ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: ไปกัน!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2007
ตอบ: 2212
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 06:56
[RE: บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ]
ไปหาพ่อเถอะครับ เราต้องอยู่กับความเป็นจริง ทำหน้าที่ของลูกให้ดีที่สุด เข้มแข็ง รับมือให้ได้ เป็นกำลังใจให้ครับ
ปล.พ่อผมก็เส้นเลือดแตก แต่ที่บ้านไม่มีใครบอกผม มารู้เอาทีหลัง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 493
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 08:00
[RE: บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ]
ตอนนี้ผมยังคิดอยู่เลยว่าจะไปหาพ่อดีมั้ย ผมกลัว ผมทำใจไม่ได้ กลัวรับสภาพพ่อไม่ได้ ผมอยากให้มันเป็นแค่ฝัน ทั้งๆที่ก็รู้อยู่เต็มอกว่ามันจริง

ที่พิมพ์ยาวๆนี่ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมแค่อยากบอกว่า จะทำอะไรก็ทำเถอะ ไม่รู้จะมีพรุ่งนี้กับเรา หรือกับใครอีกกี่วัน ถ้าทำแล้วไม่ผิดกฎหมาย ไม่ใช่สิ่งไม่ดี ก็ทำเถอะครับ บางอย่างมันไวมากจริงๆ

ทำไมน้องไม่รีบไปหาพ่อละครับ. อะไรเกิดไปแล้ว ก็ต้องแก้กันไป

แต่สุดท้ายสรุปที่พิมพ์มาเหมือนจะคิดได้ว่า รีบทำสิ่งที่ต้องทำ. แต่ก็ยังมาลังเลการไปหาพ่อที่ป่วยอีก

ทำไมไม่ไปหาแกซะละ. มานั่งคิดอะไรเยอะแยะ

ขอให้พ่อน้องหายไวๆละกัน.
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 1381
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 08:21
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้คุณพ่อดีขึ้นไวๆนะครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1566
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 08:25
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับท่าน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1662
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 08:50
ในสถานการณ์แบบนี้ท่านบรรยายได้ดีมากแล้วครับ

ขอเป็นกำลังใจให้

ผมอ่านไปจะร้องไห้ไป
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 08:50
มีกำลังจากยูสนี้อีกคนนะครับ รักษาสุขภาพเราให้ดีๆ มีสติ ครับ
1
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7413
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 08:54
[RE]บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ
นึกถึงเรื่องพ่อผมเหมือนกัน แกเบาหวานความดันขึ้นแบบสุดอ่ะ คือน็อคไปแล้ว จนเเม่โทรมาบอกว่าพ่อแกป่วยหนักอาจไม่รอดคืนนี้ ให้รีบกลับบ้าน แต่ต้องขอบคุณหมอมากๆที่ช่วยแกไว้ได้ ตอนเเรกก็คิดว่าถึงแกไม่ตายก็คงเป็นผักไปแล้วเเน่ๆ แต่หลังจากนั้น 2 อาทิตย์แกดีขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้แกกลับมาเกือบปกติเเล้ว เเต่ต้องฉีดอินซูลินตลอด ได้เเต่ให้กำลังใจท่านและหวังว่าพ่อท่านจะมีปาฏิหาริย์เหมือนพ่อผมนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
OTW
นักเตะอบต.
Status: ตัวแทนประกันชีวิตเอไอเอ รับปรึกษาทุกปัญหาประกันครั
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 363
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 09:00
เป็นกำลังใจให้ครับ ค่อยๆ วางแผนกันในครอบครัว

ถ้ารู้ว่าพ่ออยากให้เรียนจบ ก็ ลองหาทางดูครับ ว่าทำยังไงให้จบเร็วขึ้น ลงซัมเมอร์เพิ่มจะช่วยได้มั้ย ลองคุยกับอาจารย์ที่ปรึกษาดู

รู้ว่าตัวเองกับน้อง ยังใช้เงินเยอะ ก็ลดภาระของพ่อกับแม่ลง เคยกินเคยเที่ยว ก็ลดลงบ้าง อันไหนไม่จำเป็นก็ลดละเลิกซะ กินเหล้าสูบบุหรี่หรือเปล่า? ลองหางานพิเศษทำ หรือ ขายของออนไลน์ เดี๋ยวหาไม่ยาก

ถึงจะบอกว่าไม่ค่อยสนิทกับพ่อหรือยังไง แต่การที่มาโพสแปลว่าคุณเริ่มคิดห่วงคุณพ่อและครอบครัวแล้วล่ะ เหลือแต่ลงทำมือ

1
0

]
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 970
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 09:01
บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ
ขอให้คุณพ่อหายเป็นปกติเร็วๆนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 09:07
บางอย่างนี่มันปุบปับจริงๆนะครับ
พี่อยู่สงขลา
พ่อพี่ฟอกไตที่โรงบาลค่ายเสนา วันนั้นเป็นวันอังคารตอนเช้า พ่อพี่แก่คงมีอาการไม่ค่อยจะดีมาหลายวันแล้ว นั่งรถตู้ไปฟอกไตเอง แต่ไปไม่ถึง แกรู้สึกแย่ แกขอลงข้างทางมันไกลจากบ้านไม่ถึง 20 กิโล แกหมดสติ ที่สุดแล้วแกเสีย(หน้าจะข้างทางเลย)...
ทิ้งทุกอย่างไว้ข้างหลังรวมทั้งแม่พี่ ที่ทุกวันนี้บางครั้งนั่งคิดถึงพ่อแล้วร้องไห้เวลาเหงาๆ และไม่มีใครเพราะลูกๆต่างมีภาระ...
ก็ขอให้น้องมีสติให้มาก คิดวิเคราะห์ วางแผนให้ดีๆก่อนที่จะทำอะไรๆ พยายามเป็นแม่แรงที่คอยผ่อนความเหนื่อยล่าของแม่ที่ยังอยู่ พยายามเป็นคนดี
พยายามอย่าสร้างปัญหาให้กับตัวเองและกับครอบครัว สุดท้ายขอให้น้องมีความสุข แล้วคอยแบ่งความสุขให้กับคนข้างๆน้องหละ
ขอให้พ่อน้องกลับมาหายไวๆ แล้วคอยให้กำลังใจกันและกันนะ ^^
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Omeka
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5182
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 09:13
สู้ สู้นะครับ
1
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 09:36
ขอให้คุณพ่อหายไวๆ ครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ ขอให้ทุกเรื่องผ่านไปได้ด้วยดีครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1166
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 09:59
อะไรที่ผ่านไปแล้ว เรียกคืนไม่ได้ อย่าไปคิดถึงครับ เอาวันนี้และอนาคตให้ดีที่สุดพอ สิ่งที่ท่านจะทำต่อไปคือกำลังใจที่ดีที่สุดของคุณพ่อ ไปหาท่านซะอยากทำอะไร อยากพูดอะไร ทำซะครับ จากคนที่ไม่เคยมีพ่อครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17257
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 10:33
สู้ๆนะครับท่าน

ครอบครัวผมก็เคยเจอใกล้เคียงกับท่านเลย

พ่อผมเส้นเลือดในสมองแตกก่อนแล้วมาตีบซ้ำตอนอายุ49 รายได้ตอนนั้นมีจากพ่อคนเดียวเดือนละแสนหายไปกับตตา แม่ผมจากเป็นแม่บ้านสบายๆต้องออกมาขายของเช้ามืดเก็บเศษเงินหาเลี้ยงลูก3คนที่ยังเรียนระดับประถมคนเดียว

ทุกวันนี้พ่อผมยังอยู่ อายุ70แล้ว แต่เป็นอัมพฤกษ์ครึ่งซีก มีโรคตับ ไต หัวใจ เก๊าท์ ความดัน เพิ่มเข้ามา ก็ช่วยๆกันไป

แม่ก็ยังขายของเหมือนเดิม จนเป็นสังคมของแม่ไปแล้ว

ส่วนลูก3คนวันนี้เรียนจบทำงานดีๆกันหมดแล้วครับ ได้ดูแลพ่อกับแม่เต็มที่ เพราะตอนที่เกิดเหตุ เราสามคนไม่รับรู้อะไรเลย ตอนนี้โตแล้ว ได้ทำหน้าที่ลูกที่ดีสักทีครับ
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 10:49
เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel