ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Who will win the match ?
Blue All-Star Team
???
Red All-Star Team
???
คะแนนทั้งหมด: 144
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Wed Jun 10, 2020 19:45
ถูกแบนแล้ว
[RE: Slam Dunk : คิดว่าทีมใดเป็นฝ่ายชนะ ?]
ผมวิเคราะห์แบบ ตัดเอาสกิลพระเอก(ซากุรางิ รุคาว่า)ออก ความชื่นชอบส่วนตัว(เซ็นโด มิสิอึ) ความเท่ ฯลฯ อะไรมาวัดนะครับ เอาเชิงบาสล้วนๆ
ตอนแรกเกือบจะกดแดงแล้วเพราะคิดว่าลงตัวมากกว่า หลากหลายกว่า ข้างบนถึงจะบอกว่า มีรุคาว่ากับเซ็นโดอยู่ด้วยกันไม่รู้จะประกบตัวไหน แต่ผมว่าความหลากหลายมันยังไม่พอ ตัวแบบเซ็นโดถึงจะครบเครื่อง เล่นได้ทั้งPGหรือSF แต่ผมว่ามันไปไม่สุดในทางของมันทั้งคู่ (พูดในฐานะติ่งเซ็นโดด้วยนะ)

แต่พอเหลือบไปดูสีแดงใหม่ดีๆ อ้าวเฮ้ยมันฟุคุดะนี่หว่า นึกว่าฟุคาสึ(ซังโน) พอเป็นแบบนั้นจบข่าวเลย

คู่เซ็นเตอร์ คาวาตะมันเป็นตัวแปรสำคัญสุดๆวงในยังไม่พอ ยังมีซากุรางิอีก แค่สองตัวนี้ก็น่าจะตบวงในได้ทุกทีมในจักรวาลสแลมดังค์แล้ว แถมตัวทำคะแนนสามคน ด้วยเหตุผลที่ว่าจู่โจมได้จากทุกจุด ทุกตัว โหดๆทั้งนั้น มันก็จริงแหละ แต่ถ้าให้วิเคราะห์แบบ VSแถมมาด้วย ซึ่งผมไม่ชอบการวิเคราะห์แบบจับคู่ตัวๆแล้วค่อยตัดสินว่าใครเก่งกว่า เพราะเกมบาสมันก็ต้องใช้ทีมเวิร์ค แต่ลองมาวัดดูแล้ว

ตัวยิง3P จินกินมิสึอิขาดอยู่แล้วที่ความสม่ำเสมอและระดับฟิตเนสน้อยเกินไปกับการเจอเกมหนักๆยืนระยะ ถ้าวัดในการเปรียบเทียบแบบนี้

ส่วนPG SF เอาจริงๆผมให้สีแดงแดร๊กขาดเลยนะ มากิ+ซาวาคิตะ ความสามารถที่แท้จริงเหนือกว่าคู่ รุคาว่า เซ็นโด ที่การเล่นมันไปทางฟอร์เวิร์ดซะมากกว่า ความแน่นอนความแข็ง+ความเร็วในการบุก บาลานซ์สีแดงในตำแหน่งPG SF ดีกว่าBlueเห็นๆ

แต่ก็นั่นแหละ Blueเฉือนไป3-2 ด้วยชัยชนะในตำแหน่ง C / SG / PF
ส่วนRed ดีกว่าแค่ PG / Sf ซึ่งไม่พอเพราะโดนตัววงในข่มมิด(คาวาตะ/หัวแดง) วงนอกก็ข่มมิดเช่นกัน(จิน)

ขอบคุณ จขม ที่ให้เกียรติชวนมาเล่นครับ

แก้ไขล่าสุดโดย VidukaSmithKewellRioWood เมื่อ Wed Jun 10, 2020 19:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel