ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17135
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 09:13
[RE: อาซาว่าหนักละนะ อิสโก้ยิ่งกว่า]
ดาวรุ่งตลอดกาลอีกคน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 537
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 09:26
[RE: อาซาว่าหนักละนะ อิสโก้ยิ่งกว่า]
carloskop พิมพ์ว่า:
ดูมาดริดมะกี้ ใครจะไปคิดว่าทุกวันนี้เป็นเบนเซม่าแบกเกมรุก ปีกสองข้างจะตัวจริงตัวสำรองกากพอกันเลย ไม่เคยเห็นปีไหนที่ทั้งมาดริด บาซ่า มีเกมรุกห่วยเท่าปีนี้เลยจริงๆ  

โดยส่วนตัวผมว่านานมาแล้วนะครับ ที่เบนเซม่าแบกแนวรุกมาดริดตั้งแต่โรนัลโด้ยังอยู่ล่ะกัน ผมเขียนเชียร์เบนเซม่าตลอด555 ตั้งแต่แฟนๆมาดริดยังไม่ชอบเค้าเลยครับ เพราะเค้าเป็นส่วนสำคัญทำให้เกมรุกมันขึ้นเกมง่าย ประตูของโรนัลโด้หรือที่มาของประตูต่างๆมาจากเค้าเยอะมากๆครับ และปีกมาดริดเน้นทำประตูไม่สนับสนุนกองหน้าเท่าไหร่ เค้าเลยต้องรับบทพระรองคอยทำเกมสนับสนุนไป แต่แฟนส่วนมากไปโฟกัสที่การทำประตูเลยมองข้ามเรื่องเหล่านี้ไป พอมาถึงเอเดน อาซาร์ ที่ว่าสนับสนุนกองหน้าดันทำไม่ไดีดีทั้งสองด้านไปเลยซะงั้น เลยกลายเป็นเบนเซม่ายังต้องมาทำเกมรุกขึ้นเกมรุกรวมถึงยิงประตูด้วยในซีซั่นนี้ ผมสังเกตมานานดูกองกลางตัวทำเกมแบบแทงทะลุช่อง killer pass ที่มาดริดแทบไม่มีเลยนะเห็นน้อยครั้งมาก กลายเป็นกองหน้าแบบเบนเซม่าต้องมาทำหน้าที่เหล่านี้ให้ปีกเข้าไปยิง แทนที่เค้าจะได้รับโอกาสแบบนี้จากมิดฟิลด์บ้าง

3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 09:31
อีสโก้ควรจะย้ายออกจากมาดริด ช่วงที่มีข่าวกับเชลซีแมนซิตี้หนักๆเสียดาย เค้าน่าจะย้ายออกไปซะ
ระดับฝีเท้าแบบเค้าควรจะเป็นตัวจริง ถ้ามาแมนซิตี้ เป๊ปคงปั้นให้เฉิดฉายสุดๆ

หรือตอนมีข่าวกับบาร์ซ่าเหมือนกัน ถ้าไปคงน่าดูชม แต่มาดริดไม่มีทางปล่อยให้อยู่แล้ว
0
0
"idea is the most resilient parasite"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 15
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 09:33
เสียดายอาซา รอดูฤดูกาลหน้าถ้ายังไม่เปรี้ยง มาดริดมีเสียว 555555
0
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5085
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 09:41
อาซาแย่อย่างนั้นเลยหรอครับ

ปีนี้ไม่ได้ดูมาดริดเลย
0
0
นักเตะอบต.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 566
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 10:09
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ปีที่แล้วเกมรุกกากกว่าปีนี้อีกครับ มาดริดอะ ปีนี้ หลังกะกลางยิงเยอะ กะเบนเล่นดีขึ้น

อิสโก้ฟอร์มมันเอาแน่นอนไม่ได้มาๆไปๆ ส่วนอาซาก็ตามสภาพหมด สภาพ

มาดริดพลาดเต็มๆ เซ็นยาว 5 ปี ค่าเหนื่อย 4 แสน

งานนี้เชลซียิ้มเลย ผมว่าดีลนี้เสียหายกว่าแมนยูได้ Sanchez อีกเพราะต้องจ่ายค่าตัวด้วยจำไม่ได้เท่าไหร่

แต่โอกาสยังมีที่จะกลับมาแต่ผมมองว่ายากรู้สึกแกหมดแล้วจริงๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 11260
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 10:42
ไม่กากเหรอครับ นำจ่าฝูงขนาดนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9288
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 11:02
Resonance พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ อิสโก้เป็นนักเตะครองบอลดีมาก เอาตัวรอดโคตรดี แต่รอดไปก็เท่านั้น เพราะอิสโก้เป็นกองกลางที่ไม่สามารถทำให้บอลไปข้างหน้า หรือจ่ายแบบ killer pass ได้ เพราะฉะนั้น อิสโก้ก็จะลงมาแค่หมุนๆ ไปๆมาๆ แล้วจ่ายบอลออก มีแค่นี้เลยจริงๆ

อเซนซิโอ้มายังมีใช้สปีด ไปทำทางให้กองกลางปิดมาให้ แต่อิสโก้น่ะ ไม่มีเลย ทีมที่เล็กกว่านี้น่าจะเหมาะกว่า อิสโก้ คงต้องหาบ้านใหม่แล้ว

รุ่นน้องอย่างอเซนซิโอ้ ลงมาทีไรก็มีจังหวะเสียว แถมมีความเร็ว  

เห็นด้วยเลยนักเตะที่ครองบอลดี เหนียวหนึบติดเท้า หัวไว

แต่ถ้าไม่สามารถทำประโยชน์ให้กับทีมได้ พาบอลไปในที่ที่อันตรายได้คือแทบไร้ประโยชน์เลย

คนที่มีประโยชน์ไม่ต้องโชว์สกิลเยอะแต่สามารถส่งบอลไปที่ได้เปรียบ ผมชอบแบบเดอบรอยสุดแล้ว
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13799
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 11:10
เอซีมิลาน พิมพ์ว่า:
Resonance พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ อิสโก้เป็นนักเตะครองบอลดีมาก เอาตัวรอดโคตรดี แต่รอดไปก็เท่านั้น เพราะอิสโก้เป็นกองกลางที่ไม่สามารถทำให้บอลไปข้างหน้า หรือจ่ายแบบ killer pass ได้ เพราะฉะนั้น อิสโก้ก็จะลงมาแค่หมุนๆ ไปๆมาๆ แล้วจ่ายบอลออก มีแค่นี้เลยจริงๆ

อเซนซิโอ้มายังมีใช้สปีด ไปทำทางให้กองกลางปิดมาให้ แต่อิสโก้น่ะ ไม่มีเลย ทีมที่เล็กกว่านี้น่าจะเหมาะกว่า อิสโก้ คงต้องหาบ้านใหม่แล้ว

รุ่นน้องอย่างอเซนซิโอ้ ลงมาทีไรก็มีจังหวะเสียว แถมมีความเร็ว  

เห็นด้วยเลยนักเตะที่ครองบอลดี เหนียวหนึบติดเท้า หัวไว

แต่ถ้าไม่สามารถทำประโยชน์ให้กับทีมได้ พาบอลไปในที่ที่อันตรายได้คือแทบไร้ประโยชน์เลย

คนที่มีประโยชน์ไม่ต้องโชว์สกิลเยอะแต่สามารถส่งบอลไปที่ได้เปรียบ ผมชอบแบบเดอบรอยสุดแล้ว  

จริงๆ อิสโก้ ทรงโคตรเหมาะกับ บาร์ซ่า ยุคเทพนะ ตัวที่ครองบอลในพื้นที่ดีๆ หมุนรับส่งบอลได้แบบนี้

แต่มาดริดมันค่อนข้างเป็นบอลไดเรคมากกว่าต่อบอล ซึ่งอิสโก้ไม่มีสปีด 55

ส่วนสูงก็ไม่ถึง เลยเล่นกับมาดริดลำบากหน่อย บัลเบเด้ เด็กกว่ามาทีหลัง ชนได้ พิงได้ มีความเร็ว ตัวสูงขยัน เอาตัวรอดพอได้ ไม่ได้หมุนหลบจนสวย แต่เล่นไม่ค่อยเสีย ถึงได้ลงบ่อยกว่า บางครั้งมาแทน โครส โมดริชเลยด้วยซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย Resonance เมื่อ Mon Jun 29, 2020 11:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44098
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:36
นอกเรื่องนิด นี่คือชุดฟอร์มของยอดกองหลังหรอครับ

Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Mon Jun 29, 2020 12:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33786
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:57
rossoneri1989 พิมพ์ว่า:
carloskop พิมพ์ว่า:
ดูมาดริดมะกี้ ใครจะไปคิดว่าทุกวันนี้เป็นเบนเซม่าแบกเกมรุก ปีกสองข้างจะตัวจริงตัวสำรองกากพอกันเลย ไม่เคยเห็นปีไหนที่ทั้งมาดริด บาซ่า มีเกมรุกห่วยเท่าปีนี้เลยจริงๆ  

โดยส่วนตัวผมว่านานมาแล้วนะครับ ที่เบนเซม่าแบกแนวรุกมาดริดตั้งแต่โรนัลโด้ยังอยู่ล่ะกัน ผมเขียนเชียร์เบนเซม่าตลอด555 ตั้งแต่แฟนๆมาดริดยังไม่ชอบเค้าเลยครับ เพราะเค้าเป็นส่วนสำคัญทำให้เกมรุกมันขึ้นเกมง่าย ประตูของโรนัลโด้หรือที่มาของประตูต่างๆมาจากเค้าเยอะมากๆครับ และปีกมาดริดเน้นทำประตูไม่สนับสนุนกองหน้าเท่าไหร่ เค้าเลยต้องรับบทพระรองคอยทำเกมสนับสนุนไป แต่แฟนส่วนมากไปโฟกัสที่การทำประตูเลยมองข้ามเรื่องเหล่านี้ไป พอมาถึงเอเดน อาซาร์ ที่ว่าสนับสนุนกองหน้าดันทำไม่ไดีดีทั้งสองด้านไปเลยซะงั้น เลยกลายเป็นเบนเซม่ายังต้องมาทำเกมรุกขึ้นเกมรุกรวมถึงยิงประตูด้วยในซีซั่นนี้ ผมสังเกตมานานดูกองกลางตัวทำเกมแบบแทงทะลุช่อง killer pass ที่มาดริดแทบไม่มีเลยนะเห็นน้อยครั้งมาก กลายเป็นกองหน้าแบบเบนเซม่าต้องมาทำหน้าที่เหล่านี้ให้ปีกเข้าไปยิง แทนที่เค้าจะได้รับโอกาสแบบนี้จากมิดฟิลด์บ้าง

สังเกตแนวรุกมาดริดที่ผ่านมาคือเข้ามาแล้วก็จากไป แต่มีคนเดียวที่อยู่มาตลอดก็คือเบนซ์นี่แหละ ทีมระดับนี้ถ้าเบนซ์มันไม่เก่งจริง เปเรซไม่เก็บไว้หรอกครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3497
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:46
[RE]อาซาว่าหนักละนะ อิสโก้ยิ่งกว่า
อาร์ซา ย้ายไปนี่หนักมากเลยหรอครับ ผมไม่ได้ตามเลย ตอนอยู่อังกฤษ เสียวแม่งทุกครั้งที่จับบอล แต่เหมือนจะเคยมีข่าวว่าอ้วนขึ้นมากนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15276
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:48
ยังหาความคุ้มค่าระดับ ร้อยล้านปอนด์จากอาซาไม่ได้เลย ไม่รู้จะรอดไหม

เบลตอนมาแรกๆยังรู้สึกว่ามีพาวเวอร์กว่าเยอะ พึ่งมาหมดไฟช่วงปีที่ผ่านมานี่เอง
0
0
The Journey of new beginnings.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:32
ถูกแบนแล้ว
aanant พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ปีที่แล้วเกมรุกกากกว่าปีนี้อีกครับ มาดริดอะ ปีนี้ หลังกะกลางยิงเยอะ กะเบนเล่นดีขึ้น

อิสโก้ฟอร์มมันเอาแน่นอนไม่ได้มาๆไปๆ ส่วนอาซาก็ตามสภาพหมด สภาพ

มาดริดพลาดเต็มๆ เซ็นยาว 5 ปี ค่าเหนื่อย 4 แสน

งานนี้เชลซียิ้มเลย ผมว่าดีลนี้เสียหายกว่าแมนยูได้ Sanchez อีกเพราะต้องจ่ายค่าตัวด้วยจำไม่ได้เท่าไหร่

แต่โอกาสยังมีที่จะกลับมาแต่ผมมองว่ายากรู้สึกแกหมดแล้วจริงๆ  
88 ล้านปอนด์ ครับ แล้ว +ออฟชั่น 42 ล้านปอนด์ตามผลงาน ก็น่าจะพวก คว้าแชมป์ ลงสนาม ยิงจ่ายประมาณนี้แหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 15:34
ถูกแบนแล้ว
Chokkz พิมพ์ว่า:
ยังหาความคุ้มค่าระดับ ร้อยล้านปอนด์จากอาซาไม่ได้เลย ไม่รู้จะรอดไหม

เบลตอนมาแรกๆยังรู้สึกว่ามีพาวเวอร์กว่าเยอะ พึ่งมาหมดไฟช่วงปีที่ผ่านมานี่เอง  
เบลมาปีแรกนี่เทพเลยนะครับ ยิงนัดชิงโคปาที่เลี้ยงครึ่งสนาม ยิงนัดชิง ucl เทพเบล 3 ปีแรก โคตรโหด พึ่งมากาก 2ปีหลังนี่แหละ แล้วอาชาเลี้ยงกะช้าไม่ผ่าน เข้าไปเล่นในกรอบก็ไม่ไหวตัวเตี้ย หนักเลย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel