ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 85
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 18:50
[RE: บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ]
ขอบคุณที่มาแชร์เรื่องราว

เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สิงห์สำอาง ณ ลอนดอน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: @Ya_Gunners_Ya@
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 21002
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 20:03
[RE: บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ]
ขอให้หายไวๆนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 125
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 22:53
หวังว่าคุณพ่อจะหายดีในไม่ช้านะครับ
ผมอยากเตือนทุกคนไว้นิดนึงนะครับ การดูแลสุขภาพเป็นสิ่งสำคัญ
ควรไปตรวจสุขภาพเป็นประจำ
สัญญาณเตือนที่อันตรายเกี่ยวกับมะเร็ง คือน้ำหนักลดโดยไม่ทราบสาเหตุ
ถ้ามีใครในครอบครัวมีภาวะดังกล่าว ควรไปตรวจโดยละเอียดเลย
ส่วนเส้นเลือดในสมองตีบ/แตก มักมีสัญญาณคือ พูดไม่รู้เรื่อง ปากเบี้ยว เดินไม่ตรง ให้รีบไปพบแพทย์เลยครับอย่ารอช้า
สำหรับโรคหัวใจ ลักษณะที่พบก่อนคือ มีอาการเหนื่อยง่าย หายใจลึกๆลำบาก
และในผู้ป่วยโรคตับ ลักษณะที่พบคือ ตาเหลือง สีผิวคล้ำขึ้น ปวดท้อง ท้องอืด
บางคนคิดว่าไม่ต้องรีบ แต่มันอันตรายถ้าปล่อยไว้ครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: day dream-ing
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1301
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:30
update : 07232020

ล่าสุดเมื่อเช้าเหมือนจะดีครับ ยกขายกแขนได้ค่อนข้างปกติ คุยกับน้องได้ แต่ถามพ่ออยู่ไหน พ่อบอกอยู่อีกที่นึง ก็ขำๆไป

ตกเย็นวันนี้แม่โทรมาบอกว่า หมอขึ้นมาสามคน สายนู่นนี่เต็มไปหมด เสลดเขียว สมองอักเสบ ปอดติดเชื้อ

ส่วนตัวผมตอนนี้อยู่กรุงเทพครับ กลับมาเรียน จะให้ขึ้นลงไปหาพ่อที่หาดใหญ่คงไม่เหมาะเท่าใดนัก เก็บเงินไว้รักษาพ่อผมดีกว่า แถมเจอโควิดแจ็คพอตอีกวันนี้

แต่อย่างว่าแหละครับ เรื่องพ่อผมก็ปล่อยให้หมอเค้าจัดการไป

ผมก็ทำในส่วนของผมให้เต็มที่ จะได้ไม่มานั่งเสียใจทีหลัง แล้วก็ไม่ต้องมาบ่นว่า รู้งั้นรู้งี้ จะได้เรียนให้จบก่อนพ่อตาย

1
0
"The worst part of having a mental illness is people expect you to behave as if you don't."
--
youtube.com/watch?v=wD3NSzYtsMc
มือใหม่หัดเล่นบอร์ด ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel