ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Beyond The Sky
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 148
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 21:45
[RE: ขอปรึกษาเรื่องแฟนบอกเลิกครับ]
คุณยังรับผิดขอบตัวเองไม่ได้เลย เวลาเขาทุกข์ คุณก็จะมีเหตุผลของคุณที่จะไม่ทำในสิ่งที่เค้าคาดหวัง ผญ เค้าดูที่การกระทำครับ ง่ายๆเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3121
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 21:54
[RE: ขอปรึกษาเรื่องแฟนบอกเลิกครับ]
อย่างที่แฟนท่านบอกล่ะว่า "อยู่กับเขาแต่ยามสุข ยามทุกข์หาย"
ผญ ดูมีความก้าวหน้า กระตือรือร้นในการใช้ชีวิตและดูเป็นฝ่ายมาหาท่านตลอดเลย
และดูเหมือนท่านไม่ค่อยใส่ใจแม้กระทั้งกับตัวเอง(เฉื่อย)
ผญ.เขาต้องการผู้นำครับ ผมเจอมาแล้ว555
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2008
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 21:59
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
อย่างที่แฟนท่านบอกล่ะว่า "อยู่กับเขาแต่ยามสุข ยามทุกข์หาย"
ผญ ดูมีความก้าวหน้า กระตือรือร้นในการใช้ชีวิตและดูเป็นฝ่ายมาหาท่านตลอดเลย
และดูเหมือนท่านไม่ค่อยใส่ใจแม้กระทั้งกับตัวเอง(เฉื่อย)
ผญ.เขาต้องการผู้นำครับ ผมเจอมาแล้ว555  

แล้วต้องทำยังไงอ่ะครับตอนนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 22:09
[RE]ขอปรึกษาเรื่องแฟนบอกเลิกครับ
ข้อแม้ท่านเยอะเกินไปครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 22:12
ขอปรึกษาเรื่องแฟนบอกเลิกครับ
คุณ​ดูแลเขาไม่ได้ครับ

แฟนคุณ​ตัดสินใจ​เด็ดขาด​แล้ว

ปรับตัว​ ปรับปรุง​ แล้วเริ่มต้น​ใหม่​ครับ

อ้อ​ อย่าหาแฟนอยู่​ไกลๆอีกนะครับ​

มันเหนื่อย​ กรุงเทพ​รถติดมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25791
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 22:22
deava พิมพ์ว่า:
In My Place พิมพ์ว่า:
วันแรกอ่ะน่าไป แต่วัน2กระรอกใคร กระรอกเจ้านาย  

วันแรกผมไปนะครับ แต่ตอนแรกบอกไม่ไป แต่ลืมโทรไปบอกว่าไปหลับไปก่อน  

ประเด็นคือท่านปฎิเสธแต่แรกครับ ซึ่งท่านไม่ได้บอกเหตุผล แล้วตามไปก็ไม่น่าจะพอครับ เขาต้องการคนอยู่ด้วยครับ

แต่ผมบอกกับท่านตรงๆนะครับ มุมมองผม การจะอยู่กับใครสักคนและรักษาเขาไว้ เราต้องเข้าใจเค้าว่าเค้าเป็นคนยังไงแล้วปรับตัวยอมเข้าหากัน

ในเคสท่านผมบอกเลยว่าท่านไม่เหมาะกับผญ.แนวนี้ครับ ท่านออกจะเฉื่อยๆ ไม่ได้คิดไกลถึงความรู้สึกผญ. ยังติดกับผู้ใหญ่ของตัวเองอยู่เกินไปสำหรับชีวิตคู่

ส่วนผญ.ก็จะออกแนวพวกคิดมากคิดเล็กคิดน้อย แล้วมองหาคนที่จะเดินไปกับเค้าในทุกสถานการณ์ตามที่ท่านเล่ามา แต่ท่านดันเจอประเภทอดทนต่ำ ถ้าเจออดทนสูงจะไม่เลิกง่ายๆแบบนี้

แต่เขาน่ะทุ่มเทนะ เพราะตีรถมาหาผช.เองเลย เสียดายแทนตรงนี้

ผมมองนะปล่อยไปแหละ เค้าบอกแบบนี้คือตัดสินใจแล้ว นอกจากท่านจะเปลี่ยนตัวเองถึงน่าง้อแต่ไหวป่าวถามใจตัวเองดู

เคสนี่สำหรับผมไม่มีคนผิดครับ แค่นิสัย มุมชีวิตต่างกัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 22:44
เก็บไว้เป็นบทเรียนครับ ตัวคุณก็ข้อแม้เยอะเกินไปสำหรับเขาและอาจจะดูเฉื่อยไปสักหน่อย ส่วนฝั่ง ผญ ก็อาจจะเด็กเกินไปหน่อยแต่อย่างน้อยเขาก็ดูทุ่มเทนะจากที่คุณเล่ามา แต่ตัวคุณดันเหมือนจะไม่ได้แสดงการกระทำอะไรที่รู้สึกว่าทุ่มเทเท่าไหร่ ก็เป็นไปได้ที่เขาจะรู้สึกว่ามันไม่พอดีกันจนเดินจากไป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2020
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 22:56
จากประสบการณ์ผมถ้าแฟนคุณพูดขนาดนี้คงหมดหวังแล้วครับ​ เรื่องที่ทำพลาดไปแล้วคงแก้ไขอะไรไม่ได้ครับ​ ถือว่าเป็นบทเรียนไว้ใช้กับอนาคตครับ
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34083
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 23:15
ขอปรึกษาเรื่องแฟนบอกเลิกครับ
ทำตัวเองนะ ทำใจครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6867
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 00:07
ดูแล้วท่านไม่ เป็นผู้นำเลย ทำตัวเองนะ หลายเรื่อง ขนาดเรื่องไม่ทำงานยังมี ใครจะมาฝากชีวิตไว้ที่ท่านแบบนี้
0
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39561
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 00:09
คนเราคบกันย่อมคาดหวังครับ อาจจะผิดตรงที่ความคาดหวังของคน 2 คนไม่เท่ากัน

ก็รอให้เค้าดีขึ้นแล้วค่อยไปง้อ แต่คราวนี้อดทนหน่อยนะ(ยากมากบอกเลย) แล้วก็คิดให้ดีด้วย ถ้าง้อเค้าแล้วแต่ปรับปรุงตัวเองไม่ได้ ผมว่าคงให้เค้าไปดีกว่า
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9552
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 00:26
ถ้าอยากแก้ตัวก็ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ เอาใจเขา เข้าใจเขา เหมือนจีบใหม่แหละ

แต่สุดท้ายมันทำได้แปบเดียว ก็จะกลับมาเป็นตัวเอง (เฉี่อย ขี้เกียจ) เหมือนเดิม

นั้นแหละคือข้อเสียของคนอยู่หอคนเดียว แต่ผญ อยู่กับที่บ้าน เขามีกิจกรรมทำโน่นนี้นั่น เหนื่อยมากละ

พอมาหาเรา อ้าว เราว่าง อยากให้ช่วยแต่ไม่ยอมทำ มันก็บั่นทอนลงไปเป็นธรรมดา
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1682
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 00:29
แค่ไม่ทำงาน ให้แฟนมาหาตลอด
แล้วแฟนต้องทำงานด้วยมาหาด้วยก็เหนื่อยแย่แล้ว

เค้าน่าจะรักมากนะ ถึงยอมให้ขนาดนี้
เพราะท่านไม่เหนื่อยไม่พยายามอะไรเลย

ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 01:06
ถูกแบนแล้ว
ปล่อยเขาไปดีกว่าครับ
ผมมองไว้แบบนี้

ตลอดที่คบกันมา คุณอาจจะใส่ใจแฟนคุณน้อยเกินไปมาก ก่อนหน้านี้อาจจะมีเคสแบบนี้มามากมาย แต่คุณเป็นคนไม่ใส่ใจเลยไม่เก็บมาคิด แต่แฟนคุณเก็บไว้ในใจมานาน รอวันที่มันระเบิดออกมาเช่นวันนี้

ส่วน 2 เคสที่คุณยกตัวอย่างมา ไม่ใช่สาเหตุจริงๆที่แฟนบอกเลิก แต่มันเป็นฟางเส้นสุดท้ายที่สะสมมานาน มันอัดอั้นมานาน อย่างที่บอกว่าคุณไม่ใช่คนที่ใส่ใจแฟน ที่คุณจับผิดสังเกตุได้ 2ประเด็นนี้ เป็นเพราะว่าคุณพึ่งเสียแฟนไป ก็เลยตาสว่าง คิดได้ว่าทำอะไรพลาดไป
แต่ก่อนหน้านี้คุณอาจจะมองไม่เห็น และที่แฟนคุณหายงอนทุกครั้ง จริงๆแล้วคุณง้อเขา หรือเขาหายงอนเอง

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10844
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 01:58
ถ้าขนาดนี้แล้ว ยากครับที่จะกลับไปเหมือนเดิม ทำใจครับ คนเราเวลาไปโรงบาลนี่คือแบบต้องป่วยนะ เวลาป่วยคนเราอาจต้องการกำลังใจบ้าง แต่นี่ท่านเล่นปฏิเสธไปแบบนั้น เป็นใครก็ฝังใจ ถึงรักแค่ไหนก็เหอะ

แฟนคุณพูดถูกครับ คุณอยู่กับเค้าแค่เวลามีความสุข พอเค้ามีความทุกข์คุณดันหลบหน้าเค้า
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel