ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 09:59
[RE: ขออนุญาตฟันธงแรง]
ผมมองว่าตัวที่มาก็ได้ดีโดดเด่นมากกว่าที่มรีในทีม คือแบบว่า ไม่ควรไปเสียอะไรที่มันโอเคอยู่แล้ว อย่างชัปปุยส์เนี่ย เอามาทำไม ไม่ได้ดีกว่ากองกลางในทีมที่มีอยู่ ถามว่าซื้อเพื่ออนาคตเพราะแววดี มันก็ดีแหละ รู้ว่าเงินเหลือแหละ แต่นักเตะจะเหมือนโดนดอง

งงกับมาดาม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11860
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 11:33
แบคซ้าย จะเบียดเควินได้หรอ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2561
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 12:42
[RE]ขออนุญาตฟันธงแรง
devilsatan พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
ซื้อเพื่ออนาคตทีมไม่เห็นจะแปลกอะไร?

สโมสรมีเงินซื้อตัวดีๆ มาเป็นแบ็คอัพอะไหล่ ก็ดีกว่าไม่ซื้อเลย เห็นมีแต่แฟนบอลห่วงพัฒนาการเรื่องทีมชาติ

เอาจริงๆ ถ้าเก่งพออยู่ที่ไหนฝีเท้ามันเด่นอายุก็ไม่เกี่ยวรึเปล่า? ถ้าเจ๋งก็ต้องเบียดตัวจริงให้ได้ ทีมใหญ่แค่ไหนก็เหอะ

เห็นหลายๆ คอมเม้นท์ละงงใจ บอลลีก กับทีมชาตินี่ต้องแบกกันไปแบบเตี้ยอุ้มค่อมด้วยเหรอ  

มันเสียโอกาสที่เด็กจะได้พัฒนาอย่างต่อเนื่องอะครับ แต่ถ้าเค้าไปละเบียดได้ อันนี้ก็วินๆ แต่ประเด็นที่เค้าบ่นๆท่าเรือกันก็คือ ตำแหน่งแนวรับเค้ามีตัวดีๆเยอะมากแล้ว แทบทุกตำแหน่งจัด2ชุดยังถือว่าสุดในไทยลีคด้วยซ้ำ

ถ้าเทียบให้เหนภาพ ก็อารมว่า ลิเวอร์พูลมี เทรนอาโนล ไปซื้อ ทริปเปียมานั่งสำรอง ไปซื้อ ว่นบิซซาก้ามาอีก แล้วแบคซ้ายมีโรเบอสันยืนตัวจรืง ไปซื้อชอว์มาสำรอง ไปเอาเบนชิเวลมาเพิ่ม เซนเตอร์มี ฟานไดร์ คุลิบาลี่ยืนพื้น มีโจโกเมสสำรองพร้อมด้วยโทบี้ ดันไปเอาแมคไกวมา ไปเอาอุปาเมกาโน่มาเพิ่มอีก คุณคืิดว่ามันเปนการลงทุนที่จำเปนจริงๆหรอครับ

นี่ยังไม่นับกลางที่เบียดจนขนาดว่าขี่คอลงก็ยังไม่ครบอีก มันเปนการซื้อตัวที่เกินคำว่า ซื้อมาแบคอัพ ซื้อมาหมุนเวียน หรือซื้อมาแข่งขันไปเยอะมากกกกกก

แต่สุดท้ายก็ต้องรอดูว่าท่าเรือจะปล่อยใครออกไปบ้างไหม ไม่งั้นนี่น่าเปนห่วงการเงินสโมสรอยู่นะ เกิดโชคร้ายไม่ได้ไป ACL นี่งานเข้าแน่ๆ

ในมุมมองผมมองว่า มันไม่แปลกที่จะซื้อนะ ผมไม่ได้เชียร์ท่าเรือด้วย แต่มองว่าเขามีสิทธิ์ที่จะทำได้ แล้วเอาจริงๆ ตัวคุณภาพของท่าเรือท่าตัดเกรดเอาท็อปๆ ก็ตัดทิ้งได้ครึ่งนึงจากเกือบ 50 คนในชุดใหญ่ การแข่งขันในทีมสูงมีแต่ผลดีซะอีก การซ้อมก็มีแต่ระดับทีมชาติการแข่งขันก็สูง คนมันก็ต้องเร่งพัฒนาตัวเองถ้าอยากลงสนาม จะไปโอ๋ไปประคอง ห่วงว่าจะไม่ได้ไปช่วยชาติก็ควรแยกนะ นี่มันบอลสโมสร ใครจะทำซูเปอร์ทีมขึ้นมาก็มีสิทธิ์ทั้งนั้น เงินของเขา ถ้าคุณยกตัวอย่างทีมในระดับสากล ทำไม แมนฯซิตี้ ทีมระดับคั่วแชมป์เขาต้องมีทีมที่ดีเท่าเทียมกันถึงสองชุดล่ะ? มาห์เรซ กับ แบร์นาโด้ ซิลวา ยังต้องสลับกันเล่น เพราะเขาต้องการเพิ่มศักยภาพของทีมในการเล่นหลายรายการ เหตุผลง่ายๆ เลย ไม่งั้นก็ไปดู ปารีสฯ ก็ได้ตัวจริงตัวสำรองคุณภาพใกล้เคียงขนาดไหน  

มาห์เรส ซิลวา ละใครต่อครับ ?? ขนาดทีมอย่างแมรซิตี้ยังมีปีกหมุนเวียนแค่4คนด้วยซ้ำ ขนาดซาเน่เจ็บยาว ก็ไม่ได้เสริมใคร แล้วกับ PSG เนี่ย โอเคว่าตัวจริงตัวสำรอง คุณภาพไม่ต่าง "แค่" ในบางพื้นที่ แต่เค้าไม่บ้าเสริมให้มันมีชุดใหญ่50คน หรือมีนักเตะที่จัดได้3ชุดแบบแทบไม่แตกต่างกันหรอกครับ มันเปลืองตังเปล่าๆ โอเคว่าตังเค้าแหละอยากทำอะไรก็ได้ ผมก็ไม่ได้เชียร์ท่าเรือเหมือนกัน แต่เหนละแบบมันอดจะพูดไม่ได้จริงๆครับ 555555  

ผมเอาแค่ข้อมูลว่าชุดใหญ่ท่าเรือมีประมาณ 50 คนตามหลายๆ ข่าวที่บอก แล้วผมก็บอกว่ามันตัดได้ครึ่งนึง อ่านแล้วตีความด้วยครับ ในข้อความก็บอกอยู่ว่าจัดสองชุดได้ เออ แล้วรู้ไว้นะครับ มันลงทะเบียนนักเตะชุดใหญ่ได้จำกัดในแต่ละลีกในยุโรป แต่ทีมเยาชนมันดันขึ้นมาเล่นได้ถ้าเป็นเด็กฝึกสโมสร ทีมใหญ่ๆ ในยุโรป เลยเน้นการปั้นเยาวชน ส่วน ปารีส ในฝรั่งเศสเพิ่งจะยุบทีมสำรองไปแล้วเด็ก หลายๆ ตัวเทพๆ ก็ไปเล่นทั่วยุโรปเกินกว่า 10-20 คนด้วยซ้ำ เผลอๆ ถ้านับตัวทั้ง First+Reserve ก็เกือบ 50 คน

อีกข้อนะครับ ซิตี้ มีปีกใช้งานได้ เฉพาะที่ลงสนามตอนนี้ มาห์เรซ แบร์นาโด้ โฟเด้น สเตอร์ลิ่ง และ ซาเน่ นะครับ แต่ที่ลงทะเบียนและสามารถเล่นได้มี เรียวทาโร่ กลับ พาทริค โรเบิร์ต ที่หมดสัญญายืมตัวกลับมาทีมชุดใหญ่สิ้นเดือนนี้ นับเอาเองละกันนะครับ ไม่รู้ไม่ต้องขิงก็ได้เนอะ  

เรื่องกฎลงทะเบียนนักเตะของลีคอังกฤษผมรู้ดีครับ แต่ที่ยกตัวอย่างให่มันเหนภาพง่ายๆเฉยๆ แล้วที่ไม่นับโฟเด้นเปนปีก เพราะเปปเค้าจะปั้นเล่นกลางเปนหลัก ผมเลยไม่นับ

อีกอย่าง เรียวทาโร่ หรือโรเบิร์ตเนี่ย เค้าจะมีส่วนร่วมกับทีมซิตี้ชุดใหญ่จริงๆหลอครับ ขนาดซานโช่ หรือบราฮิม ดิอาซ ยังขอย้ายหนีเลย ในสถานการณ์แบบเดียวกันของท่าเรือ ถ้าไม่มีคนออกไปบ้าง การซื้อตัวแบบนี้ของท่าเรือ ผมมองว่ามันส่งผลเสียมากกว่าผลดี

ปล. แต่ข้อมูลเรื่อง psg ยุบทีมสำรองผมไม่รู้จริงๆครับ ข้อมูลท่านร้ายกาจแท้ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 17:09
นักเตะชื่อดังในไทยแต่โค้ชเนี่ยมือถึงมั้ย ลงทุนกับโค้ชบ้างนะครับหรือว่ากลัวสั่งไม่ได้หรอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 18:41
ถูกแบนแล้ว
คิดเหมือนกันรอสมน้ำหน้ามาดาม วันที่แกร้องไห้น้ำตาคลอเพราะคิดผิดผมสัญญาจะซ้ำมันคนแรก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5145
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 00:01
โดยปกติใน 1 ตำแหน่ง อย่างดีๆก็จะมีตัวจริง, สำรองแล้วก็ดาวรุ่งที่มีแววคอยแบคอัพป่าว

หรืออย่างแย่ก็ตัวจริงกับสำรองที่สูสีกันมากๆแค่ 2 คน

แต่ของท่าเรือตอนนี้ ตำแหน่งแบคซ้าย
1.เควิน
2.จตุรภัทร
3.น้องแฝดที่ย้ายมาใหม่(ผมจำชื่อไม่ได้ คนไหนตำแหน่งไหน5555)

คนไหนตัวจริง คนไหนสำรอง แล้วสูสีแย่งตำแหน่งกัน 2 คนมั้ย มีคนเป็นดาวรุ่งรอแจ้งเกิดแบคอัพยาวๆหรอ ผมว่าก็ยังไม่ใช่นะ

นี่มันใครลงก็ได้เลย 3 คน

ปล. เดาว่าคนซื้อไม่ได้ใช้แน่ๆ  
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 2471
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 00:09
เอาประตูก่อนไหม ผลัดกันแจก ผลัดกันเจ็บ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 03:20
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
โดยปกติใน 1 ตำแหน่ง อย่างดีๆก็จะมีตัวจริง, สำรองแล้วก็ดาวรุ่งที่มีแววคอยแบคอัพป่าว

หรืออย่างแย่ก็ตัวจริงกับสำรองที่สูสีกันมากๆแค่ 2 คน

แต่ของท่าเรือตอนนี้ ตำแหน่งแบคซ้าย
1.เควิน
2.จตุรภัทร
3.น้องแฝดที่ย้ายมาใหม่(ผมจำชื่อไม่ได้ คนไหนตำแหน่งไหน5555)

คนไหนตัวจริง คนไหนสำรอง แล้วสูสีแย่งตำแหน่งกัน 2 คนมั้ย มีคนเป็นดาวรุ่งรอแจ้งเกิดแบคอัพยาวๆหรอ ผมว่าก็ยังไม่ใช่นะ

ตรงนี้ผมมองว่าเพราะท่าเรือใช้ระบบmouด้วยครับ มาดามแกแค่เซ็นต์mouเข้ามาทำ เรื่องอคาเดมี่อะไรแกเลยไม่ต้องไปลงทุนเหมือนทีมอื่น ตัวแบ็คอัพตรงนี้เลยไม่มีเหมือนทีมอื่นที่มีสำรองตำแหน่งนี้คนที่3-4จากเด็กอคาเดมี่ เพราะจะไปทำทำไมอคาเดมี่ดีๆ หมดสัญญาที่ทำmouไว้ก็ต้องมาต่อใหม่จะมีคู่แข่งเปล่าไม่รู้ เลยลงทุนกับปัจจุบันไปเลยดีกว่า ทำอคาเดมี่แค่พอให้afcตรวจผ่านพอ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2955
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 04:33
ขออนุญาตฟันธงแรง
ซื้อปีนี้สองคน20ล้าน
ซื้อหลังจากนี้ ไม่น่าได้ราคานี้แล้วแหล่ะ

เศรษฐกิจแบบนี้ มีเงินในมือ กดราคาได้ อีกทีมพร้อมปล่อย
ไม่เสียอะไรเลย

เผลอๆ ก่อนกลับมาแข่งใหม่ คงปล่อยยืมด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 05:10
ขออนุญาตฟันธงแรง
ไม่รู้ไม่ต้องขิงก็มา ตอนแรกอยากจะเม้น เห็นละ ช่างแม้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2006
ตอบ: 526
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 08:21
หาทางออกให้ ส่งตัวมาให้เมืองทอง ยืมตัวมั้งก็ดีนะ
0
0
Status:
ตอบ: 5145
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 09:26
Lebron17 พิมพ์ว่า:
Ca_Poo พิมพ์ว่า:

1.เควิน
2.จตุรภัทร

ตรงนี้ผมมองว่าเพราะท่าเรือใช้ระบบmouด้วยครับ มาดามแกแค่เซ็นต์mouเข้ามาทำ เรื่องอคาเดมี่อะไรแกเลยไม่ต้องไปลงทุนเหมือนทีมอื่น ตัวแบ็คอัพตรงนี้เลยไม่มีเหมือนทีมอื่นที่มีสำรองตำแหน่งนี้คนที่3-4จากเด็กอคาเดมี่ เพราะจะไปทำทำไมอคาเดมี่ดีๆ หมดสัญญาที่ทำmouไว้ก็ต้องมาต่อใหม่จะมีคู่แข่งเปล่าไม่รู้ เลยลงทุนกับปัจจุบันไปเลยดีกว่า ทำอคาเดมี่แค่พอให้afcตรวจผ่านพอ  

ในมุมมาดามเค้าคงคิดว่ามันคุ้มค่าในหลายแง่ ตัวเองก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงิน

ส่วนทีมอื่นกำลังเจอโควิดเล่นงาน คู่แข่งไม่มีกำลังซื้อ ทีมเล็กก็ต้องขายออกหาเงินพยุงทีม (ถ้าเทียบบอลต่างประเทศตอนนี้ ท่าเรือคงเหมือนเชลซี)

แถมลงทุนซีซั่นนี้มีสิทธิ์ไป afc ง่ายด้วย

แต่ถ้ามองในเรื่องฟุตบอล คหสตผมนะ
ไม่ต่างอะไรจากเมืองทองยุคกว้านซื้อสตาร์เลย

ไม่อยากจะพูดว่าพรรคพวกเดียวกัน บทเรียนมีไม่จำ แต่มันอดพูดไม่ได้จริงๆครับ

รูปแบบมันคล้ายๆกันจริงๆครับ ไม่รู้ไอเดียมาดามเองหรือได้คำแนะนำมา
0
0
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 14:21
เอาเด็กเยาวชนที่ไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรกับทีมเลยมานับเป็นตัวหมุนเวียน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2014
ตอบ: 162
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2020 19:52
เห็นด้วยทุกประการ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 682
โพสเมื่อ: Wed Jun 17, 2020 14:49
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ไม่ต้องขิงก็มา ตอนแรกอยากจะเม้น เห็นละ ช่างแม้ง  

เม้นสิรับ อยากเห็น ถ้าแค่กัดก็ปล่อยผ่านครับเข้าใจ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel