ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2020 09:01
[RE: Goat debate]
ดู last dance เหมือนกัน เห็นชัดเลยว่านักบาสคนอื่นๆเกรงใจจอร์แดนมาก

ทั้งทีมกันเองและทีมตรงข้าม ประมาณว่าอย่าไปทำให้มันโกรธนะ มันเอาตายแน่นอน

GOAT ของจอร์แดนไม่ใช่แค่การเล่น แต่เป็นแนวคิด การสื่อสารสู่คนรอบๆข้าง ว่าข้านี่แหละที่ 1

แม้แลรี่ เมจิค เก่งขนาดไหนก็แพสชั่นไม่แรงเท่าจอร์แดน

คนที่เข้าใกล้จอร์แดนได้มากที่สุดผมว่าเป็น Kobe (ในเรื่องฝีมือและแพสชั่นนะ)

รองมาผมถึงมองที่เลบรอน ที่ถูกหักด้วยตำหนิของการทำเฟรนไชส์ ย้ายไปมา

เรื่องฝีมือผมว่าไม่ได้ห่างเท่าไหร่หรอก

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3911
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2020 09:58
[RE]Goat debate
rooney8 พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่มีใครยก curry เป็นแคนดิเดต goat บ้างเลยครับ ผมว่าแกเก่งนะ พาโกลเด้นคว้าแชมป์ถึง3ครั้ง สไตล์การเล่นเน้นยิง3แต้ม มันรับมือโคตรยาก  

แกเป็น best shooter of all time เท่านั้นอะ เกมรับกับเกมที่ถูกทิ้งตัวประกบติด กับพวกเกมกดดันๆใน PO แกมีปัญหามาก

ต่อให้แกพยายามเล่นเกมรับแค่ไหนมันก็ได้เท่านี้ด้วยสรีระ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2020 10:31
rooney8 พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่มีใครยก curry เป็นแคนดิเดต goat บ้างเลยครับ ผมว่าแกเก่งนะ พาโกลเด้นคว้าแชมป์ถึง3ครั้ง สไตล์การเล่นเน้นยิง3แต้ม มันรับมือโคตรยาก  
55555555555
ยังห่างไกล จากคำว่า GOAT เยอะ
พาโกลเด้นคว้าแชมป์ 3 ครั้งจริง แต่ 0 MVP Finals นั่นคือ มันมีเพื่อนร่วมทีมที่เด่นกว่าใน finals บ่งบอกถึงGSW เป็นทีมที่มีผู้เล่นที่เก่งมากนอกจากเคอรี่.แต่ขนาดตอนยังไม่มี KD ผู้เล่นอย่าง iguadala ยังได้ mvp finals เหนือ Curry
เอาแค่ตำแหน่ง PG ยังเทียบ Magic ไม่ได้เลย
ถ้าดูจริงๆ ไม่ได้เก่งไปกว่า KD Leonard เลย แถมส่วนมากหลายคนบอก 2 คนนี้เก่งกว่า Curry ด้วยซ้ำ
และ Curry ไม่อยู่ใน MVP แคดดิเดต ของฤดูกาลมาหลายปีแล้ว เอาง่ายๆคือ ติด team 1 all nba แค่ 3ครั้ง
พวกที่คนเขายกเป็น GOAT แคดดิเดต คนพวกนี้ตอนเล่นเขา เป็น MVP แคดดิเดตของฤดูกาลแทบทุกปี ติด Team1 all nba เกือบทุกฤดูกาลที่เล่น

ผมไม่ได้จะเนิฟ Curry นะ เอาตรงๆนะ ผมยกให้แก Best shooter of all time อันนี้แน่นอนไร้ข้อกังขา
แต่ถ้าพูดถึง GOAT Curry นั้นยังห่างไกล เพราะเทียบกับ James , Kobe ยังไม่ได้เลย

ในสายตาผม Curry อยู่ประมาณ TOP 10-15 of all time
แก้ไขล่าสุดโดย 49-1 เมื่อ Wed May 13, 2020 10:37, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7801
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2020 11:07
ฝีมือผมว่า Lebron อะเทียบได้นะ แต่ว่า story แบบ MJ อะ มันส่งให้เขาเป็น Goat แบบไร้ข้อกังขาเกินไป

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2020 11:28
เเต่ผมว่าเจมเก่งสู้ MJ ได้เลยนะผ่านการเเบกมาก็เยอะ เเละส่วนตัวผมไมคิดมากเรื่องย้ายทีมด้วยหล่ะ ทั้ง เจม จอเเดน โคบี้ ผมว่าฝีมือไม่ได้ต่างกันเลย ต่างเเค่ที่มาเรื่องราว MJ นี้พระเอกหนังชัดๆ
0
0
Allez Allez Allez!!!

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1396
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2020 23:47
ใครเป็น GOAT ก็เห็น ๆ รู้ ๆ กันอยู่แล้วครับ ด้วย หลักฐาน สถิติ เรื่องราว ต่าง ๆ นา ๆ หลายอย่าง

แต่ถ้าถามว่าทิ้งกันขนาดนั้นไหม ก็ไม่ รอ LBJ เลิกเล่นก่อนเถอะ + สกิลตำนานเข้าไปอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel