ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5280
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:42
[RE: ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก]
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ถ้าไปถาม vvd แกก็คงเลือกเทอรี่ ริโอ กอมปานี เช่นกัน  

ในใจผมก็ 3 คนนี้เป็ตัวยืน มีชื่ออื่นอีก เช่น โทนี่อดัมอีกคน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Football without fans is nothing.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2145
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:43
[RE: ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก]
เดี๋ยวเขาก็หาว่าขี้ตู่อีก กองหลังราคากองหน้า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:49
ริโอ เจ๋งกว่า เชื่อผม
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:50
มันก็จริงอย่างกอมว่า ตั้งแต่ผมดูบอลมา ในตำแหน่งกองหลังตัวกลางยังไม่เคยเห็นใครครบเครื่องเท่านฟาน ไดจ์เลย ทั้งใหญ่ แข็ง ยาว ทน เร็ว ทางก็ดี
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2020
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:55
ถูกแบนแล้ว
[RE]ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก
JCM พิมพ์ว่า:
RhodriGiggss พิมพ์ว่า:
ทุกคำชมก็เหมือนมีดทิ่มแมคไกวเพราะตอนนี้เป็นเจ้าของสถิติโลก

กว่าจะโดนเลิกแขวะก็จนกว่าจะพาแมนยูคว้าแชมป์ลีค แชมป์เปี้ยนลีกส์นั้นแหละ ไม่ขอนับพวก คาราบาว FA นะเพราะบอบู๋บอกว่าพวกนี้คือถ้วยมิคกี้เมาส์ แมนยูมันใหญ่เกินสำหรับถ้วยพวกนี้  

พอเถอะท่าน อย่าไปโยงเขามาเกี่ยวเลย ให้ข่าวนี้มันมีแต่นักเตะที่ถูกพูดถึงพอ เดี๋ยวจะเป็นดราม่านะฮะ5555  

ผมพูดเรื่องจริงเพราะตอน VVD ย้ายมาก็โดนแบบนี้ ที่นักเตะทำได้คือเร่งฝีเท้าตัวเองใช้ผลงานอุดเสียงวิจารณ์

มาตรฐานที่แมคไกวต้องทำให้ได้ก็คือพาทีมเข้านัดชิง แต่ถ้าว่าวขึ้นมาก็ถือว่ายังไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไป เพราะ VVD ย้ายมาครึ่งฤดูกาลก็พาทีมเข้าชิง UCL ได้แล้ว

อันนี้ไม่ได้เนิฟใครเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:57
TONGPOGBA พิมพ์ว่า:
ผมว่าแก พัฒนา เลือกทีมถูกที ถูกเวลา ถ้าแก ไม่มาลิเวอพูล ที่เล่นหลังสูง มันทำให้แก ได้ฉาย เต็มที่ ทั้งการวางบอล การคอยเซ็ตเพื่อนร่วมทีม ผมลองคิดแกมายืน หลังให้มูริญโญ่ ที่กองหลังไม่ต้องขึ้นสูง ผมว่า ก็ไม่เห็นจุดเด่นแกขนาดนี้ ส่วนเรื่องดีที่สุดไหม ความเห็นส่วนตัว ผมว่าแกยังเป็นรอง เทอรี่ กับเฟอดินาน พอฟัดพอเหวี่ยง เพราะลูกบ้า ลูกแบบ ถวายตัวป้องกันไม่ค่อยเห็นแก ทำ  

ผมขออธิบายในฐานะแฟนหงส์ ที่บอกว่าลิเวอร์เล่นหลังสูงนี่ไม่ถูกทีเดียวนะฮะ คือลิเวอร์เวลาเซ็ทบอล หลังจะยืนถ่างลงมาต่ำเพื่อรอรับบอลฮะ

ต่างจาก ปิเก้ สมัยบาร์ซาฮะ นั่นคือดันสูงมีส่วนกับรุกเลย แต่ถ้าเป็นแฟนหงส์เขาจะรู้ว่า เวลาที่แบ็ค หรือกลางรับได้บอล

ฟานไดค์จะถ่างตัวเองลงมาต่ำเพื่อรับบอล เพราะถ้ายืนสูงเกินไปอาจโดนตัดได้ คือแกค่อนข้างเล่นเอาชัวร์นะฮะ

ส่วนเรื่องที่บอกเป็นรอง เทอร์รี่ กับ เฟอร์ดินานด์ ผมก็ไม่ขัดนะฮะ คือคนเรามีเหตุผลและความชอบที่ไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

ส่วนลูกบ้า ถวายตัว คือไม่ใช่สไตล์ฟานไดค์ตอนอยู่หงส์เลยฮะ เพราะแกจะเล่นเป็นตัวรอง และชอบสกัดทางบอล มากกว่าเข้าปะทะฮะ

และจากใจแฟนงหงส์อย่างผม ที่เจอกับกองหลังหลุด รั่วๆ มามากมาย ก็เห็นด้วยกับที่กอมปานีพูดนะ5555

โดยเฉพาะตรงคำว่า "ลิเวอร์พูลก่อนมี ฟาน ไดจ์ค กับหลังมี ฟาน ไดจ์ค เหมือนเป็นคนละทีมโดยสิ้นเชิง
"นั่นเป็นเหตุผลที่ผมเลือกเขาให้เป็นกองหลังที่ดีที่สุดตลอดกาลของพรีเมียร์ลีก"

คือเขาเปลี่ยนแนวรับทั้งแผงจริงๆฮะ ส่วนใครจะว่าคนไหนดีสุดก็แล้วแต่ความประทับใจส่วนบุคคล

แฟนแมนยูอาจบอกเฟอร์ดินานด์ แฟนเชลซีอาจบอกเทอร์รี่ หรือจะสลับกัน หรือเป็นคนอื่นๆก็ได้ฮะ ตามแต่ความชอบและความประทับใจอะเนอะ

ส่วนคนที่ผมชอบและเหตุผลที่ผมชอบก็เหมือนกับกอมปานีเลยฮะ ก็ผมเป็นแฟนหงส์นี่เนอะ55555
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:57
ความเก่งไม่รู้อะ ตอบยาก แต่ถ้าตลอดกาลพรีเมีย ยังให้เทอร์รี่ดีกว่า

VVD มันติดเรื่องยืนระยะแหละ ถ้าเล่นได้แบบนี้ถึงอายุสัก 32-33 เดี๋ยวก็มาเองสกิลตำนาน

จะเก่งแค่ 2 ปี ใครไม่นับ แต่กอมปานีนับนะคร้าบ

3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:00
ถูกแบนแล้ว
ทุกคำชมก็เหมือนมีดทิ่มแมคไกวเพราะตอนนี้เป็นเจ้าของสถิติโลก

กว่าจะโดนเลิกแขวะก็จนกว่าจะพาแมนยูคว้าแชมป์ลีค แชมป์เปี้ยนลีกส์นั้นแหละ ไม่ขอนับพวก คาราบาว FA นะเพราะบอบู๋บอกว่าพวกนี้คือถ้วยมิคกี้เมาส์ แมนยูมันใหญ่เกินสำหรับถ้วยพวกนี้  

เชอะ!
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:01
JCM พิมพ์ว่า:

พอเถอะท่าน อย่าไปโยงเขามาเกี่ยวเลย ให้ข่าวนี้มันมีแต่นักเตะที่ถูกพูดถึงพอ เดี๋ยวจะเป็นดราม่านะฮะ5555  

ผมพูดเรื่องจริงเพราะตอน VVD ย้ายมาก็โดนแบบนี้ ที่นักเตะทำได้คือเร่งฝีเท้าตัวเองใช้ผลงานอุดเสียงวิจารณ์

มาตรฐานที่แมคไกวต้องทำให้ได้ก็คือพาทีมเข้านัดชิง แต่ถ้าว่าวขึ้นมาก็ถือว่ายังไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไป เพราะ VVD ย้ายมาครึ่งฤดูกาลก็พาทีมเข้าชิง UCL ได้แล้ว

อันนี้ไม่ได้เนิฟใครเลยนะ  

ก็ถูกแหละท่าน วิจารณ์ได้ แต่ก็เนอะ ผมเห็นเป็นข่าวฟานไดค์ ชื่อนักเตะที่มีในข่าวก็ VVD กอมปานี ริโอ เทอร์รี่

เลยไม่อยากให้โยงมา แต่ก็เข้าใจท่านนะ เพราะตอน VVD ย้ายมาแรกๆก็โดนหลายคนวิจารณ์+แซะ

และเหตุผลที่ท่านให้มาก็ถูกแหละฮะ แต่ก็นะผมแค่รู้สึกว่ามันไม่เกี่ยวกับข่าวนี้ เลยกลัวจะมีคนมาก่อสงครามกับท่าน

แต่ผมก็แล้วแต่ท่านจะเม้นละฮะ แค่มาแนะนำเฉยๆในฐานแฟนหงส์ด้วยกัน (ใช่มะ5555)
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:04
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ความเก่งไม่รู้อะ ตอบยาก แต่ถ้าตลอดกาลพรีเมีย ยังให้เทอร์รี่ดีกว่า

VVD มันติดเรื่องยืนระยะแหละ ถ้าเล่นได้แบบนี้ถึงอายุสัก 32-33 เดี๋ยวก็มาเองสกิลตำนาน

จะเก่งแค่ 2 ปี ใครไม่นับ แต่กอมปานีนับนะคร้าบ

5555 ชอบเม้นนี้ (ถึงขั้นต้องโควทบอก)
2
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:04
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:

เชอะ!  

5555555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 4355
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:37
มาถึงก็ที่สองของโลก

ก็จะมีคนที่ทำใจไม่ได้ ก็เข้าใจ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10365
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:38
เหตุผลของกอมปานี่มันก็โอเคนะ การที่เป็นกองหลังเเล้วย้ายมาคนเดียวแต่ยกระดับเกมรับทีมได้ขนาดนี้ผมว่าน่าทึ่งจริงๆนั้นเเหละ ขนาดมาครึ่งฤดูกาลมาถึงพี่แกพาทีมเข้าชิงuclเลยปีแรก ปีสองแชมกับที่สองบังลงดอร์ ปีสามกำลังได้แชมป์ลีค ยืนระยะได้อีกสักพักน่าจะขึ้นเเท่นเทียบพวกเทอรี่กับริโอได้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:51
GGSad พิมพ์ว่า:
เปิดใจเลือกเลย จากคนที่ดูบอลจริงจังมาเกิน 25 ปี ผมก็ตอบงี้แหละ

แบ็คซ้ายที่ดีที่สุดในประวัติศาษตร์อังกฤษ ก็ แอชลี่ โคล

ผู้รักษาประตูที่ดีที่สุดในประวัติศาษตร์อังกฤษก็ ชไมเคิล

นอกนั้น ก็นานาจิตตังเลยครับ  

น้าครับ ถามหน่อย เจมี่ แรดแนป ถ้าไม่เจ็บ จะสามารถพัฒนาได้ประมาณไหนครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2411
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 19:52
ตอนเห็นฟานไดจ์เล่นแรกๆ ผมนึกถึงกอมปานีเลยนะ

เล่นสไตล์ใกล้เคียงกันมาก แต่หลังๆฟานไดจ์เน้นคุมเชิงมากขึ้น

คอยออกบอลยาว สั่งการเพื่อนปะทะน้อยลง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel