ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 22:40
[RE: [CFC] ข่าวฉาวเทอรี่และความจริงจากปากผู้หญิงคนนี้]
ผมอ่านก็ งง แฮะ
งี้บริดจ์ตอนอยู่แมนซิ จะปฏิเสธการจับมือที่สะท้านโลกฟุตบอลทำไมหว่า?
แล้วก็ประกาศเลิกเล่นทีมชาติ ถ้าเทอร์รี่ติดทีมชาติ
คือ ไม่มีซัมติงกันเลยเรอะ ระหว่างเทอร์รี่กับอดีตแฟนบริดจ์
แก้ไขล่าสุดโดย Black Clover เมื่อ Sat May 02, 2020 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea!!!
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1488
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 22:43
[CFC] ข่าวฉาวเทอรี่และความจริงจากปากผู้หญิงคนนี้
ร้อยพ่อพันแม่ ความคิดความคิดมัน อย่าเอาตรรกะตัวเองไปยัดให้ใคร ถ้าตรรกะตัวเองที่แสดงออกมาแล้วมีคนไม่ชอบก็ต้องทำใจ แต่สำหรับเรื่องนี่ความจริงเป็นไงไม่รู้ แต่ส่วนตัวยังไงเทอรี่ก็คือกัปตันเชลซีตลอดกาล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2005
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 22:50
[RE: [CFC] ข่าวฉาวเทอรี่และความจริงจากปากผู้หญิงคนนี้]
อ่านไปอ่านมา นางก็ไม่ได้ปฏิเสธว่า ไม่ได้เป็นชู้นะ แค่มาบอกว่านักข่าวโกหกเรื่องรับเงิน

ส่วนผมมีคำตอบในใจอยู่ล่ะ ไม่งั้นบ้านไม่แตกหรอก
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 22:51
Genisys พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันก็ไม่น่าจะมีอะไรหรอก เพียงแต่เอาคำคนมาเขียนนินทาว่าร้ายเค้ามากกว่า

ถามว่าทำไมไม่ฟ้องเหรอ มันก็เหมือนเราจะฟ้องตำรวจ/อัยการ/ศาลนั้นแหละครับ

ฟ้องไป ผลดีก็ไม่ใช่ตกกับตัวเองนะ ดีไม่ดีโดนขุดยันชาติหน้าเลยก็เป็นได้

สุดท้ายก็ทำได้แค่แบนหรือบอยคอตสื่อกากๆพวกนี้ได้อย่างเดียว

คนที่ถามว่าไม่ขริงทำไมไม่ฟ้องกลับ ผมมองว่าอาจจะยังมีประสบการณ์ชีวิตไม่เยอะนะ ไม่เหมือนเด็กๆที่ฟ้องครูได้ทุกอย่าง

แต่ชีวิตจริง สิ่งที่เจอมันไม่ได้ง่ายขนาดนั้น  

ก็ให้พวกเค้าลองไปฟ้องทนาย ตำรวจ อัยการ ผู้พิพากษา ดูครับ

ในเรื่องที่แบบ 50/50 หรือไม่พอใจส่วนตัวอะไรแบบนี้อ่ะนะ

ฟ้องสื่ออังกฤษก็ไม่ต่างกันเลยครับ จะฟ้องใครสักคนมันไม่ง่ายเหมือนกดมือถือโทรออกนะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2007
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 23:06
[RE][CFC] ข่าวฉาวเทอรี่และความจริงจากปากผู้หญิงคนนี้
อ่านแล้วก็ยังไม่รู้ ว่ามีหรือไม่มีอะไรกัน

แล้วเวย์นบริดจ์โกรธเรื่องอะไรใครสรุปให้ที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
...Thnks fr th Mmrs...

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 23:17
สรุปให้ที่บริดจ์โกรธ ไม่จับมือ คือบริดจ์ก็รู้พร้อมคนทั่วโลกตอนข่าวมันลงนั่นละ เห็นใครไม่รู้ในเม้นๆนึงบอกนะ ส่วนไม่จับมือตอนอยู่แมนซิก็คือแบบสำนักข่าวยังไม่ออกมาขอโทษ ก็เลยคิดว่าเป็นเรื่องจริง (ในส่วนที่ผมคิดนะ แต่เรื่องจริงเป็นไงไม่มีใครรู้นอกจากเจ้าตัวทั้งสามคน)

แล้วน่าจะมีคนสงสัยทำไมเทอร์รี่ไม่คุยกับบริดจ์ส่วนตัว มี2กรณี

1.คุยแล้วเป็นเรื่องจริง บริดจ์ไม่ยกโทษให้กับคุยแล้วไม่เป็นเรื่องจริง บริดจ์ก็ยังไม่ยกโทษให้
2.ไม่ได้คุย ต้องบอกว่าเทอร์รี่ก็เป็นคนที่ศักดิ์ศรีในตัวสูงอยู่แล้ว อิงจากเหตุการณ์เหยียดผิวแอนทอน ก็บอกว่าไม่ได้เหยียด อธิบายแล้วก็ไม่พูดอีก ถ้าตัวเองไม่ผิดจริงจะไม่ขอโทษหรือไม่คุยด้วย(อารมณ์แบบผู้ใหญ่ทะเลาะกันศักดิ์ศรีมันค้ำคออะครับ)[/twitter]
2
0

CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 11526
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 23:24
ถึงไม่ซั่ม Terry ก็ผิดเต็มๆ

ซั่มไหมไม่รู้ แต่ข่าวโจมตีโครมคราม ตัวเองเงียบเป็นเป่าสาก ปล่อยให้เพื่อนต้องบ้านแตก

ต่อมาความจริงปรากฏ ปล่อยให้เป็นสกู๊ปเล็กๆเงียบๆไปซะอย่างนั้น ไม่คิดจะกู้ศักดิ์ศรีด้วยการฟ้องให้ลั่นโลกหน่อยเหรอ รู้ว่ารวยแต่ฟ้องเพื่อแก้ต่างให้ตัวเองแล้วเอาเงินไปแจกการกุศลหรือไปเป็นค่าเรียนหนังสือให้ลูกบริดจ์ที่พ่อแม่ต้องแยกกันจะดีมั้ย ไม่น่าเชื่อว่ากัปตันทีมชาติจะนิ่งเป็นเป่าสาก มองความย่อยยับของคนสนิทได้ขนาดนี้
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2523
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 23:29
ผมว่ามันก็ไม่น่าจะมีอะไรหรอก เพียงแต่เอาคำคนมาเขียนนินทาว่าร้ายเค้ามากกว่า

ถามว่าทำไมไม่ฟ้องเหรอ มันก็เหมือนเราจะฟ้องตำรวจ/อัยการ/ศาลนั้นแหละครับ

ฟ้องไป ผลดีก็ไม่ใช่ตกกับตัวเองนะ ดีไม่ดีโดนขุดยันชาติหน้าเลยก็เป็นได้

สุดท้ายก็ทำได้แค่แบนหรือบอยคอตสื่อกากๆพวกนี้ได้อย่างเดียว

ส่วนตัวกระผมแล้ว คิดว่ามันไม่น่าจะเหมือนกัน ครับผม

บทบาทสื่อ กับ บทบาทตำรวจ อัยการ ศาล มันก็ต่างกันแล้วววครับผมมม
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Sat May 02, 2020 23:33
Oh!!Noman พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวกระผมแล้ว คิดว่ามันไม่น่าจะเหมือนกัน ครับผม

บทบาทสื่อ กับ บทบาทตำรวจ อัยการ ศาล มันก็ต่างกันแล้วววครับผมมม  

สื่ออังกฤษมันคือ สิ่งที่มีอิทธิพลสิ่งหนึ่งของอังกฤษอ่ะครับ

เปรียบกับตำรวจ ทนาย ศาล ในประเทศไทย ผมว่าก็ไม่หนีกันมากนะ
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1451
โพสเมื่อ: Sun May 03, 2020 08:01
พูดถึงเรื่องฟ้องสื่อนี่ ยากกว่าฟ้องจนท.รัฐอีกมั้งของฝั่งตะวันตกอ่ะ

นี่แค่ในแง่ที่ว่ากฏหมายมันคุ้มกะลาหัวสื่อยู่นะ

ส่วนอีกแง่ที่ เทอรี่และเวเนซ่า จะถูกขุดคุ้ยเรื่องส่วนตนแวดล้อมมาแฉต่อเพราะเป็นประเด็นกับสื่อนี่ รับมือได้ยากกว่าอีก ในศาลเค้าคงไม่ถามแค่ว่าจริงมั้ยแล้วจบหรอก แต่ฝั่งจำเลยคงต้องไปขุดเรื่องคาวๆของฝั่งโจทก์มาดิสเครดิตกันเต็มที่ และจำเลยในเคสนี้เป็นสื่อครับ คุณคิดว่าไง?
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
ตอบ: 9823
โพสเมื่อ: Sun May 03, 2020 08:24
งง ไปหมด แล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1466
โพสเมื่อ: Sun May 03, 2020 08:34
[CFC] ข่าวฉาวเทอรี่และความจริงจากปากผู้หญิงคนนี้
ไม่เชื่อข่าวเลยนะ แต่เชื่อตอนไม่จับมือนั่นแหละ แถมตอนเตะซิตี้แม่งรวมใจเล่นยังกับชิงแชมป์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Sun May 03, 2020 09:41
บ้านแตกนี่ไม่เกี่ยวเลย บริดจ์กับเมียเลิกกันก่อนมีข่าวกับเทอร์รี่เป็นปีแล้ว

ก็คงจะไม่สบอารมณ์ที่เพื่อนสนิทมาเต๊าะเมียเก่าล่ะมั้ง เพราะแน่นอนว่าสองครอบครัวนี้ค่อนข้างสนิทกัน

เอาจริงๆผมก็ไม่คิดว่าเทอร์รี่กับวาเนสซ่าจะใสซื่อบริสุทธิ์ 100% ทั้งคู่หรอก แต่ถ้ามันสุดขนาดนั้น เทอร์รี่ก็คงโดนเมียฟ้องหย่าไปแล้ว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Sun May 03, 2020 09:54
ถูกแบนแล้ว
น่าสนใจ มีของกิ๊กซี่มั้ยฮะ ไม่รู้พิสุจน์หรือยังจริงหรือเท็จ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sun May 03, 2020 11:07
ถูกแบนแล้ว
Night-Knight พิมพ์ว่า:
ขอมองอีกมุม นะครับ ไม่ได้อคติ หรือ เข้าข้างใครนะครับ

ถ้าไม่ใช่เรื่องจริง จริงนะครับ

ทำไม เทอรี่ และ ผู้หญิงคนนี้ ไม่ขึ้นศาล ฟ้องหนังสือพิมพ์ เลยหล่ะ ครับ

เทอรี่ ก็รวย และ มีผู้สนับสนุนเป็นล้านๆคน ถ้าไม่ใช่เรื่องจริง ทำเสียชื่อเสียงขนาดนี้ ไม่มีทางที่ปล่อยลอยนวล หรอกครับ  

เค้าฟ้องไปแล้วครับ ตอนแรกเทอรี่ฟ้องเพื่อไม่ให้เปิดเผยไงท่าน เพราะถ้าเปิดเผยชีวิตส่วนตัว ผิดหรือไม่สปอนเซอร์ก็ถอนหมด

ส่วนถ้าฟ้องตอนหลังต้องไปขึ้นศาล ชีวิตส่วนตัวก็โดนเปิดเผยอีกเยอะ ใครว่างๆอยากจะไปศาลล่ะครับ ผญคนนี้เค้าก็เกลียดที่โดนคุ้ยนะครับ

ผมไม่ได้แปลมาคือฝ่ายหญิงจ้างทนาย แล้วไปเคลียร์กับสื่อ สื่อถึงลงขอโทษไง ผมขอให้อ่านให้จบ จะเข้าใจผญคนนี้มากขึ้น

คดีแอนตันเฟอดินานด์ ศาลยกฟ้องนะครับ แล้วเทอรี่ฟ้องแอนตันข้อหาแจ้งความเท็จกลับมั๊ย ก็ไม่นะ ส่วนอันนั้นมุมท่านก็ตามนั้นครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel