ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: Captain Leader Legend
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3787
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 07:26
[RE: ช้าแต่ชัวร์ สไตล์น้าโอเล่]
ฤดูกาลนี้โซลชาโชคดีกว่าแลมพ์ตรงได้ซื้อนักเตะเข้ามาเสริมตั้งแต่เริ่ม

จุดเปลี่ยนมาอยู่ตรงได้บรูโน่เข้ามาเพิ่มในตลาดหน้าหนาว

ถ้าผมเป็นแฟนผีผมถือว่าฉิวเฉียดเลยนะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: The One
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3184
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 07:31
[RE: ช้าแต่ชัวร์ สไตล์น้าโอเล่]
บอลไม่มีทรงก็มา 5555 ดูการเข้าทำชิ่งบอล แมนยูสิ อย่าบอกนะเกมรุกใช้ความสามารถนักเตะ มันก็ถูกถ้าไม่ใช้ เอาใครไปเตะก็ได้ถ้างั้น แผนการเข้าทำ เขาจับทางถูกอาจจะจริง แต่...ดูสิมีตัวเปลี่ยนเกมเยอะขนาดนั้นเลยหรอ แล้วอีกอย่างนักเตะวิ่งได้ขนาดนี้ก็ บุญแล้วครับพี่น้อง
ให้เครดิต น้าแกหน่อยครับ เข้ามาถึงที่ 3 ไม่ธรรมดาเลยนะ
ผมละสงสารจริงๆ
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7683
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 07:37
ก่อนหน้านี้บอลสั้นยาวถือว่าหลากหลายครับ เล่นลูกแท็บอินกันบ่อยกว่าสมัยมู
จุดสำคัญคือเน้นบุกจนถึงนาที90
จนกระทั่งช่วงหลังนี้ที่เตะถี่หมดแรง

แต่แบ็คขวาถ้าจะใช้วานบิสซาก้า
เพื่อไม่ให้เสียจุดเด่นเรื่องเก่งรับ บุกขึ้นมาครึ่งสนามพอ แล้วให้ซานโช่ลุยต่อ
วานบิสยืนรับฝากบอล ต่อบอลกับเพื่อนก็พอ นานๆเติมสูงที
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 07:44
ช้าแต่ชัวร์ สไตล์น้าโอเล่
รุด พูดงี้ เฮียเล้า งอล จะทำไง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12820
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 08:43
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ใช้ครับปลุกผีต้องใช้ปีศาจอย่างน้าโอเล่

มั่นใจได้เลยปีหน้าลุ้นแชมป์เต็มตัว  

สาธุ ขอให้สมพรปาก
0
0
#ThankyouSirAlex
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5066
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 08:46
copy and develop ไม่ใช่เรื่องเสียหายครับ คลอปป์เข้ามา ค่อยๆแก้ปัญหาทีละจุด กองหลังไม่ดี โละซาโก้ ดึง VVD โกล์ไม่ดี โละมินนี่ โละคาริอุส ดึง อลิสซง จนทีมแข็งแกร่งพอจะท้าชิงกับเรือใบและก็ืทำได้สำเร็จ

ส่วนตัวยังไว้วางใจน้ายิ้มอยู่ ขอเวลาดูฟอร์มทีมปีหน้าเต็มๆอีกปี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2020
ตอบ: 3465
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 08:49
ซาตาน พิมพ์ว่า:
เสี่ยวสะท้าน พิมพ์ว่า:
อย่าลืมว่าบอลของ​ คล๊อป​ เป๊บ แลมพ์​พาร์ด แม้กระทั่งรอดเจอร์​ มีทรงกันหมดนะครับ
น้าลูกอมแกยังไม่มีทรงเลย​ ให้นักเตะใช้ความสามารถ​เฉพาะตัวเป็นหลัก​ แผนก็ไม่ยืดหยุ่น
ดูวันนี้กว่าจะส่งแมคโทลงมาก็เกือบจะสายทั้งๆที่เห็นว่ากลางแรงหมดเอากลางของเลสเตอร์​ไม่ค่อยจะอยู่แล้ว​

เหยดโด้ บอลไม่มีทรง  
มันเป็นแบบไหนรึบอลมีทรงอธิบายที
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5098
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 08:50
บอลไม่มีทรงยังมาได้อีก55 นี่แหละทรงบอลของโซลชาร์ เล่นรับโดยช่วยกันเพรส เน้นต่อบอลจากแนวรับขึ้นมา หลายๆจังหวะจะเห็นว่าทีมเราสามารถเอาตัวรอดจากการบีบสูงของคู่แข่งขึ้นมาได้แม้จะมีบางครั้งที่โดนบีบจนเสียบอลก็มี แต่แสดงให้เห็นถึงความพยายามจะลำเลียงบอลจากด้านหลังขึ้นมาจุดนี้แตกต่างอย่างชัดเจนจากยุคมูที่แนวรับพยายามเล่นบอลน้อยจังหวะที่สุดได้บอลก็สาดก็โยนเพื่อให้เกิดความผิดพลาดน้อยที่สุด(แต่การต่อบอลตั้งเกมจากแนวรับต้องอาศัยความนิ่งและการช่วยขยับหาช่องของเพื่อนมากๆ เรายังนิ่งไม่พอและบางครั้งยืนห่างกันไปหน่อยจุดนี้ต้องพัฒนากันต่อไป) รูปแบบการเล่นเกมรับโดยเพรสสูงจุดนี้มีความแตกต่างชัดเจนจากยุคมูอีกเช่นกันแรกๆมาบอกว่าบอลวิ่งควายแต่เพราะวิ่งแบบนี้แหละทำให้ทีมมาถึงจุดนี้ได้ถ้าทีมเข้าบีบจนแย่งบอลมาได้เร็วโอกาสบอลจะไปถึงแนวรับหรือคู่แข่งได้ยิงน้อยลงสังเกตดีๆหลังเปิดโควิทมาใหม่ๆทีมเราวิ่งใส่กันเร็วกว่านี้เยอะกว่าท้ายๆที่หมดไปมากทำให้ผลงานท้ายฤดูกาลดูเนือยๆ แต่อย่างว่าทีมที่วิ่งน้อยลำดับท้ายๆในลีกยุคมู เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือมาวิ่งควายลำดับการวิ่งเยอะผมว่ามีไม่เกินที่6ในลีกก็ถือว่าเป็นพัฒนาการก้าวกระโดดแล้วเชื่อว่าปีหน้าเรายังไปได้อีก ส่วนการเข้าทำที่หลายคนว่าคู่แข่งจับทางได้ผมว่าถ้าเจอทีมรับลึกทุกทีมไม่เว้นแม้แต่แมนซิกับหงส์ก็เหนื่อยกันหมด จุดแตกต่างที่เห็นได้ชัดในระบบแนวรุกปัจจุบันกับยุคมูคือการวิ่งหาช่องและสลับตำแหน่งในแนวรุก รวมถึงการทำชิ่งเร็วในพื้นที่แคบๆที่ยังไงก็ไม่มีทางได้เจอในยุคก่อนๆแน่นอน ที่ขาดและทีมเรากำลังพัฒนาและแสดงให้เห็นคือการสอดเติมขึ้นมาครอสบอลของแบ็คซึ่งมีให้เห็นบ้างยิ่งขาดชอว์ไปแสดงให้เห็นเลยว่าฝั่งซ้ายตอนชอว์ลงเติมขึ้นมาได้เปิดบ่อยๆ ซึ่งตรงนี้ยุคเก่าเราก็ไม่เห็นอีกเช่นกัน อยากบอกว่าบรูโน่เป็นส่วนเติมเต็มหรือจิ๊กซอร์ที่ขาดหายไปในแผนการเล่นของโซลชาร์ที่เป็นคนกำหนดและติดตั้งมากกว่าที่บอกว่าเข้ามาแบกทีมแบกโซลชาร์ ซึ่งนักเตะเหล่านี้ทีมใหญ่ๆต้องมีกันอยู่แล้วไม่ว่าเดอบรอยของเรือ ฟานไดจ์ของหงส์ สำหรับผมต้องให้เครดิตโซลชาร์แล้ว จบที่3ได้ถือว่าเริ่มงานเต็มตัวปีแรกแกผ่านได้ไปต่อแบบไม่มีข้อโต้แย้งแล้วหละครับ เหลือถ้วยยูโรป้าถ้าเอามาได้ผมยกให้ประสบความสำเร็จสุดหลังป๋าวางมือเลย คนอาจบอกมูปีแรกพาทีมได้ลีกคัพและยูโรป้าแต่อันดับในลีกเราปีนั้นเราที่6และทรงบอลที่ผมคิดว่าฝืนใจดูบอลยุคมูมันช่างยากเย็นเหลือเกิน
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Mon Jul 27, 2020 18:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5339
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 08:56
ไม่มีทรงไหน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17271
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 08:59
อย่าลืมว่าบอลของ​ คล๊อป​ เป๊บ แลมพ์​พาร์ด แม้กระทั่งรอดเจอร์​ มีทรงกันหมดนะครับ
น้าลูกอมแกยังไม่มีทรงเลย​ ให้นักเตะใช้ความสามารถ​เฉพาะตัวเป็นหลัก​ แผนก็ไม่ยืดหยุ่น
ดูวันนี้กว่าจะส่งแมคโทลงมาก็เกือบจะสายทั้งๆที่เห็นว่ากลางแรงหมดเอากลางของเลสเตอร์​ไม่ค่อยจะอยู่แล้ว​

ผมจะรอดูทรงบอลวันที่แมนซิตี้ไม่มี KDB, LAPORTE, RODRI, STERLING ลิเวอพูลไม่มี VVD, HENDERSON, SALAH, MANE, เชลซีไม่มี KOVACIC, MOUNT, WILLIAN นะ ทีมใหญ่ทีมอื่นใช้นักเตะโหดๆให้เล่นบอลที่เค้าเรียกมีทรงได้ยกเว้นแมนยูห้ามใช้นะ ต้องใช้ 14,15 เล่นให้มีทรง อยู่ในโลก FM มากไปเปล่าาาา
แก้ไขล่าสุดโดย Q-plint เมื่อ Mon Jul 27, 2020 09:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7635
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 09:19
Q-plint พิมพ์ว่า:

ผมจะรอดูทรงบอลวันที่แมนซิตี้ไม่มี KDB, LAPORTE, RODRI, STERLING ลิเวอพูลไม่มี VVD, HENDERSON, SALAH, MANE, เชลซีไม่มี KOVACIC, MOUNT, WILLIAN นะ ทีมใหญ่ทีมอื่นใช้นักเตะโหดๆให้เล่นบอลที่เค้าเรียกมีทรงได้ยกเว้นแมนยูห้ามใช้นะ ต้องใช้ 14,15 เล่นให้มีทรง อยู่ในโลก FM มากไปเปล่าาาา

555

ผมก็เห็น นักเตะแบก ผจก. ทั้งนั้นอ่ะ

ไม่งั้นจะแย่งตัวเก่งๆกันมาทำไมวะแบบนั้น

ทีมอื่นเค้ามี ตัวแบก พอเรามีบ้างบอก บอลไม่เป็นทรง นักเตะเซฟ ผจก. อย่างขำ

8
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17271
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 09:24
หลิมมาล้าวว พิมพ์ว่า:
ใช้ครับปลุกผีต้องใช้ปีศาจอย่างน้าโอเล่

มั่นใจได้เลยปีหน้าลุ้นแชมป์เต็มตัว  
อันนี้ไม่ได้ประชดใช่ไหม มอส 555555555  

ไม่ปั่น ผม สนับสนุนน้าโอเล่ ทีมพัฒนาขึ้น

RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

ไหนๆ คำว่าลุ้นแชมป์

อย่าปั่นสิมอสสส  
ไม่ปั่น ผมโพสสนับสนุน น้าโอเล่ตลอดนะ  

เฮียมอสไม่ปั่น ผมตามอยู่
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 09:34

อันนี้ไม่ได้ประชดใช่ไหม มอส 555555555  

ไม่ปั่น ผม สนับสนุนน้าโอเล่ ทีมพัฒนาขึ้น

ไม่ปั่น ผมโพสสนับสนุน น้าโอเล่ตลอดนะ  

งั้นก็ เจริญพรฮัพนะโยมม

ลุ้นแชมป์ไวๆก็ยิ่งดี บอลไม่เป็นทรงแบบนี้

ได้ลุ้นแชมป์ จะดูว่ายังจะด่ากันอีกมั้ย
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13225
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 09:34
เล่นดีกว่าต้นฤดูกาลเยอะ โดยเฉพาะหลังจากได้บรูโน่มา แต่ระยะยาวถ้าจะไปแย่งแชมป์กับ ลิเว่อร์พูล แมนซิตี้ ยังยาก ต้องใช้เวลาอีกพอสมควร
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 09:36
Q-plint พิมพ์ว่า:

เฮียมอสไม่ปั่น ผมตามอยู่  

ดักไว้ก่อน เม้นท์แรกด้วย

เดียวออกทะเล นานๆ ผมจะตั้งมู้ที
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel