ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3902
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:30
[RE]อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์
รอเนโกวิลเลี่ยมฟามเวลก่อน ฟามเสร็จค่อยดันtaaไปเล่นกลาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6210
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:36
[RE: อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์]
ขวาสะดุด ซ้ายหลุดเสาสอง พิมพ์ว่า:
ผมขอมองต่างนะ เทรนเนี่ยมันโตมากับการเล่นกลางเป็นหลัก พึ่งจะมาเล่นแบ้คได้ไม่กี่ปี จุดเด่นเรื่องการเปิดบอลถ้าน้องมีอิสระไม่ได้อยู่เฉพาะฝั่งใดฝั่งนึงความอันตรายมันก็จะมากขึ้น มันเล่นตำแหน่งเดียวกับเฮนโด้เลยแหละ เรื่องวิชชั่นนี้ก็อย่างพึ่งไปดูถูกน้องมันนะ มีหลายๆลูกที่น้องทำได้ดีเพียงแต่มันไม่ใช่การแอสซิสเช่น นัดที่เจอแอสตันวิลล่าล่าสุด ลูกมาเน่ เกอิต้าแอสซิส คนเลี้ยงตัดแล้วจ่ายให้เกอิต้าก่อนจะแอสซิสนะ ถ้าให้อิสระในพื้นที่มากขึ้น การคลอสเข้า พื้นที่สุดท้ายน่าจะเยอะขึ้นด้วย ปัจจุบันถึงจะเติมสูงแต่ยังไงก็ต้องพะวงในเกมรับอยู่ สู้ไปเล่นกลางเลยดีกว่า จะบอกว่าเปอเซนต์แทคเคิ้ล ตัดบอล แย่งบอล ไม่ได้แย่อย่างที่ทุกคนคิดนะครับ สถิติมีอยู่นะ สุดท้ายมันก็อยู่ที่ตัวน้องเองมากกว่าว่าอยากเล่นตรงไหน  

มันก็อาจจะเป็นไปได้แหละครับ คือถ้าจับไปเล่นจริงๆก็อาจจะเก่งเลยก็ได้ แต่ตรงนี้มันก็ยังเป็นเพียงสมมุติฐานกันหมด สมมุติว่าแบบ มีนัดที่คล็อปป์จับเทรนท์ไปเล่น แล้วเล่นได้เด่นเลย อันนั้นผมจะเก็ตเลยว่าทำไมสนับสนุน

เพราะผมยังเห็นจุดบอดในการเล่นของเทรนท์อยู่ ในหลายๆจุด ที่ผมก็คิดว่า เล่นแบค แล้วมีกลางช่วยซ้อนนี่ มันทั้งขับจุดเด่น และปิดจุดด้อยให้เทรนท์แล้ว

แต่อนาคตอีกสักเจ็ดแปดปี เมื่อเทรนต์ประสบการณ์สูง และพละกำลังในการขึ้นลงถดถอยลง ตอนนั้นอาจจะเหมาะเล่นกลางก็ได้

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9042
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:40
[RE: อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์]
Lermmy พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
วิชั่นขนาดนี้ยังไม่โดดเด่นอีกหรอ อายุแค่ 21 ลูกเปิดเข้ากรอบ ลูกโยนข้ามฟาก การเลี้ยงกินตัว

ลูกยิงไกล ฟรีคิกลูกเตะมุมก็เล่นได้ จับบอลก็นิ่มมาก เซ้นส์บอลก็ไม่เลวประสานงานกับแนวรุกได้

ผมนึกถึงกองกลางสไตล์ใกล้เคียงเดอบรอยเลยนะ เกมรับไม่สนใจ บุกอย่างเดียวแล้วให้กลางซ้อนเอา

ถ้าคุณมองว่าคุณสมบัติที่ว่ามาคือเบสิคสำหรับแบ็ค นี่คุณโคตรตาถั่วเลยนะ มีของดีอยู่ในมือแท้ๆยังไม่เห็น  

ผมว่าคุณอ่านละตีความคนละอย่างเลยครับ ผมบอกว่า เทรนท์เนี่ยลูกครอสเด่นจริง ลูกฟรีคิกก็เด่น แต่ว่าสกิลอื่นๆมันก็ไม่ได้ว่าโดดเด่นเกินแบคคนอื่นตรงไหน จริงมั้ยครับ ในแง่เกมรับนี่เทรนท์ออกจะรั่วๆด้วยซ้ำ เรื่องเลี้ยงกินตัวนี่ผมว่าเทรนต์มันเลี้ยงไปติดประจำเลยนะ

ยิ่งเอาไปเทียบกะเดอ บรอยนี่คนละเรื่องเลย เดอบรอยนี่การจ่ายบอลสั้นยาว ยิงไกล เทคนิค การต่อบอล มันระดับท็อปคลาสเลย แล้วเรื่องเกมรับ เดอ บรอยเนี่ยนะไม่สนเกมรับ โอโห ร่างเทพนี่คือเพรสแดนกลางโคดโหด

คือยิ่งเอามาเทียบกะเดอ บรอยนี่ มันยิ่งไม่ได้ใกล้เคียงเลย  

ผมพูดถึงสไตล์ ไม่ได้พูดถึงฝีเท้าสักนิด ว่าแล้วว่าต้องย้ำเอาไว้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:45
kop1979 พิมพ์ว่า:

นักแสดงที่ร้องเพลงดีใช้ได้ ก็ไม่จำเป็นต้องมาเป็นนักร้องนี่ครับ
มาเป็นดับก็เยอะ สู้นาน ๆ ร้องเพลงให้มีคนชื่นชม
ดีกว่ามาแข่งกับนักร้องให้เค้าบอกว่าเสียงไม่ถึง

นอกเรื่องไปเยอะ TAA มี skill กองกลางสูง เซนส์ดี
แต่ก็ไม่ต้องเหมือนลามห์ ซาเนตติก็ได้ ลูกครอสมีประโยชน์
ก็จากเซนส์บอลของ TAA ไว้วิ่งแบคไม่ไหว ลองมายืนกลางก็ไม่สาย

ผมนึกถึงสมัยก่อน เรามีรีเซ่ ตอนนั้นก็ซื้อมาเป็นแบค แต่อันนั้นเกมรับหรือการครอสบอลก็กลางๆ แต่จุดเด่นคือลูกยิงไกลที่โคดโหด อันนั้นเลยโดนจับมาเล่นกลาง เพราะจะได้ใช้จุดเด่นได้ถนัด (พออายุมากขึ้นก็ค่อยโดนจับไปเล่นแบคอีก แต่ก็ไม่ได้ทำได้ดีเท่าไหร่ จนโดนขายทิ้ง)

ผมมองว่าตราบใดที่จุดขายที่ดีที่สุดของเทรนท์คือการแอสซิสต์ ซึ่งเกิดจากการเล่นแบ็ค ผมว่าก็ยังไม่มีเหตุอะไรที่ต้องดันมาเล่นกลาง ต่อให้เนโก วิลเลียมเล่นดี ก็ยังไม่จำเป็นต้องทดลอองอะไรในเวลานี้

สถิติสองฤดูกาลที่ผ่านมาน่าจะพอมองเห็นแล้วว่าคล็อปป์ใช้งานกองกลางแบบไหน และใช้งานแบคแบบไหน และตรงไหนคือที่ๆเหมาะสมของเทรนท์
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:56
วิชั่นขนาดนี้ยังไม่โดดเด่นอีกหรอ อายุแค่ 21 ลูกเปิดเข้ากรอบ ลูกโยนข้ามฟาก การเลี้ยงกินตัว

ลูกยิงไกล ฟรีคิกลูกเตะมุมก็เล่นได้ จับบอลก็นิ่มมาก เซ้นส์บอลก็ไม่เลวประสานงานกับแนวรุกได้

ผมนึกถึงกองกลางสไตล์ใกล้เคียงเดอบรอยเลยนะ เกมรับไม่สนใจ บุกอย่างเดียวแล้วให้กลางซ้อนเอา

ถ้าคุณมองว่าคุณสมบัติที่ว่ามาคือเบสิคสำหรับแบ็ค นี่คุณโคตรตาถั่วเลยนะ มีของดีอยู่ในมือแท้ๆยังไม่เห็น  

ผมว่าคุณอ่านละตีความคนละอย่างเลยครับ ผมบอกว่า เทรนท์เนี่ยลูกครอสเด่นจริง ลูกฟรีคิกก็เด่น แต่ว่าสกิลอื่นๆมันก็ไม่ได้ว่าโดดเด่นเกินแบคคนอื่นตรงไหน จริงมั้ยครับ ในแง่เกมรับนี่เทรนท์ออกจะรั่วๆด้วยซ้ำ เรื่องเลี้ยงกินตัวนี่ผมว่าเทรนต์มันเลี้ยงไปติดประจำเลยนะ

ยิ่งเอาไปเทียบกะเดอ บรอยนี่คนละเรื่องเลย เดอบรอยนี่การจ่ายบอลสั้นยาว ยิงไกล เทคนิค การต่อบอล มันระดับท็อปคลาสเลย แล้วเรื่องเกมรับ เดอ บรอยเนี่ยนะไม่สนเกมรับ โอโห ร่างเทพนี่คือเพรสแดนกลางโคดโหด

คือยิ่งเอามาเทียบกะเดอ บรอยนี่ มันยิ่งไม่ได้ใกล้เคียงเลย  

ผมพูดถึงสไตล์ ไม่ได้พูดถึงฝีเท้าสักนิด ว่าแล้วว่าต้องย้ำเอาไว้  

สไตล์ที่คุณบอกมาว่า บุกอย่างเดียวไม่สนเกมรับให้กลางซ้อนเอา แค่นี้ผมก็ไม่ได้นึกถึงเดอ บรอยแล้วนะ เดอบรอยนี่ช่วงนึงแฟนหงส์ยังบอกเลยด้วยซ้ำว่า ได้มาร่วมทีมคือจบเลย เป็นกลางที่ดีที่สุดที่อยากได้มาร่วมทีม เพราะรุกดี รับก็ดี ขยัน เพรสโหด
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9042
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:59

สไตล์ที่คุณบอกมาว่า บุกอย่างเดียวไม่สนเกมรับให้กลางซ้อนเอา แค่นี้ผมก็ไม่ได้นึกถึงเดอ บรอยแล้วนะ เดอบรอยนี่ช่วงนึงแฟนหงส์ยังบอกเลยด้วยซ้ำว่า ได้มาร่วมทีมคือจบเลย เป็นกลางที่ดีที่สุดที่อยากได้มาร่วมทีม เพราะรุกดี รับก็ดี ขยัน เพรสโหด

ผมเว้นวรรคผิดเองล่ะ ตรงนั้นผมหมายถึง trent มากกว่า

แต่เดอบรอยหลักๆก็เล่นกลางรุก ไม่ได้ช่วยเกมรับมากขนาดนั้นเช่นกัน
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 20:03
Rinsama พิมพ์ว่า:
เปิดบอลโหดขนาดนี้ ถ้ามีโอกาสอยู่กับบอลมากขึ้น ก็น่าจะสร้างโอกาสได้มากขึ้น

ของแบบนี้มันต้องลอง ไม่เวิร์คก็เล่นแบคเหมือนเดิมก็ได้  

ผมคิดว่าหัวใจของการเล่นกลางคือ การยืนตำแหน่ง และการออกบอล รวมถึงสมาธิในการเล่น ผมยังรู้สึกว่าเทรนท์มีอิสระมากๆในการเล่นเพราะเพื่อนช่วยซ้อนให้ตลอด หลายครั้งที่โดนสวนเราจะไม่เห็นเทรนท์อยู่ตรงนั้น เล่นกลางมันคือการอุดรอยรั่ว ไม่ใช่เป็นรอยรั่วซะเอง

วันนึงเทรนท์อาจจะเล่นได้ก็ได้นะ มันก็คงไม่มีใครตอบได้ แต่ในเมื่อเทรนต์โดดเด่นในฐานะแบค และก็ยังไม่เคยเห็นเล่นกลางจริงๆจังๆ (กลางที่ไม่ใช่ปีก) ผมก็เลยยังไม่เห็นรู้สึกว่าจำเป็นต้องทดลองเอาไปเล่น คือไปปั้นตัวที่เล่นตรงนี้โดยตรงมันน่าจะเวิร์คกว่ารึเปล่า  

ก็เลยต้องลอง เพราะถ้าจะเอาเรื่องวิชั่น การจ่าย การเปิดบอล พวกนี้มันคุณสมบัติ กองกลางนะ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 20:07
เทรนเล่นหมากรุกเก่งด้วยนะครับ ถ้าเล่นกลางก็พวกกลางมันสมอง เหมือนปิร์โร่น่าจะได้อยู่
0
0

ได้

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 20:28
เปิดบอลโหดขนาดนี้ ถ้ามีโอกาสอยู่กับบอลมากขึ้น ก็น่าจะสร้างโอกาสได้มากขึ้น

ของแบบนี้มันต้องลอง ไม่เวิร์คก็เล่นแบคเหมือนเดิมก็ได้  

ผมคิดว่าหัวใจของการเล่นกลางคือ การยืนตำแหน่ง และการออกบอล รวมถึงสมาธิในการเล่น ผมยังรู้สึกว่าเทรนท์มีอิสระมากๆในการเล่นเพราะเพื่อนช่วยซ้อนให้ตลอด หลายครั้งที่โดนสวนเราจะไม่เห็นเทรนท์อยู่ตรงนั้น เล่นกลางมันคือการอุดรอยรั่ว ไม่ใช่เป็นรอยรั่วซะเอง

วันนึงเทรนท์อาจจะเล่นได้ก็ได้นะ มันก็คงไม่มีใครตอบได้ แต่ในเมื่อเทรนต์โดดเด่นในฐานะแบค และก็ยังไม่เคยเห็นเล่นกลางจริงๆจังๆ (กลางที่ไม่ใช่ปีก) ผมก็เลยยังไม่เห็นรู้สึกว่าจำเป็นต้องทดลองเอาไปเล่น คือไปปั้นตัวที่เล่นตรงนี้โดยตรงมันน่าจะเวิร์คกว่ารึเปล่า  

ก็เลยต้องลอง เพราะถ้าจะเอาเรื่องวิชั่น การจ่าย การเปิดบอล พวกนี้มันคุณสมบัติ กองกลางนะ  

สถิติการจ่ายบอลของเทรนท์ ถ้านับเป็น % ความแม่นยำ เทรนท์เหนือกว่าแค่โอริกี้เองนะฮะทั้งทีม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 20:29
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
เทรนเล่นหมากรุกเก่งด้วยนะครับ ถ้าเล่นกลางก็พวกกลางมันสมอง เหมือนปิร์โร่น่าจะได้อยู่  

อันนี้เอาจริงหรือเอาฮาฮะ 55555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2148
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 21:01
[RE]อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์
ครอสแบบเทรน อยู่ด้านข้างใช้ประโยชน์ จากการครอสแบบนี้ได้มากกว่า

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 21:37
Red_Duckza พิมพ์ว่า:

อันนี้เอาจริงหรือเอาฮาฮะ 55555  

ผมหมายถึง เล่นสไตล์แบบปิร์โร่นะ คือทู้นี้ผมตามอ่านทุกเม้นท์ ไม่คิดว่าจะต้องมาอธิบายอะไรแบบนี้ เฮ้อม

อีดิท ขอโทษทีนะครับ ไม่ได้เจตนาพิมพ์จะหาเรื่อง พอดีหัวร้อนกับเรื่องอื่นมา เลยไม่ทันเห็น "5555" ของคุณ
แก้ไขล่าสุดโดย Red_Duckza เมื่อ Tue Jul 14, 2020 21:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ได้

นักเตะท้ายซอย
Status: ฮัลโหล เทสๆ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1176
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 21:55
กองกลางนอกจากเรื่องวิชั่นการจ่ายบอล สิ่งสำคัญอีกอย่างคือการเอาตัวรอด แบ็กเวลาอยู่กับบอลมันระวังแค่ด้านหน้าหลักๆ แต่กองกลางบอลอยู่กับตัวมันโดนจู่โจมได้รอบทิศ วิชั่นต้องดีในระดับที่เอาตัวรอดได้ด้วย

คิมมิชตอนขยับมากลางแรกๆก็ไม่ใช่ว่าปังทันที แผลเต็มตัวเหมือนกัน บาเยิร์นเล่นระบบกลางสองตัวคือหนักมาก เพราะเกิดความผิดพลาดนี่บอลทะลุถึงหลังทันที จับบอลนานคือโดนรุม จ่ายไม่ดีคือโดนฉกและไม่มีกลางรับมาซ้อน เพราะใช้ระบบกลางเบอร์8สองตัว โดนด่าเยอะอยู่นะ โดนไล่ให้กลับไปเล่นแบ็กก็บ่อย

กับเทรนผมก็ไม่รู้หรอกจะเกิดมั้ย แต่เห็นยกคิมมิชมา คือต้องเข้าใจอย่างนึงก่อนว่า เจ้าคิมอะใจมีความอยากเล่นกองกลางเป็นทุนอยู่แล้ว ทุกความผิดพลาดมันทำให้เจ้าตัวยิ่งพัฒนา ส่วนเทรนอะไม่รู้ใจอยากเล่นตรงไหน แต่ช่วงแรกที่เล่นอะบอกเลยว่าต้องมีโดนด่าจากความผิดพลาดอยู่ละ อยู่ที่จะเรียนรู้และพัฒนาไปได้แค่ไหน ซึ่งก็มีแต่ต้องให้ลองเล่นดูถึงจะรู้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13838
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 22:47
มีแบ็คดีๆอยู่แล้วจะเอาไปเล่นกลางทำไมไม่เข้าใจเหมือนกัน ลิสชื่อแบ็คเก่งๆมาหายากกว่ากลางอีก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17176
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 00:57
แบ็คเวิลด์คลาสอยู่แล้ว ถ้าเอาไปเล่นกลางกลัวว่าจะเสียของ เล่นกลางไม่ได้มีโอกาสใช้ไม่ตายครอสบ่อยๆเหมือนแบ็คหรอก หวังให้เทรนต์เล่นแบบเดอบรอยน์ได้ผมว่ายาก เดอบรอยน์สกิลโคตรall aroundเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel