ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ฟาวล์ หรือ ไม่
ไม่ฟาวล์
???
ยังไงก็ไม่ฟาวล์
???
คะแนนทั้งหมด: 263
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: งงงงงงงงงง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 725
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 09:51
[RE: (โหวต)จุดโทษแมนยู]
เอาจริงผมก็ว่าไม่ฟาวล์นะ
หรือถ้าฟาวล์ก็แบบเบา ๆ ที่ปกตินอกเขตโทษกรรมการจะให้
แต่ในเขตไม่ค่อยให้กันเท่าไร

อันนี้ผมพยายามคิดตามมุมมองกรรมการนะ
กรรมการอาจจะมองว่าเป็นการทำฟาวล์แบบ obstruction
(กีดขวางการเล่น, การเคลื่อนที่ของฝ่ายรุก)หรือเปล่า
เพราะดูจาก clip แล้วบรูโน่พยายามเทิร์นแล้วผู้เล่น วิลล่ามาขวางไว้

สังเกตุจากภาพนี้บรูโน่ถึงบอลก่อนด้วยซ้ำ

แล้วเป็นภาพต่อมาที่จากจังหวะเทิร์นถึงเป็นการเหยียบผู้เล่นวิลล่า

แต่เอาภาพบรูโน่เหยียบมามุมเดียวผมว่ามันก็ไม่แฟร์เท่าไร
แก้ไขล่าสุดโดย Blue_Eagle เมื่อ Fri Jul 10, 2020 09:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 09:58
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
ฉันไม่อยากพูดเยอะ เดี่ยวพวกออกจากรูมารุมเรื้อน.

Spoil

ดีแล้วพูดให้น้อยๆ ถ้าพูดเยอะเดี๋ยวลืมตัวไปเม้นท์เชียร์หงส์จนโดนจับติดว่าเป็นอีแอบอีกหรอก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:07
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
noeychansuthep พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมแฟนผีนะ แต่ลูกนี้ไม่ฟาล์วครับ UNITED ได้ประโยชน์จากความผิดพลาดของกรรมการอย่างชัดเจน
ซึ่งก็ไม่ค่อยแปลกใจ เพราะตามอสแกเป่ามั่วจัดๆมาหลายนัดแล้ว  

กรรมการพรีเมียร์ลีกพวกชื่อเสีย(ง)ดังๆ. เป่าแทบมั่วทุกคน. แต่พอแมนยูได้ประโยชน์จะดูร้ายแรงเป็นพิเศษ. ทั้งๆที่แกเป่ามั่วมานานแล้ว. ไม่ใช่ว่าภูมิใจกับจุดโทษที่ไม่น่าได้แบบนี้นะ. ผมก็สงสัยว่าให้ได้ไง. แต่แค่สงสัยว่ากรรมการพลาดแบบนี้ประจำ. แต่ทำไมผู้พิทักษ์ความยุติธรรมถึงพึ่งออกมา  

อาจจะออกมาเพื่อกลบข่าว VAR ผิดพลาดก็ได้นะครับ
หากมองในแง่ของธุรกิจ ถ้าคุณบอกว่ากรรมการผิดพลาด มันส่งผลเสียน้อยกว่าที่คุณจะพูดว่า VAR ตัดสินผิดพลาด อย่างมากก็แค่ลงโทษกรรมการคนนั้น แปปเดียวข่าวก็เงียบครับ  

อาจจะเป็นไปได้. เพราะกรรมการพลาดแบบนี้มาตั้งนาน. แต่ VAR ที่จะช่วยให้มีความยุติธรรมมากขึ้นกลับยังมีข้อผิดพลาดอยู่ เลยต้องลดกระแสหน่อย  

สุดท้ายคำตัดสินก็อยู่ที่กรรมการครับ VARแค่ตัวช่วยถ้าผู้ตัดสินยืนยันคำตัดสินเดิม ถ้าลีคอังกฤษให้กรรมการในสนามดู VAR เหมือนลีคอื่นผมว่ามันน่าจะเคลียร์มากกว่านี้ อันนี้เราก็ไม่รุ้ว่า VAR กับผู้ตัดสินสื่อสารกันยังไงบ้าง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9039
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:24
Zieg-Hart พิมพ์ว่า:

บรูโน่เจ็บหนักเลย ฟาลว์อยู่แล้ว ว่าแต่ VAR ได้ย้อนดูไหมว่าบรูโน่โดนเสียบตรงไหน  

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4271
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:42
ดิ้นๆๆๆๆ โดนแซงแน่ๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Dec 2009
ตอบ: 1630
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:48
ก็ยอมรับไปเห๊อะ ว่ามันไม่ฟาล์ว ไงก็ชนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27351
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:50
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมแฟนผีนะ แต่ลูกนี้ไม่ฟาล์วครับ UNITED ได้ประโยชน์จากความผิดพลาดของกรรมการอย่างชัดเจน
ซึ่งก็ไม่ค่อยแปลกใจ เพราะตามอสแกเป่ามั่วจัดๆมาหลายนัดแล้ว  

กรรมการพรีเมียร์ลีกพวกชื่อเสีย(ง)ดังๆ. เป่าแทบมั่วทุกคน. แต่พอแมนยูได้ประโยชน์จะดูร้ายแรงเป็นพิเศษ. ทั้งๆที่แกเป่ามั่วมานานแล้ว. ไม่ใช่ว่าภูมิใจกับจุดโทษที่ไม่น่าได้แบบนี้นะ. ผมก็สงสัยว่าให้ได้ไง. แต่แค่สงสัยว่ากรรมการพลาดแบบนี้ประจำ. แต่ทำไมผู้พิทักษ์ความยุติธรรมถึงพึ่งออกมา  

อาจจะออกมาเพื่อกลบข่าว VAR ผิดพลาดก็ได้นะครับ
หากมองในแง่ของธุรกิจ ถ้าคุณบอกว่ากรรมการผิดพลาด มันส่งผลเสียน้อยกว่าที่คุณจะพูดว่า VAR ตัดสินผิดพลาด อย่างมากก็แค่ลงโทษกรรมการคนนั้น แปปเดียวข่าวก็เงียบครับ  

อาจจะเป็นไปได้. เพราะกรรมการพลาดแบบนี้มาตั้งนาน. แต่ VAR ที่จะช่วยให้มีความยุติธรรมมากขึ้นกลับยังมีข้อผิดพลาดอยู่ เลยต้องลดกระแสหน่อย  

สุดท้ายคำตัดสินก็อยู่ที่กรรมการครับ VARแค่ตัวช่วยถ้าผู้ตัดสินยืนยันคำตัดสินเดิม ถ้าลีคอังกฤษให้กรรมการในสนามดู VAR เหมือนลีคอื่นผมว่ามันน่าจะเคลียร์มากกว่านี้ อันนี้เราก็ไม่รุ้ว่า VAR กับผู้ตัดสินสื่อสารกันยังไงบ้าง  

ถ้างั้นแทนที่ๆจะมาเย้วๆกับแมนยู

ผมว่าพวกที่รักความยุติธรรม(เฉพาะเคสนี้). ควรไปเย้วๆกับระบบของ FA นะ. ไม่ใช่มาแขวะแมนยู
0
0
<___คนธรรมดา___>
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:56
บิน

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:57
(โหวต)จุดโทษแมนยู
Blue_Eagle พิมพ์ว่า:
หรือถ้าฟาวล์ก็แบบเบา ๆ ที่ปกตินอกเขตโทษกรรมการจะให้

อันนี้ผมพยายามคิดตามมุมมองกรรมการนะ
กรรมการอาจจะมองว่าเป็นการทำฟาวล์แบบ obstruction
(กีดขวางการเล่น, การเคลื่อนที่ของฝ่ายรุก)หรือเปล่า
เพราะดูจาก clip แล้วบรูโน่พยายามเทิร์นแล้วผู้เล่น วิลล่ามาขวางไว้

สังเกตุจากภาพนี้บรูโน่ถึงบอลก่อนด้วยซ้ำ

แล้วเป็นภาพต่อมาที่จากจังหวะเทิร์นถึงเป็นการเหยียบผู้เล่นวิลล่า

แต่เอาภาพบรูโน่เหยียบมามุมเดียวผมว่ามันก็ไม่แฟร์เท่าไร  

ผมไม่ได้ดูนะแต่พอเห็นมุมนี้ยิ่งเห็นชัด ๆ เลยครับ ว่าแข้งวิลล่าไม่ได้เข้าโดนตัวบรูโน่เลย จากจุดแรกถึงจุดสอง ลูกบอลไปอีกฝั่งแล้ว แต่เทิร์นแล้วเหวี่ยงเท้ากลับมาเหยียบขาเค้าด้วยซ้ำ เพราะขาคนเข้าสกัดปักอยู่กับพื้นไม่เคลื่อนที่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6991
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 10:58
ผมกดยังไงก็ไม่ฟาวล์ไป เพิ่งมาเห็นว่าอีกข้อก็ไม่ฟาวล์ โคตรปั่น 55555+
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 133
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 11:30
ไม่ควรเป็นจุดโทษคับ โหวตให้ เผื่อว่าแฟนบอลทีมอื่นจะสบายใจขึ้น
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38699
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 11:44
ถลนมากก็แตกไป
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 12:17

เทิร์นแล้วไปเหยียบขาเค้าเนี่ย ไปเจ็บท่าไหนวะครับ

ท่าเหยียบบอล แล้วเทิร์นใช้บอลเป็นจุดหมุนเนี่ย
พอไปจังหวะหมุนตัวแล้วไปเหยียบขาเค้า
เอาจริง ๆ วิลลาต้องได้ฟาวล์ด้วยซ้ำ

ได้จุดโทษแบบนี้ ทั้งที่มี VAR ตลกมาก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 13:09
ผมแฟนผีก็ว่าไม่น่าได้นะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: งงงงงงงงงง
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 725
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 13:46
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
Blue_Eagle พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้ดูนะแต่พอเห็นมุมนี้ยิ่งเห็นชัด ๆ เลยครับ ว่าแข้งวิลล่าไม่ได้เข้าโดนตัวบรูโน่เลย จากจุดแรกถึงจุดสอง ลูกบอลไปอีกฝั่งแล้ว แต่เทิร์นแล้วเหวี่ยงเท้ากลับมาเหยียบขาเค้าด้วยซ้ำ เพราะขาคนเข้าสกัดปักอยู่กับพื้นไม่เคลื่อนที่เลย  

ผมก็ว่าไม่ฟาวล์ หรือ ไม่คิดว่าจะควรจะได้จุดโทษนั่นแหละ
ผมแค่ลองคิดว่าถ้าเป็นกรรมการมันจะให้มุมไหนได้บ้าง
แล้วก็มาแย้งบางคนที่ว่า บรูโน่ เล่นอันตราย คือมันเป็นจังหวะเทิร์น
ส่วนอีกคนพรวดมาสกัด ยังไงก็ต้องเหยียบนั่นแหละ ไม่รู้จะหลบยังไงได้ ดูแล้วมันไม่ได้เจตนาเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel