ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: #KTBFFH
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4867
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 10:25
[RE: ผี vs นักบุญ ทำไมทดเจ็บนานจัง?]
Fergie’s time ไง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#ChelseaFC
‪‪❤︎‬ SANA ‪‪❤︎‬ HAERIN
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27390
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 10:34
[RE: ผี vs นักบุญ ทำไมทดเจ็บนานจัง?]
ก็วิลเลี่ยมเจ็บ. เกมส์ก็หยุดไปประมาณนั้นแหละครับ
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2011
ตอบ: 6402
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 10:35
เฟอร์กี้ ไทม์ ไง
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:19
[RE]ผี vs นักบุญ ทำไมทดเจ็บนานจัง?
k-wiiTz พิมพ์ว่า:
ทดเวลาจนกว่าเซ้าจะยิงได้อะครับ  

โมเม้นแบบนี้ คุ้นๆนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
B2W
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:25
[RE]ผี vs นักบุญ ทำไมทดเจ็บนานจัง?

เมื่อก่อนแมนยูได้ผลประโยชน์จากการทดเวลามาไม่รู้กี่นัดแล้ว

ทดเวลาเกินจนกว่าจะยิงได้เนี่ย

จะได้เข้าใจกันซักทีนะครับว่าเมื่อก่อนทีมอื่นเขารู้สึกยังไงเวลาโดนเฟอร์กี้ไทม์

สิ่งเล็กน้อยตรงนี้มันเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่างได้เลยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7615
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:29
B2W พิมพ์ว่า:

เมื่อก่อนแมนยูได้ผลประโยชน์จากการทดเวลามาไม่รู้กี่นัดแล้ว

จะได้เข้าใจกันซักทีนะครับว่าเมื่อก่อนทีมอื่นเขารู้สึกยังไงเวลาโดนเฟอร์กี้ไทม์

สิ่งเล็กน้อยตรงนี้มันเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่างได้เลยนะครับ  

ไม่เห็นจะเข้าใจ

โดนก็คือโดนครับ ถ้านั่งดูเกมจะรู้ว่าทำไม ถึงทดไปเกิน

ไอเม้นท์ข้างบนผมว่าเค้าก็ขำๆนะ

ยุคเฟอร์กี้ ไทม์ คุมทีม 20 กว่าปี จะมีกี่นัดเชียวที่ทดเกินไปเฉยๆ นอกจากมีเหตุให้ทดเกิน

เข้าใจว่าโดนเฟอร์กี้ กดไว้ 30ปี แต่ไม่น่าเอาเวลา นาที 2 นาทีมาอ้างนะ ตลก

0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2638
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:31
นักเตะเจ็บครับ

ใช้เวลาไปเกือบๆ 4 นาทีนู่น
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16647
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:37
k-wiiTz พิมพ์ว่า:
ทดเวลาจนกว่าเซ้าจะยิงได้อะครับ  

โมเม้นแบบนี้ คุ้นๆนะครับ  

เหมือนผียุคป๋าสมัยก่อนไง Fergie time
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Veni, vidi, vici
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:45
ทำไมหลายๆคนมาพูดเรื่องเฟอร์กี้ไทม์จัง ทั้งๆที่ทุกครั้งมันก็เป็นจังหวะของเกมนะ

คือ ที่ทดเกินถ้าไม่มีเสียเวลาปฐมพยาบาล ก็เป็นจังหวะบุก ที่ปกติกรรมการชอบทดเกินนิดหน่อยจนกว่าจังหวะบุกจะ

จบลงอยู่แล้ว

เพียงแค่ทีมช่วงนั้นได้ประตูบ่อยจนหลายๆคนแซวว่าเฟอร์กี้ไทม์เท่านั้นเอง
0
0

B2W
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:52
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

โดนก็คือโดนครับ ถ้านั่งดูเกมจะรู้ว่าทำไม ถึงทดไปเกิน

ไอเม้นท์ข้างบนผมว่าเค้าก็ขำๆนะ

ยุคเฟอร์กี้ ไทม์ คุมทีม 20 กว่าปี จะมีกี่นัดเชียวที่ทดเกินไปเฉยๆ นอกจากมีเหตุให้ทดเกิน

เข้าใจว่าโดนเฟอร์กี้ กดไว้ 30ปี แต่ไม่น่าเอาเวลา นาที 2 นาทีมาอ้างนะ ตลก

คุณเองเป็นแฟนแมนยู คุณคงมองไม่เห็นหรอก เพราะทีมคุณไม่ได้เสียผลประโยชน์

ถ้ามันมีน้อยอย่างที่คุณว่า คนอื่นเขาคงไม่แซวเยอะขนาดนี้หรอกครับ จริงมั้ย

และไอไม่กี่นัดเนี่ย มันมีผลต่อแชมป์นะครับ

ใครโดนเฟอร์กี้กด 30 ปีครับ ผมไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูลนะ อย่ามั่วซั่ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7615
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:58
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

คุณเองเป็นแฟนแมนยู คุณคงมองไม่เห็นหรอก เพราะทีมคุณไม่ได้เสียผลประโยชน์

ถ้ามันมีน้อยอย่างที่คุณว่า คนอื่นเขาคงไม่แซวเยอะขนาดนี้หรอกครับ จริงมั้ย

และไอไม่กี่นัดเนี่ย มันมีผลต่อแชมป์นะครับ

ใครโดนเฟอร์กี้กด 30 ปีครับ ผมไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูลนะ อย่ามั่วซั่ว  

โอเคร ไม่ใช่แฟนลิ้วพูล โทษด้วย

แฟนทีมไหนไม่รู้นะ มีเยอะของท่านนี่กี่นัด ท่านหาข้อมูลมาหน่อย

เท่าที่ผมจำได้ มีนัดโอเว่นที่ ซัดใส่แมนซิ อ่ะ นัดนั้นเหมือนจะเกินเวลามาจริงๆ

นัดอื่นๆ ผมว่า ก็ยิงท้ายๆ ก่อนทดเจ็บ หรือในช่วงทดเจ็บจริงๆ

เฟอร์กี้ไทม์ มันคือ การไม่ยอมแพ้จนกว่าจะเป่านกหวีด แต่ท่านไปโยงถึง กรรมโกง หลักฐานก็ไม่มี

ปล.ผมแปะให้นะ ในช่วงที่เฟอร์กี้คุมอยู่ ทีมที่ชนะใน นาที 90+ มากที่สุดไม่ใช่แมนยูนะ

แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Tue Jul 14, 2020 12:11, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2020
ตอบ: 577
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 16:25
ถูกแบนแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel