ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 19016
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:19
เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ
แกมาตอบมู้ย้อนหลังไป 2 วัน ผมเลยเอามาลงให้เพื่อนๆได้เห็นคำตอบกันครับ

เบลล์ ขอบสนาม พิมพ์ว่า:
ขอบคุณ​ทุกคำด่าคำแซะครับผมอ่านแล้วยังชอบใจครับ ☺️
ส่วนเรื่องก๊อปคลิป
ก็ตามนั้นครับ ไม่เถียง คนดูเรียกร้อง น้องก็ทำให้
พี่ๆในซ็อคเกอร์ซัคจะมองยังไง "ผมเข้าใจและน้อมรับ"

อ่านและกดไลค์ทุกเม้นท์ ตลอด

ขอบคุณ​ทุกเม้นท์ครับ เข้าใจทุกคนครับ มันคนละกลุ่มเป้าหมาย
ผมมีกลุ่มของผม ชอบไม่เหมือนกัน

วันเวลามันหมุนไปนะครับ

โลกนี้ไม่ได้มีแค่เว็บบอร์ดอย่างเดียวแล้วครับ..

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1902203/4/#43126863

เอาตรงๆนะ ผมอ่านแล้วขึ้นเลย มาตอบแบบนี้อยู่เฉยๆเงียบๆไปน่าจะดีกว่า

คนดูเรียกร้อง น้องก็ทำให้
มันคนละกลุ่มเป้าหมาย
ผมมีกลุ่มของผม ชอบไม่เหมือนกัน

คือผมไม่เข้าใจนะ คุณขายเพจได้ 20 ล้าน บวกกับทำมาขนาดนี้ละ ตอนนี้ก็น่าจะมีเงินพอสมควร
ทำไมถึงไม่จ้างทีมงานมาตัดไฮไลท์เองอะครับ ใจคอจะมักง่ายอย่างเดียว ไม่เสียอะไรเลยหรือ?

มันไม่ได้เกี่ยวกับคนละกลุ่มเป้าหมายเลย มันเกี่ยวกับว่าวิธีการว่าคุณทำงานยังไงในการไป serve กลุ่มเป้าหมายของคุณ
ทำธุรกิจนี่ไม่ว่ายังไง Ethics ก็สำคัญมากนะเว้ย ใส่ใจกันหน่อยดิวะ ยิ่งคุณเป็น Influencer ที่มีเด็กๆติดตามเยอะแบบนี้
คำว่าความรับผิดชอบต่อสังคม โคตรสำคัญนะครับ ตำแหน่งที่คุณยืนอยู่สามารถเป็น Role Model ที่ดีให้เด็กๆได้ด้วยซ้ำ

เอาเถอะ ผมพูดไปก็เท่านั้น โตๆกันแล้ว ประสบการณ์ขนาดนี้ ถ้ายังตอบข้อสงสัยของสังคมโดยที่ไม่รู้สึกรู้สาแบบนี้
ผมก็คงไม่หวังว่าวันนึงคุณจะคิดได้แล้วล่ะครับ...

วันเวลามันหมุนไปนะครับ โลกนี้ไม่ได้มีแค่เว็บบอร์ดอย่างเดียวแล้วครับ..

ก็อปงานคนอื่นนี่เกี่ยวอะไรกับวันเวลาหมุนไปวะครับ
199
0
หากโดน 339 เรื้อน จะถูกแบน
มนุษย์แกะ , Archawin5 , less , Tommy Charlotte Jax Shelb , WERNER , X a O n * X a O u , lampardm , Azulgranas , Park Yoo Hwon , 404notfound , ร้อนใน , 腾飞的蓝龙 , JummaTaeng , Gump~ , Komikado Kensuke , NOFX , CrespALm , ❤- Insomnia -❤ , pparm , OHMSS , pikzygunz , Mr. Le Chiffre , Clovre , อเฟรดไวฟ์ซ , soapsoap , Sam69 , RingoStarr , paruang , Galuliony , rushrain , mos009ptt , ใครก็ได้หยุดแมนยูกุที , YONATDOM , cressida , ibazashi , badmandark , mmdsadd , บังอรนอนกลางแดด , brrless , นานานานานา , พยายาม ๑๙ , REPRESENT , Beer_st , nismos , paopao8 , ไหมลาว ออโต้เรื้อน , #23 , BLINKZ , System of Valentine , l3annok , Series3 , saylom14 , ซิฟเฟอร์ , toOnSir , SYNB , sixhearts , ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ , Super Pippo-X , Refrigerator , ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต , แวมไพร์ , AOOMUP2YOU , Shinshil , Zantos_Jr , profess , Gingsui , code&lens , Noonam001 , ParkDevilMan , anteriork , Freudz , Broccoli , AcousticChopang , kayool , T_ToT_ToT_T , gopor , SUE ORIGIN , Dr.2kk , bzan1257 , เพนกวิ้นฮีโร่ , BAGGIOth , sodedta , doxdox , Runwood , Walter White , thesaints1885 , Angelicsocx , Andy9 , comewongsa , T-MAN , ρarabєlluм , colonchoccolate , Kuronek0 , ไก่จิ๊กโก๋ , ballsaxmanbegins , JIMMYBOY , ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ , YEDI , ๐๐TENT๐๐ , prayoot , P13T , SLEEPYz , KOMET , กัปตันขอนลอย , pazzo , เรื่อยเปื่อย , โคตรทีม , BorBee , Hachang , ริค ไกรมส์ , gnaruto , P4NG , RyuSei , franciscobay , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , Arttillo , RMFronaldo , อู๊ดจู๊ด , kritxxx , TERLAOSx , anupopon , Believe , V.Krusher.V , YoungG , V.FrankensteiN , Domi_nut , Luis Toomrez , xygasz , SkITTLZ , l3al3yDemons , tleza2009 , Luxiaofeng323 , TradingYesterday , glassboy , st_barc , osho , SIR_ZaA , EmaGel , saivetkung , Shut-the-Fuck-Up , Lowlite , บอกกูเถอะ , Cannavaro. , dodoswap , TAE SHAW , จอห์นชาวไร่ , Red_Carpet , Final_Kiss , woon , wolfina , NNGHTMrE , MINIMALISM , sirarmania , Neto , ศิษฐ์จ่าหน่อย , Moopeez , Hull City , IE_ManU , Jürgen , NickyTheKop , Kikuji , 2andy-Gunner , noneluck , GludMunZ , genflpb , moonai , SjokerS , MoRsE , หล่ออย่างเซียน , toeyza , made in heaven , bankpanda , asphyxia , GrayZcale , GlaciaLord , Boulevard , Doghell , Harvey Specter , หลาน น้าซาร์ , jojoyim , Metronui , wannagohome , ★ MISUGI ★ , Really? , wutichaisung , jojoebar , Dragongong , thedreamer010 , Zalad , Benda555 , nobikung , ติ่มซำ , Bankkikkok , teeart421 , Gig , Tarja , ~ab~ , TumIndy , Internet Boi
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41353
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:23
Top Comment [RE: เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ]
แปลแบบง่ายๆคือ มึงจะด่าก็เรื่องของมึง กูก็อปมาให้พวกอื่นดู โนสนโนแคร์

113
0
หากโดน 193 เรื้อน จะถูกแบน
VidukaSmithKewellRioWood , X a O n * X a O u , Azulgranas , วัยรุ่น 90's , dalikka , GasTurbine , NOFX , คนเหงา2018 , อเฟรดไวฟ์ซ , soapsoap , RingoStarr , แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย , paruang , liveranfield , เต้าหมิงซื่อ , Radiant , Mcgerret , mos009ptt , Rafia , Clovre , cressida , Benda555 , ibazashi , mmdsadd , empty , นานานานานา , REPRESENT , kim_barca , Bigbang17 , ppc044 , Series3 , saylom14 , infinitymax , lll4 , toOnSir , SYNB , sixhearts , Shinshil , catwater , Gingsui , code&lens , Noonam001 , ParkDevilMan , AGGLE , AcousticChopang , kayool , YONATDOM , gopor , [SK]_Quara , BAGGIOth , sodedta , doxdox , thesaints1885 , Andy9 , comewongsa , ρarabєlluм , colonchoccolate , Kuronek0 , TONGFAX. , JIMMYBOY , ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ , YEDI , IL KaarK , kungfukick , swappp39 , กัปตันขอนลอย , โคตรทีม , BorBee , Hachang , gnaruto , OHMSS , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , RyuSei , อู๊ดจู๊ด , kritxxx , Believe , V.FrankensteiN , Domi_nut , SkITTLZ , Luxiaofeng323 , TradingYesterday , st_barc , Famelaini , SIR_ZaA , EmaGel , saivetkung , dodoswap , zuzurun , Nova_tai , จอห์นชาวไร่ , DyNaMiKe , NNGHTMrE , blackzel , Neto , MARKY27 , NickyTheKop , noneluck , GludMunZ , genflpb , moonai , SjokerS , miura1212 , lolopopo_13 , Boulevard , Doghell , Harvey Specter , kazeya , ★ MISUGI ★ , wutichaisung , Zalad , อึ๊บ อึ๊บ , Tarja , Internet Boi
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:25
Top Comment [RE: เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ]
จะสื่อว่าพวกมึงอ่ะเล่นเวปบอร์ดก็เหมือนอยู่ในกะลา เดี๋ยวก็สูญพันธ์ คนเค้าไปเล่นอย่างอื่นกันแล้ว...
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30948
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:24
โอเค รับทราบ
ชี้แจงมาแบบนี้คงเน้นแนวทางเดิม
ผมก็คงไม่สนใจคุณแล้ว รวมถึงงานสาขาอื่นที่คุณมีส่วนร่วม
และจะชักจูงให้คนใกล้ตัวปฏิเสธงานคุณด้วย

อย่างว่าแหละ คนละกลุ่มเป้า
กลุ่มผมไปหา NR
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2020
ตอบ: 2509
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:22
[RE]เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ
วันเวลามันหมุนไปนะครับ โลกนี้ไม่ได้มีแค่เว็บบอร์ดอย่างเดียวแล้วครับ..

ก็อปงานคนอื่นนี่เกี่ยวอะไรกับวันเวลาหมุนไปวะครับ

55จริง
เทรนด์ยุคนี้เวลาทำไรพลาด คงต้องหาประโยคเท่ ๆ มาพูด
แล้วให้คนฟังตีความเอง

..เค้าว่าคนเล่นเว็บบอร์ดล้าหลังมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย improvise เมื่อ Mon Jul 20, 2020 12:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12192
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:23
เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ
คำตอบประมาณว่าคุณไม่ดู ก็แค่ในนี้ ตราบใดที่แพลตฟอร์มอื่นคนยังไม่แบน ผมก็ไม่แคร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 41353
[RE: เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ]
แปลแบบง่ายๆคือ มึงจะด่าก็เรื่องของมึง กูก็อปมาให้พวกอื่นดู โนสนโนแคร์

113
0
หากโดน 193 เรื้อน จะถูกแบน
VidukaSmithKewellRioWood , X a O n * X a O u , Azulgranas , วัยรุ่น 90's , dalikka , GasTurbine , NOFX , คนเหงา2018 , อเฟรดไวฟ์ซ , soapsoap , RingoStarr , แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย , paruang , liveranfield , เต้าหมิงซื่อ , Radiant , Mcgerret , mos009ptt , Rafia , Clovre , cressida , Benda555 , ibazashi , mmdsadd , empty , นานานานานา , REPRESENT , kim_barca , Bigbang17 , ppc044 , Series3 , saylom14 , infinitymax , lll4 , toOnSir , SYNB , sixhearts , Shinshil , catwater , Gingsui , code&lens , Noonam001 , ParkDevilMan , AGGLE , AcousticChopang , kayool , YONATDOM , gopor , [SK]_Quara , BAGGIOth , sodedta , doxdox , thesaints1885 , Andy9 , comewongsa , ρarabєlluм , colonchoccolate , Kuronek0 , TONGFAX. , JIMMYBOY , ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ , YEDI , IL KaarK , kungfukick , swappp39 , กัปตันขอนลอย , โคตรทีม , BorBee , Hachang , gnaruto , OHMSS , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , RyuSei , อู๊ดจู๊ด , kritxxx , Believe , V.FrankensteiN , Domi_nut , SkITTLZ , Luxiaofeng323 , TradingYesterday , st_barc , Famelaini , SIR_ZaA , EmaGel , saivetkung , dodoswap , zuzurun , Nova_tai , จอห์นชาวไร่ , DyNaMiKe , NNGHTMrE , blackzel , Neto , MARKY27 , NickyTheKop , noneluck , GludMunZ , genflpb , moonai , SjokerS , miura1212 , lolopopo_13 , Boulevard , Doghell , Harvey Specter , kazeya , ★ MISUGI ★ , wutichaisung , Zalad , อึ๊บ อึ๊บ , Tarja , Internet Boi
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2009
ตอบ: 1474
[RE: เบลล์ ขอบสนาม มาตอบคำถามเรื่องก็อปแล้วครับ]
ก๊อปคลิปมันไม่ใช่เรื่องกลุ่มเป้าหมายนะ มันเป็นเรื่องการขโมยผลงาน ฝากให้คิดครับ
นักบอลถ้วย ก.
Status: Nothing
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 12900
เขาคงไม่สน ทำออกมา มีคนดู มีคนชอบ มีรายได้ คิดแค่นั้นละมั้งในหัว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15886
ตอบทุเรศจัดๆ
5
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:24
ิอืมมมมม กลายเป็นแบบนี้ไปแล้วเหรอ หรือเป็นมานานละ

ดีละที่ไม่ค่อยได้ตาม จากนี้คงเลิกตามเลย
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30948
โอเค รับทราบ
ชี้แจงมาแบบนี้คงเน้นแนวทางเดิม
ผมก็คงไม่สนใจคุณแล้ว รวมถึงงานสาขาอื่นที่คุณมีส่วนร่วม
และจะชักจูงให้คนใกล้ตัวปฏิเสธงานคุณด้วย

อย่างว่าแหละ คนละกลุ่มเป้า
กลุ่มผมไปหา NR
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6265
ก็คือเขาจะบอกว่าเขาไม่แคร์พวกคุณ (soccersuck) ไงครับ

เขาจะก๊อบคลิปเพราะมีกลุ่มเป้าหมาย

ผมไม่รู้จักเขาเลยนะเพิ่งมารู้จัก

แต่อยากจะบอกคุณเบลล์ว่า ทัศนคติแบบนี้ละครับที่ ไอ้ฌอนมีเมื่อสามสี่อาทิตย์ก่อน

ประมาณว่ากุไม่สนคำติง ไม่สนคำเตือน กุมีกลุ่มเป้าหมาย สุดท้ายเผลอ ๆ ต้องหนี

ผมมาพิมพ์เพื่อจะสอนว่าคนเราต้องเหมือนรวงข้าว "ยิ่งโตสูงต้องยิ่งน้อมต่ำลง"

ฝากไว้แค่นี้ละครับ ที่เตือนเพราะเห็นว่าผูกพันกับ SS
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8391
สุดท้ายมันก็ไม่เคยยอมรับว่าตัวเองผิดแหละ

พูดอ้อมนู่นนี่นั่น ตรรกะเพี้ยน เคยชื่นชมตอนแรกๆนะแต่เลิกติดตามนานละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: A true gentleman never leaves his lady
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 4010
ถ้าเค้าคิดได้เค้าเลิกทำไปนานแล้วครับ

ตราบใดที่มันไม่มีผลลบต่อชีวิตเค้าก็ตามนั้นแหละ ทุกอย่างก็ดำเนินต่อไป ตามปกติ(ของเค้า)
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
ตอบ: 38843
ปากดีแบบนี้ 7 แผล่บจัดไปครับ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Jul 20, 2020 12:36, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38570
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:25
ไม่เคยด่าเค้าในนี้(และที่อื่น)เลยนะ..คือไม่ดูแค่เพราะรำคาญเสียง

แต่ตอบคำถามได้โคตรมักง่ายเลยฮะ.."คนดูเรียกร้อง น้องก็ทำให้","คนละกลุ่มเป้าหมายผมมีกลุ่มของผม ชอบไม่เหมือนกัน"

พวกเวปหนังเถื่อนก็ชุดความคิดแบบนี้แหละฮะ..ถ้าเข้ามาอ่านก็ขอด่าหน่อยเถอะ "ทุเรศ หากินโดยเอาเปรียบคนอื่น รู้ตัวรึเปล่า"

9
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
จะสื่อว่าพวกมึงอ่ะเล่นเวปบอร์ดก็เหมือนอยู่ในกะลา เดี๋ยวก็สูญพันธ์ คนเค้าไปเล่นอย่างอื่นกันแล้ว...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel