ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 356
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 19:30
[RE: เมื่อผมถูกยัดเยียดให้เป็นแฟน “ลิเวอร์พูล”]
อ่านเพลินเลยครับ ผมก็เริ่มเชียร์ลิเวอร์พูลปีที่โดนอาเซนอลแย่งแชมป์

สมัยนั้นหาดูถ่ายทอดสดยากมาก ส่วนมากช่อง7จะเอาเป็นเทปมาถ่ายให้ดูตอนดึก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 821
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 20:16
[RE]เมื่อผมถูกยัดเยียดให้เป็นแฟน “ลิเวอร์พูล”
ผมดูไม่ทันยุคนี้ครับ แต่แมตช์อาเซนอลพ่อผมก็เล่าให้ฟังเหมือนกัน บอกเสียดายมาก

แล้วก็พูดเหมือนหนังสือพิมพ์สมัยนั้นล่ะครับว่าเพราะแกทำให้ทีมตกต่ำ

แถมล้อเลียนเป็นภาษาอีสานว่า ดังกุด ด้วยนะ น่าจะผิดหวังจริงๆช่วงนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 21:18
[RE: เมื่อผมถูกยัดเยียดให้เป็นแฟน “ลิเวอร์พูล”]
โดนเพื่อนป้ายยาสินะครับ
สมัยเรียน ทั้งห้องเชียร์ลิเวอร์เกือบหมด มีเด็กแมนยูแค่ 3 คน จากเพื่อนในกลุ่ม 20 กว่าคนตอนเรียน สรุป 3 คนนั้นโดนป้ายยาทุกวันจนเปลี่ยนมาเชียร์หงส์เข้าเส้นยิ่งกว่าพวกผมอีก ล่าสุดเฟสพวกมันนี่ยังไม่หยุดโพสคลิปกันเลย
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 21:39
ถ้าเฮียเป็นแฟนผี ผมก็คงจะไม่ตามเฮียมาสิงอยู่ใน SS นี้หรอกครับ
ถึงผมจะเพิ่งสมัครเข้ามาทีหลัง แต่ผมก็ตามเฮียมาที่นี่ตั้งแต่เฮียทำเว็ปนี้ใหม่ๆ
ถึงชื่อเว็ปในตอนนั้นมันจะฟังดูทะแม่งๆ แต่ก็เพราะเฮียเป็นแฟนหงส์
แล้วช่วงแรกๆของเว็ปก็มีแต่ข่าวหงส์เป็นส่วนใหญ่ ให้ผมได้อ่านเยอะมาก
ผมขอบคุณจากใจจริงๆที่ทำข่าวหงส์ให้ผมได้อ่านมาตลอด
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 21:57
ผมเริ่มเชียร์ลิ้วพูนจริงจังตอนถ่ายสดนัดชิงเอฟเอคัพกับผีแดง ผลสุดท้ายเจอกองโตน่าถอยมาวอลเล่ย์แถวๆหน้าเขตโทษ ลิวพูนแพ้ 1-0 หลังจากนั้นก็ตามเชียร์มาจนถึงทุกวันนี้

หลายคนอาจจะมีทีมที่เชียร์ตอนยุครุ่งเรือง แต่ยุคผมมีแต่ทรงๆกับทรุด แต่นั่นไม่สำคัญเท่ากับที่ว่า กูตามเชียร์มาได้งจนถึงป่านนี้นะ
3
0

ได้

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 1258
โพสเมื่อ: Sat Jun 27, 2020 22:46
[RE]เมื่อผมถูกยัดเยียดให้เป็นแฟน “ลิเวอร์พูล”
มีคนกดเรื้อนด้วยวุ้ย ใครฟะ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34677
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 00:33
เคยดูบอลตอนเด็กๆช่วงแมนฯยูกำลังเริ่มรุ่งเรืองเลย ช่วงนั้นน่าจะปี97-98นี่แหละ ตอนนั้นก็เชียร์แมนฯยูตามบ้านไปพอหลังจากทริปเปิ้ลแชมป์ที่บ้านก็ไม่ได้มีเวลามาดูบอลเราก็ไม่ได้ตามบอลต่อ ตอนปี2002ก็ได้ดูแค่นัดอังกฤษเจอบราซิลที่เหลือก็ไม่ได้ดูจนกระทั่งบอลโลก2006มานั่นแหละถึงได้เริ่มกลับมาดูจริงๆจังๆอีกครั้ง หลังบอลโลกจบก็มานั่งคิดละว่าจะเชียร์ทีมไหนดี ตัวเลือกตอนนั้นมีแมนฯยู เชลซีและลิเวอร์พูล สุดท้ายพอนึกภาพนักเตะที่เราชอบที่ดูมาในบอลโลกก็ตัดสินใจเลือกเชียร์ลิเวอร์พูลเพราะชอบเจอร์ราร์ดในบอลโลกนี่แหละ อีกเหตุผลนึงที่ช่วยตัดสินใจให้เลือกง่ายขึ้นเพราะตั้งแต่ลีคสูงสุดเปลี่ยนชื่อมาลิเวอร์พูลไม่เคยได้แชมป์ลีคอีกเลย เลยอยากเอาใจเชียร์ทีมๆนี้ อยากเห็นว่าพอมันไปถึงเป้าหมายมันจะรู้สึกแบบไหนและในตอนนี้ก็ได้คำตอบละว่ามันรู้สึกยังไง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2007
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 01:02
ผมเชียร์ลิเวอร์พูลเพราะพี่ผมเชียร์แมนยู
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6293
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 02:22
เคยเกือบเชียร์ลิเว่อเหมือนกันครับ นัดแรกที่ดูบอลในชีวิตคือfa cupรอบชิงกับเวสแฮม

ตอนนั้นก็พอรู้จักบ้าง แต่ไม่ได้ตามดูบอลขนาดนั้นดูไม่เป็นเตะอย่างเดียว รู้จักเจอราดคนเดียว ยิงตะบันอย่างมันส์เฮลั่นโรงแรม จำได้ว่าดูตอนไปตจว แล้วก็ไม่ได้ดูต่อเนื่อง หายยาวไปเลย ก้มาดูบอลโลก2006 แล้วชอบโด้ สับขายิกๆๆๆ เลยลองดูแมนยูมั่ง รู้สึกถูกชะตากว่าก้เลยเป็นมาจนถึงปัจจุบัน อย่างว่าโชคชะตามันคงกำหนดไว้แล้ว

ยังไงก็ยินดีด้วยแล้วกัน ถือว่าเป็นทีมแรกที่เริ่มดูบอล
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2020
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 03:06
kae200sx พิมพ์ว่า:
มีคนกดเรื้อนด้วยวุ้ย ใครฟะ  

พี่ตั้มในตำนาน แฝงตัวมารึเปล่า 55555
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 03:21
ถูกแบนแล้ว
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 15:01
เริ่มเชียร์ตอนปีที่แบล็คเบิร์นได้แชมป์ จำนัดสุดท้ายที่เร้ดแนปยิงฟรีคิกใส่แบล็คเบิร์นนาทีที่ 90 แต่ทั้งสนามมีแต่รอยยิ้ม เพราะแมนยูชนะเวสแฮมไม่ได้

ตามเชียร์มาตั้งแต่สมัยสไปส์บอย แล้วมาหลงรักหัวปักหัวปำจากโอเว่น ขนาดย้ายแบบทำร้ายหัวใจก็โกรธไม่ลง จากนั้นก็เทิดทูนกัปตันเจิด ที่ทำทุกอย่างให้สโมสร แม้ว่าจะมีโอกาสย้ายไปโกยแชมป์ที่อื่นก็ตาม

เจ็บจนชาชินในสมัยยุคมืด ที่ทรงบอลไม่สนุก นำ 2 ลูกต้องลุ้น เสียประตูเป็นแพ้ ใครดังถูกขาย

กลับมาดูบอลสนุกอีกครั้งสมัยรอดเจอร์ พลาดคราวนั้น ก็ไม่คิดแล้วว่าจะได้เห็นทีมรักเป็นแชมป์ แต่ก็ไม่คิดจะเลิกเชียร์นะ

พอคล็อปมานี่ ตื่นเต้นมาก รู้สึกว่าพูดอะไรดูจริงใจ ตรงไปตรงมา แล้วก็ไม่เพ้อฝัน ขอบอกว่าแรกๆดู pre/post match interview ทุกนัด (หลังๆไม่ฟังนะเฮียแว่นไม่หลุดเลย ตอบแบบเดิมตลอด)

ได้แชมป์คราวนี้ความรู้สึกไม่สุดโต่งเพราะลึกๆรู้ว่าได้แน่ๆ แต่ก็อยากดื่มด่ำความรู้สึกนี้ไปนาน ทุกวันนี้ยังนั่งย้อนดูแมทต์เก่าๆตั้งแต่เริ่มฤดูกาลอยู่เลย

สุดท้ายนี้ ทีมนี้กับคล็อปได้เตือนใจตัวเองอีกครั้งว่า ความสำเร็จไม่มีทางลัด ความพยายาม ความสม่ำเสมอ และความอดทน นี่แหละ ที่จะรับประกันความสำเร็จได้

----
ท้ายสุดๆ

อ่านเว็บนี้มานาน (แต่เพิ่งมาสมัครสมาชิก) ตั้งแต่สมัยทำงานใหม่ๆ อ่านภาษาอังกฤษไม่กระดิก ดูบอลไม่เป็น เว็บหน้าตาไม่หรูหรา จนตอนนี้ มีลูกมีเต้า อ่านข่าวของเมืองนอกเองแล้ว ก็ยังวนเวียนมาอ่านเว็บนี้อยู่เหมือนเดิม (เว็บก็ยังหน้าตาเหมือนๆเดิมด้วยนะครับ ฮา)

ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับที่ทำเว็บนี้ ให้พวกเราได้อ่าน ได้คุยกัน

4
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8923
โพสเมื่อ: Sun Jun 28, 2020 23:04
เมื่อผมถูกยัดเยียดให้เป็นแฟน “ลิเวอร์พูล”
อดใจรอวัยรับถ้วยแล้วไม่ไหวจริงๆ มันคงจะพรั่งพรูน่าดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7780
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 00:30
แต่คิงเคนนี่ก็พาแบล็คเบิร์น โรเวอร์สได้แชมป์พรีเมียร์ลีกสำเร็จ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: การเมืองกับแมนยูไม่รู้อะไรเน่ากว่ากัน
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 19:44
เมื่อผมถูกยัดเยียดให้เป็นแฟน “ลิเวอร์พูล”
ครับ ในที่สุดก็เลิกเป็นสิงห์บอลถ้วยนะครับ ดีใจด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel