ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31738
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 15:59
[RE: อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ]
ที่มาของหลักฐานมิชอบ

โดนปรับเพราะไม่ให้ความร่วมมือในการสอบสวน

เออ จะถามว่าไอ่ชวงที่ไม่ให้ความร่วมมือ ถ้าลบหลักฐานให้หมด หรือเปลี่ยนแปลงบัญชีภายในให้ตรงกับที่ยื่นแสดงสาธารณะ มันจะเอาหลักฐานที่ไหนมาจับอะ

งี้หลังจากนี้ก็ทำเนียนๆ ยอมจ่ายค่าปรับเพื่อยื้อเวลาทำลายหลักฐานก็ได้ดิ
แก้ไขล่าสุดโดย LuLLaZZx เมื่อ Mon Jul 13, 2020 15:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36436
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:00
[RE: อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ]
เจ้าชายซาอุ ถ้าเทค นิวคาสเซิล ได้ ( ไม่รู้ยังจะเอาอยู่มั้ย )
นี่มีสูตรปั๊มตังค์รัวๆละ

ปล ส่วนการสู้คดีก็น่าจะตามยูซอื่นบอก หลักฐานที่ได้มาอย่างผิดกฏหมาย ใช้ในชั้นศาลไม่ได้ ( ดูจากในหนังมา )
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33997
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:00
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
ที่มาของหลักฐานมิชอบ

โดนปรับเพราะไม่ให้ความร่วมมือในการสอบสวน

เออ จะถามว่าไอ่ชวงที่ไม่ให้ความร่วมมือ ถ้าลบหลักฐานให้หมด หรือเปลี่ยนแปลงบัญชีภายในให้ตรงกับที่ยื่นแสดงสาธารณะ มันจะเอาหลักฐานที่ไหนมาจับอะ

งี้หลังจากนี้ก็ทำเนียนๆ ยอมจ่ายค่าปรับเพื่อยื้อเวลาทำลายหลักฐานก็ได้ดิ  

พอหลังจากนี้ก็จะโดนจับตามองแล้วไงมันเหมือนทริกกลโกงที่พอใช้แล้วโดนจับได้ครั้งต่อไปก็จะโดนจ้องแล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4609
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
Carlitos-Lorenzo พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
รออ่านผลการพิพากษาตัวเต็มก่อนดีกว่ามั้ย  

ไม่จำเป็นต้องอ่านอะครับ เพราะคดีนี้ สามัญสำนึก แบบไม่ต้องคิดเรื่องอันดับ 3-4-5 เลย คือ แมนซิต้องโดนแบนสถานเดียวเท่านั้นอะครับ  
ถึงกับตั้งตัวเป็นศาลเลยนะท่าน มันมีทั้งฝ่ายถูกใจไม่ถูกใจแหละ รอดูรายละเอียดก่อนดีมั้ย ผมว่านะ  

รอดแล้วก็พูดได้นี่ เคสแบบนี้ยังไงทีมคุณต้องโดนแบนจาก UCL สถานเดียวอยู่แล้วปะ ต้องรอดูรายละเอียดอะไรอีก  
ผมตั้งกระทู้ไว้แล้วก่อนตัดสิน ผมรับได้ทั้งโดนแบนและไม่โดนแบนแหละครับ ฟุตบอลไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต แต่ต้องรอดูเขาก่อนไหม อย่าเพิ่งเอาอารมณ์ ไม่งั้นเขาจะมีศาลไว้ทำไมครับ ตั้งใครไปตัดสินก็ได้สิถ้างั้น รอดูก่อนสิ ใจเย็น
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1754
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:01
อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ
ถ้าอ่านตามเอกสาร Media release ที่ปล่อยออกมา
ทางฝั่งยูฟ่า (CFCB) น่าจะยื่นฟ้อง แมนซิตี้ 2ข้อหา
1.) เงินทุนที่ไม่โปร่งใส (เห็นใช้คำว่า dishonest funding)
กับ 2.) ขัดขวางการสอบสวนของ CFCB

ศาลตัดสินให้ความเห็นว่า ข้อ 1 ผิดจริง ทำให้สั่งปรับ 10m.euro
แต่ ข้อ 2.) ศาลมองว่า แมนซิตี้ไม่ควรถูก บทลงโทษ (สั่งแบนห้ามแข่งยุโรป) จากเหตุผลที่ว่า ขัดขวางการสอบสวน(investigation) ของ CFCB เพียงอย่างเดียว จึงยกโทษนี้ออกไป

ปล. (ถ้ามีท่านไหนแม่นเรื่องกฏหมายมากกว่า ยินดีแย้งมาได้ครับ)

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#THANKYOUSIRALEX
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 198
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:01
[RE]อย่างนี้คืออัดฉีดเงินผิด แต่ไม่โดนแบนใช่ปะครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือไม่โดนอาจเพราะ
- ไม่ผิดจริง แต่จากหลักฐานที่เห็นก็ผิดจริงแหละ
- เกิดมานานเกิน 5 ปีแล้วเลยไม่สามารถลงโทษได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14100
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:02
คุณจะเอาสามัญสำนึกมาใช้กับกฎหมายไม่ได้นะครับ ถูกใจคุณ แต่มันไม่ถูกต้องกับบริบทกฎหมาย

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19654
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:02
มันก็เป็นแบบนี้ทั้งโลกน่ะแหละ
ธงมาก่อน
นักกฎหมายเค้าเขียนเหตุผลได้ทั้งสองฝ่ายอยู่แล้ว
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5718
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:04
หน้าโง่ชิบ คนตัดสิน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:04
Destiny6 พิมพ์ว่า:
แมนซิสู้ที่แหล่งข้อมูลได้มาด้วยมิชอบ​ เขาชนะตรงนี้  

มันจะชนะได้ยังไง เพราะต่อให้หลักฐานได้มาโดยไม่ชอบ แต่คุณก็ซ่อนหลักฐานไว้เหมือนกัน เคสนี้มันควรโดนแบนสถานเดียวอะ  

ตามมู้ล่างบอก หลักฐานจากการแฮคไม่สามารถใช้ได้ งั้นยูฟ่าจะตรวจสอบหาหลักฐานเอง แมนซิก็ไม่ให้ความร่วมมือเลยโดนแค่ปรับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: เขตห้ามหวง - TOR+
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:05
แมนซิสู้ที่แหล่งข้อมูลได้มาด้วยมิชอบ​ เขาชนะตรงนี้  

มันจะชนะได้ยังไง เพราะต่อให้หลักฐานได้มาโดยไม่ชอบ แต่คุณก็ซ่อนหลักฐานไว้เหมือนกัน เคสนี้มันควรโดนแบนสถานเดียวอะ  

ผมไม่รุ้ว่าแมนซิใช้เคสนี้เป็นข้ออ้างหรือเปล่านะ แต่ตามที่ท่านอื่นๆว่ามา หลักฐานที่ได้มาโดยมิชอบใช้เป็นหลักฐานไม่ได้นั่นถูกต้องแล้วครับ เราจะใช้สามัญสำนึกมาขัดต่อข้อกฎหมายไม่ได้ ต่อให้รุ้อยุ่แก่ใจว่าอีกฝ่ายน่ะผิดนะแต่ก็เอาผิดไม่ได้อยู่ดี อันนี้คือพูดถึงทุกเคสเลยครับไม่ใช่แค่เคสนี้

ผมเองก็แฟนแมนยู หวังให้แมนซิถูกแบนเหมือนกัน แต่ถ้าเกิดเค้าไม่ได้ผิดหรือสามารถโต้แย้งได้ว่าเค้าไม่สมควรได้รับโทษแบนนั้น ก็ตามนั้นครับ ทำอะไรไม่ได้นอกจากสู้ต่อไปอะ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7307
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:06
รอดูดีเทล
แก้ไขล่าสุดโดย เซซาร์ อัดกะปิส่งคุณย่า เมื่อ Mon Jul 13, 2020 16:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25175
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:06

งงตรรกะเค้าซ่อนหลักฐานไว้ แต่คุณไปขโมยมาโดยที่เจ้าของเค้าไม่อนุญาติเผลอๆจะโดนฟ้องกลับเอาด้วย โทษฐานนำไปเปิดโปงทำให้บริษัทเค้าเสื่อมเสีย
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5718
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:08
Silence พิมพ์ว่า:
รออ่านผลการพิพากษาตัวเต็มก่อนดีกว่ามั้ย  

ไม่จำเป็นต้องอ่านอะครับ เพราะคดีนี้ สามัญสำนึก แบบไม่ต้องคิดเรื่องอันดับ 3-4-5 เลย คือ แมนซิต้องโดนแบนสถานเดียวเท่านั้นอะครับ  
ถึงกับตั้งตัวเป็นศาลเลยนะท่าน มันมีทั้งฝ่ายถูกใจไม่ถูกใจแหละ รอดูรายละเอียดก่อนดีมั้ย ผมว่านะ  

รอดแล้วก็พูดได้นี่ เคสแบบนี้ยังไงทีมคุณต้องโดนแบนจาก UCL สถานเดียวอยู่แล้วปะ ต้องรอดูรายละเอียดอะไรอีก  
ผมตั้งกระทู้ไว้แล้วก่อนตัดสิน ผมรับได้ทั้งโดนแบนและไม่โดนแบนแหละครับ ฟุตบอลไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต แต่ต้องรอดูเขาก่อนไหม อย่าเพิ่งเอาอารมณ์ ไม่งั้นเขาจะมีศาลไว้ทำไมครับ ตั้งใครไปตัดสินก็ได้สิถ้างั้น รอดูก่อนสิ ใจเย็น  
ศาลไม่ได้ถูกทุกอย่างหรอกนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7492
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 16:08
ข้อกฎหมายก็คือข้อกฎหมายครับ

มันมีช่องบนดินให้ดิ้นออกได้เสมอ

ตราบใดที่เดินเกมต่าง ๆใต้ดินได้ดี

เหมือนบางพรรคทำผิด โดนเตือน

อีกพรรคทำผิด ลากไปประหารอ่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel