ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:09
ถูกแบนแล้ว
[RE: อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ]
เค้าว่ากันตามหลักฐานครับ ไม่มีหลักฐานก็เอาผิดไม่ได้ แต่ที่ปรับอาจจะเรื่องอื่นหรือเปล่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5798
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:09
[RE: อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ]
LW.Aii พิมพ์ว่า:
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
Destiny6 พิมพ์ว่า:
แมนซิสู้ที่แหล่งข้อมูลได้มาด้วยมิชอบ​ เขาชนะตรงนี้  

มันจะชนะได้ยังไง เพราะต่อให้หลักฐานได้มาโดยไม่ชอบ แต่คุณก็ซ่อนหลักฐานไว้เหมือนกัน เคสนี้มันควรโดนแบนสถานเดียวอะ  

ผมไม่รุ้ว่าแมนซิใช้เคสนี้เป็นข้ออ้างหรือเปล่านะ แต่ตามที่ท่านอื่นๆว่ามา หลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบใช้เป็นหลักฐานไม่ได้นั่นถูกต้องแล้วครับ เราจะใช้สามัญสำนึกมาขัดต่อข้อกฎหมายไม่ได้ ต่อให้รุ้อยุ่แก่ใจว่าอีกฝ่ายน่ะผิดนะแต่ก็เอาผิดไม่ได้อยู่ดี อันนี้คือพูดถึงทุกเคสเลยครับไม่ใช่แค่เคสนี้

ผมเองก็แฟนแมนยู หวังให้แมนซิถูกแบนเหมือนกัน แต่ถ้าเกิดเค้าไม่ได้ผิดหรือสามารถโต้แย้งได้ว่าเค้าไม่สมควรได้รับโทษแบนนั้น ก็ตามนั้นครับ ทำอะไรไม่ได้นอกจากสู้ต่อไปอะ  
ถึงเป็นแฟนทีมอื่น อย่ามีเลยกฎเฮงซวยแบบนี้ มีไว้เหมือนเสือกระดาษ ุ้ยย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:10
ถูกแบนแล้ว
เปรียบเทียบง่ายๆนะครับ

เหมือนถ้ามีคน แอบงัดเข้าไปบ้านคุณ ไปถ่ายรูปว่าบ้านคุณมียาเสพติดไว้จำหน่าย เป็นตันๆ

เอารูปถ่ายไปแจ้งความจับเจ้าของบ้านว่ามียาเสพติด

หลักฐานก็ใช้ไม่ได้ครับ ถึงแม้ว่าความจริง เจ้าของบ้านจะมียาเสพติดจริงๆ เขาก็อ้างได้ว่า คนงัดเอายาเสพติดมาไว้ในบ้านเขา

ซิตี้ก็แค่สร้างหลักฐานมาโต้แย้งว่าข้อมูลที่แฮคไปมันปลอมก็จบแล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Borini 29 เมื่อ Mon Jul 13, 2020 16:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:13
ถูกแบนแล้ว
อ่าหน่อยจร้า

ซิตี้ไม่ได้ต่อสู้ในแง่ว่าทำผิดจริงหรือไม่ทำผิดแต่เหมือนจะสู้ในแง่ที่หลักฐานที่ยูฟ่าใช้เป็นหลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบด้วยกฏหมายเพราะเส้นทางคือผ่านมาจากแฮกเกอร์ (ซึ่งโดนจับไปแล้ว)

0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38553
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:14
vit_bank พิมพ์ว่า:
Berlusconi69 พิมพ์ว่า:
มันแล้วแต่เคสมั้ง

ของซิตี้ ก็เหมือนศาลไม่ให้น้ำหนักจากหลักฐานที่มาจากการแฮค

ถ้าเป็นทีมอื่น ก็ต้องพิจารณาตามหลักฐานปกติ  

ถ้าไม่ให้น้ำหนักจากการแฮค แล้วถ้าจะปลอมแปลงข้อมูลการเงินหรืออัดเงินกัน แบบนี้จะตรวจสอบยังไง งั้นต่อไปก็อัดเงินซื้อนักเตะแบบนี้ได้ตลอดหน่ะสิ เฮ้อต่างอะไรจากโกงคนอื่นเค้าแบบเนียนๆหล่ะ  

เหมือนช่างซ่อมไปเจอคลิปข่มขืนในมือถือคนร้าย

เลยแอบเอาหลักฐานไปแจ้งความ

แต่สุดท้ายโจรรอดเพราะหลักฐานได้มาโดยไม่ชอบ

555555555
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Jul 13, 2020 16:15, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12260
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:14
Borini 29 พิมพ์ว่า:
เปรียบเทียบง่ายๆนะครับ

เหมือนถ้ามีคน แอบงัดเข้าไปบ้านคุณ ไปถ่ายรูปว่าบ้านคุณมียาเสพติดไว้จำหน่าย เป็นตันๆ

เอารูปถ่ายไปแจ้งความจับเจ้าของบ้านว่ามียาเสพติด

หลักฐานก็ใช้ไม่ได้ครับ ถึงแม้ว่าความจริง เจ้าของบ้านจะมียาเสพติดจริงๆ เขาก็อ้างได้ว่า คนงัดเอายาเสพติดมาไว้ในบ้านเขา

ซิตี้ก็แค่สร้างหลักฐานมาโต้แย้งว่าข้อมูลที่แฮคไปมันปลอมก็จบแล้วครับ  

สรุปว่า ไม่ต่างอะไรกับคนขี้โกง ไม่เคารพกฎหมาย แต่รอดโทษเพียงเพราะกฎหมายทำอะไรไม่ได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: เขตห้ามหวง - TOR+
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1014
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
LW.Aii พิมพ์ว่า:
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
Destiny6 พิมพ์ว่า:
แมนซิสู้ที่แหล่งข้อมูลได้มาด้วยมิชอบ​ เขาชนะตรงนี้  

มันจะชนะได้ยังไง เพราะต่อให้หลักฐานได้มาโดยไม่ชอบ แต่คุณก็ซ่อนหลักฐานไว้เหมือนกัน เคสนี้มันควรโดนแบนสถานเดียวอะ  

ผมไม่รุ้ว่าแมนซิใช้เคสนี้เป็นข้ออ้างหรือเปล่านะ แต่ตามที่ท่านอื่นๆว่ามา หลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบใช้เป็นหลักฐานไม่ได้นั่นถูกต้องแล้วครับ เราจะใช้สามัญสำนึกมาขัดต่อข้อกฎหมายไม่ได้ ต่อให้รุ้อยุ่แก่ใจว่าอีกฝ่ายน่ะผิดนะแต่ก็เอาผิดไม่ได้อยู่ดี อันนี้คือพูดถึงทุกเคสเลยครับไม่ใช่แค่เคสนี้

ผมเองก็แฟนแมนยู หวังให้แมนซิถูกแบนเหมือนกัน แต่ถ้าเกิดเค้าไม่ได้ผิดหรือสามารถโต้แย้งได้ว่าเค้าไม่สมควรได้รับโทษแบนนั้น ก็ตามนั้นครับ ทำอะไรไม่ได้นอกจากสู้ต่อไปอะ  
ถึงเป็นแฟนทีมอื่น อย่ามีเลยกฎเฮงซวยแบบนี้ มีไว้เหมือนเสือกระดาษ ุ้ยย  

ผมแค่ชี้แจงในส่วนของหลักฐานไม่ชอบครับ ยังไม่รู้ว่าแมนซิรอดจากการแบนด้วยวิธีไหน ยังไงใจเย็นๆแล้วรอดูคำตัดสินเต็มๆก่อนนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2597
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:15
ถูกแบนแล้ว
รอดูคนเงิบละงี้555555555555555555
รอดีเทลก่อนค่อยใส่ก็ไม่สายมั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 10278
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:18
ChalkWeird พิมพ์ว่า:

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือไม่โดนอาจเพราะ
- ไม่ผิดจริง แต่จากหลักฐานที่เห็นก็ผิดจริงแหละ
- เกิดมานานเกิน 5 ปีแล้วเลยไม่สามารถลงโทษได้  

ยิ่งบอกออกมาชัดแบบนี้ยิ่งเหมือนชี้โพรงให้กระรอก ถ้าทำผิดจริงก็เตะถ่วงยอมโดนปรับไป รอหมดอายุความก็ได้หรือป่าว

หรือว่าไอ้คำว่า"couldn’t be investigated/punished again"มันคือโทษที่โดนไปแล้วเบาๆ ไม่สามารถเอามาลงโทษแบบเต็มๆได้อีก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:20
ถูกแบนแล้ว
สรุปคือ มีหลักฐานว่าทำผิดจริงๆ แต่ดันไปใช้วิธีแบบผิดๆ คือแฮกข้อมูล กลายเป็นว่าหลักฐานใช้ไม่ได้ เอิ่ม แบบนี้ ถ้าไม่แฮกมา ก็ไม่รุ้สินะว่าทำผิด แบบนี้เดี๋ยวมีทีมเล่นไม่ซื่ออีกเพียบอะ โครตขี้โกงเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1583
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:22
ไปอ่านเอกสารที่ประกาศออกมา เหมือนว่าไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าแมนซิทำผิดจริง
หรือทำผิดนอกช่วงเวลาที่ยกเว้นกฎ FFP หรือไม่ แล้วก็ไม่ได้ปกปิดงบทางการเงิน
เลยไม่โดนแบน UCL แต่มีพฤติกรรมขัดขวางการสืบสวนของ UEFA เลยแบน
แค่ปรับเงินเท่านั้น
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20158
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:22
ที่ไม่โดนเพราะได้หลักฐานมาแบบผิดกฎหมายไง (illegal) ซึ่งไม่สามารถนำมาใช้เป็นเอกสารอ้างอิง/ราชการได้

แต่ถ้าเห็นชัดๆ ตรวจสอบได้ชัดเจน ผมว่าก็น่าจะโดนแหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2020
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:23
ถูกแบนแล้ว
อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7800
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:26
พึ่งรู้ว่าฝรั่งก็เล่นลิ้น อาศัยช่องว่างทางกฎหมายเหมือนพี่ไทยเราไม่มีผิด เอาเถอะผมยินดีด้วยที่รอดนะ

ถึงผมจะเชียร์แมนยู แต่ก็อยากไป UCL ด้วยความสามารถของทีมเราเองมากกว่า
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 906
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:26
ก็ึคงต้องเรียนรู้กันไปครับ กฏใหม่ก็ต้องระบุไปเลยว่าเข้าไปตรวจสอบธุรกรรมการเงินเมื่อไรก็ได้ หรือทำเป็นรายเดือนเลยก็ว่าไป ถ้าดึงเช็งไม่ความร่วมมือแล้วอุธรแบบเคสนี้ ก็ต้องมีผูกมัดไว้ว่าถ้าผิดจริงมีบทลงโทษย้อนหลังได้ ประมาณนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel