ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21592
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 11:51
[RE: ถามเด็กผีด้วยกันครับ ถ้าพอชได้งานใหม่เสียดายกันไหม]
ผมไม่ได้ดูถูกปอเช็ตติโน่นะ แต่จุดเด่นในการทำทีมคืออะไร แทคติค? แนวทางการเล่น? การจัดการนักเตะ? การซื้อตัว?

แทคติคถ้าระยะยาวที่ต้องมีเกมส์หนัก เกมหินๆ นี่ไม่ใช่จุดเด่นของปอเช็ตติโน่เลย เกมใหญ่ๆบางเกมส์ดูจะจัดแทคติคพลาดด้วยซ้ำ

แนวทางการเล่นก็บอลสมัยใหม่ทั่วไป แต่ไม่ได้มีคาแรกเตอร์ชัดเจนแบบเป็ป คล็อปป์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ซีดาน ซาร์รี่ พวกนี้เรารู้เลยว่าเค้าจะทำทีมเล่นแบบไหน

การจัดการนักเตะ นี่ปัญหาเยอะพอสมควรนะ เคสเอริคเซ่น ทริปเปียร์ ถ้าอยู่ในทีมที่ตัวจี๊ดเยอะๆแบบแมนฯยูไนเต็ดนี่อาจจะแย่กว่าสเปอร์อีก ไม่รวมปัญหานอกสนามอีกเยอะแยะ ความคาดหวังก็สูงขึ้น

ซื้อตัวนักเตะนี่หว่านซื้อเลย ตัวที่รู้สึกว่าปังจริงๆ มีแค่อัลลี่ อัลเดอไวเรลด์ ซอน พวกที่เสมอตัวก็แบบ ทริปเปียร์ ไดเออร์ มูร่า วานยาม่า ที่ดับหรือไม่ดีพอนี่เยอะมากเหมือนกัน วิมเมอร์ แยนเซ่น สตามบูลี่ เซสเซยอง ยอเรนเต้ เอ็นดอมเบเล่

ตัวหลักพอชหลายๆคนเป็นนักเตะจากยุคผจก.คนอื่นทั้งนั้น โยริส แฟร์ทองเก้น เอริคเซ่น เดมเบเล่ เคน โรส

ไม่ใช่ว่าพอชไม่เก่ง แต่ผมคิดว่าไม่ได้ยกระดับทีมได้ทันทีเหมือนกัน ถ้าเข้ามาก็ต้องการเวลาปรับตัวอีกอยู่ดี ตั้งแต่หลังปลดมูรินโญ่ มีโค้ชคนอื่นน่าสนใจมากกว่าพอช ที่ทีมปล่อยให้หลุดโอกาสไป เอ็นริเก้ ซีดาน อันเชล็อตติ คอนเต้ หรืออัลเลกรี้เอง ผมมองว่าดีกว่าปอเช็ตติโน่
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8543
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 11:51
[RE: ถามเด็กผีด้วยกันครับ ถ้าพอชได้งานใหม่เสียดายกันไหม]
ผมเฉยๆมาตั้งแต่แรก ตอนโอเล่รักษาการคือได้พอชก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เสียดาย

พอโอเล่ได้คุมถาวร ผมหนุนโอเล่แทน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3119
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 11:53
ผมไม่เสียดายนะ พอซไม่เคยพาทีมได้ถ้วยแชมป์เลยอีก ผมอยากได้ซิมิโอเน่ ทูเคิ้ลมากกว่า

ตอนแรกที่ผมอยากได้พอซคือมาเพื่อทำรากฐานที่พัง และส่งทีมต่อให้โค้ชที่ได้ถ้วย ปรากฎว่าโซลชาก็ทำแบบนั้นได้แถมเคยพาทีมได้แชมป์อีกถึงเป็นลีกล็กๆอย่างนอร์เวย์ก็เถอะ แต่ผมว่าคนที่ทำทีมได้แชมป์ลีกต้องมีอะไรซักอย่างแหละ อีกอย่างผลงานตอนเจอ Big 6 ไม่แย่นะขนาดตัวไม่ครบตามที่โอเล่อยากได้ มีปัญหาตรงเอาทีมเล็กไม่ได้ ซึ่งตอนนี้เท่าที่เห็นผมว่าเกมติดที่ตัวไม่ถึงคุณภาพที่แกต้องการ

2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3446
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 11:57
[RE]ถามเด็กผีด้วยกันครับ ถ้าพอชได้งานใหม่เสียดายกันไหม
ก็ถ้าปัจจุบัน มีดีอยู่แล้ว จะไปหาใหม่ทำไม

Spoil

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14281
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:10
ไม่เสียดายแล้วครับ

จะปลุกปีศาจ ต้องใช้ลินการ์ด

โอเล่มาถูกทางแล้ว
2
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:28
เดี๋ยวรอจบฤดูกาล ค่อยมาถามกันใหม่อีกที
ตอนนี้อะไรก็ดูดีไปหมดแหละ ดูกันยาวๆสำหรับโค้ช
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9518
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:38
เสียดายมากๆ แต่ไม่เสียใจครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:50
ถูกแบนแล้ว
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
ไม่นะ โอเล่กำลังมา ให้เวลาหน่อย  

ควรให้เวลาตัวเองเลิกเป็นเห็บนะ ขยะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ขอโทษ ถ้าพูดกระทบใจใคร
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 3339
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:50
10 นัดแรก อวยกันไส้ไหล
ต่อมาก็ด่ารัวๆ ตอนนี้กลับมาอวยอีก
แล้วจะเสียดายพอชทำไม แค่วูปวาป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8443
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:52
ถามเด็กผีด้วยกันครับ ถ้าพอชได้งานใหม่เสียดายกันไหม
ทีแรกตอนผลงานกากๆผมอยากให้ปลดน้ามากๆเลยนะ แต่พอมาเห็นการพัฒนาของทีมเช่นการซื้อขาย ปล่อยยืมตัวภาระของทีมที่ค่าเหนื่อยเยอะๆ บวกกับผลงานทีมช่วงหลังผมก็ขออยากให้ดูอีกสักระยะนะ ให้แกได้ซื้อขายอีกรอบน่าจะได้ทีมที่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 485
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 12:57
ผมเฉยๆมากครับ พอช ทำทีมวุบวาบดีเเต่ไม่ได้ถ้วยเป็นชิ้นเป็นอันสักถ้วย เเมตช์สำคัญไม่เคยทำได้ ถ้าจะเอาพอชผมขอลองโซลชาอีกหน่อยดีกว่า ปล. เห็นเเฟนๆเชียรโอเล่เยอะตอนนี้ อย่าลืมนะครับว่าเเกเพิ่งผลงานดีมาหลังปีใหม่นี่เองรวมๆทั้งฤดูกาลยังไม่ถึงอันดับที่สี่เลย เเต่ก็ยอมรับว่าทีมกำลังดูดีขึ้นผมก็ชอบตอนนี้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 13:02
ถูกแบนแล้ว
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
ไม่นะ โอเล่กำลังมา ให้เวลาหน่อย  

ควรให้เวลาตัวเองเลิกเป็นเห็บนะ ขยะ  

เวลาเรียนไม่ตั้งใจเรียนแบบนี้บ้างอะ กลางคืนก็ไม่นอน แว้นเก่งงง

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7635
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 13:28
ทำไมแฟนแมนยูดูถูกโปเชตติโน่จัง

โปเชตก็ปั้นมาเยอะนะ ของถูกและดีด้วย อิเรคเซ่น อัลลี่ เคน ฯลฯ อีกหลายคน

ทำสเปอร์เข้าชิง UCL FA CUP ลุ้นแชมป์กับ เลสเตอร์ ได้ ทำไมถึงอ่อนกว่าโอเล่ละ

โอเล่ปัจจุบันอาจทำทีมดี แต่ถ้าเป็นโปเช็ตติโน่ ผมว่าทำได้ดีเหมือนกัน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4933
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 13:50
สำหรับผมอารมณ์เดียวกับท่านเลยครับ แล้วพอชนี่ผมว่าโดนเนิฟพอสมควรในเรื่องฝีมือการทำทีม ต้องไปย้อนดูการใช้เงินการสเปอร์ในช่วงที่พอชทำทีมกันด้วยนะครับ ภายใต้งบประมาณจำกัด(พอชคุมทีมมา5ปีกว่าใช้เงินบวกลบไป70-80ลป.)และพร้อมเสียสตาร์ของทีมออกไปตลอด ทำทีมได้ไปแชมเปี้ยนลีก4ปีติดสามารถพาสเปอร์ไปลุ้นกับทีมใหญ่ที่ทุ่มหนักได้แบบสนุก พาสเปอร์เข้าชิงแชมเปี้ยนลีก1ครั้งโดยที่ปีนั้นไม่ได้ซื้อนักเตะสักตัว อีกอย่างสตาร์ดังๆที่ท่านเห็นกันทุกวันนี้ทั้ง เคน ซอน อัลลี่ ก่อนหน้าสัก5ปีที่ผ่านมาทุกคนมากจากไหน มีนักเตะทั้งจากอคาเดมี่และเกรดบีที่แกซื้อมาปั้นจนโด่งดัง ระบบทีมผมว่าแกชัดเจนนะเน้นต่อบอลตั้งเกมจากแดนหลัง เกมรุกค่อนข้างหลสากหลายไม่ได้เจาะตามช่องอย่างเดียวมีวางบอลยาวหรือครอสบอลบ่อยๆ เกมรับเน้นแดนหน้ากลางวิ่งปะทะหนัก แต่อย่างว่าแมนยูตอนนี้กำลังมาในทิศทางที่ดีโซลชาร์เองก็มีใจรักรวมถึงเข้าใจในวัฒนธรรมสโมสรแมนยูมากกว่าผจก.ที่ผ่านมาแน่นอนก็ต้องเชียร์กับปัจจุบันไป่ก่อน ตอนนี้ดูนัด/นัดอย่าไปคาดหวังมากครับ สถานการณ์เราในตารางไม่ได้เปรียบเชลซีที่ฟอร์มก็ดีเช่นกัน ปีนี้ไม่ได้ไปแชมเปี้ยนลีกถ้าโซลชาร์ได้ไปต่อเชื่อว่าปีหน้าโคตรกดดันรวมถึงอาจเสียสตาร์และการดึงนักเตะใหม่ สุดท้ายถ้าพอชไปนิวที่มีคนมาเทคและพร้อมสนับสนุนการเงินจริงๆก็อยากชมว่าถ้าพอชมีปัจจัยที่พร้อมกว่าตอนสเปอร์จะปั้นทีมไปได้ระดับไหน
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14675
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 13:51
เริ่มไม่เสียดายละ จากผลงานช่วงหลังๆของโซลชาถือว่าทำได้ดีมาก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel