ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6210
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 18:55
[RE: อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์]
white valentine พิมพ์ว่า:
SkITTLZ พิมพ์ว่า:
ผมชอบการเปิดบอลของเจ้าเทรนด์มันนะ แบบโค้งงงงง

โค้งงงงงๆ น่าจะถูกใจน้าหัง  

บางทีก็โค้งแบบ โค้งออกหลังไปเลย 55555
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9042
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 18:55
[RE: อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์]
วิชั่นขนาดนี้ยังไม่โดดเด่นอีกหรอ อายุแค่ 21 ลูกเปิดเข้ากรอบ ลูกโยนข้ามฟาก การเลี้ยงกินตัว

ลูกยิงไกล ฟรีคิกลูกเตะมุมก็เล่นได้ จับบอลก็นิ่มมาก เซ้นส์บอลก็ไม่เลวประสานงานกับแนวรุกได้

ผมนึกถึงกองกลางสไตล์ใกล้เคียงเดอบรอยเลยนะ เกมรับไม่สนใจ บุกอย่างเดียวแล้วให้กลางซ้อนเอา

ถ้าคุณมองว่าคุณสมบัติที่ว่ามาคือเบสิคสำหรับแบ็ค นี่คุณโคตรตาถั่วเลยนะ มีของดีอยู่ในมือแท้ๆยังไม่เห็น
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:03
เปิดบอลโหดขนาดนี้ ถ้ามีโอกาสอยู่กับบอลมากขึ้น ก็น่าจะสร้างโอกาสได้มากขึ้น

ของแบบนี้มันต้องลอง ไม่เวิร์คก็เล่นแบคเหมือนเดิมก็ได้
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:06
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
วิชั่นขนาดนี้ยังไม่โดดเด่นอีกหรอ อายุแค่ 21 ลูกเปิดเข้ากรอบ ลูกโยนข้ามฟาก การเลี้ยงกินตัว

ลูกยิงไกล ฟรีคิกลูกเตะมุมก็เล่นได้ จับบอลก็นิ่มมาก เซ้นส์บอลก็ไม่เลวประสานงานกับแนวรุกได้

ผมนึกถึงกองกลางสไตล์ใกล้เคียงเดอบรอยเลยนะ เกมรับไม่สนใจ บุกอย่างเดียวแล้วให้กลางซ้อนเอา

ถ้าคุณมองว่าคุณสมบัติที่ว่ามาคือเบสิคสำหรับแบ็ค นี่คุณโคตรตาถั่วเลยนะ มีของดีอยู่ในมือแท้ๆยังไม่เห็น  

ผมว่าคุณอ่านละตีความคนละอย่างเลยครับ ผมบอกว่า เทรนท์เนี่ยลูกครอสเด่นจริง ลูกฟรีคิกก็เด่น แต่ว่าสกิลอื่นๆมันก็ไม่ได้ว่าโดดเด่นเกินแบคคนอื่นตรงไหน จริงมั้ยครับ ในแง่เกมรับนี่เทรนท์ออกจะรั่วๆด้วยซ้ำ เรื่องเลี้ยงกินตัวนี่ผมว่าเทรนต์มันเลี้ยงไปติดประจำเลยนะ

ยิ่งเอาไปเทียบกะเดอ บรอยนี่คนละเรื่องเลย เดอบรอยนี่การจ่ายบอลสั้นยาว ยิงไกล เทคนิค การต่อบอล มันระดับท็อปคลาสเลย แล้วเรื่องเกมรับ เดอ บรอยเนี่ยนะไม่สนเกมรับ โอโห ร่างเทพนี่คือเพรสแดนกลางโคดโหด

คือยิ่งเอามาเทียบกะเดอ บรอยนี่ มันยิ่งไม่ได้ใกล้เคียงเลย
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:07
เทรน จ่ายบอลสั้นไม่ละเอียดเท่าไรนะครับผมว่า เล่นMCไม่ได้หรอก

สิ่งที่เทรน์มี คือสิ่งที่แบ็คคนอื่นหาได้ยาก คือ เออรี่ครอส ดังนั้นเล่นแบ็คนั่นแหละถูกแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2020
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:09
ถูกแบนแล้ว
อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์
เห็นเทรนเล่นแล้วอ่อคับ เลยตัดสินแบบนั้น ลองให้น้อลลองดูซัก10เกมส์ยังไม่สายเงะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34022
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:10
อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์
ผมว่าถ้ามิดฟิลด์คงจะธรรมดานะ แบคแหละดีแล้ว ความสามารถพอไปถึงระดับโลกได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:13
Rinsama พิมพ์ว่า:
เปิดบอลโหดขนาดนี้ ถ้ามีโอกาสอยู่กับบอลมากขึ้น ก็น่าจะสร้างโอกาสได้มากขึ้น

ของแบบนี้มันต้องลอง ไม่เวิร์คก็เล่นแบคเหมือนเดิมก็ได้  

ผมคิดว่าหัวใจของการเล่นกลางคือ การยืนตำแหน่ง และการออกบอล รวมถึงสมาธิในการเล่น ผมยังรู้สึกว่าเทรนท์มีอิสระมากๆในการเล่นเพราะเพื่อนช่วยซ้อนให้ตลอด หลายครั้งที่โดนสวนเราจะไม่เห็นเทรนท์อยู่ตรงนั้น เล่นกลางมันคือการอุดรอยรั่ว ไม่ใช่เป็นรอยรั่วซะเอง

วันนึงเทรนท์อาจจะเล่นได้ก็ได้นะ มันก็คงไม่มีใครตอบได้ แต่ในเมื่อเทรนต์โดดเด่นในฐานะแบค และก็ยังไม่เคยเห็นเล่นกลางจริงๆจังๆ (กลางที่ไม่ใช่ปีก) ผมก็เลยยังไม่เห็นรู้สึกว่าจำเป็นต้องทดลองเอาไปเล่น คือไปปั้นตัวที่เล่นตรงนี้โดยตรงมันน่าจะเวิร์คกว่ารึเปล่า
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:15
Sadio พิมพ์ว่า:
เทรน จ่ายบอลสั้นไม่ละเอียดเท่าไรนะครับผมว่า เล่นMCไม่ได้หรอก

สิ่งที่เทรน์มี คือสิ่งที่แบ็คคนอื่นหาได้ยาก คือ เออรี่ครอส ดังนั้นเล่นแบ็คนั่นแหละถูกแล้ว  

ใช่ ผมว่าการจ่ายบอลสั้นของเทรนท์ มันไม่ได้เนียนอะไรเลย mc เนี่ย การยืนตำแหน่งต้องแน่นด้วย ไม่งั้นเกมรับเละเทะ แล้วเทรนท์เนี่ยตัวหลุดตำแหน่งเลยนะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:16
[RE]อยากถามความเห็นเรื่องเทรนท์ อาร์โนลด์
อายุ21เองนะ โยกจากกลางมาเล่นแบคจะให้เหนียวขนาดไหน ถ้ามีแบคขวาดีๆอีกคนจริงๆก็ควรลองให้เทรนมาเล่นกลางจะได้การแอสซิสที่หลากหลายกว่าที่เคยเห็นแต่การเปิดบอล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:17
ซุยคาเงะ พิมพ์ว่า:
เห็นเทรนเล่นแล้วอ่อคับ เลยตัดสินแบบนั้น ลองให้น้อลลองดูซัก10เกมส์ยังไม่สายเงะ  

เอ้า ก็เหมือนกันไงครับ คนที่สนับสนุนให้เทรนท์เล่นกลาง ก็ไม่เคยเห็นเทรนท์เล่นเหมือนกันนี่ ผมถึงสงสัยไงว่าคุณสมบัติข้อไหนถึงคิดว่าเทรนท์เล่นกลางแล้วน่าจะรุ่ง

เหมือนผมบอกว่า เห้ย เฟอมีโน่แย่งบอลเก่งนะ เล่นมิดฟิลด์ตัวรับแล้วกันน่าจะดี คือมันจะดีจริงๆเหรอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:23
A-30MB* พิมพ์ว่า:
อายุ21เองนะ โยกจากกลางมาเล่นแบคจะให้เหนียวขนาดไหน ถ้ามีแบคขวาดีๆอีกคนจริงๆก็ควรลองให้เทรนมาเล่นกลางจะได้การแอสซิสที่หลากหลายกว่าที่เคยเห็นแต่การเปิดบอล  

อายุ 21 แต่ประสบการณ์ในทีมชุดใหญ่ สี่ปีแล้วนะครับ ก็ถือว่าเทพนะที่พัฒนาได้ขนาดนี้ แต่มีใครพูดถึงจุดเด่นของเทรนท์ด้านอื่นมั้ย นอกจากครอสบอลกับฟรีคิก ผมก็ว่าน้อยมาก ดังนั้นผมว่าการเล่นตำแหน่งแบ็คมันก็ทำให้เทรนท์ได้ครอสบ่อยกว่าตรงอื่นอยู่แล้ว เล่นกลางแบบหงส์มันเน้นไปที่การเพรสและการคุมเกมมากกว่า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:24
ผมขอมองต่างนะ เทรนเนี่ยมันโตมากับการเล่นกลางเป็นหลัก พึ่งจะมาเล่นแบ้คได้ไม่กี่ปี จุดเด่นเรื่องการเปิดบอลถ้าน้องมีอิสระไม่ได้อยู่เฉพาะฝั่งใดฝั่งนึงความอันตรายมันก็จะมากขึ้น มันเล่นตำแหน่งเดียวกับเฮนโด้เลยแหละ เรื่องวิชชั่นนี้ก็อย่างพึ่งไปดูถูกน้องมันนะ มีหลายๆลูกที่น้องทำได้ดีเพียงแต่มันไม่ใช่การแอสซิสเช่น นัดที่เจอแอสตันวิลล่าล่าสุด ลูกมาเน่ เกอิต้าแอสซิส คนเลี้ยงตัดแล้วจ่ายให้เกอิต้าก่อนจะแอสซิสนะ ถ้าให้อิสระในพื้นที่มากขึ้น การคลอสเข้า พื้นที่สุดท้ายน่าจะเยอะขึ้นด้วย ปัจจุบันถึงจะเติมสูงแต่ยังไงก็ต้องพะวงในเกมรับอยู่ สู้ไปเล่นกลางเลยดีกว่า จะบอกว่าเปอเซนต์แทคเคิ้ล ตัดบอล แย่งบอล ไม่ได้แย่อย่างที่ทุกคนคิดนะครับ สถิติมีอยู่นะ สุดท้ายมันก็อยู่ที่ตัวน้องเองมากกว่าว่าอยากเล่นตรงไหน
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5900
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:26
Lermmy พิมพ์ว่า:
A-30MB* พิมพ์ว่า:

อายุ 21 แต่ประสบการณ์ในทีมชุดใหญ่ สี่ปีแล้วนะครับ ก็ถือว่าเทพนะที่พัฒนาได้ขนาดนี้ แต่มีใครพูดถึงจุดเด่นของเทรนท์ด้านอื่นมั้ย นอกจากครอสบอลกับฟรีคิก ผมก็ว่าน้อยมาก ดังนั้นผมว่าการเล่นตำแหน่งแบ็คมันก็ทำให้เทรนท์ได้ครอสบ่อยกว่าตรงอื่นอยู่แล้ว เล่นกลางแบบหงส์มันเน้นไปที่การเพรสและการคุมเกมมากกว่า  

ผมเห็นด้วยนะ ถ้าแผนหงส์ตอนนี้เทรนต์อยู่ตำแหน่งนี้ได้โชว์ลูกทีเด็ดคือการวางบอลได้มากสุดแล้ว กลางหงส์เน้นทำลายจังหวะ ให้แบ็คทำเกมส์ การลองให้เทรนต์เล่นกลางไม่เสียหายหรอกแต่เชื่อเหอะระดับคล๊อปถ้าเห็นว่าเทรนต์เล่นกลางได้ดีกว่าคงได้ไปเล่นในสักวัน แต่ตอนนี้ก็เซฟโซนในตำแหน่งนี้ไปก่อนจะดีกว่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 19:29

นักแสดงที่ร้องเพลงดีใช้ได้ ก็ไม่จำเป็นต้องมาเป็นนักร้องนี่ครับ
มาเป็นดับก็เยอะ สู้นาน ๆ ร้องเพลงให้มีคนชื่นชม
ดีกว่ามาแข่งกับนักร้องให้เค้าบอกว่าเสียงไม่ถึง

นอกเรื่องไปเยอะ TAA มี skill กองกลางสูง เซนส์ดี
แต่ก็ไม่ต้องเหมือนลามห์ ซาเนตติก็ได้ ลูกครอสมีประโยชน์
ก็จากเซนส์บอลของ TAA ไว้วิ่งแบคไม่ไหว ลองมายืนกลางก็ไม่สาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel