ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15322
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 10:51
[RE: อิจฉาแฟนเชลซี22]
วางยาวแม่นกว่าป๊อกนี่มั่วซั่วละ 55555

ท่านนี่ดูฝังใจกับซีเยคจริงๆนะ

คือท่านเล่นเกมมาแล้วอิน ปั้นซิเยคได้บัลลงดอร์หรือไร

บอกผมหน่อย
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 11:05
ทรงเล่นเหมือนดิมาเรียเลย คือเหมือนแม้กระทั่งการเลี้ยงการจ่ายบอลอะ สไตล์พาบอลไปข้างหน้าพริ้วมาก เปิดบอลแม่นและก็ไม่หวงบอลด้วย เจ๋งดีแฮะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3959
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 11:14
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
วางยาวแม่นกว่าป๊อกนี่มั่วซั่วละ 55555

คือท่านเล่นเกมมาแล้วอิน ปั้นซิเยคได้บัลลงดอร์หรือไร

บอกผมหน่อย  

ผมถึงกับไปหาคลิปของป๊อกดู

พลางคิดไปว่า เก่งกว่าป๊อกนี่มัน .....

แบบนั้นจริง โครตสยอง

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4073
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 11:27
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
ทรงเล่นเหมือนดิมาเรียเลย คือเหมือนแม้กระทั่งการเลี้ยงการจ่ายบอลอะ สไตล์พาบอลไปข้างหน้าพริ้วมาก เปิดบอลแม่นและก็ไม่หวงบอลด้วย เจ๋งดีแฮะ  

ไม่เหมือนแค่ลีลาครับ "ผอม"เหมือนกันเลย

เห็นภาพตอนซ้อมแล้วแบบ จะแห้งผอมไปไหน แว่บแรกที่ยังไม่ได้ดูลีลาคือนึกถึงดิมาเรียเลย หลอนๆฟอร์มดิมาเรียในอังกฤษไงๆอยู่
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1868
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 11:49
ต้องเสริมกล้ามด่วนๆเลยอะ กลัวจะเจ็บเหลือเกิน ตัวบางจัดๆ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 11:52
surakank พิมพ์ว่า:

ไม่เหมือนแค่ลีลาครับ "ผอม"เหมือนกันเลย

เห็นภาพตอนซ้อมแล้วแบบ จะแห้งผอมไปไหน แว่บแรกที่ยังไม่ได้ดูลีลาคือนึกถึงดิมาเรียเลย หลอนๆฟอร์มดิมาเรียในอังกฤษไงๆอยู่  

ผมว่าเทียบกันยากอยู่ ดิมาเรียมันมาแบบไม่เต็มใจ สภาพเลยเหมือนคนเล่นไปวัน ๆ เพราะพอได้ย้ายไปปารีสก็ฟอร์มระดับโลกเล่นบ้าพลังเหมือนเดิม

ส่วนคนนี้ย้ายมาเพราะอยากเล่นให้ทีมใหญ่กว่าเดิม แรงจูงใจในการเล่นน่าจะเยอะพอสมควร ลุ้นแค่ปรับตัวให้รอดก็พอ
แก้ไขล่าสุดโดย JummaTaeng เมื่อ Sun Jul 12, 2020 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Red Devi/
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 117
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 12:07
Ajex สร้างผลงานนักเตะคุณภาพ อีกแล้วคับท่าน

สร้างมาทุกสมัย ทำไมทีมใหญ่ๆไม่ไปศึกษา การปั้นนักเตะจากอาแจ็กซ์ มาบ้าง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13388
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 13:51
น่าจะเข้าระบบทีมอยู่นะ จ่ายดี ไปเองได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 16:21
ถูกแบนแล้ว
[RE]อิจฉาแฟนเชลซี22
edgar_kith พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:

บอกผมหน่อย  

ผมถึงกับไปหาคลิปของป๊อกดู

พลางคิดไปว่า เก่งกว่าป๊อกนี่มัน .....

แบบนั้นจริง โครตสยอง

ครับ ผมเว่อร์

อาจจะไม่แม่นกว่าป็อก แต่ไม่เป็นรองแน่นอน

ป็อกเฉียบครับ ผมก็ชอบมาก วิชั่นดีทั้งคู่

แต่ซิเย็คเป็นสายแบบ เปิดเข้าเป้าอะครับ

คือขอแค่ให้เค้าได้เห็น รับรอง จ่าย10เข้า9

แล้วไม่ต้องง้างเท้านาน หรือถ้ามีเวลาให้นิดนึงอยู่ไกลแค่ไหนก็ยิงดีกว่าบรูโน่อีก จ่ายดีกว่าบรูโน่ด้วย

อาจจะไม่ถูกใจแฟนผีหลายคน แต่เชื่อเถอะยิงดีกว่าบรูโน่อีก

หรือลูกดีด บอลเข้านี่ทั้งเร็วทั้งคม

ผมว่าเหมาะกับแมนยูมาก ซิเย็คเหมือนคนที่ทำให้เพื่อนในทีมมีบัฟเพิ่มขึ้นอะ

แต่จะใช้ได้ดีกับกองหน้าที่tap in เก่งๆ ผมถึงคิดว่าเหมาะกับแมนยู เพราะแมนยูครอสบอลจากด้านข้างเยอะอยู่นะ ถึงจะเคยมียูสมาแย้งผม แต่ผมเห็นมันเล่น ครอสจากด้านข้างหรือวิ่งสุดเส้นแล้วตบเข้ามาอย่างเยอะ

แล้วซิเย็คนี่เเหละ แม่นเหมือนจับกวางเลย ลูกแบบนี้ ดีดไซส์ก้อยคือ เข้าเป้าอะ

ให้นึกถึงซิเย็ค เหมือนเป็นสไนเปอร์ที่แม่นจัดๆ ถ้าเทียบกับเกมcs ก็เหมือนเทพawp

จริงๆvan de beek อะ มาแมนยูตอนนี้ไม่เหมาะนะ

ถ้าจะมาเล่น ก็เล่นได้สองตำแหน่ง แทนป็อกกับบรูโน่ ถ้าเป็นอย่างนั้น บอลจะเปลี่ยนไปเป็นอีกแบบเลย

Vdbมันเก่งเรื่อง ปฏิกริยา ยืนตำแหน่ง สอดเข้าไปยิง tap in อยู่กับซิเยคเลยเด่น

ลองมาแมนยูจะกลายเป็นลินกาดเว่อชั่นอัพเกรด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 16:22
ถูกแบนแล้ว

ไม่เหมือนเลย เชื่อสิ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 16:28
ถูกแบนแล้ว
RMFronaldo พิมพ์ว่า:
ผมเคยชอบดิมาเรียตอนมาดริด ดีใจมากที่ได้มาร่วมทีม ดิมาเรียตอนนั้นเก่งกว่าซิเยคอีก พิสูจน์มาหมดแล้ว

แล้วดูมันทำใส่แฟนบอยแบบผมสิ 555

แค่อยากจะบอกท่าน มันมีนักเตะอีกหลายคนในตลาด ไม่ต้องไปจมกับนักเตะทีมอื่นหรอกครับ เค้าตอบโจทย์เราก็จริง แต่เค้าไปทีมอื่นแล้วจะไปอาลัยอาวรณ์ทำไม

ไม่งั้นผมจะบ่นยันแก่เลยนะ เสียโด้ไปทำไมได้วาเลนเซียวะ ตอนนั้นมีรอบเบน มีซิลบาทำไมไม่ไปคว้ามา คือพูดไปมันไม่ได้อะไรไง

พอผมพูดถึงซิเยค ชอบมีคนยกดิมาเรียมาพูด

เหมือนพูดถึงกรีนวู้ด แล้วต้องมีคนพูดถึงยานาไซน์

ดิมาเรียเก่งครับ แล้วเกี่ยวกันตรงไหน

พอดีช่วง ฟานกัล มอยส์คุม ตอนนั้นผมไม่ได้ดูบอลเลย เลยไม่รู้ว่าเป็นไง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7624
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 18:09
ไก่จิ๊กโก๋ พิมพ์ว่า:
RMFronaldo พิมพ์ว่า:
ผมเคยชอบดิมาเรียตอนมาดริด ดีใจมากที่ได้มาร่วมทีม ดิมาเรียตอนนั้นเก่งกว่าซิเยคอีก พิสูจน์มาหมดแล้ว

แล้วดูมันทำใส่แฟนบอยแบบผมสิ 555

แค่อยากจะบอกท่าน มันมีนักเตะอีกหลายคนในตลาด ไม่ต้องไปจมกับนักเตะทีมอื่นหรอกครับ เค้าตอบโจทย์เราก็จริง แต่เค้าไปทีมอื่นแล้วจะไปอาลัยอาวรณ์ทำไม

ไม่งั้นผมจะบ่นยันแก่เลยนะ เสียโด้ไปทำไมได้วาเลนเซียวะ ตอนนั้นมีรอบเบน มีซิลบาทำไมไม่ไปคว้ามา คือพูดไปมันไม่ได้อะไรไง

พอผมพูดถึงซิเยค ชอบมีคนยกดิมาเรียมาพูด

เหมือนพูดถึงกรีนวู้ด แล้วต้องมีคนพูดถึงยานาไซน์

ดิมาเรียเก่งครับ แล้วเกี่ยวกันตรงไหน

พอดีช่วง ฟานกัล มอยส์คุม ตอนนั้นผมไม่ได้ดูบอลเลย เลยไม่รู้ว่าเป็นไง  

ที่ผมจะสื่อคือทีมเราพลาดนักเตะระดับโลกมาหลายคน แล้วนักเตะระดับโลกก็ไม่ได้การันตีว่าจะมาแล้วดีทุกคนครับ ต้องทำใจ

อย่างเร็วๆนี้เรามีข่าวกับแบนาโด้ซิลวาก่อนแมนซิอีก ก็เสียดายกันไป

ซิเยคนี่ผมก็เสียดาย พาเชลซีติดปีกแน่ๆ แต่ในตลาดก็ยังมีอีกหลายคนครับ ปีนี้ไม่มีปีหน้าก็จะมีตัวเทพๆโผล่ขึ้นมาอีกแน่นอน

ส่วนที่เอาไปเทียบกับดิมาเรีย เพราะเค้าเล่นคล้ายกันจริงๆ แล้วผมเป็นพวกชอบนักเตะปีกขวาเท้าซ้ายดูแล้วมันสวยงามดี แค่นั้นเลย
1
0
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5122
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 18:44
อิจฉาแฟนเชลซี22
ฝังใจอะไรขนาดนั้นนพ่อหนุ่ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel