ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21804
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 18:41
[RE: ถามเด็กผีด้วยกันครับ ถ้าพอชได้งานใหม่เสียดายกันไหม]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2009
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 22:10
[RE: ถามเด็กผีด้วยกันครับ ถ้าพอชได้งานใหม่เสียดายกันไหม]
ตอนนี้พอชเก่งกว่าโซลชาแหละ ประสบการณ์มากกว่า ปั้นดาวรุ่งกับตัวโนเนมมามากกว่า เพราะงบน้อยมากๆ

แถมเล่นบอลเป็นทรง พัฒนาทีมจนเข้าชิง ucl ลุ้นพรีเมียร์ก็หลายปี ส่วนนี้ต้องให้เครดิตพอชนะ

แต่โซลชาเองก็ไม่ใช่จะเก่งขึ้นไม่ได้ ทุกคนมันพัฒนาตัวเองได้ถ้าองค์ประกอบหลายอย่างสนับสนุน

แกต้องได้เวลาในการสร้างทีม แมนยูก่อนหน้านี้มันเละจริงๆทั้งบอร์ด ระบบการเล่น และคุณภาพนักเตะ

ตอนนี้ต้องรอดูว่าแกได้เวลาอีกราว2-3จะพัฒนาไปถึงจุดไหน ตอนนี้มันก็มาทิศทางที่ถูกต้อง

แต่ถ้าเกิดวันหนึ่งต้องหาโค๊ชใหม่ ผมชอบอันเชล็อตติ แก่ ประสบการณ์สูง มีอิทธิพล ทรงบอลชัด บุกแหลก

1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 23:32
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ดูถูกปอเช็ตติโน่นะ แต่จุดเด่นในการทำทีมคืออะไร แทคติค? แนวทางการเล่น? การจัดการนักเตะ? การซื้อตัว?

แทคติคถ้าระยะยาวที่ต้องมีเกมส์หนัก เกมหินๆ นี่ไม่ใช่จุดเด่นของปอเช็ตติโน่เลย เกมใหญ่ๆบางเกมส์ดูจะจัดแทคติคพลาดด้วยซ้ำ

แนวทางการเล่นก็บอลสมัยใหม่ทั่วไป แต่ไม่ได้มีคาแรกเตอร์ชัดเจนแบบเป็ป คล็อปป์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ซีดาน ซาร์รี่ พวกนี้เรารู้เลยว่าเค้าจะทำทีมเล่นแบบไหน

การจัดการนักเตะ นี่ปัญหาเยอะพอสมควรนะ เคสเอริคเซ่น ทริปเปียร์ ถ้าอยู่ในทีมที่ตัวจี๊ดเยอะๆแบบแมนฯยูไนเต็ดนี่อาจจะแย่กว่าสเปอร์อีก ไม่รวมปัญหานอกสนามอีกเยอะแยะ ความคาดหวังก็สูงขึ้น

ซื้อตัวนักเตะนี่หว่านซื้อเลย ตัวที่รู้สึกว่าปังจริงๆ มีแค่อัลลี่ อัลเดอไวเรลด์ ซอน พวกที่เสมอตัวก็แบบ ทริปเปียร์ ไดเออร์ มูร่า วานยาม่า ที่ดับหรือไม่ดีพอนี่เยอะมากเหมือนกัน วิมเมอร์ แยนเซ่น สตามบูลี่ เซสเซยอง ยอเรนเต้ เอ็นดอมเบเล่

ตัวหลักพอชหลายๆคนเป็นนักเตะจากยุคผจก.คนอื่นทั้งนั้น โยริส แฟร์ทองเก้น เอริคเซ่น เดมเบเล่ เคน โรส

ไม่ใช่ว่าพอชไม่เก่ง แต่ผมคิดว่าไม่ได้ยกระดับทีมได้ทันทีเหมือนกัน ถ้าเข้ามาก็ต้องการเวลาปรับตัวอีกอยู่ดี ตั้งแต่หลังปลดมูรินโญ่ มีโค้ชคนอื่นน่าสนใจมากกว่าพอช ที่ทีมปล่อยให้หลุดโอกาสไป เอ็นริเก้ ซีดาน อันเชล็อตติ คอนเต้ หรืออัลเลกรี้เอง ผมมองว่าดีกว่าปอเช็ตติโน่  

จะมาบอกว่าเรื่องซื้อตัว เรื่องต่อสัญญานักเตะ พอชไม่มีสิทธิใดๆในทีมเลยครับ เจ้าตัวยังเคยออกสื่อเลยว่า อย่าว่าแต่ซื้อตัวเลย แค่นักเตะคนไหนจะได้ต่อสัญญาบ้าง เค้ายังไม่รู้เลย
1
0

โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21849
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 00:18
carloskop พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ดูถูกปอเช็ตติโน่นะ แต่จุดเด่นในการทำทีมคืออะไร แทคติค? แนวทางการเล่น? การจัดการนักเตะ? การซื้อตัว?

แทคติคถ้าระยะยาวที่ต้องมีเกมส์หนัก เกมหินๆ นี่ไม่ใช่จุดเด่นของปอเช็ตติโน่เลย เกมใหญ่ๆบางเกมส์ดูจะจัดแทคติคพลาดด้วยซ้ำ

แนวทางการเล่นก็บอลสมัยใหม่ทั่วไป แต่ไม่ได้มีคาแรกเตอร์ชัดเจนแบบเป็ป คล็อปป์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ซีดาน ซาร์รี่ พวกนี้เรารู้เลยว่าเค้าจะทำทีมเล่นแบบไหน

การจัดการนักเตะ นี่ปัญหาเยอะพอสมควรนะ เคสเอริคเซ่น ทริปเปียร์ ถ้าอยู่ในทีมที่ตัวจี๊ดเยอะๆแบบแมนฯยูไนเต็ดนี่อาจจะแย่กว่าสเปอร์อีก ไม่รวมปัญหานอกสนามอีกเยอะแยะ ความคาดหวังก็สูงขึ้น

ซื้อตัวนักเตะนี่หว่านซื้อเลย ตัวที่รู้สึกว่าปังจริงๆ มีแค่อัลลี่ อัลเดอไวเรลด์ ซอน พวกที่เสมอตัวก็แบบ ทริปเปียร์ ไดเออร์ มูร่า วานยาม่า ที่ดับหรือไม่ดีพอนี่เยอะมากเหมือนกัน วิมเมอร์ แยนเซ่น สตามบูลี่ เซสเซยอง ยอเรนเต้ เอ็นดอมเบเล่

ตัวหลักพอชหลายๆคนเป็นนักเตะจากยุคผจก.คนอื่นทั้งนั้น โยริส แฟร์ทองเก้น เอริคเซ่น เดมเบเล่ เคน โรส

ไม่ใช่ว่าพอชไม่เก่ง แต่ผมคิดว่าไม่ได้ยกระดับทีมได้ทันทีเหมือนกัน ถ้าเข้ามาก็ต้องการเวลาปรับตัวอีกอยู่ดี ตั้งแต่หลังปลดมูรินโญ่ มีโค้ชคนอื่นน่าสนใจมากกว่าพอช ที่ทีมปล่อยให้หลุดโอกาสไป เอ็นริเก้ ซีดาน อันเชล็อตติ คอนเต้ หรืออัลเลกรี้เอง ผมมองว่าดีกว่าปอเช็ตติโน่  

จะมาบอกว่าเรื่องซื้อตัว เรื่องต่อสัญญานักเตะ พอชไม่มีสิทธิใดๆในทีมเลยครับ เจ้าตัวยังเคยออกสื่อเลยว่า อย่าว่าแต่ซื้อตัวเลย แค่นักเตะคนไหนจะได้ต่อสัญญาบ้าง เค้ายังไม่รู้เลย  

เรื่องนี้ผมก็พอทราบอยู่ สไตล์สเปอร์เป็นแบบนี้มาตั้งแต่กลางๆยุคแฟร้งค์ อาร์เนเซ่นแล้ว คิดว่าแมนฯยูไนเต็ดก็มีปัญหาคล้ายๆกัน คือตัวซื้อเข้ามาไม่ดีมากกว่าดี

โค้ชที่เข้ามาคุมต้องมีสองอย่าง ไม่เป็นพวกที่เน้นระบบจ๋าแบบเป็ป คอนเต้ คล็อปจะได้เลือกตัวที่เข้าแผนเลย หรือไม่ก็แบบพวกตาแหลมแบบเวงเกอร์ไปเลย

ตรงนี้ทำให้ผมมองว่าปอเช็ตติโน่ยังไม่ตอบโจทย์กับทีมเท่าไหร่ เพราะทีมมันพังมาก บางตำแหน่งมีเกิน บางตำแหน่งไม่มีเลย แล้วทีมก็ไม่รู้เล่นสไตล์ไหน เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3191
โพสเมื่อ: Thu Jun 04, 2020 13:02
yagof พิมพ์ว่า:
darklike พิมพ์ว่า:
yagof พิมพ์ว่า:
ทำไมแฟนแมนยูดูถูกโปเชตติโน่จัง

โปเชตก็ปั้นมาเยอะนะ ของถูกและดีด้วย อิเรคเซ่น อัลลี่ เคน ฯลฯ อีกหลายคน

ทำสเปอร์เข้าชิง UCL FA CUP ลุ้นแชมป์กับ เลสเตอร์ ได้ ทำไมถึงอ่อนกว่าโอเล่ละ

โอเล่ปัจจุบันอาจทำทีมดี แต่ถ้าเป็นโปเช็ตติโน่ ผมว่าทำได้ดีเหมือนกัน  

ง่า หมายถึงผมรึเปล่าครับ ถ้าผม คือผมได้ก็ดี แต่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ ผมว่าพอซเก่งแน่ๆแหละ แต่ไม่ใช่คนที่ผมอยากได้จริงๆเฉยๆเพราะผมว่าน่าจะพาแมนยูไป Top4 ได้ แต่ได้แชมป์เลยไหม ผมไม่แน่ใจ เพราะ ผมจำได้ว่ามี 1-2 ปีเลยนะครับที่สเปอร์พีค ตัวดี ทีมใหญ่ฟอร์มตกหมดแต่สเปอร์ก็หลุดเองจนไม่ได้แชมป์

ผมเลยไม่แน่ใจว่าคุมความกดดันได้รึเปล่า แต่แกเก่งแน่ๆครับไม่ปฎิเสะเพราะคุมจากทีมกลางกลายเป็นท็อป 4 สม่ำเสมอไม่ธรรมดาแน่ๆ แต่ก็มีหลายครั้งที่จวนเจียนจะได้แชมป์แต่ก็ไม่ได้ซักทีเหมือนกันนะครับ สำหรับผมเลยบอกไปว่าไม่เสียดาย ไม่ได้หมายความว่าผมเนิฟ โปเช็ตติโน่ ว่าไม่เก่งแต่ตอนนี้กราฟกำลังดี และ ไม่มีอะไรการันตรีเหมือนกันว่าย้ายมาทีมจะดีขึ้น

อย่าลืมนะครับว่ามูรินโญ่ ฟัลกาว โปร์ไฟล์ก็ดีนะครับยังไม่การันตรีความสำเร็จให้เราได้เลย  

ยกโอเล่ขึ้น กดโปเชตติโน่ลง ทั้งที่ตอนโอเล่ฟอร์มแย่ ส่วนใหญ่อยากได้พอส พอสทำดีมา 4 ปี กับแค่ปีเดียวที่แย่ มีแต่คนยี้

ผมไม่ค่อยชอบ ทั้งที่สิ่งที่โปเชตติโน่ทำ โอเล่ยังทำไม่ได้เลย

สรุปหมายถึงผมจริงๆซินะ - - ลองอ่านดีๆ ผมไม่ได้กดว่าโปเชตติโน่ว่าต่ำกว่าโอเล่นะครับ ที่ผมสื่อเขียนชัดเจนว่าตอนแรกผมอยากได้ เพื่อมาปูรากฐาน แต่พอโซลชาทำได้ผมก็โอเค ถ้าไปคนอื่นก็ได้ไม่เสียดาบปอเช็ต เพราะมีความเสี่ยงเหมือนกัน อันนี้เป็นมุมมองของผม ผมคงเป็นส่วนน้อยมั้งเพราะจริงๆก็เหมือนป้อกบาอ่าผมสนับสนุน แต่คนอื่นไม่ชอบมัน ทั้งๆที่มันผลงานดีสุด แต่เพื่อนไม่ทันมันเลยไม่ไว้ใจ ผมเลยมองว่าปัญหาตอนนี้ส่วนนึงเป็นที่นักเตะ ต้องรื้อผลัด 1-2 ปีซึ่งถ้าโซลชาทำแล้ว พื้นฐานนักเตะดีขึ้นต่อให้ไม่ได้แชมป์ 1-2 ปีพลาด Top 4 และปลดได้คนอื่นไม่ใช่ปอเช็คผมไม่เสียดายครับ คหสต นะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel