ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5215
โพสเมื่อ: Sun Jun 14, 2020 23:40
[RE: ขออนุญาตฟันธงแรง]
ผมคิดเหมือนกันกับจขท. นะ

คนซื้อไม่เท่าไหร่ แต่เด็กที่ไปเล่น ไม่รู้ว่าคุยกันยังไง ไปแล้วได้ลงเล่นสม่ำเสมอหรือไม่

อายุยังน้อย ชื่อเสียงยังไม่โด่งดัง ไปทีมที่สตาร์ล้นทีม แล้วจะอยู่รอดมั่ย ต้องรอดูเลยอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Sun Jun 14, 2020 23:59
ถูกแบนแล้ว
Spoil
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
devilsatan พิมพ์ว่า:
ซื้อเพื่ออนาคตทีมไม่เห็นจะแปลกอะไร?

สโมสรมีเงินซื้อตัวดีๆ มาเป็นแบ็คอัพอะไหล่ ก็ดีกว่าไม่ซื้อเลย เห็นมีแต่แฟนบอลห่วงพัฒนาการเรื่องทีมชาติ

เอาจริงๆ ถ้าเก่งพออยู่ที่ไหนฝีเท้ามันเด่นอายุก็ไม่เกี่ยวรึเปล่า? ถ้าเจ๋งก็ต้องเบียดตัวจริงให้ได้ ทีมใหญ่แค่ไหนก็เหอะ

เห็นหลายๆ คอมเม้นท์ละงงใจ บอลลีก กับทีมชาตินี่ต้องแบกกันไปแบบเตี้ยอุ้มค่อมด้วยเหรอ  

มันเสียโอกาสที่เด็กจะได้พัฒนาอย่างต่อเนื่องอะครับ แต่ถ้าเค้าไปละเบียดได้ อันนี้ก็วินๆ แต่ประเด็นที่เค้าบ่นๆท่าเรือกันก็คือ ตำแหน่งแนวรับเค้ามีตัวดีๆเยอะมากแล้ว แทบทุกตำแหน่งจัด2ชุดยังถือว่าสุดในไทยลีคด้วยซ้ำ

ถ้าเทียบให้เหนภาพ ก็อารมว่า ลิเวอร์พูลมี เทรนอาโนล ไปซื้อ ทริปเปียมานั่งสำรอง ไปซื้อ ว่นบิซซาก้ามาอีก แล้วแบคซ้ายมีโรเบอสันยืนตัวจรืง ไปซื้อชอว์มาสำรอง ไปเอาเบนชิเวลมาเพิ่ม เซนเตอร์มี ฟานไดร์ คุลิบาลี่ยืนพื้น มีโจโกเมสสำรองพร้อมด้วยโทบี้ ดันไปเอาแมคไกวมา ไปเอาอุปาเมกาโน่มาเพิ่มอีก คุณคืิดว่ามันเปนการลงทุนที่จำเปนจริงๆหรอครับ

นี่ยังไม่นับกลางที่เบียดจนขนาดว่าขี่คอลงก็ยังไม่ครบอีก มันเปนการซื้อตัวที่เกินคำว่า ซื้อมาแบคอัพ ซื้อมาหมุนเวียน หรือซื้อมาแข่งขันไปเยอะมากกกกกก

แต่สุดท้ายก็ต้องรอดูว่าท่าเรือจะปล่อยใครออกไปบ้างไหม ไม่งั้นนี่น่าเปนห่วงการเงินสโมสรอยู่นะ เกิดโชคร้ายไม่ได้ไป ACL นี่งานเข้าแน่ๆ

คนซื้อ เพราะอยากได้ :)
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2561
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 00:11
ซื้อเพื่ออนาคตทีมไม่เห็นจะแปลกอะไร?

สโมสรมีเงินซื้อตัวดีๆ มาเป็นแบ็คอัพอะไหล่ ก็ดีกว่าไม่ซื้อเลย เห็นมีแต่แฟนบอลห่วงพัฒนาการเรื่องทีมชาติ

เอาจริงๆ ถ้าเก่งพออยู่ที่ไหนฝีเท้ามันเด่นอายุก็ไม่เกี่ยวรึเปล่า? ถ้าเจ๋งก็ต้องเบียดตัวจริงให้ได้ ทีมใหญ่แค่ไหนก็เหอะ

เห็นหลายๆ คอมเม้นท์ละงงใจ บอลลีก กับทีมชาตินี่ต้องแบกกันไปแบบเตี้ยอุ้มค่อมด้วยเหรอ  

มันเสียโอกาสที่เด็กจะได้พัฒนาอย่างต่อเนื่องอะครับ แต่ถ้าเค้าไปละเบียดได้ อันนี้ก็วินๆ แต่ประเด็นที่เค้าบ่นๆท่าเรือกันก็คือ ตำแหน่งแนวรับเค้ามีตัวดีๆเยอะมากแล้ว แทบทุกตำแหน่งจัด2ชุดยังถือว่าสุดในไทยลีคด้วยซ้ำ

ถ้าเทียบให้เหนภาพ ก็อารมว่า ลิเวอร์พูลมี เทรนอาโนล ไปซื้อ ทริปเปียมานั่งสำรอง ไปซื้อ ว่นบิซซาก้ามาอีก แล้วแบคซ้ายมีโรเบอสันยืนตัวจรืง ไปซื้อชอว์มาสำรอง ไปเอาเบนชิเวลมาเพิ่ม เซนเตอร์มี ฟานไดร์ คุลิบาลี่ยืนพื้น มีโจโกเมสสำรองพร้อมด้วยโทบี้ ดันไปเอาแมคไกวมา ไปเอาอุปาเมกาโน่มาเพิ่มอีก คุณคืิดว่ามันเปนการลงทุนที่จำเปนจริงๆหรอครับ

นี่ยังไม่นับกลางที่เบียดจนขนาดว่าขี่คอลงก็ยังไม่ครบอีก มันเปนการซื้อตัวที่เกินคำว่า ซื้อมาแบคอัพ ซื้อมาหมุนเวียน หรือซื้อมาแข่งขันไปเยอะมากกกกกก

แต่สุดท้ายก็ต้องรอดูว่าท่าเรือจะปล่อยใครออกไปบ้างไหม ไม่งั้นนี่น่าเปนห่วงการเงินสโมสรอยู่นะ เกิดโชคร้ายไม่ได้ไป ACL นี่งานเข้าแน่ๆ

ในมุมมองผมมองว่า มันไม่แปลกที่จะซื้อนะ ผมไม่ได้เชียร์ท่าเรือด้วย แต่มองว่าเขามีสิทธิ์ที่จะทำได้ แล้วเอาจริงๆ ตัวคุณภาพของท่าเรือท่าตัดเกรดเอาท็อปๆ ก็ตัดทิ้งได้ครึ่งนึงจากเกือบ 50 คนในชุดใหญ่ การแข่งขันในทีมสูงมีแต่ผลดีซะอีก การซ้อมก็มีแต่ระดับทีมชาติการแข่งขันก็สูง คนมันก็ต้องเร่งพัฒนาตัวเองถ้าอยากลงสนาม จะไปโอ๋ไปประคอง ห่วงว่าจะไม่ได้ไปช่วยชาติก็ควรแยกนะ นี่มันบอลสโมสร ใครจะทำซูเปอร์ทีมขึ้นมาก็มีสิทธิ์ทั้งนั้น เงินของเขา ถ้าคุณยกตัวอย่างทีมในระดับสากล ทำไม แมนฯซิตี้ ทีมระดับคั่วแชมป์เขาต้องมีทีมที่ดีเท่าเทียมกันถึงสองชุดล่ะ? มาห์เรซ กับ แบร์นาโด้ ซิลวา ยังต้องสลับกันเล่น เพราะเขาต้องการเพิ่มศักยภาพของทีมในการเล่นหลายรายการ เหตุผลง่ายๆ เลย ไม่งั้นก็ไปดู ปารีสฯ ก็ได้ตัวจริงตัวสำรองคุณภาพใกล้เคียงขนาดไหน  

มาห์เรส ซิลวา ละใครต่อครับ ?? ขนาดทีมอย่างแมรซิตี้ยังมีปีกหมุนเวียนแค่4คนด้วยซ้ำ ขนาดซาเน่เจ็บยาว ก็ไม่ได้เสริมใคร แล้วกับ PSG เนี่ย โอเคว่าตัวจริงตัวสำรอง คุณภาพไม่ต่าง "แค่" ในบางพื้นที่ แต่เค้าไม่บ้าเสริมให้มันมีชุดใหญ่50คน หรือมีนักเตะที่จัดได้3ชุดแบบแทบไม่แตกต่างกันหรอกครับ มันเปลืองตังเปล่าๆ โอเคว่าตังเค้าแหละอยากทำอะไรก็ได้ ผมก็ไม่ได้เชียร์ท่าเรือเหมือนกัน แต่เหนละแบบมันอดจะพูดไม่ได้จริงๆครับ 555555
1
0
นักเตะอบต.
Status: ดู อ่าน วิจารณ์ เขียนเรียนรู้ แสดงทรรศนะ
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 1168
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 00:16
งงใจตรงเอาทีมชาติมาเป็นตัวตั้ง ทั้งที่ทุกคนมีสิทธิติดธงไม่ใช่หรือไม่ว่าจะมีชื่อหรือไม่มี ผมเชื่อว่านักบอลทุกคนพยายามกันหมดไม่มีใครหรอกที่ไม่อยากรับใช้ชาติ ไม่มีใครหรอกที่ไม่อยากมีอนาคตที่ดี เพราะเชื่อว่าแฟนบอลบางคนยังไม่รู้เลยว่าฝาแฝดคือใคร มีแต่แฟนอย่างพวกเราเนี่ยเเหละครับที่รู้จักและติดตามผลงานของเหล่าสตาร์ที่มาดามดึงเข้าทีมในแต่ละตัวในยุคนี้ ให้เวลามันแสดงคำตอบเองดีกว่าครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 682
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 00:36

ในมุมมองผมมองว่า มันไม่แปลกที่จะซื้อนะ ผมไม่ได้เชียร์ท่าเรือด้วย แต่มองว่าเขามีสิทธิ์ที่จะทำได้ แล้วเอาจริงๆ ตัวคุณภาพของท่าเรือท่าตัดเกรดเอาท็อปๆ ก็ตัดทิ้งได้ครึ่งนึงจากเกือบ 50 คนในชุดใหญ่ การแข่งขันในทีมสูงมีแต่ผลดีซะอีก การซ้อมก็มีแต่ระดับทีมชาติการแข่งขันก็สูง คนมันก็ต้องเร่งพัฒนาตัวเองถ้าอยากลงสนาม จะไปโอ๋ไปประคอง ห่วงว่าจะไม่ได้ไปช่วยชาติก็ควรแยกนะ นี่มันบอลสโมสร ใครจะทำซูเปอร์ทีมขึ้นมาก็มีสิทธิ์ทั้งนั้น เงินของเขา ถ้าคุณยกตัวอย่างทีมในระดับสากล ทำไม แมนฯซิตี้ ทีมระดับคั่วแชมป์เขาต้องมีทีมที่ดีเท่าเทียมกันถึงสองชุดล่ะ? มาห์เรซ กับ แบร์นาโด้ ซิลวา ยังต้องสลับกันเล่น เพราะเขาต้องการเพิ่มศักยภาพของทีมในการเล่นหลายรายการ เหตุผลง่ายๆ เลย ไม่งั้นก็ไปดู ปารีสฯ ก็ได้ตัวจริงตัวสำรองคุณภาพใกล้เคียงขนาดไหน  

มาห์เรส ซิลวา ละใครต่อครับ ?? ขนาดทีมอย่างแมรซิตี้ยังมีปีกหมุนเวียนแค่4คนด้วยซ้ำ ขนาดซาเน่เจ็บยาว ก็ไม่ได้เสริมใคร แล้วกับ PSG เนี่ย โอเคว่าตัวจริงตัวสำรอง คุณภาพไม่ต่าง "แค่" ในบางพื้นที่ แต่เค้าไม่บ้าเสริมให้มันมีชุดใหญ่50คน หรือมีนักเตะที่จัดได้3ชุดแบบแทบไม่แตกต่างกันหรอกครับ มันเปลืองตังเปล่าๆ โอเคว่าตังเค้าแหละอยากทำอะไรก็ได้ ผมก็ไม่ได้เชียร์ท่าเรือเหมือนกัน แต่เหนละแบบมันอดจะพูดไม่ได้จริงๆครับ 555555  

ผมเอาแค่ข้อมูลว่าชุดใหญ่ท่าเรือมีประมาณ 50 คนตามหลายๆ ข่าวที่บอก แล้วผมก็บอกว่ามันตัดได้ครึ่งนึง อ่านแล้วตีความด้วยครับ ในข้อความก็บอกอยู่ว่าจัดสองชุดได้ เออ แล้วรู้ไว้นะครับ มันลงทะเบียนนักเตะชุดใหญ่ได้จำกัดในแต่ละลีกในยุโรป แต่ทีมเยาชนมันดันขึ้นมาเล่นได้ถ้าเป็นเด็กฝึกสโมสร ทีมใหญ่ๆ ในยุโรป เลยเน้นการปั้นเยาวชน ส่วน ปารีส ในฝรั่งเศสเพิ่งจะยุบทีมสำรองไปแล้วเด็ก หลายๆ ตัวเทพๆ ก็ไปเล่นทั่วยุโรปเกินกว่า 10-20 คนด้วยซ้ำ เผลอๆ ถ้านับตัวทั้ง First+Reserve ก็เกือบ 50 คน

อีกข้อนะครับ ซิตี้ มีปีกใช้งานได้ เฉพาะที่ลงสนามตอนนี้ มาห์เรซ แบร์นาโด้ โฟเด้น สเตอร์ลิ่ง และ ซาเน่ นะครับ แต่ที่ลงทะเบียนและสามารถเล่นได้มี เรียวทาโร่ กลับ พาทริค โรเบิร์ต ที่หมดสัญญายืมตัวกลับมาทีมชุดใหญ่สิ้นเดือนนี้ นับเอาเองละกันนะครับ ไม่รู้ไม่ต้องขิงก็ได้เนอะ
แก้ไขล่าสุดโดย devilsatan เมื่อ Mon Jun 15, 2020 09:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 00:39
ฤดูกาลก็ยังไม่เริ่ม ตลาดก็ยังไม่จบ เค้าจะซื้อจะขายเพิ่มก็ยังเป็นไปได้ทั้งหมด รีบด่วนวิเคราะห์แบบนี้ก็ตามนั้น เชื่อในสติปัญญาตนเองก็อยู่ในกรอบของตัวเองต่อไปละกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 01:15
[RE]ขออนุญาตฟันธงแรง

ผมเอาแค่ข้อมูลว่าชุดใหญ่ท่าเรือมีประมาณ 50 คนตามหลายๆ ข่าวที่บอก แล้วผมก็บอกว่ามันตัดได้สองคน อ่านแล้วตีความด้วยครับ ในข้อความก็บอกอยู่ว่าจัดสองชุดได้ เออ แล้วรู้ไว้นะครับ มันลงทะเบียนนักเตะชุดใหญ่ได้จำกัดในแต่ละลีกในยุโรป แต่ทีมเยาชนมันดันขึ้นมาเล่นได้ถ้าเป็นเด็กฝึกสโมสร ทีมใหญ่ๆ ในยุโรป เลยเน้นการปั้นเยาวชน ส่วน ปารีส ในฝรั่งเศสเพิ่งจะยุบทีมสำรองไปแล้วเด็ก หลายๆ ตัวเทพๆ ก็ไปเล่นทั่วยุโรปเกินกว่า 10-20 คนด้วยซ้ำ เผลอๆ ถ้านับตัวทั้ง First+Reserve ก็เกือบ 50 คน

อีกข้อนะครับ ซิตี้ มีปีกใช้งานได้ เฉพาะที่ลงสนามตอนนี้ มาห์เรซ แบร์นาโด้ โฟเด้น สเตอร์ลิ่ง และ ซาเน่ นะครับ แต่ที่ลงทะเบียนและสามารถเล่นได้มี เรียวทาโร่ กลับ พาทริค โรเบิร์ต ที่หมดสัญญายืมตัวกลับมาทีมชุดใหญ่สิ้นเดือนนี้ นับเอาเองละกันนะครับ ไม่รู้ไม่ต้องขิงก็ได้เนอะ  
รบกวนท่านไปดูกระทู้จัดทีมท่าเรือข้างล่างทีครับ เม้นแรกมีจำลองรายชื่อกองหลังท่าเรืออยู่ ซึ่งโอเคแหละ อยู่ที่เจ้าตัวว่าจะดึงศักยภาพออกมาได้มั้ย แต่ถ้าจะอ้างถึงแมนซิตี้ แมนซิตี้ลงทุนกับโค้ชที่ชื่อเป๊บ และมีกองหน้า คือ กุน นะครับ ที่ผมจะสื่อคือ สมดุลของทีม ครับ แต่เข้าใจแหละ เงินเจ้าของทีมเค้าคงมีเป้าหมายและเหตุผลอยู่แล้วที่ทุ่มขนาดนี้ แต่ถ้าจะบอกว่าเพราะอยากให้ทีมประสบความสำเร็จถึงแชมป์นี่ผมไม่แน่ใจว่าถูกจุดหรือป่าว ปล.ขออนุญาตแจมนะคร้าบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26014
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 01:35
เป็นการเตรียมไว้ สำหรับทำทีม สนามบิน สถานนีรถไฟ ต่อครับ ตำแหน่งละ 3 คน อย่างแน่น ถังแตกแน่ถ้าใช้ FFP มาจับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 01:40
เห็นด้วยมากๆ ดูจากการใช้โค้ชอะไรที่ผ่านมาก็พอจะบอกได้ ซื้อตัวเน้นชื่อเสียงล้วนๆ อย่างแฝดนี่เอาตรงๆตัวเดิมๆที่ใช้อยู่ดีกว่าด้วยซ้ำ อย่าเซนเตอร์นี่ชัดเจน ดีกว่าแน่ แล้วจะเอาไปทำไม ดูอย่างบีจีนั้นซื้อไปเห็นเลยทีมแน่นขึ้นแน่นอน อยากรู้ที่ปรึกษาแกคิดอะไรยังไง ดีไม่ดีเดวจะไปดึงซิโก้กลับมาคุมอีกรอบคอยดูดิ 5555
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8662
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 06:13
ผมอยากให้ฝาเเฝดอยู่เทโรต่อด้วยซ้ำ ได้ลงเต็มๆทั้งคู่เเน่นอน พี่อ้นเเกก็ชอบให้โอกาสเด็กแววดีอยู่เเล้ว โชว์ฟอร์มดีๆ จบฤดูกาลนี้ค่อยย้ายก็ไม่สาย แอบเสียดายเหมือนกัน ย้สยเร็วไปไม่พอ ยังไปทีมที่ขุมกำลังเเน่นถึงเเน่นมากที่สุดในลีคอีก
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะตำบล
Status: แสงเหนือจะนานแค่ไหน?
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 08:21
มาดามแกต้องการความสำเร็จไวครับ

เลยออกมาทรงนี้แหละครับ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 14006
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 08:36
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้คือเหมือนซื้อมากองๆไว้ก่อน ค่อยคัดออก

สิ่งที่น่าเปลี่ยนอย่างเช่นหาตัวมาแทนโรเชล่าที่โรยแต่แกไม่ทำ เพราะอยู่กับทีมมานาน เซ็นต์ชัปปุยส์งี้  

ผมงงตั้งเเต่เซ็นโคตรกองหน้าอย่างอดิศักดิ์เเล้วครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 08:42
โค้ชจะอยู่ได้นานไหม เห็นเสริมตัวมาแบบนี้
0
0
You" ll Naver Walk Alone
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2009
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 09:04
ยังไม่เตะสักนัดเลย
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2010
ตอบ: 4705
โพสเมื่อ: Mon Jun 15, 2020 09:42
ขออนุญาตฟันธงแรง
เหมือนเล่น FM แล้วทีมตกถังข้าวสาร ไม่ก็ edit เงิน อะ

กว้านซื้อตัวเทพทุกๆตัว แต่พอสุดท้ายใช้ตัวเดิมๆลง

แล้วปล่อยยืม แล้วไม่ยอมขายด้วยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel