ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12624
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 17:40
[RE: The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม]
Spoil
ดูไปเรื่อยๆก็รู้สึกโอเคกับแอปบี้นะ แต่ไม่ชอบที่ทำให้แอลลี่ดูแย่ขนาดนั้นเพื่อให้แอปบี้ดูดี คือไม่จำเป็นต้องทำขนาดนั้นก็ได้
ที่คนไม่ชอบก็แบบนี้แหละ มาทำให้ตัวละครที่เค้าชอบดูแย่ โจก็ตายง่อยๆ  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 1556
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 17:44
[RE: The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม]
ไม่มีอะไรมาถก แค่จะบอกว่าพึ่งเล่นจบ เกมดีมาก ผมให้ 10 เต็ม คนจะเถียงเนื้อเรื่องอะไรยังไงมันไม่ถูกใจอยู่แล้ว เพราะทีมงานกล้าลองสิ่งใหม่ๆ ผมชอบมากครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1583
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 18:24
ชอบพอๆกับแอลลี่ ลองคิดย้อนดูถ้าภาคเเรกเป็นเรื่องของแอบบี้
คนอาจจะสะใจกับสิ่งที่แอบบี้ทำไปก็ได้
เกมพาเราไปสัมผัสความเกลียดชังที่เกิดขึ้น
เพราะต่างก็มีเหตุผลในการกระทำต่างกัน จากมุมที่ต่างกัน
ไม่มีใครผิดใครถูก ต่างก็สูญเสียกันทุกฝ่าย
สุดท้ายถ้าไม่มีคนหยุดวัฎจักร มันก็จะวนเวียนไปแบบนี้ไม่รู้จบ

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3388
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 18:30

เพิ่งจะจบรอบ2 ได้แพลตเมื่อเช้านี้เอง พอได้ดูเนื้อเรื่องอีกครั้งผมไม่ได้รู้สึกว่าชอบแอ๊บบี้หรือเอลลี่มากกว่ากันนะ แต่ผมคิดว่าผมเข้าใจเธอ ทั้งเรื่องโจ ทั้งเรื่อง2พี่น้อง ผมเลยไม่ได้รู้สึกเกลียดเธอ มันมีสิ่งที่เธอทำไปด้วยอารมณ์ บางอย่างก็ทำด้วยเหตุผลและความรู้สึก มันเลยมีความแตกต่างในสิ่งที่เธอทำอยู่ ซึ่งก็เข้าใจได้
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10859
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 19:21
[RE]The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม
ยิ่งเล่นฝั่งแอบบี้ยิ่งอิน
Spoil
ตอนเข้าโรงละครจะไปเป่าหัวแอลลี่  

แบบนี้ผกกเลยไม่กล้า
Spoil
ฆ่าแอบบี้ตอนจบมั้งคงผูกพันธ์กับแอบบี้ด้วย  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย SYNB เมื่อ Sat Jul 11, 2020 19:28, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46508
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:01
ซีรี่ย์นี้ มันกากตั้งแต่ทำให้โจกับทอมมี่โง่ไปเข้าบ้านคนแปลกหน้าแล้ว
ต่อให้เกมเพลย์จะดีเลิศ(อันนี้ใช่คือมันดี) แค่ไหน แต่มันกลายเป็นเกมอื่นไปแล้ว มันไม่ใช้ TLOU
บทห่วยจัด ความไม่สมเหตุสมผลทั้งเกมมาเต็ม จากเกมเนื้อเรื่องระดับต้นๆ กลายเป็นเนื้อเรื่องเกรด B

ดูคนอื่นเล่นนะครับ ซื้อไปคงเสียดายตัง เพราะโยนแผ่นทิ้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3436
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:01
ไม่เคยเล่น เคยดูภาคแรกไปนิดหน่อย

ไม่รุ้สึกรัก รู้สึกดีกับตัวละคร เอลลี่เลย

กลับกันของ แอบบี้ ผมรุ้สึกชอบตัวละครนี้ในทุกๆอย่าง

อย่างที่บอกไม่ได้ดูภาคแรกมากมาย เลยไม่ได้รุ้สึกอะไรกับลุงโจ และรุ้สึกเข้าใจ และเห็นใจ แอบบี้ และรักตัวละครแอบบี้มาก

จังหวะที่จะเชือดคอ ผญ ที่ท้องอะ จำชื่อไม่ได้ ผมลุ้นให้ทำด้วยซ้ำนะ แบบว่า อยากให้ เอลลี่ มันรับรุ้ความรู้สึกที่ทำกับคนอื่นไปบ้าง

ผมยิ่งชอบแอบบี้มากๆ ที่ช่วยสองพี่น้องนั่น และจะเสียใจมากถ้าแอบบี้โดนเอลลี่ฆ่าตอนจบ เพราะจากเหตุการณ์ต่างๆที่ผ่านมา เอลลี่ สมควรตายมากกว่าอีก

ฝั่งทางแอบบี้กับโอเว่น(โอเว่นห้ามไว้) ไว้ชีวิตทั้งเอลลี่กับลุงอีกคนอะ(ทำไมผมลืมชื่อหมดเลยวะ) เพราะว่าไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรด้วย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 1981
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:02
The Last of Us มีใครชอบ ABBY เหมือนผมไหม
ผมไปหลายทีแล้วว่า เราจะเลือก เข้าใจหรือเข้าข้าง

มันเป็นความรู้สึกส่วนบุคคลเลย ว่ากันไม่ได้ เพราะทุกๆด้านมีสองมุมเสมอ

ปล.ผมรักหมามาก ฉากที่ ND ใส่บทบาทหมาอลิซมาอยู่กับ แอบบี้ เป็นอะไรที่ผมสะเทือนใจที่สุดครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:05
momozee11 พิมพ์ว่า:
tonzkungcubza พิมพ์ว่า:
Spoil
ไม่แปลกถ้าคนที่ไม่ได้รู้จักโจกับเอลลี่มาก่อนจะชอบแอบบี้ ผกก.เป็นคนบอกเองเลยว่าตั้งใจเขียนให้คนเข้าใจและชอบแอบบี้ ถ้าสังเกตุตัวละครแอบบี้จะมีพัฒนาการและมีเหตุผลขึ้นเรื่อยๆตลอดการเล่น มีมุมมองความรักคน สัตว์ สิ่งของ ความรักเพื่อนพ้อง

ฝั่งแอลลี่ทั้งเกมมีแต่ความแค้นและตัวละครไม่มีพัฒนาการอะไรเลย กว่าจะมาคิดได้ก็ตอนจบเกม ซึ่งมันดูยัดเยียดให้ผู้เล่นมองแอลลี่คือตัวร้าย ขนาดทำให้แอลลี่เป็นยังกับบอสของภาคนี้  

ส่วนตัวเลยผมเกลียดผกก.ภาคนี้มากกกกก

Spoil
อันนี้ผมก็ไปอ่านเจอมาเหมือนกัน พยายามยัดเยียดให้เอลลี่ดูชั่วร้าย พยายามทำให้คนชอบ Abby มากขึ้น คือดูออกแบบชัดๆเลย

Abby นิสัยดีขึ้นเรื่อยๆ มีการทำนั่นทำนี่ ส่วนเอลลี่ อิหยังวะ ฆ่าหมา ฆ่าคนท้อง ฆ่าคนอีกเป็นร้อย เจตนาชัดเจนดี  

ชัดเจน ว่าจะดันแอบบี้
บทโคตรยัดเยียด โจ ทอมมี่ กลายเป็นคนโง่
เอลลี่กลายเป็นสาวโรคจิต แบบไม่มีเหตุผล
ทอมมี่กลายเป็นคนดึงดันเจ้าคิดเจ้าแค้น
โยนความกดดันให้หลานเฉย 555

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6785
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:08
Mo Hara พิมพ์ว่า:
Spoil
ไม่แปลกถ้าคนที่ไม่ได้รู้จักโจกับเอลลี่มาก่อนจะชอบแอบบี้ ผกก.เป็นคนบอกเองเลยว่าตั้งใจเขียนให้คนเข้าใจและชอบแอบบี้ ถ้าสังเกตุตัวละครแอบบี้จะมีพัฒนาการและมีเหตุผลขึ้นเรื่อยๆตลอดการเล่น มีมุมมองความรักคน สัตว์ สิ่งของ ความรักเพื่อนพ้อง

ฝั่งแอลลี่ทั้งเกมมีแต่ความแค้นและตัวละครไม่มีพัฒนาการอะไรเลย กว่าจะมาคิดได้ก็ตอนจบเกม ซึ่งมันดูยัดเยียดให้ผู้เล่นมองแอลลี่คือตัวร้าย ขนาดทำให้แอลลี่เป็นยังกับบอสของภาคนี้  

ส่วนตัวเลยผมเกลียดผกก.ภาคนี้มากกกกก

Spoil
อันนี้ผมก็ไปอ่านเจอมาเหมือนกัน พยายามยัดเยียดให้เอลลี่ดูชั่วร้าย พยายามทำให้คนชอบ Abby มากขึ้น คือดูออกแบบชัดๆเลย

Abby นิสัยดีขึ้นเรื่อยๆ มีการทำนั่นทำนี่ ส่วนเอลลี่ อิหยังวะ ฆ่าหมา ฆ่าคนท้อง ฆ่าคนอีกเป็นร้อย เจตนาชัดเจนดี  

บทโคตรยัดเยียด โจ ทอมมี่ กลายเป็นคนโง่
เอลลี่กลายเป็นสาวโรคจิต แบบไม่มีเหตุผล
ทอมมี่กลายเป็นคนดึงดันเจ้าคิดเจ้าแค้น

มันไม่สมเหตุสมผล นี่แหละคือที่คนเกลียดกัน มันไม่ใช่ว่าเขามองข้างไหน มันไม่ใช่ว่าเขาอคติสิ่งนั้นสิ่งนี้

ถ้า Abby ฆ๋าโจเอลเวอร์ชั่นภาค1ได้ ทอมมี่ที่ไม่บ้าแบบภาคนี้ เอลลี่ที่ไม่โดนบทยัดเยียด Abby จะทำอะไรทำเลย ขอแค่ไม่ไปเนิฟพวกตัวภาคแรกก็พอ

อย่างโบรูโตะอะ ตัวละครภาคเก่าโดนเนิฟยับๆเลย คนด่ากันเต็ม
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:14
Mo Hara พิมพ์ว่า:
Spoil

Spoil

มันไม่สมเหตุสมผล นี่แหละคือที่คนเกลียดกัน มันไม่ใช่ว่าเขามองข้างไหน มันไม่ใช่ว่าเขาอคติสิ่งนั้นสิ่งนี้

ถ้า Abby ฆ๋าโจเอลเวอร์ชั่นภาค1ได้ ทอมมี่ที่ไม่บ้าแบบภาคนี้ เอลลี่ที่ไม่โดนบทยัดเยียด Abby จะทำอะไรทำเลย ขอแค่ไม่ไปเนิฟพวกตัวภาคแรกก็พอ

อย่างโบรูโตะอะ ตัวละครภาคเก่าโดนเนิฟยับๆเลย คนด่ากันเต็ม  

อย่างที่บอกอะ นี่มันไม่ใช่ TLOU แต่มันดันใช้ชื่อ TLOU ใช้ตัวละครของ TLOU มาชวยดัน
ลองมันเอาตัวละครใหม่ ใส่ชื่อเกมใหม่ ศัตรูใหม่ ยอดจองยอดขายคงไม่ใช่แบบนี้อะ
ผมถึงบอกมันดูถูก คนทีเป็นแฟนเกมนี้ตั้งแต่แรกไง สถุนเกิน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30837
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 20:36
เป็นประสบการณ์ที่แปลกดี ได้เล่นมุมตัวร้ายเยอะ ๆ
มันไม่ใช่แค่สลับเผ่าเล่นแบบวอร์คราฟท์อะไรแบบนั้น
ขอตินิดเดียวคือเธอกล้ามไป ถ้าได้แบบ ลาล่า ครอฟท์ ก่อนสแคว์ทำนั้นพอดีเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 394
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 22:56
ผมชอบภาคแรก แต่มาเล่นภาคนี้ชอบมากกว่าภาคแรกอีก ชอบการเล่าเรื่องและตอนจบมาก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1598
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 23:06
เกมดี แต่มาพังเพราะเนื้อเรื่อง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5799
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 00:59
เล่นใกล้จะจบละ รู้สึกชอบแอบบี้มากเหมือนกันครับ โดยการเล่าเรื่องในมุมมองผม ผมว่าคนทำโครตเก่งวิธีเล่าเรื่องผ่านเกมเพลย์แบบนี้ อาจไม่ถูกใจทุกคน แต่ถูกใจผมมาก อินจริงๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel