ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 516
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:33
[RE]นโยบายคุ้นๆ?...เผยหงส์โล๊ะนักเตะครึ่งโหลหาเงินให้ JK ช็อปซัมเมอร์
ส่วนตัวผมเข้าใจได้นะครับ เรื่องการขายตัวผู้เล่น เพราะถ้า JK ไม่คิดใช้งาน ก็ควรขายเพื่อหมุนเงิน ส่วนนักเตะก็อยากลงเล่นสม่ำเสมอ

ถึงบางคนอยากให้เก็บไว้เป็น Supersub เช่น ชากีรี่ แต่ก็ต้องมองผลประโยชน์ส่วนรวมว่าจุดไหนคุ้มที่สุดครับ

ส่วนตัวมองว่าการขายก่อนซื้อเป็นตรรกะปกติครับ แต่.....

1. อย่าทำบ่อย และโละเฉพาะที่ไม่จำเป็นจริงๆ

2. ต้องซื้อเข้าด้วย และควรเป็นตัวที่เฉียบในระดับนึง ให้สมกับที่ขายออกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
You'll never walk alone , forever !!!!
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 2082
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:35
นโยบายคุ้นๆ?...เผยหงส์โล๊ะนักเตะครึ่งโหลหาเงินให้ JK ช็อปซัมเมอร์
โอริกี้ไม่ควรขายเลย ตัวเปลี่ยนเกมส์ของหงส์เลย วิลสันนี่ก็เล่นดีไม่ใช่หรอครับใช่เด็กที่ปั่นฟรีคิกเก่งๆป่ะ ส่วนกรูยิชเห็นปล่อยยืมรัวๆ ไม่เคยเห็นใช้งานจริงๆจังๆซักที แต่เห็นลิสต์นักเตะแล้วอยากให้ผีซื้อชาคิรี่มากเลย ชอบตั้งแต่สมัยวัยรุ่นที่บาเยินจนมาถึงตอนเป็นเดอะแบกของสโต๊คกับทีมชาติสวิสละ อยากให้มาเสริมปีกขวาแมนยูจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:44
[RE: นโยบายคุ้นๆ?...เผยหงส์โล๊ะนักเตะครึ่งโหลหาเงินให้ JK ช็อปซัมเมอร์]
Barakamon พิมพ์ว่า:
Thebicycle พิมพ์ว่า:
Luis Toomrez พิมพ์ว่า:
ที่ผมยังสงสัยอยู่คือขายได้เท่าไหร่ แล้วจะควักอีกเท่าไหร่ เพราะตั้งแต่jkเข้ามาใช้ไปน้อยมาก บวกลบแล้วใช้ไปนิดเดียวเองมั้ง  

แอบเห็นใจ JK เหมือนกันนะ อยากได้แวร์เนอร์ก็ไม่ได้ เป้าหมายหลักพลาดบ่อยเหมือนกันนะหงส์ กลัว JK เคืองนิดๆอะดิ

มีที่เป็นเป้าหมายเบอร์1จริงๆที่แย่งกับทีมใหญ่ๆได้ มีฟานไดจ์กะอลิซงเองมั้ง

นี่แหละที่ผมกลัว อะไรก็เกิดขึ้นได้ JK งอนบอร์ดแล้วหนีไปคุมทีมชาตินะมีร้องกันระงมแน่ แกอยากได้อะไรก็ให้ๆแกไปเถอะ ปีที่แล้วก็ไม่ได้ใช้ตังเลย ถึงจะบอกว่าต่อสัญญา แต่ทีมอื่นเขาก็ต่อแต่ทำไมเขายังเจียดเวินบางส่วนมาซื้อได้เลย  

ผมว่าJKแกคงมืออาชีพพอไม่มางอแงกับเรื่องแค่นี้หรอกมั้ง ก็รู้ๆกันอยู่ว่าปีนี้วิกฤติหนักจริงๆ

-ค่าลิขสิทธิ์โดนตัด
-ค่าขายเสื้อที่หวังจะมาฟันส่วนแบ่งก็ลดลงแน่นอนเพราะโควิท เลยได้เงินแค่ 30 ล้าน
-เพิ่งต่อสัญญาสตาร์ตัวหลักไปหลายคนไปตอนต้นฤดูกาลมันก็ต้องใช้เงิน
-ค่าตั๋วMatchdayก็ไม่ได้

อีกอย่างตอนJKแกมาแรกๆผลงานในลีคก็ไม่ค่อยดีนะแต่สโมสรไม่ปลดแกนะ แถมประกาศว่าหนุนหลังเต็มที่ นี่ยังไม่ได้นับตอนทุบคลังไปซื้อฟานไดค์กับอลิสันอีกนะ ตอนนั้นบอร์ดก็โดนด่าว่าบ้ารึป่าวที่ซื้อกองหลังราคาขนาดนั้น แต่บอร์ดก็ไม่ได้สนใจเพราะเชื่อในตัวJK
หรือถ้าแกงอนเพราะเรื่องนี้จริงๆก็แยกทางกันเถอะ ถือว่าแกไม่มืออาชีพนะ แวร์เนอร์บอร์ดก็พยายามแล้วจริงๆ แต่มันดันมีโควิทซะก่อน ไม่ต้องมาบอกนะว่าเชลซีทำไมทุ่มได้ ก็เพราะเชลซียังแทบไม่ได้เงินที่ขายอาซาร์ไปเลย

ผมว่าแกจัดหนัก 2 คนนั้นก็เพราะเงินคูตี้แหละ เล่นเสียสตาร์ไปแต่จะไม่จัดเลย ได้โดนแฟนเล่นแน่ ส่วนเรื่องผลงานผมว่าบอร์ดเห็นอยู่แหละมาปีแรกเข้าชิง 2 รายการเลยถึงจะว่าวก็เถอะเลยเชื่อใจ ยังไงก็เชียร์กันต่อไปครับ

ปล.กลัวช่วงบอลทวีปแอฟแล้วตัวจะไม่มีเล่นจริงๆ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:50
[RE: นโยบายคุ้นๆ?...เผยหงส์โล๊ะนักเตะครึ่งโหลหาเงินให้ JK ช็อปซัมเมอร์]
Livermink พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเข้าใจได้นะครับ เรื่องการขายตัวผู้เล่น เพราะถ้า JK ไม่คิดใช้งาน ก็ควรขายเพื่อหมุนเงิน ส่วนนักเตะก็อยากลงเล่นสม่ำเสมอ

ถึงบางคนอยากให้เก็บไว้เป็น Supersub เช่น ชากีรี่ แต่ก็ต้องมองผลประโยชน์ส่วนรวมว่าจุดไหนคุ้มที่สุดครับ

ส่วนตัวมองว่าการขายก่อนซื้อเป็นตรรกะปกติครับ แต่.....

1. อย่าทำบ่อย และโละเฉพาะที่ไม่จำเป็นจริงๆ

2. ต้องซื้อเข้าด้วย และควรเป็นตัวที่เฉียบในระดับนึง ให้สมกับที่ขายออกครับ  

ผมเห็นด้วยกับท่านนะ ถ้าทำแบบตัวไม่ใช้จริงๆ แล้วขายก่อนซื้อเพิ่มที่ดีกว่าเดิม ผมโอเค แต่ถ้าจะระดมทุนเพื่อนักเตะหลายๆคนผมว่าไม่ต่างกัน เช่นขายสำรอง แล้วซื้อสำรองมาเพิ่มอีก สู้ไม่ขายไม่ดีกว่ารึ มันก็ไม่ต่างจากโครเอนเก้ หรือบอร์ดยุคปลิงของเราเลย ทีมมันจะย่ำอยู่กับที่
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1897
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:51
ที่ผมยังสงสัยอยู่คือขายได้เท่าไหร่ แล้วจะควักอีกเท่าไหร่ เพราะตั้งแต่jkเข้ามาใช้ไปน้อยมาก บวกลบแล้วใช้ไปนิดเดียวเองมั้ง  

แอบเห็นใจ JK เหมือนกันนะ อยากได้แวร์เนอร์ก็ไม่ได้ เป้าหมายหลักพลาดบ่อยเหมือนกันนะหงส์ กลัว JK เคืองนิดๆอะดิ

มีที่เป็นเป้าหมายเบอร์1จริงๆที่แย่งกับทีมใหญ่ๆได้ มีฟานไดจ์กะอลิซงเองมั้ง

นี่แหละที่ผมกลัว อะไรก็เกิดขึ้นได้ JK งอนบอร์ดแล้วหนีไปคุมทีมชาตินะมีร้องกันระงมแน่ แกอยากได้อะไรก็ให้ๆแกไปเถอะ ปีที่แล้วก็ไม่ได้ใช้ตังเลย ถึงจะบอกว่าต่อสัญญา แต่ทีมอื่นเขาก็ต่อแต่ทำไมเขายังเจียดเวินบางส่วนมาซื้อได้เลย  

ผมว่าJKแกคงมืออาชีพพอไม่มางอแงกับเรื่องแค่นี้หรอกมั้ง ก็รู้ๆกันอยู่ว่าปีนี้วิกฤติหนักจริงๆ

-ค่าขายเสื้อที่หวังจะมาฟันส่วนแบ่งก็ลดลงแน่นอนเพราะโควิท เลยได้เงินแค่ 30 ล้าน
-เพิ่งต่อสัญญาสตาร์ตัวหลักไปหลายคนไปตอนต้นฤดูกาลมันก็ต้องใช้เงิน

อีกอย่างตอนJKแกมาแรกๆผลงานในลีคก็ไม่ค่อยดีนะแต่สโมสรไม่ปลดแกนะ แถมประกาศว่าหนุนหลังเต็มที่ นี่ยังไม่ได้นับตอนทุบคลังไปซื้อฟานไดค์กับอลิสันอีกนะ ตอนนั้นบอร์ดก็โดนด่าว่าบ้ารึป่าวที่ซื้อกองหลังราคาขนาดนั้น แต่บอร์ดก็ไม่ได้สนใจเพราะเชื่อในตัวJK
หรือถ้าแกงอนเพราะเรื่องนี้จริงๆก็แยกทางกันเถอะ ถือว่าแกไม่มืออาชีพนะ แวร์เนอร์บอร์ดก็พยายามแล้วจริงๆ แต่มันดันมีโควิทซะก่อน ไม่ต้องมาบอกนะว่าเชลซีทำไมทุ่มได้ ก็เพราะเชลซียังแทบไม่ได้เงินที่ขายอาซาร์ไปเลย

ถ้ามองว่าเชลซีใช้เงิน อาซา ฟานไดร์ทำไมไม่มองว่าใช้เงิน คูตี้ครับ
เอาจริงๆผมมองว่าบอด นี่ก็ไม่ต่างกับยุคก่อนๆ นอกจากปลดหนี้
ลองไปดูประวัติซื้อขายลิเวอนะ ดูเหมือนทุ่ม แต่เงินจริงๆ มาจากการขายก่อนซื้อ เตอริ่งบ้างซัวเรสบ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย fullahead เมื่อ Sat Jun 06, 2020 19:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:52
versailles พิมพ์ว่า:

ตามนิสัยคล๊อปไม่น่าจะทำอย่างนั้นนะครับ สัมภาษณ์ล่าสุดยังบอกว่าการตื่นไปเมลวูดแต่เช้าทุกวันแกยังบอกว่ามันไม่ใช่งาน แต่เป็นสิ่งที่ตนเองอยากจะทำ  

ขอให้แกอยากทำไปนานๆแหละครับ นานๆทีจะเจอโค๊ชที่เคมีกับทีมที่ตรงกัน
0
0

นักเตะอบต.
Status: สวัสดีชาวโลก ^-^
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4802
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 20:04
นโยบายคุ้นๆ?...เผยหงส์โล๊ะนักเตะครึ่งโหลหาเงินให้ JK ช็อปซัมเมอร์
ปัดโถ่วววว ไอ่เราก็แอบลุ้นให้เป็น โม ฟิโน่ มาเน่ ฟานไดจ์ อลิซอน TAA
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2008
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 20:25
ที่ไม่ทุ่มเอาแวร์เนอร์ส่วนหนึ่งคือไม่ใช่ตำแหน่งที่ขาด ทุ่มเพื่อมาสำรองหรือเปลี่ยนระบบใหม่ก็ใช่เรื่อง แต่ถ้าเปลี่ยนจากแวร์เนอร์เป็นฮาเวิร์ต ค่าฉีกแค่นี้ลิเวอร์พูลไม่ปล่อยแน่ๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10961
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 20:26
fullahead พิมพ์ว่า:

ถ้ามองว่าเชลซีใช้เงิน อาซา ฟานไดร์ทำไมไม่มองว่าใช้เงิน คูตี้ครับ
เอาจริงๆผมมองว่าบอด นี่ก็ไม่ต่างกับยุคก่อนๆ นอกจากปลดหนี้
ลองไปดูประวัติซื้อขายลิเวอนะ ดูเหมือนทุ่ม แต่เงินจริงๆ มาจากการขายก่อนซื้อ เตอริ่งบ้างซัวเรสบ้าง  

ก็อย่างที่ผมพิมพ์ไปนั่นแหละครับ ใช่...ใช้เงินจากการขายคูตี้จริงๆ แต่จะซื้อกองหลัง 70 ล้านมาจากทีมที่หนีตกชั้นทุกปี มีแต่คนมองว่าบ้า อลิสันในSSแฟนหงส์บางคนยังบอกว่าโอเวอร์เรตเลยเพราะเพิ่งเก่งแค่ปีเดียว ซื้อได้ไงราคาสถิติโลก ซื้อพลาดมาก็หมาอีก บอร์ดเค้าไม่อนุมัติก็ได้นิครับ ไปซื้อพวกบื๊กเนมมายัดใส่มือคล๊อปก็ได้นิครับ หรือซื้อ 30 ล้านมาสองตัวก็ได้ พลาดมาก็โยนขี้ให้ได้ ผมไม่ได้ติ่งอะไรFSGแต่บางอย่างควรให้เครดิตเค้าบ้าง

1
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 64
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 21:15
ท่านจะขายเทพกี้ เพื่อ...
พระองค์ท่านจะโกรธาเอานะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 5061
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 22:26
กี้ 15
ชากิรี่ 15
วิลสัน 10
ลอฟเลน 8
กรูยิช 8
คาริอุส 1
รวม 57 ลป.
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15831
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 22:33
กี้ กับ วิลสัน น่าเสียดาย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21639
โพสเมื่อ: Sun Jun 07, 2020 00:21
ashburton grove พิมพ์ว่า:
กี้ 15
ชากิรี่ 15
วิลสัน 10
ลอฟเลน 8
กรูยิช 8
คาริอุส 1
รวม 57 ลป.

เดี๋ยวๆคาริอุส นี่1M หรอครับ น่าจะ10 M พอไหว รองแชมป์UCLเลยนะครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri Jul 24, 2020 02:35
อยู่ต่อเถอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel