก็เหนื่อยใจกับคำว่าทรงบอลจริงๆ

ชนะยังงัยแต่บอลไม่มีทรง กลายเป็นไม่เก่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Old Trafford is home.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 702
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 14:15
เชลซีเสียอาซาร์เดอะแบก แต่ขุมกำลังที่เหลือยังพอไหวนะคับ

แมนยูยังหาเดอะแบกไม่ได้เลย เฟร็ดก็เกือบดับไปแล้ว กลางมี 14/15 ป๊อกก็เจ็บ

เพิ่งจะมาได้เดอะแบกตอนมกรานี่เอง

หน้าแท้ๆยังไม่มีเลย มี LWF ถึงสองคน ต้องดันคนนึงมาหน้าเป้า

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel