ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เป็นท่านจะบอกพ่อมั้ย
บอก
???
ไม่บอก เดี๋ยวแม่คงบอกเอง
???
คะแนนทั้งหมด: 121
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Dec 2008
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:38
[RE: พาแฟนไปสักมาแล้วครับ]
ผมก็แอบไปสัก จริงๆชอบรอยสักมานานละ

คิดอยู่นานเหมือนกันว่าจะสักดีมั้ย

สักลายแรกอายุ 26 นี่ผ่านมา 2 ปีกว่าที่บ้านก็ยังไม่รู้

เพราะสักที่ตัวทุกลาย ไม่มีตรงแขนกับนอกร่มผ้า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8329
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:42
Luus_leiva พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
ผมตอนอายุ 30 ก็คิดว่าคงไม่ช้าราชการแล้วก็ขอแม่สักครับ

แม่ผมไม่ว่านะ แต่แม่บอกเสียดาย สุดท้ายไม่รู้พวกไปทบทวนยังไง บอกว่า แม่โอนให้หมื่นนึงนะ แม่ซื้อแขนเอ็งไว้แล้วกัน ถ้ากลับมาบ้านแม่เห็นสัก แม่ขอคืนสองหมื่น

ผมน้ำตาไหลเลย เลยบอกว่า หมื่นเดียวนี่แขนข้างเดียวนะ ต้องโอนมาอีกหมื่นเพราะมีแขนสองข้าง

คล้ายน้องผมเลยอ่าาาาา

น้องผมคนรองตอนเรียนมหาวิทยาลัยอยากสักตรงข้อมือ+เเขนมาก สุดท้ายเเม่ขอเอาไว้ โยนเงินมาให้เลย 30k บอกเรื่องสักเเม่ขอ ถ้าอยากได้มากกว่านี้ก็บอก น้องผมนี่เเบบไปไม่เป็นเลิกคิดเรื่องสักเลย

เเต่ท้ายที่สุดน้องผมก็ขอบคุณเเม่เเหละเพราะสุดท้ายเเล้วน้องผมคนนี้เป็นลูกคนเดียวในบ้านที่ทำงานราชการ ถ้าสักไปตอนนั้นคงดูไม่จืด ทำงานสายสาธารณสุขด้วยเรื่องสักเรื่องใหญ่ มีนิดเดียวก็ไม่ได้  

ราชการนี่สักในร่มผ้าไม่ได้เลยหรอครับ  

ตามหลักได้ครับผม (ยกเว้นทหาร ตำรวจนะ)

เเต่ถ้าเค้าเห็นส่วนใหญ่เค้าจะถือครับ ยิ่งพวกสายสาธารณสุข ศึกษาธิการก็นะ จะถูกเพ่งเล็ง+มองไม่ดีไปเลยครับ เพราะพวกนี้เน้นภาพลักษณ์มาก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:42
ถูกแบนแล้ว
Spoil
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
ผมตอนอายุ 30 ก็คิดว่าคงไม่ช้าราชการแล้วก็ขอแม่สักครับ

แม่ผมไม่ว่านะ แต่แม่บอกเสียดาย สุดท้ายไม่รู้พวกไปทบทวนยังไง บอกว่า แม่โอนให้หมื่นนึงนะ แม่ซื้อแขนเอ็งไว้แล้วกัน ถ้ากลับมาบ้านแม่เห็นสัก แม่ขอคืนสองหมื่น

ผมน้ำตาไหลเลย เลยบอกว่า หมื่นเดียวนี่แขนข้างเดียวนะ ต้องโอนมาอีกหมื่นเพราะมีแขนสองข้าง

ผมก็เหมือนกันลองโทรไปหยอกๆ แกสวนกลับมายับๆเล้ย แต่ก็บอกว่าถ้างานมันลงตัวก็สักได้ ในอนาคตน่าจะสักได้แหล่ะ  

แม่ผมไม่ด่าเลยนะท่าน พูดเชิงน้อยใจ เสียดายมากกว่า อารมณ์แบบ แม่เลี้ยงเอ็งมาอย่างดี ผิวก็ดี ทำไมเอ็งต้องมาทำร้ายจิตใจแบบนี้ แต่ถ้าเอ็งสักมันก็ชีวิตเอ็งแหละนะ ผมรู้สึกผิดละ กะว่าไม่สัก แต่พอจะให้ตังก็รับเอาไว้ 555  

ประมาณท่านแหล่ะครับ แต่หลายนาทีแบบพ่อแม่เลี้ยงมาตัวเปล่าเล่าเปลือย จะสักทำไม น่าจะเพราะแกเห็นคนส่วนใหญ่ที่สักแถวบ้านมักจะเกเร ทำตัวไม่ดี เลยกลัวจะเป็นแบบนั้นมั้ง เดี๋ยวกลับบ้านรอบนี้จะเอารอยที่จะสักไปให้แกดูด้วย 555555  

ผมเคยโดนตอนเจาะหูนี่แหละครับ เรื่องใหญ่เลย บ้านผมบ้านช้าราชการตำรวจ ค่อนข้างเคร่งมากเรื่องพวกนี้

ผมเรียนมหาลัย เจาะหูกลับบ้านเลย แล้วพ่อเห็น พ่อไม่โอเคมาก จับแล้วกระชากจากหูผมเลย ไม่ขาดนะ แต่ผมเจ็บไง พ่อก็ปล่อย แล้วผมก็จังหวะโมโหเหมือนกัน

ตอนนั้นพ่อก็ไม่พอใจถามว่าไปทำแบบนี้เพื่ออะไร มึงติดยารึไง มึงจะเรียนไม่จบเอา ผมก็โมโห เจ็บด้วยเลยบอกว่า ทำไมอะแค่เจาะหู ดูหลานๆพ่อดิ ไม่เจาะสักคน เป็นไงล่ะ ติดยา เกเร ทำ ผญ ท้อง มีครบเลย อย่ามาเหมารวมมั่วๆ

เท่านั้นแหละ พ่อผมเงียบเลย ตอนนั้นผมไม่รู้สึกผิดนะ แบบโมโหแหละ แต่หลังจากนั้นแม่มาบอก พ่อผมซึมเลย หลังจากนั้นสติได้ผมก็ไปขอโทษแล้วก็ไม่เคยใส่ให้ที่บ้านเห็น ตอนนี้แก่ละ คิดว่าย้อนไปได้คงไม่พูดกับพ่อแบบนั้นเหมือนกัน
3
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15491
pparm พิมพ์ว่า:
ผมอายุ 24 พ่อแม่ก็ขอไว้ว่าอย่าไปสัก

ล่าสุดผมพึ่งไปสักมา เป็นข้อความเล็กๆ แถวหน้าอก

ปิดอยู่ได้อาทิตย์นึง วิ่งเสร็จลืมตัวถอดเสื้อ

เขาเห็นแล้วขอดู ชมว่าสวยดี ละก็จบ...

จบแบบง่ายเกิ้น ไม่ว่าอะไรเลยสักคำ

ผมนี่ปัจจุบันผมยังไม่รู้เลยว่าใครไปบอกแม่ ผมสักมาปีกว่าแม่ไม่เคยรู้เลย มีอยู่วันนึงแม่เดินมาถกเสื้อละบอกไปสักมาใช่มั้ย มีคนมาบอก ผมนี้งงไปเลยว่าใครตอนนี้3-4ปีแล้ว ผมก็ยังไม่รู้

ผมก็ไม่โดนบ่นเหมือนกันครับตอนนั้น แต่ตอนนี้มีนิดหน่อยเพราะตอนนี้เต็มหลัง
1
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
ถูกแบนแล้ว
ผมคนนึงเลือกไม่สัก ด้วยเหตุผล สองข้อ

ข้อแรก ศาสนาผมสักไม่ได้

ข้อสอง ผมบริจาคเลือดทุก 3 เดือน

อีกอย่างไม่ชอบนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2941
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:44
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
ผมอายุ 24 พ่อแม่ก็ขอไว้ว่าอย่าไปสัก

ล่าสุดผมพึ่งไปสักมา เป็นข้อความเล็กๆ แถวหน้าอก

ปิดอยู่ได้อาทิตย์นึง วิ่งเสร็จลืมตัวถอดเสื้อ

เขาเห็นแล้วขอดู ชมว่าสวยดี ละก็จบ...

จบแบบง่ายเกิ้น ไม่ว่าอะไรเลยสักคำ

ผมนี่ปัจจุบันผมยังไม่รู้เลยว่าใครไปบอกแม่ ผมสักมาปีกว่าแม่ไม่เคยรู้เลย มีอยู่วันนึงแม่เดินมาถกเสื้อละบอกไปสักมาใช่มั้ย มีคนมาบอก ผมนี้งงไปเลยว่าใครตอนนี้3-4ปีแล้ว ผมก็ยังไม่รู้

ผมก็ไม่โดนบ่นเหมือนกันครับตอนนั้น แต่ตอนนี้มีนิดหน่อยเพราะตอนนี้เต็มหลัง  

อ่านแล้วคาใจจริงๆ ใครกัน!! 555555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:45

อ่านแล้วคาใจจริงๆ ใครกัน!! 555555  

บ้านผมนี่มีพี่สาวพี่ชายมีคนงานอีกหาตัวยากจริงๆ เอาจริงๆอยากขอบคุณเขานะที่มาบอกผมจะได้อาบน้ำแล้วนุ่งผ้าเช็ดตัวได้ตามปกติ
1
0

ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7049
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:49
พาแฟนไปสักมาแล้วครับ
เลือกสักครั้งแรกก็ซัดจุดที่เจ็บ​ที่สุด ยอมใจเลย ของผมตอนโดนกระแทกซี่โครงทีแทบร้อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9331
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:53

ดีนะไม่ได้ซื้อหลังด้วย จัดไปเต็มหลังเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย momentum25 เมื่อ Wed Jul 15, 2020 14:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Spoil
บ้ากาม  
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3965
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:04

แม่ผมนี่ค่อนข้างโอเพ่นเรื่องสัก แต่ไม่ได้สนับสนุนนะครับ
แม่เคยขอผมอยู่สองเรื่อง ไม่เล่นยากับไม่ตัดสกินเฮด

เรื่องยาไม่สงสัยสงสัยทำไมคุณแม่ไม่ชอบสกินเฮดหรอครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9231
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:07
punya_mio พิมพ์ว่า:
สักรายอะไร สักบริเวณไหน

ถ้าอยู่ในจุดที่สมควรผู้ใหญ่ท่านคงไม่ว่าหรอก

ส่วนตัวไม่ได้สักนะ แต่ผู้ชายสักตั้งแต่สมัยเริ่มสักกันแรกๆ

แม่ติวันเดียวแหล่ะ เพราะตอนนั้นยังเรียนอยู่

หลังจากนนั้นแกก็ไม่ได้ว่าอะไร หรือ พูดถึง

บางคนอยากให้ลูกทำงานราชการครับ
พอจะสักก็เลยห้าม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:16
เทพมังกรเก้าปรากฏ พิมพ์ว่า:

แม่ผมนี่ค่อนข้างโอเพ่นเรื่องสัก แต่ไม่ได้สนับสนุนนะครับ
แม่เคยขอผมอยู่สองเรื่อง ไม่เล่นยากับไม่ตัดสกินเฮด

เรื่องยาไม่สงสัยสงสัยทำไมคุณแม่ไม่ชอบสกินเฮดหรอครับ  

หน้าผมค่อนข้างเถื่อนครับ แม่บอกถ้าตัดมาแล้วมันเหมือนคนคุกครับ
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14743
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:18
นึกถึงแม่ ลูกของลุงมาปรึกษา บอกว่าหลานจะสัก ทำไงดี แม่ผมบอกว่าถ้าหลานไม่เกเร รักพ่อรักแม่ ก็ปล่อยสักไปเถอะ ไม่ใช่เป็นไร

วันถัดมาผมก็จัดสาหร่าย15บาทแถมรูปลอกน้ำลายเสือ เอามาแปะแขนแล้วโชว์ให้แม่ดู โมโหใหญ่แถมไล่ให้ไปลบด้วย
1
0
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:43
ผมคงจะเป็นเหมือนแม่ของ Top comment ถ้าอีกหน่อยลูกโตมาขอไปสักก็คงจะทำแบบนั้น เพราะ ณ เวลานี้แค่ยุงกัด เป็นรอยผมยังกังวลเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26656
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 15:45
ผมก็อยากลอง แต่ก็ไม่ได้อยากจะสักเดี๋ยวนี้

แม่ว่าไม่ได้ เพราะแกก็สักคิ้วถาวร ลองว่าสิ มีจ้ออ้างให้สวนอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel