ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10810
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:37
อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!
Tsubomi พิมพ์ว่า:
ถอยห่างครับ - ห้ามผวน  

ถับห่างครอย ????
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2715
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:40
[RE: อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!]
-Niki- พิมพ์ว่า:
Metalmann 109 พิมพ์ว่า:
ขอแนะนำในมุมของผู้สูงอายุหน่อยนะครับ เผื่อจะเป็นมุมมองที่มีประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้

ผมแนะนำว่าอย่าไปโฟกัสอะไรตรงจุดนั้นครับ ให้โฟกัสที่ตัวเอง ครอบครัว(พ่อ-แม่) และก็ความสัมพันธ์กับแฟน ครับ

โฟกัสที่ตัวเอง- พยายามพัฒนาตัวเองทั้งความสามารถ และทัศนคติ อย่าเอาเรื่องจุกจิกมาเป็นเรื่องใหญ่จนรบกวนการใช้ชีวิต ให้มองไปข้างหน้า จุดหมาย/เป้าหมายข้างหน้าเป็นเป้าใหญ่ และก็พยายามเดินไปให้ถึงครับ ไม่ว่าจะเป็นการเรียน การทำงาน ชีวิต

โฟกัสครอบครัว- อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ เพราะคนที่รักเรามากที่สุดก็หนีไม่พ้น พ่อ-แม่ ครับ

โฟกัสที่ความสัมพันธ์กับแฟน- ถ้าทุกอย่างมันยังดี ก็รักษาความสัมพันธ์นั้นไว้และทำให้มันดีขึ้นไปอีกโดยการดูแล เอาใจใส่ และให้เวลากับเขา

การที่เรามุ่งจะเอาชนะ จะทำให้เราพลาดที่จะมองเห็นในภาพรวมในจุดอื่นๆ และเป็นการเน้นเฉพาะจุดเกินไป จนสุดท้ายมันจะทำให้เกิดการระแวง และเป็นการจับผิด ถ้าเป็นแบบนี้รับรองครับชีวิตทั้งคุณ ทั้งแฟน ไม่มีความสุขหรอกครับ และสุดท้ายมันก็จะจบลงด้วยการเลิกลา

ถ้าคุณมองในภาพรวมให้ดี และไม่ละทิ้งโฟกัสในจุดที่สำคัญๆที่ผมบอกไป รับรองครับคุณจะเป็นผู้ชนะ โดยที่คุณไม่จำเป็นที่จะต้องเปลืองตัวลงสนามไปต่อสู้กับใครเลยครับ  

ขอโทษนะครับ มีปุ่มกดกราบตีนไหมครับ
เออ ที่ท่านพิมมาใช่เลยย  

ไม่ต้องถึงกับขนาดนั้นหรอกครับ

แนะนำด้วยความยินดีครับ

จากผู้สูงวัย  

ครับท่านอาจารย์ ผมโง่จริงๆ TT  

ท่านไม่ได้โง่หรอกครับ มันเป็นธรรมดาครับที่คนที่เล่นอยู่ในเกมส์จะมองเกมส์ไม่ออกว่าจะต้องทำยังไงเพราะหมกหมุ่นแต่ที่จะเล่นเกมส์ที่อยู่ข้างหน้าโดยไม่ได้มองในภาพรวม/ภาพใหญ่ ฟุตบอลเขาถึงต้องมีผู้จัดการทีมที่มองเกมส์และสั่งการอยู่ด้านนอกไงครับ (แท้ที่จริงคือผู้จัดการทีมแก่แล้วเล่นไม่ไหวนะ 5555)

ขอให้ท่านโชคดีและสมหวังในความรักครับ
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 1906
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:45
[RE: อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!]
ขอแนะนำในมุมของผู้สูงอายุหน่อยนะครับ เผื่อจะเป็นมุมมองที่มีประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้

ผมแนะนำว่าอย่าไปโฟกัสอะไรตรงจุดนั้นครับ ให้โฟกัสที่ตัวเอง ครอบครัว(พ่อ-แม่) และก็ความสัมพันธ์กับแฟน ครับ

โฟกัสที่ตัวเอง- พยายามพัฒนาตัวเองทั้งความสามารถ และทัศนคติ อย่าเอาเรื่องจุกจิกมาเป็นเรื่องใหญ่จนรบกวนการใช้ชีวิต ให้มองไปข้างหน้า จุดหมาย/เป้าหมายข้างหน้าเป็นเป้าใหญ่ และก็พยายามเดินไปให้ถึงครับ ไม่ว่าจะเป็นการเรียน การทำงาน ชีวิต

โฟกัสครอบครัว- อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ เพราะคนที่รักเรามากที่สุดก็หนีไม่พ้น พ่อ-แม่ ครับ

โฟกัสที่ความสัมพันธ์กับแฟน- ถ้าทุกอย่างมันยังดี ก็รักษาความสัมพันธ์นั้นไว้และทำให้มันดีขึ้นไปอีกโดยการดูแล เอาใจใส่ และให้เวลากับเขา

การที่เรามุ่งจะเอาชนะ จะทำให้เราพลาดที่จะมองเห็นในภาพรวมในจุดอื่นๆ และเป็นการเน้นเฉพาะจุดเกินไป จนสุดท้ายมันจะทำให้เกิดการระแวง และเป็นการจับผิด ถ้าเป็นแบบนี้รับรองครับชีวิตทั้งคุณ ทั้งแฟน ไม่มีความสุขหรอกครับ และสุดท้ายมันก็จะจบลงด้วยการเลิกลา

ถ้าคุณมองในภาพรวมให้ดี และไม่ละทิ้งโฟกัสในจุดที่สำคัญๆที่ผมบอกไป รับรองครับคุณจะเป็นผู้ชนะ โดยที่คุณไม่จำเป็นที่จะต้องเปลืองตัวลงสนามไปต่อสู้กับใครเลยครับ  

ขอคารวะ

ผมจะขอเอาแนวทางนี้ ไปใช้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:59
ถูกแบนแล้ว
แสดงว่า แฟนเก่า เจ๋งกว่านาย อะ

แก้ได้ง่ายๆ พัฒนาตัวเองชะ ทางที่ดี

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9031
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:06
ผู้หญิงที่มูฟออนไม่ได้น่ากลัวนะครับ อยากเอาชนะคนเก่าเขาให้ได้ มันคิดได้อ่ะครับ

แต่จะทำเอง ผมว่าท่านน่าจะเจ็บตัว เจ็บใจเสียเปล่าๆ ที่ทำไมเวลาเขาอยู่ข้างๆคุณแท้ๆ แต่ในใจเขากลับคิดถึงคนอื่น

จากคนใกล้ตัวผม เลิกกับแฟนเก่ามานานมากๆแล้ว แถมจบไม่ดีอีกตะหาก

นี่ผ่านมานานมากๆแล้ว ยังพูดถึงเขาอยู่ทุกวันเลยครับ

ผมเองก็แนะนำอะไรไม่ได้หรอก เพราะไม่เคยเจอปัญหานี้ตรงๆ เพียงแค่เตือนได้ว่า

ถ้าท่านหวังจะเอาชนะคนเก่าให้ได้ มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ แถมอาจปวดใจอีก
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Apr 2012
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:07
รีบเข้ามาไปหน่อย น่าจะทิ้งไว้สักพัก สถานะไม่ต้องชัดเจน ความสามารถในการมูฟออนแตกต่างกันในแต่ละสถานการณ์ "ม้าดีไม่กินหญ้าถอยหลัง"

3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6271
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:12
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
ผู้หญิงที่มูฟออนไม่ได้น่ากลัวนะครับ อยากเอาชนะคนเก่าเขาให้ได้ มันคิดได้อ่ะครับ

แต่จะทำเอง ผมว่าท่านน่าจะเจ็บตัว เจ็บใจเสียเปล่าๆ ที่ทำไมเวลาเขาอยู่ข้างๆคุณแท้ๆ แต่ในใจเขากลับคิดถึงคนอื่น

จากคนใกล้ตัวผม เลิกกับแฟนเก่ามานานมากๆแล้ว แถมจบไม่ดีอีกตะหาก

นี่ผ่านมานานมากๆแล้ว ยังพูดถึงเขาอยู่ทุกวันเลยครับ

ผมเองก็แนะนำอะไรไม่ได้หรอก เพราะไม่เคยเจอปัญหานี้ตรงๆ เพียงแค่เตือนได้ว่า

ถ้าท่านหวังจะเอาชนะคนเก่าให้ได้ มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ แถมอาจปวดใจอีก  

แฟนผมเค้าไม่เคยพูดถึงนะ เหมือนเปรียบเทียบอะไรแบบนั้นไม่มี แต่แค่โพสเฟสเฉยๆครับ
5555 ผมอยากเอาชนะขาดๆเลย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:33
ไม่รู้ช่วงนี้ผมดูพวก พุธท้อค พุธโธ มากไปรึเปล่า แต่กรณีนี้ผมกลัวแฟนท่านนอกใจจังเลย ต่อให้บอกท่านว่าไม่กลับไปแน่นอน หรือต่อให้ความสัมพันธ์ท่านคบกันยื่นยาวจนแต่งงาน แต่เรื่องนี้มันก็มีสิทธิเกิดได้เสมอในขณะที่ท่านไม่รู้อะไรเลย

และยิ่งแฟนท่านยังอาลัยอาวรณ์แบบนี้อีก ถ่านไฟเก่ามันคลิ้กกันง่ายนะครับ แต่ผมอาจจะมองในแง่ร้ายเกินไปก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Lord Snow เมื่อ Wed Jun 03, 2020 11:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9031
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:35
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:

แฟนผมเค้าไม่เคยพูดถึงนะ เหมือนเปรียบเทียบอะไรแบบนั้นไม่มี แต่แค่โพสเฟสเฉยๆครับ
5555 ผมอยากเอาชนะขาดๆเลย  

ต่อหน้าท่านเขาคงไม่พูดหรอกครับ

อย่างเคสผมนี่เพื่อนสนิท มาบ่นให้ฟังประจำถึงแฟนเก่

แต่ต่อหน้าแฟนใหม่เขาก็ไม่พูดถึง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5284
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:52
จริงๆเรื่องนี้ผมว่าไม่ค่อยน่าจะต้องสนใจเลยนะ
ประเด็นอยู่ที่ตัวคุณเองมากกว่า ว่ามีดีพอจะให้เค้าลืมคนเก่ารึเปล่า
แค่คุณทำตัวเองให้มีค่ามากกว่าแฟนเก่าเค้า หรือคนไหนๆก็ตาม
ทำตัวมีค่าคือประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน นำพาชีวิตเค้าก้าวหน้า ดูแลเลี้ยงดู เป็นเพื่อนทุกข์เพื่อนสุขได้ ถ้าเราทำให้เค้าได้ขนาดนี้แล้วเค้ายังเลือกกลับไปหาคนเก่าผมก็ไม่แคร์หรอก หาคนใหม่ได้
แต่ส่วนมากใครที่ได้คนใหม่ที่ดีกว่า ก็ไม่กลับไปหาคนเก่าหรอก อาจมีความรู้สึกดีๆเหลงเหลืออันนั้นห้ามกันไม่ได้ แต่ไม่ติดต่อกันแค่นั้นก็พอแล้ว
แต่ถ้าแบบ จะคิดว่าบังคับให้เค้าลืม โดยตัวเองไม่มีอะไรดีเนี่ย อันนี้โฟกัสผิดจุดล่ะ
2
0
Love at first sight ~
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15313
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 12:18
เข้าใจฟีลเลย

ผมก็เซนซิทีฟกับเรื่องนี้มาก

ขนาดแฟนผมไม่ได้อาลัยอาวรณ์อะไรแฟนเก่าเลย

แถมจบกันไปตั้งนานแล้วก่อนคบผม

ผมยังนอยทุกครั้งที่รู้เรื่องราวในอดีตของเค้า

นอยยังกับโดนนอกใจ โคตรไร้สาระเลยผม 5555

แต่ให้ผมแนะนำนะ

ช่วงนี้ท่านทำได้แค่อดทนอ่ะ

เค้าคบแฟนเก่ามาแค่ปีเดียว จิ๊บจ๊อยมาก

ท่านก็แค่ใช้ชีวิตตามปกติ

การทำให้เค้าลืมคนเก่าได้ดีที่สุดคือการทำให้เค้ามีความสุข

สักวันเค้าก็จะมูฟออนได้เองตามกลไกธรรมชาติ

เชื่อผม ผมเจ็บมาเยอะ 5555
แก้ไขล่าสุดโดย ยักษ์เดนส์ เมื่อ Wed Jun 03, 2020 12:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 12:33
ช่างแม่งครับ ทำในส่วนของเราให้ดีก็พอ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 12:56
jimlimp พิมพ์ว่า:
ช่างแม่งครับ ทำในส่วนของเราให้ดีก็พอ  

ช่างแม่ง

โคตรชอบ คำนี้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 13:01
syelent พิมพ์ว่า:
จริงๆเรื่องนี้ผมว่าไม่ค่อยน่าจะต้องสนใจเลยนะ
ประเด็นอยู่ที่ตัวคุณเองมากกว่า ว่ามีดีพอจะให้เค้าลืมคนเก่ารึเปล่า
แค่คุณทำตัวเองให้มีค่ามากกว่าแฟนเก่าเค้า หรือคนไหนๆก็ตาม
ทำตัวมีค่าคือประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน นำพาชีวิตเค้าก้าวหน้า ดูแลเลี้ยงดู เป็นเพื่อนทุกข์เพื่อนสุขได้ ถ้าเราทำให้เค้าได้ขนาดนี้แล้วเค้ายังเลือกกลับไปหาคนเก่าผมก็ไม่แคร์หรอก หาคนใหม่ได้
แต่ส่วนมากใครที่ได้คนใหม่ที่ดีกว่า ก็ไม่กลับไปหาคนเก่าหรอก อาจมีความรู้สึกดีๆเหลงเหลืออันนั้นห้ามกันไม่ได้ แต่ไม่ติดต่อกันแค่นั้นก็พอแล้ว
แต่ถ้าแบบ จะคิดว่าบังคับให้เค้าลืม โดยตัวเองไม่มีอะไรดีเนี่ย อันนี้โฟกัสผิดจุดล่ะ

อีกหนึ่งมุมมอง ที่ดี

ขอนำไปใช้ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3270
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 13:33
ถึงจะเลิกกับแฟนเก่าแล้วแต่การที่ยังมีความรู้สึกดีๆให้กันอยู่มันก็ไม่แปลกนะ ถ้าเลิกกันด้วยดี เพราะฉนั้นไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องอยากเอาชนะหรอกครับ ขอแค่ทำตัวแบบเดิม ทำดีไปเรื่อยๆนี่แหละ ทำให้เป็นเรื่องปกติ ถ้าเราชอบเค้าจริง อย่าทำให้ฝ่ายหญิงไม่สบายใจเลย ของแบบนี้ต้องใช้เวลาและความมุ่งมั่นอดทน เดี๋ยวเรื่องแฟนเก่าก็ค่อยๆจางหายไปเอง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel