ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7909
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:02
[RE: อยากขายกิจการของแม่ครับ]
ส่วนตัวเข้าใจท่านนะ ยุทธจักรนี้ดุร้ายมาก ตัดราคากันน่าเกลียดด้วย

แล้วราคาแค่แพ็คละ บาทสองบาท ร้านค้าก็อาจจะเปลี่ยนเจ้าได้เลย

ทีนี้มาพูดถึงของคุณ ถ้าคุณบอกขายถูกกว่า ผมว่าคุณต้องขายดีมากๆแน่ๆ

เพราะน้ำดื่มนี่ เน้นราคาเลยเป็นหลัก ถ้าคำนวณแล้วยังกำไรสุทธิอยู่ต่อถังที่ขาย

ก็ทำต่อครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 4847
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:21
อยากขายกิจการของแม่ครับ
DosDiODaS พิมพ์ว่า:
แก้ปัญหาหลักก่อนเลยคือ คนงาน

คุณให้ค่าจ้างไม่คุ้มกับงานหรือเปล่าถึงอยู่กันไม่ยืด สวัสดิการไม่ดีพอที่จะรั้งไว้หรือไม่  

ค่าจ้างนี่ บางคนวันละ 500 เลยครับ
คงเป็นเพราะงานหนัก ตากแดด ลม ฝน ผมว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:21
DaviL _WizzarD พิมพ์ว่า:
ถ้าขึ้นราคาไม่ได้ ก็เพิ่มยอดขายครับ เปิดลูกค้าใหม่เพิ่ม

เปลี่ยนการขายเดิมๆจากแค่น้ำถัง เพิ่มน้ำขวด น้ำถ้วย ส่งร้านค้า  

ปรกติขายน้ำขวดด้วยครับ แต่น้ำถังคือหลักๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm pickle rickkk
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 4376
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:22
dddsadsad พิมพ์ว่า:
DosDiODaS พิมพ์ว่า:
แก้ปัญหาหลักก่อนเลยคือ คนงาน

คุณให้ค่าจ้างไม่คุ้มกับงานหรือเปล่าถึงอยู่กันไม่ยืด สวัสดิการไม่ดีพอที่จะรั้งไว้หรือไม่  

ค่าจ้างนี่ บางคนวันละ 500 เลยครับ
คงเป็นเพราะงานหนัก ตากแดด ลม ฝน ผมว่า  
มุมมองผมนะ ลุยขนาดนี้ 500 ไม่คุ้ม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:28
[JAMES] พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวเข้าใจท่านนะ ยุทธจักรนี้ดุร้ายมาก ตัดราคากันน่าเกลียดด้วย

แล้วราคาแค่แพ็คละ บาทสองบาท ร้านค้าก็อาจจะเปลี่ยนเจ้าได้เลย

ทีนี้มาพูดถึงของคุณ ถ้าคุณบอกขายถูกกว่า ผมว่าคุณต้องขายดีมากๆแน่ๆ

เพราะน้ำดื่มนี่ เน้นราคาเลยเป็นหลัก ถ้าคำนวณแล้วยังกำไรสุทธิอยู่ต่อถังที่ขาย

ก็ทำต่อครับ  

ขายดีไหม ก็กลางๆครับ มีฐานลูกค้าอยู่แล้ว
ช่วงนี้ผมไม่ได้ให้พ่อไปส่ง
ผมเลยขึ้นราคาลูกค้าเกือบหมดเป็น 12 หมดละครับ
นั้นและ พ่อผมไม่พอใจ แต่ก็ยังเหลือบางที่ที่พ่อผมไม่ให้เข้าไปยุ่ง ซึ่งทำให้ ตอนเที่ยงผมทะเลาะกับพ่อ แกไม่คุยกับผมเลยตอนเย็น
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7909
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:32
dddsadsad พิมพ์ว่า:
[JAMES] พิมพ์ว่า:

ก็ทำต่อครับ  

ขายดีไหม ก็กลางๆครับ มีฐานลูกค้าอยู่แล้ว
ช่วงนี้ผมไม่ได้ให้พ่อไปส่ง
ผมเลยขึ้นราคาลูกค้าเกือบหมดเป็น 12 หมดละครับ
นั้นและ พ่อผมไม่พอใจ แต่ก็ยังเหลือบางที่ที่พ่อผมไม่ให้เข้าไปยุ่ง ซึ่งทำให้ ตอนเที่ยงผมทะเลาะกับพ่อ แกไม่คุยกับผมเลยตอนเย็น  

ธรรมดาครับ เพราะถ้าแกเคยไปพูดแล้วว่าขายราคานี้ ต่อให้ตลาดเปลี่ยน ก็ต้องขายราคานี้กันครับ

เพราะมันอยู่ที่คำพูดด้วย คนเป็นผู้ใหญ่ คำพูดสำคัญมาก กำไรบางก็ต้องยอม เท่าทุนก็บางครั้งก็ต้องยอม

แต่รายอื่นๆ ท่านก็ดูตามสถานการณ์ไปเลยครับ ทุกวันนี้ธุรกิจผมก็มี ลูกค้าเก่าแก่ที่คิดราคาที่แทบจะพูดเลย

่ว่าถ้าเป็นคนอื่นๆ ผมแนะนำให้ไปจ้างคนอื่นเลย อย่ามาจ้างผม เพราะผมทำงานในราคานั้นผมทำไม่ได้
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 185
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:36
ถึงมีทางแก้ แต่พ่อไม่ยอมก็จบนะ ตอนนี้มีหัวหน้า2คน ยังไงพ่อคุณก็ไม่ยอม
แนวทางผมคือขายเท่าคู่แข่ง 11บาท ใครซื้อ5ถังคิด50บาท เป็นราคาโปร แต่อย่างว่าผมไม่รู้พฤติกรรมลูกค้า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4570
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:45
[RE]อยากขายกิจการของแม่ครับ
ไม่มีคนงานหรอกครับ ช่วงนี้ด่านชายแดนปิด ข้ามมาทำงานไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: อยากได้แผลบบ้างอะ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 382
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:46
ผมว่าถ้าไม่มีคนทำก็ขายดีกว่าครับ เก็บไว้ก็เป็นภาระเพิ่มหนี้สินต่อ ไม่คุ้ม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 79
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:47
ทำไมคนงานไม่อยู่ครับ เพราะงานหนักค่าแรงน้อยกว่างานอื่นเมื่อเทียบกับปริมานงานหรือเปล่า ขึ้นค่าแรงไม่ได้เพราะไม่ขึ้นค่าน้ำหรือเปล่าหรือเปล่า

ปัญหาน่าจะอยู่ที่วิธีคิดของในครอบครัวไม่ตรงกันหรือเปล่าครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 18:57
sir#alex พิมพ์ว่า:
ทำไมคนงานไม่อยู่ครับ เพราะงานหนักค่าแรงน้อยกว่างานอื่นเมื่อเทียบกับปริมานงานหรือเปล่า ขึ้นค่าแรงไม่ได้เพราะไม่ขึ้นค่าน้ำหรือเปล่าหรือเปล่า

ปัญหาน่าจะอยู่ที่วิธีคิดของในครอบครัวไม่ตรงกันหรือเปล่าครับ  
ใช้ครับ ค่าแรงผมสตาท 400 บางคนเก่าๆที่อยู่นานๆ 500 กว่าๆเลย ออกมอไซค์ ออกรถกัน แต่ทำไปนานๆ มาขอออกบอกเจ็บหลัง โรคทางสุขภาพ คงเป็นพองานหนักและผมก็เข้าใจ
0
0
Status: Everything will be alright
เข้าร่วม: 18 Nov 2013
ตอบ: 326
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 19:39
จ่ายเงินค่าตอบแทนเพิ่มครับ แบบว่าให้คนงานเพิ่มตามจำนวนที่ส่งลูกค้าได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 3658
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 20:58
ถูกแบนแล้ว
สืบทอดก็ดีถ้าเขาให้เราบริหารจริงจัง ท่านจะได้กำหนดราคาและบริหารจัดการเองได้ มีฐานอยู่แล้วโอเครละผมว่า ลูกน้องนี้ก็เป็นปัญหาแต่ยังไงซ่ะ คนก็ต้องทำงาน น่าจะมีมาเรื่อย ๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2020
ตอบ: 2480
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 21:03
เรื่องคนงานออกบ่อยมันมีวิธีแก้นะครับ

ถ้าลองมาหมดแล้ว หาบริษัทที่ปรึกษาดูครับ

ให้เค้าเข้ามาทำ จ่ายๆเค้าไปตามผลงาน

ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็ถือว่าทำให้ที่บ้านสบายขึ้น
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2006
ตอบ: 3572
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 22:31
คิดใหม่ทำใหม่ครับ แตกแบรนด์ของตัวเอง
ขายแพงขึ้นส่วนแบ่งให้ลูกน้องตาม% ที่ส่งครับ
คำนวนราคาเผื่อส่วนแบ่งลูกค้าแล้วต้องกำไรกว่าเก่าด้วยครับ
แต่ของต้องดีจนคนยอมจ่ายนะ

เช่นทำน้ำด่าง น้ำแร่ น้ำเติมวิตามิน น้ำไอออนบ้าอะไรก็ไม่รู้ ก็ว่าไปครับ
แพคเกจจิ้งให้แตกต่างไปเลย เจ้าอื่นน้ำขวดถังขาวๆ ฟ้าๆ เทาๆ เราก็คิดใหม่เลยครับ
บอกหมดไม่ได้ครับ เอาไปลองปรับดู
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel