ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jun 2008
ตอบ: 35699
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:15
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดทำการแล้วจ้า]
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับทุกคนการ์ตูนที่เฝ้ารอกลางปีไปหวันหมดเลยใช่ไหมครับ 55+  

โควิดทำตารางฉายซิบหายวายป่วนไปหมด

และซีซั่นหน้าร้อนก็ไม่รู้ว่าจะไปได้รอดกี่เรื่อง

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10752
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:22
[RE: ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะเปิดทำการแล้วจ้า]
เงียบหมดตอนนี้ โควิดทำลายเละ

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
ดาวเตะกัลโช่
Status: Yesterday;s history, tomorrow 's a mystery
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:36
รบกวนสอบถามหน่อยครับ Fate ใน Netflix เริ่มดูยังไง มีโคตรหลายภาคเลย
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:38
U-ta พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับทุกคนการ์ตูนที่เฝ้ารอกลางปีไปหวันหมดเลยใช่ไหมครับ 55+  

โควิดทำตารางฉายซิบหายวายป่วนไปหมด

และซีซั่นหน้าร้อนก็ไม่รู้ว่าจะไปได้รอดกี่เรื่อง

เหลือลุ้นสองเรื่องนี้กับ SAO WOU II

ล่าสุด 7 บาปเพิ่งโดนไป
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22523
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:41
ไอเรื่องสาวๆหลายคนงี้ก็ต้องมาลุ้นเฮ็ดสิวะ อีกละสินะ
สุดท้ายก็ไม่เฮ็ดสิวะ ต้องไปหาต่อที่อื่นอยู่ดี
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:45
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
รบกวนสอบถามหน่อยครับ Fate ใน Netflix เริ่มดูยังไง มีโคตรหลายภาคเลย  

ถ้าเอาตามในนั้นผมดูแบบนี้ครับ

Fate/Zero
Fate/Stay Night
Fate UBW

(สองอันแรกบางคนดูสลับ แล้วแต่คน น่าจะรู้เรื่องเหมือนกัน)

แล้วค่อยไปหา Fate Heaven Feel ดู (ตอนนี้มีแค่ 2 จาก 3 พาร์ท)

หลังจากนั้นก็แล้วแต่ใจอยาก นี่ก็เพิ่งดู Fate Grand Order กับ Fate Kaleid Liner Prisma Illya จบไป
แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Tue May 26, 2020 22:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5795
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 22:48
Backspace พิมพ์ว่า:

เหลือลุ้นสองเรื่องนี้กับ SAO WOU II

เห็นOregairuละเซ็งไม่หาย
Spoil
อวยผิดเป็นครั้งแรก​ Nisekoiกับ5แฝดผมยังอวยถูก​ แต่ก็อย่างว่าดันเลือกอวยตัวที่เป็นไปได้น้อยมากๆ  
เลยพาลไม่อยากดูซะงั้น

ซีซั่นนี้ถ้าเบื่อๆดูคางุยะกับtower of godไปก่อนก็ได้ครับ​ Top3ทุกสัปดาห์เลย
COYS

แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17849
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 23:08
เมื่อไหร่ fate hf3 จะได้ฉายซะที จะได้จบๆไป ขก.ค้างคา
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26840
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 23:11

Yahari มาเรื่องเดียวผมก็ดีใจแล้วคร้าบบ

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 330
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 23:12
demon slayer มีข่าวจะออกss2ไหมครับ ชอบมาก
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38453
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 23:25
El Coco11 พิมพ์ว่า:

เห็นOregairuละเซ็งไม่หาย
Spoil
อวยผิดเป็นครั้งแรก​ Nisekoiกับ5แฝดผมยังอวยถูก​ แต่ก็อย่างว่าดันเลือกอวยตัวที่เป็นไปได้น้อยมากๆ  
เลยพาลไม่อยากดูซะงั้น

ซีซั่นนี้ถ้าเบื่อๆดูคางุยะกับtower of godไปก่อนก็ได้ครับ​ Top3ทุกสัปดาห์เลย  

หืม เรื่องนี้ผมว่ามันล็อคนางเอกชัดมากเลยนะ แต่แฝดห้าท่านอวยถูกคนแต่แรกนี่นับถือเลย 5555
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34677
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 23:48
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:

ถ้าเอาตามในนั้นผมดูแบบนี้ครับ

Fate/Zero
Fate/Stay Night
Fate UBW

(สองอันแรกบางคนดูสลับ แล้วแต่คน น่าจะรู้เรื่องเหมือนกัน)

แล้วค่อยไปหา Fate Heaven Feel ดู (ตอนนี้มีแค่ 2 จาก 3 พาร์ท)

หลังจากนั้นก็แล้วแต่ใจอยาก นี่ก็เพิ่งดู Fate Grand Order กับ Fate Kaleid Liner Prisma Illya จบไป  

Grand Order นี่ต่อได้อีกยาวๆ

จบภาคHFก็ไปลุ้นหนังโรงคาเมล็อทต่อได้เลย ซีรี่ย์เฟทมันขายในไทยได้ยังไงก็เอาเข้ามา แล้วก็บทโซโลม่อนที่เป็นภาคต่อบาบิโลเนียนี่ลุ้นว่าจะทำออกมาแบบไหน จะลงหนังโรงรึเปล่าเพราะจากเนื้อเรื่องเกมมันไม่ยาวซักเท่าไหร่ แต่ถ้าจบโซโลม่อนแล้วประกาศทำลอสต์เบลต่อคือได้ตามดูยาวๆเลย ไหนจะEpic of Remnantที่ช่วงรอยต่อจากโซโลม่อนก่อนเข้าลอสต์เบลที่ทำเลือกบทได้อีก
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 00:09
Worldclass09 พิมพ์ว่า:
demon slayer มีข่าวจะออกss2ไหมครับ ชอบมาก  

แค่ลือครับ เพจลือกันมั่วมาก

เมะมันไม่ฉายเดือนธันวากันครับ เขาฉายเดือนแรกของไตรมาสทุกไตรมาส

และมูฟวี่กำลังจะฉายเดือนตุลา ผมว่าจั้มป์ไม่น่ารีบดันซีซั่น2ออกมาจ่อๆกับมูฟวี่ ผมว่าอย่างเร็วแบบเร็วสุดๆก็มกราแหละ แต่มกราผมว่าโอกาศยังแทบไม่มีเลย

เผลอๆต้องรอมูฟวี่ออกแผ่นที่ญี่ปุ่นก่อนนู่นแหละครับ ซึ่งแผ่นเมะมูฟวี่ญี่ปุ่นใช้เวลาโคตรนานกว่าจะออก แต่ก็ไม่แน่ ถ้ารีบๆก็อาจจะเร็วก็ได้ เพราะมังงะจบแล้ว ถ้าไม่ีรีบเข็นต่อเด๋วจะกอบโกยไม่ทัน

และโอกาศเปลี่ยนสตูดิโอทำมีไหม ก็มีไครับ เพราะทีมงานufo ที่ทำซีซั่นแรก งานยุ่งใช่ย่อย ต้องตามข่าวไปยาวๆ

ชมรม A.C.(Animation Consulting ชมรมที่ปรึกษาปัญหาอนิเมะ)
http://www.soccersuck.com/clubs/detail/59

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 00:10
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
เมื่อไหร่ fate hf3 จะได้ฉายซะที จะได้จบๆไป ขก.ค้างคา  

ufo งานชุกจัด รอไปยาวๆ

แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17849
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 00:13
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:

ufo งานชุกจัด รอไปยาวๆ  

มันพร้อมฉายแล้ว แต่มันเลื่อนเพราะโควิด และยังคงเลื่อนยาวๆ แถมต้องรอ aniplex us อีก
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel