ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2010
ตอบ: 821
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 09:00
[RE: Ro สรุปจะโรลมั้ยครับ]
เรื่องซื้อขายเงินจริงนี้คนที่ซื้อต้องรับความเสี่ยงเองเลยตรงนี้เพราะGGTออกมาบอกตั้งแต่แรกแล้วว่าห้ามมีการซื้อขายzenyหรือไอเท็มในเกมส์เป็นเงินจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 09:21
ถูกแบนแล้ว
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
KKND พิมพ์ว่า:
roll ทำไม ถ้าในแง่ db manage มัน query ดูได้หมดแหละว่า item ใครเบิ้ลไปแล้ว delete ทิ้งไปอันนึงอะ  

อ่านครบบรรทัดมั้ยพ่อหนุ่ม ถ้าลบอันนึง มันต้องมีคนเสียหาย งูกินหาง มันมี 2 หายไป 1 ถ้าเคสเข้ามาเยอะ แล้วทีมงานตัดสินใจโรล เพื่อจบปัญหา  

ผมขอตอบในมุมมอง dev นะ อาจจะฟังดูกวนตีน ถ้าไม่ได้จะกวนนะ

ถ้าผมเป็นทีมงาน ปัญหานี้มันเกี่ยวกับแค่ตรงระบบที่ผมรับผิดชอบมันมีปัญหาแจกไอเทมเกินมาแค่นั้น

โอเคผมพลาดระบบเด้งให้ itemmo นึงไปเข้า 2 อัน ผมเชื่อว่ามันต้องมีเลข sequence ไม่เหมือนกันหรอก

ก็ query ดูว่าไอดีไหนแลกแล้วมี itemmo เดียวกันแต่ seq เบิ้ลมา ก็ delete item ที่เกินมา มันจะย้ายไปอยู่ในไอดีไหนยังไงมันก็หาย

ไอคนไปซื้อเงินจริงแล้วหาย ถือว่าซวยครับ ขอเงินคืนเอาเอง ทีมงานไม่มีนโยบายขายของเงินจริงอยู่แล้วหนิ  

เออนะ ฟ้องก็ไม่ได้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7691
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 09:59
ไม่โรลหรอก ของเบิ้ลแบบนี้ตามดูดคืนเอาได้
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1868
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 11:14
ว่าตามกฏก้แค่ดึงของที่เกินไปออก คนที่ซื้อขายไปแล้วก็ไปทวงเงินกันเอง เพราะเค้าไม่ได้ให้ซื้อขายไอเทมเงินจริงกันอยู่แล้วนิครับ
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 11:32
ของขายไปแล้วเกี่ยวไรกับบริษัทฯอ่ะ
เขาบอกห้ามซื้อขายอยู่แล้วนิ
ของเกินก็ลบที่เกินทิ้ง เกี่ยวไรบริษัทฯ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5241
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 12:11
KKND พิมพ์ว่า:
roll ทำไม ถ้าในแง่ db manage มัน query ดูได้หมดแหละว่า item ใครเบิ้ลไปแล้ว delete ทิ้งไปอันนึงอะ  

อ่านครบบรรทัดมั้ยพ่อหนุ่ม ถ้าลบอันนึง มันต้องมีคนเสียหาย งูกินหาง มันมี 2 หายไป 1 ถ้าเคสเข้ามาเยอะ แล้วทีมงานตัดสินใจโรล เพื่อจบปัญหา  

ผมขอตอบในมุมมอง dev นะ อาจจะฟังดูกวนตีน ถ้าไม่ได้จะกวนนะ

ถ้าผมเป็นทีมงาน ปัญหานี้มันเกี่ยวกับแค่ตรงระบบที่ผมรับผิดชอบมันมีปัญหาแจกไอเทมเกินมาแค่นั้น

โอเคผมพลาดระบบเด้งให้ itemmo นึงไปเข้า 2 อัน ผมเชื่อว่ามันต้องมีเลข sequence ไม่เหมือนกันหรอก

ก็ query ดูว่าไอดีไหนแลกแล้วมี itemmo เดียวกันแต่ seq เบิ้ลมา ก็ delete item ที่เกินมา มันจะย้ายไปอยู่ในไอดีไหนยังไงมันก็หาย

ไอคนไปซื้อเงินจริงแล้วหาย ถือว่าซวยครับ ขอเงินคืนเอาเอง ทีมงานไม่มีนโยบายขายของเงินจริงอยู่แล้วหนิ  

เห็นด้วยนะ ผมมองว่าเป็นการรับของโจรอะ ทำไมต้องช่วยเหลือโจรวะ ต้องมานั่งโรลเพื่อไอ่พวกเลวๆที่อาศัยช่องว่างเนี่ยนะ ตลกวะ เอาเปรียบคนอื่นจนเป็นนิสัย ทำนิสัยแย่ๆยังไม่รู้ตัว อ้างแต่เป็นการค้าขาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel