ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2977
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 16:58
[RE: ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก]
กอมปานีเมริงดูบอลเป็นเปล่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: DongDoy
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2418
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:04
ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก
ถ้านับในตอนนี้ผมก็ให้ VVD นอนมา
แต่ถ้านับ ปวศ ก็ขออวยลูกพี่เทอรี่หน่อยละกันครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7160
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:06
[RE: ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก]
ถ้าถามผม ผมให้พี่กอมเหนือกว่านะจากผลงาน และการยืนระยะ ขนาดเจ็บบ่อย

โดยเฉพาะการทำประตู

แก้ไขล่าสุดโดย GOSSIPMAN11 เมื่อ Sun May 10, 2020 17:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44576
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:13
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
ถ้าถามผม ผมให้พี่กอมเหนือกว่านะจากผลงาน และการยืนระยะ ขนาดเจ็บบ่อย

โดยเฉพาะการทำประตู

ถ้าเอาทศวรรษ​นี้ ไงก็ต้องกอมปานีแหละ แต่ลูกยิงนี้เจ็บปวดจริงๆ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2020
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:13
ถูกแบนแล้ว
[RE]ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก
ทุกคำชมก็เหมือนมีดทิ่มแมคไกวเพราะตอนนี้เป็นเจ้าของสถิติโลก

กว่าจะโดนเลิกแขวะก็จนกว่าจะพาแมนยูคว้าแชมป์ลีค แชมป์เปี้ยนลีกส์นั้นแหละ ไม่ขอนับพวก คาราบาว FA นะเพราะบอบู๋บอกว่าพวกนี้คือถ้วยมิคกี้เมาส์ แมนยูมันใหญ่เกินสำหรับถ้วยพวกนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2352
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:16
ติดต่อโฆษณา พิมพ์ว่า:
TONGPOGBA พิมพ์ว่า:
ผมว่าแก พัฒนา เลือกทีมถูกที ถูกเวลา ถ้าแก ไม่มาลิเวอพูล ที่เล่นหลังสูง มันทำให้แก ได้ฉาย เต็มที่ ทั้งการวางบอล การคอยเซ็ตเพื่อนร่วมทีม ผมลองคิดแกมายืน หลังให้มูริญโญ่ ที่กองหลังไม่ต้องขึ้นสูง ผมว่า ก็ไม่เห็นจุดเด่นแกขนาดนี้ ส่วนเรื่องดีที่สุดไหม ความเห็นส่วนตัว ผมว่าแกยังเป็นรอง เทอรี่ กับเฟอดินาน พอฟัดพอเหวี่ยง เพราะลูกบ้า ลูกแบบ ถวายตัวป้องกันไม่ค่อยเห็นแก ทำ  
ด้วยความเคารพ ที่ท่านพูดมามันไม่ใช่จุดเด่นของฟาร์นไดจ์เลยนะครับ และตัวนี้เล่นคุมโซนครับ ยืนอยู่ตัวสุดท้ายของแผงหลัง ไม่ใช่ตัว Stopper เพราะฉะนั้นที่ท่านบอกยังไม่เคยเห็นลูกบ้าลูกชนแบบทั้ง 2 ตำนานนั้น ผมก็ไม่มั่นใจเหมือนกันว่าในชาตินี้เราๆจะได้เห็นกันไหม เพราะถ้าเล่นแบบนั้น ก็คงหลุดกันทั้งแผงครับ  

จริงที่ท่านว่า ลูกบ้ามันไม่ใช่สไตร์แกอยู่ละ ถ้าจะให้ชัดคือสัมภาษของเดอร์ลิก เมื่อวาน การปะทะการเสียบสะกัดมันควรจะเป็นทางเลือกสุดท้ายของกองหลัง อ่านเกมส์ดียืนตำแหน่งดี มันไม่ต้องเปลืองแรงปะทะด้วยซ้ำ สังเกตุดิ แกแทบไม่เจ็บเลยตั้งแต่ย้ายมา
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8592
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:20
ผมว่าแก พัฒนา เลือกทีมถูกที ถูกเวลา ถ้าแก ไม่มาลิเวอพูล ที่เล่นหลังสูง มันทำให้แก ได้ฉาย เต็มที่ ทั้งการวางบอล การคอยเซ็ตเพื่อนร่วมทีม ผมลองคิดแกมายืน หลังให้มูริญโญ่ ที่กองหลังไม่ต้องขึ้นสูง ผมว่า ก็ไม่เห็นจุดเด่นแกขนาดนี้ ส่วนเรื่องดีที่สุดไหม ความเห็นส่วนตัว ผมว่าแกยังเป็นรอง เทอรี่ กับเฟอดินาน พอฟัดพอเหวี่ยง เพราะลูกบ้า ลูกแบบ ถวายตัวป้องกันไม่ค่อยเห็นแก ทำ  
ด้วยความเคารพ ที่ท่านพูดมามันไม่ใช่จุดเด่นของฟาร์นไดจ์เลยนะครับ และตัวนี้เล่นคุมโซนครับ ยืนอยู่ตัวสุดท้ายของแผงหลัง ไม่ใช่ตัว Stopper เพราะฉะนั้นที่ท่านบอกยังไม่เคยเห็นลูกบ้าลูกชนแบบทั้ง 2 ตำนานนั้น ผมก็ไม่มั่นใจเหมือนกันว่าในชาตินี้เราๆจะได้เห็นกันไหม เพราะถ้าเล่นแบบนั้น ก็คงหลุดกันทั้งแผงครับ  

สมัยจับคู่กับ ฟอนเต้ ทาง VVD มีลูกบ้าเยอะครับ

แต่เมื่อมาอยู่ลิเวอร์พูล ผมว่าคงยากที่จะได้เห็นนั่นล่ะ

อีกอย่างนี่คือข้อเสียของเจ้าตัวด้วยเรื่อง ไม่เอาจริง เหมือนเล่นด้วยความสามารถแค่ 80% โดยเน้นสมองซะเยอะ ทั้งๆที่ศักยภาพร่างกาย ความเร็วที่แม้แต่เอมบับเบ้ยังสลัดไม่หลุด ความใหญ่ที่แม้แต่โรนัลโด้ไม่อยากมาดวลลูกกลางอากาศให้เสียเวลา ความถึกที่แม้แต่ลูกากูยังปลิว แต่ที่พูดๆมา เจ้าตัวแทบไม่ค่อยเอาจริงเอาจังด้านนี้เลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Allez, Allez, Allez. Allez, Allez, Allez.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4093
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:20

ดีกว่าระดับตำนานไหมยังวัดกันไม่ได้หรอกครับ นั่นมันตำนาน
แต่ถ้าดูทุกนัดจริงๆกลางก็ไม่ได้รับดีทั้งเกมส์นะ แบ็คซ้ายขวาก็ขึ้นสูงจัดๆ คู่เซ็นเตอร์ก็เหวออย่างบ่อย
เอาง่ายๆ VVDคู่ โกเมส,มาติป,ลอฟเลน แบก3คนนี้หมด(แบกแบ็คด้วยซ้ำ)
แต่เฟอดินานคู่วิดิช ห่างกันคนละโยดเลยท่าน
ไม่ใช่ว่าทีมดีแล้วใครก็เล่นดีหมดนะ ต้องให้เครดิตแกหน่อยอ่ะ ชม.นี้แกมาดีจริงๆ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ผีแดง 1970
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 1266
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:23
เหมือนปิเก้ที่เก่งตอนอยู่บาร์ซ่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:25
ของเขาดีจริง!'กอมปานี' เลือก VvD กองหลังดีสุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ ลีก
มีแต่ คอมเม้นทสาระ

ไม่มีแตกแถว

จำคุกไปนานๆ เลยนะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:36
เอาฟอร์มปีพีค VVD เหนือกว่าหมดอะ ที่ 2 บัลลงดอร์นะ แต่ถ้าเอาการยืนระยะด้วยก็ยังไม่แซงเทอรี่เฟอร์ดินานหรอก ถึงตอนนั้นค่อยมาวัดกันก็ได้
3
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:39
RhodriGiggss พิมพ์ว่า:
ทุกคำชมก็เหมือนมีดทิ่มแมคไกวเพราะตอนนี้เป็นเจ้าของสถิติโลก

กว่าจะโดนเลิกแขวะก็จนกว่าจะพาแมนยูคว้าแชมป์ลีค แชมป์เปี้ยนลีกส์นั้นแหละ ไม่ขอนับพวก คาราบาว FA นะเพราะบอบู๋บอกว่าพวกนี้คือถ้วยมิคกี้เมาส์ แมนยูมันใหญ่เกินสำหรับถ้วยพวกนี้  

พอเถอะท่าน อย่าไปโยงเขามาเกี่ยวเลย ให้ข่าวนี้มันมีแต่นักเตะที่ถูกพูดถึงพอ เดี๋ยวจะเป็นดราม่านะฮะ5555
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6907
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:40
อาจจะยังมีคนไม่ยอมรับอีกซักพักแหละ เพราะว่าคนอื่นค่อยๆสั่งสมบารมี ความเก่งมา ก่อนจะกล้ามีใครยกย่องแบบนี้ แต่ vvd โผล่ออกมาทีเดียวแบบเจิดจรัสเลย มันเร็วเกินไป คนอื่นไม่มีหรอกที่ดัง 1-2 ปี แล้วมีใครกล้าเอาไปเทียบตำนาน ถึงต่อให้เทียบแล้วก็ยังมีเสียงเอกฉันท์ว่าสู้ไม่ได้ แต่เคส vvd นี่ยกเทียบตำนานรัวๆ แล้วฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยก็อึกอักหรือบอกว่าให้ยืนระยะก่อน เสียงแตกเป็น 2 ฝ่ายพอๆกันอยู่ตลอด มันก็พอบอกได้ในระดับนึงแล้วนะ

ย้อนกลับไปที่เด่นมากๆเลย คล้ายๆกับเคสvvd ในช่วงทศวรรษก่อนน่าจะเป็น cannavaro คือคนอื่นก็โหดเก่ง แต่มี cannavaro ที่โดดเด่นมากๆ แต่ก็แค่ช่วงนึงแล้วก็ดรอปลงไป
แก้ไขล่าสุดโดย Dr.Panda500 เมื่อ Sun May 10, 2020 17:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:41
RocketMan พิมพ์ว่า:

สมัยจับคู่กับ ฟอนเต้ ทาง VVD มีลูกบ้าเยอะครับ

แต่เมื่อมาอยู่ลิเวอร์พูล ผมว่าคงยากที่จะได้เห็นนั่นล่ะ

อีกอย่างนี่คือข้อเสียของเจ้าตัวด้วยเรื่อง ไม่เอาจริง เหมือนเล่นด้วยความสามารถแค่ 80% โดยเน้นสมองซะเยอะ ทั้งๆที่ศักยภาพร่างกาย ความเร็วที่แม้แต่เอมบับเบ้ยังสลัดไม่หลุด ความใหญ่ที่แม้แต่โรนัลโด้ไม่อยากมาดวลลูกกลางอากาศให้เสียเวลา ความถึกที่แม้แต่ลูกากูยังปลิว แต่ที่พูดๆมา เจ้าตัวแทบไม่ค่อยเอาจริงเอาจังด้านนี้เลย  

เอาจริงแหละฮะ ฟอร์มขนาดนี้ยังกั๊กอยู่หรอ555 แค่เขาใช้แรงตอนที่จำเป็น ประทะตอนที่ได้เปรียบ ก็ประมาณนี้ละฮะ

ลูกบ้าอาจจะน้อยลง ด้วยประสบการณ์การเล่นตามวัยคนับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 423
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 17:42
ถูกแบนแล้ว
ถ้าตอนพีคอะผมให้นะ เเต่ถ้าให้การยืนระยะ ยังให้เทอรี่อยู่ แกเก่งมาหลายปีละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel