ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15202
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:25
[RE: จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่]
chabu พิมพ์ว่า:
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
คูตินโย่ ฟอร์ม ณ เวลานั้น ไม่เรียกว่าเกินค่าตัวแบบมากมายนะครับ

เป็นตัวหลักหัวใจของทีม แถมทีมก็ไม่ต้องการจะขาย

งั้นไม่มองเดมเบเล่ ว่าซื้อแพงมากเหมือนกัน (ถึงแม้จะยังอยู่ในทีม)

ส่วนเงินก็มาจากดิว เนมาร์

ถ้าจะมองแบบนั้น น่าจะเกิดตอนโดน PSG ทุ่มให้ เนมาร์ นะครับ  

เต็มที่ผมว่าไม่น่าแพงกว่าซัวเรสตอนไปบาร์ซ่าอะ  

ถ้าราคาตาม tranfer market ก็ไม่น่าถึง (ผู้เล่นคนอื่นๆ กฌ็เช่นกัน)

แต่ราคานี้เกิดจากผู้ซื้อและผู้ขายพอใจทั้งสองฝ่าย เหมือนซื้อขายที่ดิน หรือพระเครื่อง

รวมทั้งตอนนั้น บาซ่า ก็ได้เงินมามหาศาลจากดิว เนมาร์  

ใช่เลย มันบอกไม่ได้หรอกว่า ค่าตัวคูตี้ไม่สมควรสูงกว่าซัวเรส
เพราะคูตี้เวลานั้นฟอร์มก็ขึ้นแบบสุดๆ
แถมเป็นตัวหลักและเป็นตัวที่จะนำทางลิเวอร์พูลต่อไปในอนาคตอย่างแน่นอน
เอาง่ายๆก็คือหงส์ไม่อยากขาย พอไม่อยากขาย ราคาประเมินก็ไม่ได้เป็นสิ่งที่หงส์ต้องนำมาใช้พิจารณา

ต่อมาราคา Transfer Market มันคือราคาประเมิน แต่สุดท้ายราคาประเมินก็ไม่ใช่ราคาที่ไว้ยื่นซื้อขายจริงๆ
ถ้าบาร์ซ่ามองแบบว่าไม่ควรซื้อในราคาที่เกินราคาประเมินมากมาย
หรือเลือกที่จะยื่นราคามาตามราคาประเมินหรือบวกลบแค่ 5-10 ลป. คิดว่าหงส์จะยอมขายให้เหรอครับ

การดึงนักเตะตัวหลักของทีมที่อยู่ในระดับใกล้เคียงกัน(ในด้านการตลาดผมว่าหงส์กับบาร์ซ่าไม่ได้ห่างกันมากนัก)ด้วยราคาที่เป็นความต้องการของผู้ซื้อพอใจฝ่ายเดียว จะทำให้เกิดดีลขึ้นได้จริงๆเหรอครับ

แล้วไหนจะแรงกระเพื่อมจากแฟนบอลของทีมที่ต้องการเห็นตัวแทนที่เหมาะสมกับคนที่จากไปอีก

ความผิดพลาดของบาร์ซ่าอ่ะมันชัดเจนมาก คือการที่เสียเนย์มาร์ไป
และการซื้อนักเตะที่โค้ชดึงศักยภาพไม่ได้มากกว่าครับ

เดม,คูตี้,กรีซมัน สามคนนี้กลายเป็นจุดบอดของบอร์ดบาร์ซ่าชุดนี้ไปเลย
คือตั้งใจซื้อมาเพื่อทดแทนเนย์มาร์ แต่ไม่ได้ดูว่าซื้อมาแล้วจะเล่นยังไง กลายเป็นว่า นักเตะมาแล้วโค้ชไม่สามารถทำให้เล่นได้เต็มที่ได้ พอส่งไปก็เสียความมั่นใจแทน

แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Mon Jun 29, 2020 14:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Journey of new beginnings.
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4175
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:28
[RE]จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
คูตินโย่ ฟอร์ม ณ เวลานั้น ไม่เรียกว่าเกินค่าตัวแบบมากมายนะครับ

เป็นตัวหลักหัวใจของทีม แถมทีมก็ไม่ต้องการจะขาย

งั้นไม่มองเดมเบเล่ ว่าซื้อแพงมากเหมือนกัน (ถึงแม้จะยังอยู่ในทีม)

ส่วนเงินก็มาจากดิว เนมาร์

ถ้าจะมองแบบนั้น น่าจะเกิดตอนโดน PSG ทุ่มให้ เนมาร์ นะครับ  

เต็มที่ผมว่าไม่น่าแพงกว่าซัวเรสตอนไปบาร์ซ่าอะ  

ราคามันเฟ้อก่อนหน้านั้นแล้วล่ะครับ จุดนี้ซวย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 672
ที่อยู่: 28/33 ถนนยิงเป้า ต.สนามจันทร์ อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:30
[RE: จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่]
ผมงงตรงทำไมต้องให้ค่าเหนื่อยสูงขนาดนั้น
นักเตะเองก็อยากย้ายมาอยู่กับทีมอยู่แล้วด้วย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 33960
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:32
เดมเบาเล่ คูตี้ กรีซม้น ซื้อมาเล่นไม่ดีสักตัวก็ต้องโทษบอร์ดดิ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43587
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:36
ผมว่าเสียเนย์มาร์แหละ

คนเค้าก็รู็ว่าบาซ่ามีเงิน ตลาดก็เฟ้อ
0
0

สาวกหงส์แดงแฟน SS
Status: รักทุกคน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 5792
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:39
เนย์มาร์ ย้ายออกต่างหาก ทำให้บาซ่าต้องหาคนมาแทน
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38174
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:40
จุดเริ่มต้นคือเสียเนย์มาร์แบบไม่ทันตั้งตัวต่างหาก

หลังจากนั้นก็พานิคบาย ต้องรีบหาตัวแทน

ทำให้ได้เดมมาในราคาเวอร์มากๆ แล้วการซื้อตัวช่วงหลังก็เละเทะมาตลอด
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Mon Jun 29, 2020 14:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5094
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:46
เพราะคำว่า Now or Never 555
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4654
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:47
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
zasd พิมพ์ว่า:
-จุดเริ่มจริงๆ ผมมองว่า เสีย เนย์มา คือจุดเริ่มของทุกเหตุการณ์

-ต่อมาซัวเรสเริ่มดร็อปลงเพราะอายุที่มากขึ้น

-ต่อมา คนที่ซื้อมาทดแทน ดันเล่นได้ไม่ดีเท่าตอนที่อยู่ทีมเก่า
(ซื้อไม่ผิดนะ เพราะตอนก่อนซื้อ นักเตะเล่นเทพกับทีมเก่าทุกคน)
(อย่าง เดมเบเล่ คูตี้ กรีซมันส์ ก็เล่นอย่างดีกับทีมเก่า)
(ก่อนย้าย คูตี้ ลง 17 ยิง 12 จ่าย 8 ฟอร์มอย่างเทพ)

-ดังนั้น ถ้าอยากโทษใคร ผมมองไปที่โค้ชที่ดึงฝีเท้าของนักเตะออกมาไม่ได้มากกว่า

-สรุป ไล่บอร์ดออก ดึงเป็ปกลับไป เดี๋ยวทีมก็กลับมาผงาดเหมือเดิม  

ให้เป๊บกลับไป?
รู้นะ...ฉันรู้นะ
ตัดกำลังคู่แข่งในลีกไปหนึ่งใช่ไหม?

ต้องใช้แผนผู้จัดการคู่คับ ดึงเป๊ปกับคลอปไปทำงานร่วมกัน
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 2886
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:47
จุดเริ่มต้น คือ ขายเนย์ม่า ในราคาปั่นตลาด 222 ล้าน นั่นหละครับ
ตัวอื่นเลยจำเป็นต้องซื้อแพง เดมเบเล่ คูตินโย่ กรีซมัน
ซึ่งถ้าซื้อมาแล้วเก่ง คนก็จะไม่ว่าอะไร
แต่บังเอิญว่าซื้อเงิบ 3 ดีลติด ภาพก็เลยออกมาเป็นแบบนี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9511
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 14:55
ตั้งแต่ชายี้ อิเนสต้า ออกจากทีมไป

กองกลางของทีมยังไม่มีใครมาแทนได้เลย
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20026
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:01
หนึ่งในสามปัจจัยที่หงส์ได้แชมป์ลีค ก็เป็นเพราะบาร์ซ่า ซื้อคูตี้ เช่นกันครับ(จากการวิเคราะห์ของบอ บู๋) ส่วนความล้มเหลวของบาร์ซ่า ส่วนตัวผมให้ตัว ปธ.สโมสรรับไปครึ่งนึงเลย ที่เหลือก็พวกทีมงานซื้อขาย แบ่งกันไป
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3861
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:01
[RE]จุดเริ่มต้นความหายนะของบาร์ซ่า คือ ดีลฟิลิเป้ คูตินโญ่
โทษบอร์ดดีกว่ามั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7796
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:02
Luxiaofeng323 พิมพ์ว่า:
หนึ่งในสามปัจจัยที่หงส์ได้แชมป์ลีค ก็เป็นเพราะบาร์ซ่า ซื้อคูตี้ เช่นกันครับ(จากการวิเคราะห์ของบอ บู๋) ส่วนความล้มเหลวของบาร์ซ่า ส่วนตัวผมให้ตัว ปธ.สโมสรรับไปครึ่งนึงเลย ที่เหลือก็พวกทีมงานซื้อขาย แบ่งกันไป  

ใช่ครับ เพราะ VVD กับ อลิสสัน ที่แปรธาตุมาจากเงินค่าตัวคูตี้ คือสิ่งที่เติมเต็มจุดอ่อนของหงส์ให้สมบูรณ์แบบอย่างแท้จริง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:12
ในมุมผมคือเสียเนย์มานะ ชาบีอิเนียสต้าผมมองว่าเสียไป บาซ่าแค่ไม่ใช่ยุคทองแบบเก่า แต่เอาจริงๆชุดที่ได้3แชมป์2015 บาซ่าก็ไม่ได้เล่นสไตล์เหมือนยุคต่างดาวละนะ คือการเสียเนย์มาก็เป็นรูโหว่ที่ใหญ่มากๆ แล้วดูคนที่ซื้อเข้ามา

เดมเบเล่ คนนี้จริงๆผมมองว่าเก่งนะ อาจจะไม่เท่าเนย์มา แต่เปราะเกิน ไม่แน่ใจว่าตอนอยู่ดอร์ทเปราะแบบนี้มั้ย ถ้าใช่ ก็ต้องถามทีมซื้อขายแล้วแหละ

คูตี้ จริงๆจากสไตล์ก็น่าจะเหมาะกับบาซ่านะ แต่กลายเป็นเล่นจริงเล่นไม่ออก เหมือนรับความกดดันไม่ได้ แล้วแบบมาบาซ่าจะบ้ายิงไกลก็ทำไม่ได้ไง แต่เรื่องการเลี้ยงการจ่ายที่ก็ถือว่าเคยเป็นจุดเด่น ก็หายไปเลย

กรีซมัน ดีลนี้ผมไม่อยากได้เลย ดูยังไงก็ไม่เหมาะกับบาซ่าอ่ะ คิดว่าแฟนบาซ่าหลายคนก็คงคิดแบบนั้น ต้องให้ยืนด้านขวา ไม่ก็หน้าคู่มีคนคอยค้ำ ซึ่งบาซ่าไม่ได้เล่นแบบนั้นและฝั่งขวาก็เบียดเมสไม่ได้อยู่แล้ว พอไปเล่นฝั่งซ้ายโคตรไม่เป็นธรรมชาติ เลยพังเลย
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel