ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เป็นท่านจะบอกพ่อมั้ย
บอก
???
ไม่บอก เดี๋ยวแม่คงบอกเอง
???
คะแนนทั้งหมด: 121
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หมาซุ่ม
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 260
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:57
[RE: พาแฟนไปสักมาแล้วครับ]
เชื่อไหมผมแอบครอบครัวสักตรงหัวไหล่ตั้งแต่อายุ 24 โดนใช้ชีวิตในบ้านแบบไม่ให้เห็นจนอายุ 30 ผมบวช และต้องถอดเสื้อหมด ตอนอยู่บ้านถอดแต่เอาผ้าคลุมไหล่ไว้ตลอด พอตอนบวชพ่อแม่เห็นครับ แกก็ไม่ว่านะ ตอนนั้นผมได้ทำงานราชการแล้วด้วย คือเราทำหน้าที่เราครบแกก็คงไม่ว่าหรอกครับ ปล ตอนนี้แก้รอยสักใหญ่กว่าเดิมอีก
แก้ไขล่าสุดโดย scoopydoo เมื่อ Wed Jul 15, 2020 15:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:57
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
ผมตอนอายุ 30 ก็คิดว่าคงไม่ช้าราชการแล้วก็ขอแม่สักครับ

แม่ผมไม่ว่านะ แต่แม่บอกเสียดาย สุดท้ายไม่รู้พวกไปทบทวนยังไง บอกว่า แม่โอนให้หมื่นนึงนะ แม่ซื้อแขนเอ็งไว้แล้วกัน ถ้ากลับมาบ้านแม่เห็นสัก แม่ขอคืนสองหมื่น

ผมน้ำตาไหลเลย เลยบอกว่า หมื่นเดียวนี่แขนข้างเดียวนะ ต้องโอนมาอีกหมื่นเพราะมีแขนสองข้าง

คนสักยังเป็นได้เลยท่าน สักต้นคอด้วย ผมยังงงว่ารับเข้ามาได้ยังไง เพราะชัดมากใส่เสื้อคอแบะนี่ยิ่งเห็นชัด แถมเข้ามาทำชั่วๆ ด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Wed Jul 15, 2020 15:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 16:12
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
ผักกาด พิมพ์ว่า:
คือผมไม่เห็นกระทู้แรกที่ท่านตั้ง พึ่งย้อนไปอ่าน ส่วนตัวผมไม่ได้ไรเท่าไหร่ แต่ติดตรงที่ยังคบกันเป็นแฟนนี่แหละ แต่ก็ดูแลเขาให้ดีที่สุดละกันครับ  

อันนี้ผมสงสัยนิดนึงครับ ขออนุญาตถามนะครับ ทำไมผมต้องเลิกกับเขา  
เขาอาจจะหมายถึงทำไมอยู่บ้านเดียวกัน พ่อแม่รับรู้แล้วยังไม่เป็นภรรยา ไรงี้หรือเปล่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Alway Blue.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5947
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 16:20
[RE]พาแฟนไปสักมาแล้วครับ
ผมโชคดีนะที่บ้านไม่ว่าไร ม.ปลายไปเจาะหูแม่ก็พาไปแต่ร้านแพงหน่อย สักก็ลอกตั้งแต่ลายแรกเลย 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: キルア゠ゾルディック
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 572
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 16:38
Spoil
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
ผมตอนอายุ 30 ก็คิดว่าคงไม่ช้าราชการแล้วก็ขอแม่สักครับ

แม่ผมไม่ว่านะ แต่แม่บอกเสียดาย สุดท้ายไม่รู้พวกไปทบทวนยังไง บอกว่า แม่โอนให้หมื่นนึงนะ แม่ซื้อแขนเอ็งไว้แล้วกัน ถ้ากลับมาบ้านแม่เห็นสัก แม่ขอคืนสองหมื่น

ผมน้ำตาไหลเลย เลยบอกว่า หมื่นเดียวนี่แขนข้างเดียวนะ ต้องโอนมาอีกหมื่นเพราะมีแขนสองข้าง

ผมก็เหมือนกันลองโทรไปหยอกๆ แกสวนกลับมายับๆเล้ย แต่ก็บอกว่าถ้างานมันลงตัวก็สักได้ ในอนาคตน่าจะสักได้แหล่ะ  

แม่ผมไม่ด่าเลยนะท่าน พูดเชิงน้อยใจ เสียดายมากกว่า อารมณ์แบบ แม่เลี้ยงเอ็งมาอย่างดี ผิวก็ดี ทำไมเอ็งต้องมาทำร้ายจิตใจแบบนี้ แต่ถ้าเอ็งสักมันก็ชีวิตเอ็งแหละนะ ผมรู้สึกผิดละ กะว่าไม่สัก แต่พอจะให้ตังก็รับเอาไว้ 555  

ประมาณท่านแหล่ะครับ แต่หลายนาทีแบบพ่อแม่เลี้ยงมาตัวเปล่าเล่าเปลือย จะสักทำไม น่าจะเพราะแกเห็นคนส่วนใหญ่ที่สักแถวบ้านมักจะเกเร ทำตัวไม่ดี เลยกลัวจะเป็นแบบนั้นมั้ง เดี๋ยวกลับบ้านรอบนี้จะเอารอยที่จะสักไปให้แกดูด้วย 555555  

ผมเคยโดนตอนเจาะหูนี่แหละครับ เรื่องใหญ่เลย บ้านผมบ้านช้าราชการตำรวจ ค่อนข้างเคร่งมากเรื่องพวกนี้

ผมเรียนมหาลัย เจาะหูกลับบ้านเลย แล้วพ่อเห็น พ่อไม่โอเคมาก จับแล้วกระชากจากหูผมเลย ไม่ขาดนะ แต่ผมเจ็บไง พ่อก็ปล่อย แล้วผมก็จังหวะโมโหเหมือนกัน

ตอนนั้นพ่อก็ไม่พอใจถามว่าไปทำแบบนี้เพื่ออะไร มึงติดยารึไง มึงจะเรียนไม่จบเอา ผมก็โมโห เจ็บด้วยเลยบอกว่า ทำไมอะแค่เจาะหู ดูหลานๆพ่อดิ ไม่เจาะสักคน เป็นไงล่ะ ติดยา เกเร ทำ ผญ ท้อง มีครบเลย อย่ามาเหมารวมมั่วๆ

เท่านั้นแหละ พ่อผมเงียบเลย ตอนนั้นผมไม่รู้สึกผิดนะ แบบโมโหแหละ แต่หลังจากนั้นแม่มาบอก พ่อผมซึมเลย หลังจากนั้นสติได้ผมก็ไปขอโทษแล้วก็ไม่เคยใส่ให้ที่บ้านเห็น ตอนนี้แก่ละ คิดว่าย้อนไปได้คงไม่พูดกับพ่อแบบนั้นเหมือนกัน  
เข้าใจอารมเลย ผมก็ขอพ่อ แต่พ่อผมพูดว่า เจาะหู สัก สกรีนเฮด(บ้านคนจีนเพื่อถือ เหมือนพอตัดแล้วจะมีคนมาถามว่าใครตาย บวชให้ใคร) อย่าทำได้ไหม สุดท้ายก็แอบไปเจาะหู กลับมาบ้าน พ่อส่ายหน้า แล้วพูดว่า "เกี๋ยวกุ๊ย" (ประมาณว่าพวกกุ๋ยข้างถนน) หลังจากนั้นก็งอนไปสักพัก
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15491
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 16:39
CFCKs พิมพ์ว่า:
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
ผักกาด พิมพ์ว่า:
คือผมไม่เห็นกระทู้แรกที่ท่านตั้ง พึ่งย้อนไปอ่าน ส่วนตัวผมไม่ได้ไรเท่าไหร่ แต่ติดตรงที่ยังคบกันเป็นแฟนนี่แหละ แต่ก็ดูแลเขาให้ดีที่สุดละกันครับ  

อันนี้ผมสงสัยนิดนึงครับ ขออนุญาตถามนะครับ ทำไมผมต้องเลิกกับเขา  
เขาอาจจะหมายถึงทำไมอยู่บ้านเดียวกัน พ่อแม่รับรู้แล้วยังไม่เป็นภรรยา ไรงี้หรือเปล่า  

ประเด็นหลักคือแฟนผมยังเรียนไม่จบครับ
เคยพูดกับแฟนเรื่องแต่งงาน แฟนผมก็เฉยๆนะครับ แต่งก็ได้ไม่แต่งก็ได้ เหตุผลเดียวที่แฟนอยากแต่งคืออยากใส่ชุดสวยๆแค่นั้น

ทางพ่อแม่ของแฟนก็ไม่ได้แต่งงานเหมือนกันครับ แต่ทางแม่ผมอยากให้แต่ง แต่ไม่แต่งก็ได้(ตามอารมณ์คนทำธุรกิจอ่ะครับเลยอยากให้ทำทุกอย่างถูกต้อง)
1
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 17:45
ส่วนใหญ่ที่พ่อแม่ไม่ให้สักหลักๆเลย คือ กลัวลูกๆจะรับราชการไม่ได้นี่แหละ อีกเหตุผลก็คงเป็นเวลาสักแล้วมันทำให้ภาพลักษณ์ดู
ไม่ดี ลองนึกสภาพถ้าในที่เปลี่ยวเราเจอคนสักเต็มตัว กับ ไม่สักเดินมา เราจะกลัวใครมากกว่ากัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20655
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 18:28
พอจะมีรูปมั๊ยครับ ผมก็เปิดร้านสักลายเช่นกัน สักเล็กๆน่าจะไม่มีปัญหาครับ ยิ่งอยู่ในร่มพาด้วย
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7231
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 18:35
ไม่รู้นะ แล้วแต่คนเลย

ผมโตมาพ่อแม่ผมซัพพอร์ทดีมากๆไม่ม่ขาดแต่พอเข้า20ปี ผมยืนบนลำแข้งตัวเองแล้ว

อนาคตทุกสเตป ผมเป็นคนตัดสินใจทั้งหมด

ภูมิใจในสิ่งที่ทำครับ สักเป็นเรื่องดี สวยงามครับ สร้างความพอใจและมั่นใจครับ
อย่าให้คนมาบอกว่ามันเป็นสิ่งไม่ดี

อะไรคือสิ่งไม่ดี? มีรอยสักรับราชการไม่ได้ ก็ไม่ต้องไปรับราชการครับ องค์กรที่มีความคิดปัญญาอ่อนแบบนี้มันก็ไม่เจริญอะไรหรอกครับ

ดูทุกวันนี้ดิ หลายอย่างมันบิดเบี้ยวไปหมดแล้ว
ความคิดโบราณขนาดสักเป็นเรื่องไม่ดี นี้ต้องฟัง?
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Wed Jul 15, 2020 18:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 528
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 20:27
ผมชอบทั้งการเจาะหูและการสักมากเลยครับ
ตอนเรียนปี1 เริ่มด้วยการใส่เหล็กดูดหูไปหลอกแม่ หลังจากนั้นแอบเจาะจริง พอแม่จับเจอดูโดนบ่นไปเป็น2-3อาทิตย์

ส่วนเรื่องสักผม รับราชการก่อนครับ แล้ววันนึงผมจึงส่งรูปที่สักให้แม่ดู(ในร่มผ้า) แม่ก็บ่นๆว่าเลี้ยงมาไม่เคยให้ผิวมีริ้วมีรอย แต่ก็บอกไปว่าผมก็ทำทุกอย่างครบดั่งใจแม่แล้ว ขอหน่อยได้ไหมมันคือสิ่งที่ผมชอบ ท่านก็เข้าใจไม่ว่าอะไรครับ
0
0
Once a Gooners Always a Gooners

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel