ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jul 2007
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 01:55
[RE]The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม
เอาใจช่วยทั้งสองตัวละคร ทั้งแอบบี้ ทั้งเอลลี่

เนื้อเรื่องภาคนี้ มันยิ่งกว่าคำว่าเกมแล้วอะ

เต็ม10ให้100

ปล. สำหรับผม ไม่มีจุดไหนที่ไม่สมเหตุสมผลนะ ทุกอย่างขับเคลื่อนไปตามแรงผลักดันของตัวละครทั้งนั้นเลย อยู่ที่ว่าเข้าใจหรือรับสารจากคนสร้างได้มากน้อยแค่ไหน มันคือมนุษย์นี่แหล่ะ มีรัก โลภ โกรธ หลง มีประมาท มีพลาด ถ้าเป็นชีวิตจริงก็แบบนี้แหล่ะ ไม่ใช่ยอดมนุษย์หรือเทวดา จะเห็นได้ว่าตัวละครทั้งสองฝั่ง มีดีมีเลวปนๆกันไป ชอบที่ตัวละครมันมีพัฒนาการอะ ตัวละครตัวนึงต้นเกมอาจมีความคิดอย่างนึงแต่สถานการณ์เรื่องราวมันพาตัวละครให้ไปสู่อีกแบบนึง ชอบตอนจบ ผมนี่น้ำตาไหล ตั้งแต่ฉากที่ทะเล จนฉากแฟลชแบคเลย มันแบบอีโมชั่นนัลมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด เมื่อ Sun Jul 12, 2020 02:26, ทั้งหมด 5 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3313
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 03:11
[RE: The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม]
ถ้าไม่เคยดูภาคแรกก็ชอบเป็นธรรมดาหละ ในเมื่อมันคือตัวเอกของภาคนี้ แต่ถ้าเคยเล่นภาคแรกก็นะ พูดแล้วมันเศร้า
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11812
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 03:58
[RE: The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม]
คิดว่าคนจะชอบ Abby มากกว่านี้ถ้าเล่าเรื่อง Abby ก่อนถึงฉากไคลแมกซ์ฉากนั้น

ซึ่งถ้าเล่าแบบนั้นน่าจะทำให้คนเข้าใจบทมากขึ้น
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8460
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 06:57
The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม
โจที่ภาค 1 เม้งโคตรฉลาด เยือกเย็น มาภาคนี้ ตายง่ายๆเลย แต่บท ภาค 2 เหมือนมาปูบท Abby มากกว่า เอลลี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 2216
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 08:46
ผมอ่านคอมเม้นเกมส์จากหลายๆที่ หลายคนชอบบอกว่าทำเนื้อเรื่องมายัดเยียดให้เอลลี่ดูเป็นคนไม่ดี แล้ว Abby ดูเป็นคนดี ผมว่าไม่ใช่สิ่งที่เขาจะสื่อเลยอะ ผมว่าที่เขาจะสื่อคือ การโดนความแค้นเข้าครอบงำ ทุกวินาทีจ้องแต่แก้แค้น จะฆ่าจะแกงกันนี่ สุดท้ายแล้วปลายทางจะเหลือแต่ "ความว่างเปล่า"ซึ่งผมมองว่าทั้งเอลลี่ กับ Abby ก็ได้รับผลกรรมนั้นทั้งคู่เลยนะ ผมคิดงี้นะ (เวลาผมเล่นเกมส์/ดูหนัง แล้วชอบพาอารมณ์อินไปกับมันมากๆ ได้ความรู้สึก+แง่คิดหลายอย่าง)

สปอยนิดๆนะข้างล่าง

Spoil
ใครว่าเอลลี่น่าสงสารกว่า Abby ผมว่าก็ไม่แน่ ตอนหลังที่ Abby โดนพวก Rattlers จับไปเป็นเดือนๆนี่ เอาตรงๆถ้าในโลกความจริงผมว่าโดนรุมโทรมไปไม่รู้กี่รอบๆแล้ว แค่คนทำเกมส์เขาคงไม่อยากให้มันไป Dark ถึงขนาดนั้นมั้ง (มีใครคิดแบบผมมั่ง )  
แก้ไขล่าสุดโดย Giorno Giovanna เมื่อ Sun Jul 12, 2020 08:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 2216
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 08:57
2nd March Mai พิมพ์ว่า:
โจที่ภาค 1 เม้งโคตรฉลาด เยือกเย็น มาภาคนี้ ตายง่ายๆเลย แต่บท ภาค 2 เหมือนมาปูบท Abby มากกว่า เอลลี่  

ภาคนี้จุดที่ผมมองว่าไม่สมเหตุสมผลสุดๆ คือ ตอนลุงทอมมี่ กลับมาหาเอลลี่รอบสุดท้ายนั้นอะ เหตุผลมันแปลกๆ ผมว่าแปลกๆสุดละ ส่วนที่ลุงโจตายตอนแรกก็แปลกนิดนึง แต่ผมพยายามคิดว่าไว้แนวแบบ 4 เท้ายังรู้พลาด การ์ดตกไม่ทันระวังตัวไรเงี้ยเอา จะได้เล่นต่อไปได้ 55
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^ คามิพิณพณา ^^
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 854
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 20:16
ต่อให้เป็นศัตรู แต่ชีวิตของแอ๊บโดนโจลและทอมมี่ช่วยเอาไว้

แต่นางกลับยิงโดยไม่ลังเล ทรมานด้วยการทุบให้ตายช้าๆ

ตอนอยู่ในแคมป์ตัวเอง เวลาทักทายกันบอก ขอให้ตายไม่ทรมาณนะ แต่เวลาฆ่าต้องทุบให้สาแก่ใจ

ผมเห็นใจคนแบบนี้ไม่ได้จริงๆ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2014
ตอบ: 1868
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 08:52
แอบบี้ผอมแล้วนะครับ หลังจากโดนจับมาทรมาน..ภาคหน้าอาจจะตัวไม่ล่ำ สลิมผอมสวยมาเลยก็ได้..
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel