ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: Always far so!!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 08:46
[RE: อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!]
ถ้าเป็นผม ผมจะยึดเอาความรู้สึกผมเป็นเกณฑ์

ตัวผมเองถ้าเลิกกับแฟนคนไหน จนมีสถานะว่า "แฟนเก่า" ผมตัดขาดหมด และจะไม่พูดถึงอีก

ฉะนั้นถ้าผมเจอแบบท่าน ผมจะพูดแค่ครั้งเดียวครับ ครั้งเดียวเท่านั้น เพราะผมมองว่า

คนที่ยึดกับอดีต ไม่มีวันก้าวไปสู่อนาคตเส้นเดียวกันได้ เข้าใจว่าอาจจะติดความรู้สึกผูกพันธ์ แต่

ถ้าจะอยู่ด้วยกัน "ต้องห้ามพูดถึงอดีต" ซึ่งผมมองว่าเป็นการให้เกียรติกันของซึ่งกันและกัน

และจะไม่ถามว่าจะเลิกคิดถึงเมื่อไหร่ เพราะถือว่าได้พูดไปแล้ว แต่ถ้าหลุดมาอีก ทั้งพูดถึงไม่ทางใด ก้อทางหนึ่ง

ถือว่าไม่ให้เกียรติกัน และไม่ได้มองกันแบบคนรักกันเหมือนที่ควรทำ

คนเราอยู่กับปัจจุบันและวางแผนถึงอนาคต ถ้าใครที่ยังยึดกับอดีตไม่ปล่อยวาง ผมว่าไม่ควรเสียเวลาด้วยนะครับ
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4133
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 08:47
[RE]อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!
Tsubomi พิมพ์ว่า:
ถอยห่างครับ - ห้ามผวน  

ตอนแรกก็ไม่ได้ผวนหรอก !
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2386
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 08:51
[RE: อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!]
ถ้าอีกคน ไ่ม่ได้แคร์ความรู้สึกอีกคน ด้วยการพูดถึงบุคคลที่ 3 บ่อยๆ ผมว่าไม่ไหวนะ อยู่ที่ผู้หญิงแล้วแหละว่าคบกับเราเพราะรักจริงๆ หรือเหงา (มันมีนะคนแบบนี้) หรือถ้าคิดว่าเข้าใจในตัวผู้หญิงก็ให้โอกาสเค้าในการฟื้นฟูจิตใจ เพราะการเอาชนะมันต้องเกิดจากการกระทำด้านบวก ไม่ใช่แค่อารมณ์เอาแต่บอกว่าอยากเอาชนะ
3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6817
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 08:54
[RE]อยากเอาชนะแฟนเก่าของแฟน!!
ไหนบอกน้องเค้าเด็ดขาดแล้วเลือกท่านแล้วไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1166
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 08:55
ผมงงตรงอยากชนะเพื่ออะไรครับ มันอยู่ทีความรู้สึกคุณมากกว่า แล้วถ้าคุณใช้คำว่าอาลัยอาวรณ์แสดงว่าต้องมีพฤติกรรมอะไรที่บ่งบอกแบบนั้น ดีให้ตายแต่เจ้าตัวไม่ตัดเองคุณจะทำอะไรได้
3
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15674
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 09:08
เอาชนะเพื่ออะไร​ เป็นตัวเองดีที่สุด​ เป็นผมจะถอยออกมาให้เขาไปจัดการกับความรู้สึกเขาก่อน​ ความสัมพันธ์​ระหว่างนี้ก็คุยเป็นเพื่อนกันไปอย่าคาดหวังอะไรมากสุดท้ายคนที่เจ็บก็คือเรา
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 09:20
ถ้าคุณทำได้ดีกว่า เค้าก็ลืมคนเก่าเองครับ

Make yourself worth it ครับ

เพราะถ้าคนนี้ไม่เห็นค่า มันก็จะมีคนที่เห็นเองครับ
1
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 1906
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 09:30
Babybright พิมพ์ว่า:
ถ้าอีกคน ไ่ม่ได้แคร์ความรู้สึกอีกคน ด้วยการพูดถึงบุคคลที่ 3 บ่อยๆ ผมว่าไม่ไหวนะ อยู่ที่ผู้หญิงแล้วแหละว่าคบกับเราเพราะรักจริงๆ หรือเหงา (มันมีนะคนแบบนี้) หรือถ้าคิดว่าเข้าใจในตัวผู้หญิงก็ให้โอกาสเค้าในการฟื้นฟูจิตใจ เพราะการเอาชนะมันต้องเกิดจากการกระทำด้านบวก ไม่ใช่แค่อารมณ์เอาแต่บอกว่าอยากเอาชนะ  

นี่แหละครับ ประเด็นตรงที่ รักเรา หรือ แค่เหงา แค่ฆ่าเวลาเพื่อลืมคนเก่า

เอาจริงๆแล้ว ผมรับได้นะ กับความทรงจำอดีต มันลบยาก ยิ่งเรื่องดีๆ

แต่ขออย่าพูด อย่าเปรียบ และไม่ได้คบเราเพื่อฆ่าเวลา
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3581
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 09:55
เอาชนะใจแฟนตัวเองยังไม่ได้เลย จะไปชนะแฟนเก่ายังไง

ผมก็เคยมีนะแฟนลืมแฟนเก่าไม่ได้ เพราะผมสวมรอยตอนเขาเลิกกันใหม่ๆ พอเข้าเดือนที่2-3 ผมก็บอกว่าถ้าลืมไม่ได้หรือทิ้งความรู้สึกนั้นไม่ได้ แล้วความรู็สึกของผมตอนนี้ปัจจุบันนี้ละไม่แคร์เลยว่างั้น แล้วผมก็เดินออกมาทิ้งให้เขาอยู่ในคำพูดนั้นไม่ต้องทะเลาะ จบด้วยการที่เขาหายไป2วัน ตอนนั้นคิดแล้วว่าโสดอีกแล้วหรอวะ แล้วเขากลับมาแบบไม่มีเยื้อใยอะไรใดๆกับเขาเก่าอีกเลย

แต่แล้วเวลาผ่านไป5ปี กลับเป็นผมเองที่ทิ้งเขาไปหาแฟนเก่าที่เป็นรักแรกกลับไปคบได้ไม่ถึงเดือนก็เลิก
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2728
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:12
ขอแนะนำในมุมของผู้สูงอายุหน่อยนะครับ เผื่อจะเป็นมุมมองที่มีประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้

ผมแนะนำว่าอย่าไปโฟกัสอะไรตรงจุดนั้นครับ ให้โฟกัสที่ตัวเอง ครอบครัว(พ่อ-แม่) และก็ความสัมพันธ์กับแฟน ครับ

โฟกัสที่ตัวเอง- พยายามพัฒนาตัวเองทั้งความสามารถ และทัศนคติ อย่าเอาเรื่องจุกจิกมาเป็นเรื่องใหญ่จนรบกวนการใช้ชีวิต ให้มองไปข้างหน้า จุดหมาย/เป้าหมายข้างหน้าเป็นเป้าใหญ่ และก็พยายามเดินไปให้ถึงครับ ไม่ว่าจะเป็นการเรียน การทำงาน ชีวิต

โฟกัสครอบครัว- อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ เพราะคนที่รักเรามากที่สุดก็หนีไม่พ้น พ่อ-แม่ ครับ

โฟกัสที่ความสัมพันธ์กับแฟน- ถ้าทุกอย่างมันยังดี ก็รักษาความสัมพันธ์นั้นไว้และทำให้มันดีขึ้นไปอีกโดยการดูแล เอาใจใส่ และให้เวลากับเขา

การที่เรามุ่งจะเอาชนะ จะทำให้เราพลาดที่จะมองเห็นในภาพรวมในจุดอื่นๆ และเป็นการเน้นเฉพาะจุดเกินไป จนสุดท้ายมันจะทำให้เกิดการระแวง และเป็นการจับผิด ถ้าเป็นแบบนี้รับรองครับชีวิตทั้งคุณ ทั้งแฟน ไม่มีความสุขหรอกครับ และสุดท้ายมันก็จะจบลงด้วยการเลิกลา

ถ้าคุณมองในภาพรวมให้ดี และไม่ละทิ้งโฟกัสในจุดที่สำคัญๆที่ผมบอกไป รับรองครับคุณจะเป็นผู้ชนะ โดยที่คุณไม่จำเป็นที่จะต้องเปลืองตัวลงสนามไปต่อสู้กับใครเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Metalmann 109 เมื่อ Wed Jun 03, 2020 10:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:19
เจอแบบนี้ขู่ไปเลยครับว่าถ้ายังอาลัยถึงคนในอดีต ก็ไม่ต้องมาอะไรกับคนปัจจุบัน เชิญเจ็บกับอดีตต่อไป

ปล. เหมือนฝ่ายหญิงยังตัดไม่ขาด แล้วหาแฟนใหม่เพื่อหวังให้ลืมคนรักเก่า แบบนี้ไม่แฟร์นะผมว่า
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Wed Jun 03, 2020 10:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6283
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:21
Metalmann 109 พิมพ์ว่า:
ขอแนะนำในมุมของผู้สูงอายุหน่อยนะครับ เผื่อจะเป็นมุมมองที่มีประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้

ผมแนะนำว่าอย่าไปโฟกัสอะไรตรงจุดนั้นครับ ให้โฟกัสที่ตัวเอง ครอบครัว(พ่อ-แม่) และก็ความสัมพันธ์กับแฟน ครับ

โฟกัสที่ตัวเอง- พยายามพัฒนาตัวเองทั้งความสามารถ และทัศนคติ อย่าเอาเรื่องจุกจิกมาเป็นเรื่องใหญ่จนรบกวนการใช้ชีวิต ให้มองไปข้างหน้า จุดหมาย/เป้าหมายข้างหน้าเป็นเป้าใหญ่ และก็พยายามเดินไปให้ถึงครับ ไม่ว่าจะเป็นการเรียน การทำงาน ชีวิต

โฟกัสครอบครัว- อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ เพราะคนที่รักเรามากที่สุดก็หนีไม่พ้น พ่อ-แม่ ครับ

โฟกัสที่ความสัมพันธ์กับแฟน- ถ้าทุกอย่างมันยังดี ก็รักษาความสัมพันธ์นั้นไว้และทำให้มันดีขึ้นไปอีกโดยการดูแล เอาใจใส่ และให้เวลากับเขา

การที่เรามุ่งจะเอาชนะ จะทำให้เราพลาดที่จะมองเห็นในภาพรวมในจุดอื่นๆ และเป็นการเน้นเฉพาะจุดเกินไป จนสุดท้ายมันจะทำให้เกิดการระแวง และเป็นการจับผิด ถ้าเป็นแบบนี้รับรองครับชีวิตทั้งคุณ ทั้งแฟน ไม่มีความสุขหรอกครับ และสุดท้ายมันก็จะจบลงด้วยการเลิกลา

ถ้าคุณมองในภาพรวมให้ดี และไม่ละทิ้งโฟกัสในจุดที่สำคัญๆที่ผมบอกไป รับรองครับคุณจะเป็นผู้ชนะ โดยที่คุณไม่จำเป็นที่จะต้องเปลืองตัวลงสนามไปต่อสู้กับใครเลยครับ  

ขอโทษนะครับ มีปุ่มกดกราบตีนไหมครับ
เออ ที่ท่านพิมมาใช่เลยย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: SkySea
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:25
ท่านถามใจตัวเองก่อนครับ ว่ารักเธอจริงๆหรือแค่อยากเอาชนะ
ถ้าแค่อยากเอาชนะ ท่านถอยออกมาเถอะครับ เพราะท่านมีสิทธิ์ที่จะทำให้เธอเจ็บอีกครั้งหนึ่งในชีวิต
ถ้าท่านรักเธอจริง จำประโยคนี้ไว้ครับ"หน้าที่จีบคือเรา ปัจจุบันคือเธอ อนาคตคือคำตอบ"
เธอไม่จำเป็นต้องลืมเรื่องราวในอดีต เธอไม่ใช่คนบ้า หรือว่าท่านลืมอดีตของท่านได้ ถ้าเธอเป็นของท่าน เธอก็ไม่ลืมอดีตหรอกครับ แต่ท่านจะเป็นที่หนึ่งของเธอจนเธอไม่พูดถึงอดีตอีก ถึงวันนั้นท่านจะเป็นปัจจุบันและอนาคตของเธอ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2728
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:29
-Niki- พิมพ์ว่า:

ขอโทษนะครับ มีปุ่มกดกราบตีนไหมครับ

ไม่ต้องถึงกับขนาดนั้นหรอกครับ

แนะนำด้วยความยินดีครับ

จากผู้สูงวัย
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6283
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:30
-Niki- พิมพ์ว่า:

ไม่ต้องถึงกับขนาดนั้นหรอกครับ

แนะนำด้วยความยินดีครับ

จากผู้สูงวัย  

ครับท่านอาจารย์ ผมโง่จริงๆ TT
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel