ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52590
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 10:35
[RE: [CFC] กองหลังสไตล์ Cover]
BlueDevil_1975 พิมพ์ว่า:
ทำไมต้องสไตล์ Cover ครับ. (อันนี้ถามเป็นความรู้นะครับ)
สมัยก่อนมีเทอรรี่ คู่เคฮิล ตัวไหนสไตล์ Cover ครับ ... ก็กวาดแชมป์มาเยอะแยะ นะครับ

แต่คริส นี่ไม่ไหวจริงๆ เข้าพรวด ชน เบียด แย่งโหม่งไม่ได้ ...ทำไมไม่ลองรูดิเกอร์ คู่ซูม่า ดู รึว่าไม่มีตัวสไตล์ Cover

เห็นด้วย คือมันไม่ต้องcoverจ๋าขนาดนั้นก็ได้ เพราะจริงๆควรทำได้ทั้งสองอย่าง

ที่หลายคนอยากได้covverจ๋า เพราะเอามาจากกูรูแน่เลย ผมฟังแทบทุกคลิปที่พูดถึงกองหลังก็จะเอาcoverท่าเดียวเลย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักเตะกลางซอย
Status: ก็ปกติดีนิ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 934
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 10:45
[RE: [CFC] กองหลังสไตล์ Cover]
RazeJP พิมพ์ว่า:
ทำไมต้องสไตล์ Cover ครับ. (อันนี้ถามเป็นความรู้นะครับ)
สมัยก่อนมีเทอรรี่ คู่เคฮิล ตัวไหนสไตล์ Cover ครับ ... ก็กวาดแชมป์มาเยอะแยะ นะครับ

แต่คริส นี่ไม่ไหวจริงๆ เข้าพรวด ชน เบียด แย่งโหม่งไม่ได้ ...ทำไมไม่ลองรูดิเกอร์ คู่ซูม่า ดู รึว่าไม่มีตัวสไตล์ Cover

เห็นด้วย คือมันไม่ต้องcoverจ๋าขนาดนั้นก็ได้ เพราะจริงๆควรทำได้ทั้งสองอย่าง

ที่หลายคนอยากได้covverจ๋า เพราะเอามาจากกูรูแน่เลย ผมฟังแทบทุกคลิปที่พูดถึงกองหลังก็จะเอาcoverท่าเดียวเลย

อาจเพราะกองหลังในทีมตอนนี้มันโคตรจะ stopper จ๋าเลยมั้งครับตัวหลักอย่าง รูดิเกอร์ ซูม่า คนเลยอยากได้ cover ให้มันสมดุลในแนวรับ จริงๆถ้าจะซื้อทั้งทีก็อยากให้เอาดีๆเล่นได้หมดเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย gooldyflora เมื่อ Wed Jul 08, 2020 10:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4336
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 10:48
Cover ตามความเข้าใจผมคือตัวซ้อนใช่มั้ย แบบ VVD คอย Cover Gomez คอย Stopper
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Chelsea_1995-2016FO3 : BlueDevil1975YellowDevil
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5874
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 10:50
gooldyflora พิมพ์ว่า:
RazeJP พิมพ์ว่า:

อาจเพราะกองหลังในทีมตอนนี้มันโคตรจะ stopper จ๋าเลยมั้งครับตัวหลักอย่าง รูดิเกอร์ ซูม่า คนเลยอยากได้ cover ให้มันสมดุลในแนวรับ จริงๆถ้าจะซื้อทั้งทีก็อยากให้เอาดีๆเล่นได้หมดเหมือนกัน  

จะ คูลิบาลี่ อลาบา หรือเอเก้ จะโคปว้งโตปเวอร์ รึอะไรก็เอามาครับ ...ตอนนี้ไม่ไหวแล้ววว!!!
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 10:52
[CFC] กองหลังสไตล์ Cover
ที่น่าสนใจก็ Pau Torres มีค่าฉีกสัญญา 45m
แม้นัดล่าสุดจะ OG แต่เป็นกองหลังสไตล์ Cover
ออกบอลดี ส่วนสูงได้ แต่ข่าวมันมาจากทีเดียวคือ Daily mail เจ้าอื่นยังเงียบ คนอื่นที่มีข่าวก็ Romagnoli แต่คิดว่ายาก ส่วน Rice ผมชอบให้ตำแหน่งกองกลางมากกว่า แต่ถ้ามาเล่นกองหลังก็ไม่แน่ใจว่าจะดีเหมือนเล่นกลางไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
สายลม แสงแดด
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 13851
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 10:53

เออ ผมก็เชียร์แบบท่านมาแต่ไหนแต่ไรละ ก่อนโควิดมา อย่างแน่น Rudiger Zouma

จนไอคริส สัมภาษณ์อยากย้ายเท่านั้นแหละ แลมป์ จับลงยาวๆเลย อย่างกาก
2
0

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52590
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 11:00
Quinine พิมพ์ว่า:

เออ ผมก็เชียร์แบบท่านมาแต่ไหนแต่ไรละ ก่อนโควิดมา อย่างแน่น Rudiger Zouma

จนไอคริส สัมภาษณ์อยากย้ายเท่านั้นแหละ แลมป์ จับลงยาวๆเลย อย่างกาก

เอาจริงๆ โทโมรีฟิต เอาลงยังดีกว่าเลย แม้จะล่กไปบ้าง แต่มีความเร็วไว้ตามแก้ได้บ้าง
2
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 251
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 11:29
Rice ได้มั้ยครับ
ออกบอลเท้าเเม่นด้วยผมว่า
0
0
...PRIDE OF LONDON...
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 958
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 11:33
Rangsee พิมพ์ว่า:
ฟาน ไดจ์ค  

คนนี้หงส์ไม่ปล่อยเเน่คนับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37051
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 11:42
vit_bank พิมพ์ว่า:
Cover ตามความเข้าใจผมคือตัวซ้อนใช่มั้ย แบบ VVD คอย Cover Gomez คอย Stopper  

ใช่ครับ ตัวซ้อน VVD นี่ยังไม่เห็นภาพชัดนะเพราะแกเทพหมดทั้งซ้อนทั้งชนอะ โหดเกิน

ต้องยกตัวอย่างแบบอดีตหลังแมนยู เฟอร์ดินาน เนี่ย ตัวซ้อน ส่วน วิดิช เนี่ย ตัวชน ครับ

เอาจริงๆ อยากได้แบบเล่นได้ทั้ง 2 สไตล์เหมือน VVD นี่แหละครับ บอลยุคใหม่เขาสลับกันซ้อน สลับกันชนละ
ไม่ได้จำกัดว่าตัวไหนต้องเข้าปะทะก่อน
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37051
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 11:44
Puppuppth พิมพ์ว่า:
Rice ได้มั้ยครับ
ออกบอลเท้าเเม่นด้วยผมว่า

ไรซ์ นี่อยากได้มาเล่นกองกลางมากกว่าอะครับ
ถึงตำแหน่งเดิมจะกองหลัง แต่ปีนี้ไรซ์ ได้ลงเป็นเซ็นเตอร์แค่นัดเดียวเอง

โดดเด่นกับกองกลางมากกว่า
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6686
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:07
[RE][CFC] กองหลังสไตล์ Cover
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาที่ตรงสเปคที่สุดก็คงเป็นโรมันญอลี่ครับ แต่ก็ติดตรงเอเย่นต์เป็นไรโอล่าเนี่ยแหละ อีกอย่างเชลซีก็ไม่มีข่าวกับเจ้าตัวเลยนะ

ส่วนคนอื่นอย่าง รูเบน ดิอาส, เปา ตอเรส ไม่ชัวร์ว่าเป็น stopper หรือ cover เหมือนกัน มีนิโค เอลเวดี้ อีกคนก็น่าสนใจและผมว่าคนนี้น่าจะสไตล์ cover ด้วยแต่ไม่รู้ฟอร์มเจ้าตัวเป็นไงนะ

Elvadi น่าสนใจนะครับ ใน FO4 โคตรเทพเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:12
คริสเมื่อวานแย่เลยครับ

จุดเด่นไม่ค่อยมี ที่จะดีหน่อยคืนอ่านจังหวะตัดเกมโอเค

แต่เวลาเจอตัวๆ การเข้าปะทะแย่มาก ปวกเปียก ไม่มีความดุดันเลย
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9743
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:27
ไม่อยากได้ cover หรือ stopper อ่ะ อยากได้แบบเก่งๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4238
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:52
ตั้งแต่คาวัญโญ่ออกไปผมก็ไม่เห็น cb เชลซีสาย cover ระดับนั้นอีกเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel