ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17640
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 22:47
[RE]จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่
ดีลคูตินโย่นี่ จุดเริ่มต้นแชมป์ของลิเวอร์พูลเลยนะ เพราะเอาตังไปสอยทั้งอลิซอนละฟาน ไดค์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34792
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 01:19
[RE: จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่]
ฟอร์มคูตี้ตอนนั้นผมประเมินให้ไม่ต่ำกว่า150ล้านด้วยซ้ำ คิดว่าน่าจะได้ซัก180แต่ดันได้แค่142ถือว่าถูกไปมาก ไม่มีใครคิดหรอกว่าเจ้าตัวไปแล้วจะดับแบบนี้

จริงๆค่าตัวฟานไดจ์อ่ะทีมมีจ่ายอยู่แล้วแต่ให้เงินมาจำนวนขนาดนี้นี่เอาไปสมทบซื้ออลิสซอนมาถือว่ายิ่งกว่าคุ้ม
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2014
ตอบ: 2498
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 01:56
จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่
ไอ้เนย์เลยตัวทำป่วนไปหมด ยังมีหน้าอยากกลับอีกนะช่วงก่อน ตลกมากอ่ะ อยากเป็นผู้นำทีมอะไรของมัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ลายเซ็น
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7878
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 10:56
[RE: จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่]
shirokami พิมพ์ว่า:
ฟอร์มคูตี้ตอนนั้นผมประเมินให้ไม่ต่ำกว่า150ล้านด้วยซ้ำ คิดว่าน่าจะได้ซัก180แต่ดันได้แค่142ถือว่าถูกไปมาก ไม่มีใครคิดหรอกว่าเจ้าตัวไปแล้วจะดับแบบนี้

จริงๆค่าตัวฟานไดจ์อ่ะทีมมีจ่ายอยู่แล้วแต่ให้เงินมาจำนวนขนาดนี้นี่เอาไปสมทบซื้ออลิสซอนมาถือว่ายิ่งกว่าคุ้ม  

เอาอะไรไปแพงขนาดนั้น สงสัยมาก ผมนี่ยังมองว่าไม่เกินซัวเรสตอนย้ายไปขึ้นยานแม่ด้วยซ้ำ ยังหาเหตุผลให้เกินไม่ได้เลย ถ้านับฟอร์มตอนนั้น ป๊อกบาหรือปานิชยังมีโอกาสเกิน 100m มากกว่า

The Immortal พิมพ์ว่า:
ผมว่าคูตี้ 142 ลป. ก็ไม่ได้แพงเวอร์หรอก อาจจะแพงเกินไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้เวอร์นะ ฝีเท้า+ฟอร์มช่วงนั้นก็ระดับเดียวกับซัวเรสเนม่านั่นแหละ ราคาตอนนั้นก็ 100-120 ลป.ได้นะ บาซ่าซื้อไปแพงกว่ามูลค่าจริงไม่เยอะหรอก

ผมว่าน้าบัลใช้ไม่เป็นเองมากกว่า

คูตี้ตอนนั้นทำอะไรก็เหมือนเสกได้หมดอ่ะ แต่พอไปบาซ่า แผนและแทคติคของน้าบัลไม่เหมาะกับแกอย่างแรงเลย (ผมว่าต่อให้เนม่า ถ้ามาเจอแผนน้าบัลเข้าก็ดร็อปแหละ) แต่ของคูตี้คือฟอร์มดร็อปแล้วเสียความมั่นใจไปด้วยเพราะกดดันค่าตัว เลยยิ่งไหลยาว  

แต่ผมมองว่ามันไม่ได้ทำให้หงส์ไปได้ไกลกว่านี้แล้วนี่แหละ คือถ้าบอกว่าซัวเรสราคา 100-120 ลป. ยังพอเชื่อได้อะ แต่คูตี้นี่คือหาเหตุผลให้เหมาะสมยากจริงๆ อะ เต็มที่ผมให้ไม่เกินซัวเรสตอนย้ายไปบาร์ซ่าอะ มันควรมากสุดแค่นั้นจริงๆ 142 ลป. นี่คือราคาอวยกับราคาคนไม่อยากขาย ซึ่งมองว่าจริงๆ บาร์ซ่าควรล้มดีลไปตั้งแต่ 100+ แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Tue Jun 30, 2020 10:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7035
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:05
จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่
ทำไมชอบตั้งมู้หรือไม่ก็เม้นให้อ่านแล้วดูโง่ตลอดประธานสวอนซี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2007
ตอบ: 445
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:45
The Immortal พิมพ์ว่า:
ผมว่าคูตี้ 142 ลป. ก็ไม่ได้แพงเวอร์หรอก อาจจะแพงเกินไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้เวอร์นะ ฝีเท้า+ฟอร์มช่วงนั้นก็ระดับเดียวกับซัวเรสเนม่านั่นแหละ ราคาตอนนั้นก็ 100-120 ลป.ได้นะ บาซ่าซื้อไปแพงกว่ามูลค่าจริงไม่เยอะหรอก

ผมว่าน้าบัลใช้ไม่เป็นเองมากกว่า

คูตี้ตอนนั้นทำอะไรก็เหมือนเสกได้หมดอ่ะ แต่พอไปบาซ่า แผนและแทคติคของน้าบัลไม่เหมาะกับแกอย่างแรงเลย (ผมว่าต่อให้เนม่า ถ้ามาเจอแผนน้าบัลเข้าก็ดร็อปแหละ) แต่ของคูตี้คือฟอร์มดร็อปแล้วเสียความมั่นใจไปด้วยเพราะกดดันค่าตัว เลยยิ่งไหลยาว  

ถ้าถามแฟนหงส์ตอนนั้น ถ้าคูตี้ไม่งอแง 142 ลป. แฟนก็ไม่อยากขายนะครับ อยากให้คูตี้อยู่กับทีมต่อ จะบอกว่าราคาแพงไปคงพูดได้ไม่เต็มปาก แต่ด้วยเนย์มาร์ เอฟเฟค นั่นแหละ มีเงินเยอะนี่ อยากได้นักก็จ่ายมา กล้าจ่ายก็กล้าขาย
อีกอย่าง เห็นว่าไม่ได้จ่ายรวดเดียว 142 ด้วยนะ รวมออปชั่น โน่น นี่ นั่น อีก ผมว่าดีลนี้ บาซ่า เห็นกำไรงามเสียด้วยในตอนนั้น แต่ได้มา ใช้ไม่เป็น ต่อให้ซื้อปืนมา ก็ สู้ไม้กระบองไม่ได้หรอกครับ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: แข้งดัทช์ลีก
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 12982
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 14:43
ผมว่าดีลไอ้เด็มนี่บัดซบกว่าอีก ฟอร์มไม่ดี ทัศนะคติแย่ เจ็บบ่อยอีก พอจะขายแมร่งเจือกไม่อยากย้าย โคตรตัวถ่วงอะ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 00:55
เดมเบเล่ คูตินโย่ กรีซมันน์ เอาฟอร์มที่คิดว่าสุดยอดที่สุดตั้งแต่ย้ายมายังไม่ถึงครึ่งนึงที่เนย์ม่าทำไว้กับบาร์ซ่าได้เลยมั้ง ตัวนึงติดเกมส์ เจ็บบ่อย อีกตัวไม่เข้าระบบอย่างแรง ตัวล่าสุดก็มีทรงคล้ายๆกัน ถือว่าเสียหายมากๆ กับการลงทุนใหญ่สามครั้งหลังสุดนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel