ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 02:15
[RE: มีเหตุผลที่ชอบทีมรักแบบที่คิดว่ามันแปลก และไม่เหมือนชาวบ้านมั้ยครับ??]

ผมเชียร์เพราะตอนที่ true เอาพรีเมียร์ลีกมาฉาย ผมเปิดทีวีแล้วเจอเชลซีแข่ง 3 อาทิตย์ติด ก็เลยเชียร์ตั้งแต่นั้นมาครับ

เพราะถึงจะดูบอลมาตั้งแต่ตอนเด็กๆ แต่ไม่เคยรู้สึกชอบหรืออยากเชียร์ทีมไหนเลยครับ มีแต่ชอบนักเตะ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5143
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 02:16
[RE: มีเหตุผลที่ชอบทีมรักแบบที่คิดว่ามันแปลก และไม่เหมือนชาวบ้านมั้ยครับ??]
ผมเชียร์หงส์เพราะโอเว่น แล้วดูพี่เว่นแกทำตัวตอนนี้สิ น่าเศร้ามั้ยล่ะ

ถ้าเอาแปลกก็ผมเคยเจอรุ่นพี่เตะบอลด้วยกันคนนึงเชียร์แมนยู
แกบอกดูบอลนัดแรกก็ไอนัดที่คันโตน่ากระโดดถีบแฟนบอลนั่นแหละเลยเชียร์ทีมนี้แม่งเลย
2
0
z00
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3289
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 02:18
ฺbamboozle พิมพ์ว่า:

ผมเชียร์เพราะตอนที่ true เอาพรีเมียร์ลีกมาฉาย ผมเปิดทีวีแล้วเจอเชลซีแข่ง 3 อาทิตย์ติด ก็เลยเชียร์ตั้งแต่นั้นมาครับ

เพราะถึงจะดูบอลมาตั้งแต่ตอนเด็กๆ แต่ไม่เคยรู้สึกชอบหรืออยากเชียร์ทีมไหนเลยครับ มีแต่ชอบนักเตะ  

ถ้าบอกว่าดู UBC จะดูเก๋าขึ้นเป็นกองเลย
0
0
z00
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 3289
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 02:20
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์หงส์เพราะโอเว่น แล้วดูพี่เว่นแกทำตัวตอนนี้สิ น่าเศร้ามั้ยล่ะ

ถ้าเอาแปลกก็ผมเคยเจอรุ่นพี่เตะบอลด้วยกันคนนึงเชียร์แมนยู
แกบอกดูบอลนัดแรกก็ไอนัดที่คันโตน่ากระโดดถีบแฟนบอลนั่นแหละเลยเชียร์ทีมนี้แม่งเลย  

เหตุการณ์เปลี่ยนโลกเลยจริงๆ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2297
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 03:11
เชียร์ เชลซี เพราะกุทลิท ย้ายไปเล่น+คุมให้เชลซีครับ แต่ไม่ได้ตามมาก เพราะยังเด็กอยู่ และไม่มีกำลังทรัพย์ พอที่จะตามได้เพราะฐานะทางบ้านกำลังสร้างตัว
พอมา ปี1998 เชียร์ จริงจัง เพราะน้า โซล่า นี่ล่ะครับ
1
0
~โครงการ *ก้าวทีล่ะแต้ม อย่างงดงอม* มาร่วมโครงการกันได้นะครัฟฟฟฟ!!!~
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 03:25
ผมชอบน่อลตอนแรก ไปดูบอลที่โรงน้ำชา ทั้งโรงเชียร์น่อลหมด

ผมเลยรำคานไปเชียร์ทีมใส่เสื้อสีน้ำเงินตอนนั้น จบเกม 2-2 แฟนปืนซึมหมด มีผมเฮลั่นคนเดียว สรุปกลายเป็นเชียร์เชลซีเลย
2
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ขายวิญญาณให้พญาหงส์
เข้าร่วม: 11 May 2010
ตอบ: 2298
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 04:02
ยุคที่เฟื่องฟูขีดสุดของแมนยู แต่ทีมที่ผมเลือกเชียร์เวลานั้นคือ Liverpool เอียนรัช แม็กก้า พาวเลอร์ เร็ดแนปป์ เล่นโคตรมัน
สดไม่มีให้ดู ฟังแต่วิทยุ กับหนังสือพิมพ์สตาร์ซ็อกเกอร์ คุณเฉียบ คุณฉุย มาริโน่ ตังกุย แจ็คกี้ โห...จำแทบไม่ได้ นั่งดู fa cup สดที่อนุสาวรีย์ชัย วันนั้นคันโตน่ายิง กลับบ้านแทบไม่เป็นเลย
แก้ไขล่าสุดโดย TeeNa_XI เมื่อ Wed Apr 08, 2020 04:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 05:26
เชียร์ลิเวอร์พูลเพราะปีเตอร์ เคราช์

สมัยบอลโลก 2006 มันมีสมุดสะสมสติ๊กเกอร์ทีมชาติอังกฤษผมเห็นว่าเท่ดี แล้วเห็นว่าอยู่ลิเวอร์พูล เลยเล็งไว้ จนพ่อติดจานทรูตอน 2009 ก็เลยเชียร์จริงจัง แต่ปีเตอร์ เคราช์ก็ย้ายไปแล้ว
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 06:50
ช่วงปลายของปีกนิลกาฬกับเดอะก็อด
0
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 07:53
แรกเริ่มเลยไม่ใช่คนชอบบอล ไม่เคยดูบอล แต่เป็นเด็กติดเกม แล้วเคยเห็นเพื่อนมันคุยถึงเกม CM บ่อยๆ บังเอิญแผ่นรวม(เด็กยุคนั้นคงคุ้นเคยแผ่นรวม)ที่ซื้อมามันมีมาด้วยเลยลงเล่นดู แล้วไม่รู้จักซักทีมนี่สิเลยเลือกไปงั้นๆ เข้าไปในทีมก็ไม่รู้จักซักคนเล่นก็ไม่เป็น ภาษาอังกฤษเต็มหน้าจอ จัดทีมตอนนั้นมั่วมากไม่รู้ว่า Mark Huges ดัง เห็น Mark Nicholls มันวิ่งไวกว่าเลยเอาลงกับ Spencer ประจำคือตอนนั่นใครวิ่งเร็วกว่าเอาลงก่อนน่ะ แล้วค่อยๆมาอ่านมาดูว่าทีมที่เราเลือกคือใคร นักเตะตัวจริงเป็นใคร

หลายคนคงให้เหตุผลแน่ๆว่าชอบสีน้ำเงินเลยเชียร์เชลซี ผมกลับกันผมเลือกเชลซีมาก่อนแล้วพอชอบเลยกลายเป็นชอบสีน้ำเงินไปเลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52807
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 08:32
มีเหตุผลที่ชอบทีมรักแบบที่คิดว่ามันแปลก และไม่เหมือนชาวบ้านมั้ยครับ??
ผมเชียร์แอต. เพราะหาทีมเล่น FM แล้วเจอกุน เกิดวันเดือนปี เดียวกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 177
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 08:33
[RE]มีเหตุผลที่ชอบทีมรักแบบที่คิดว่ามันแปลก และไม่เหมือนชาวบ้านมั้ยครับ??
แมนยูเพราะรูนีย์เลยครับ ได้ยินชื่อบ่อยมาก พอยัายมาแมนยูในยุคนั้นถือว่าสุดๆเลยเริ่มตามดูตั้งแต่ นัดที่แฮททริตใส่ เฟเนบาเช่ รึเปล่าไม่แน่ใจ อีกทีมก็อินเตอร์เพราะพี่ผมชอบมิลานเลยเชียร์ตรงกันข้ามซะเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Ronaldos07 เมื่อ Wed Apr 08, 2020 08:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16003
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 08:58
ม.2พึ่งเริ่มดูบอลไม่มีทีมเชียร์ เพื่อนแฟนสเปอรฺสเลยบอกให้เชียร์แมนยูก็เลยเชียร์แมนยูมาถึงทุกวันนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #Peter Sagan
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1232
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 11:12
เชียร์อาเจนติน่า เพราะชอบ Caldio Lopez เท่ดี ชื่อก็เฟี้ยว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1901
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 11:41
[RE]มีเหตุผลที่ชอบทีมรักแบบที่คิดว่ามันแปลก และไม่เหมือนชาวบ้านมั้ยครับ??
ตอนเด็กได้ดูแต่หงส์กับพ่อเพราะพ่อชอบหงส์แต่ตอนนั้นก็เชียร์หงส์ตามพ่อนะครับเพราะชอบโอเว่นซึ่งผีตอนนั้นถ้าจำได้แม่นๆมีแต่พี่เบ๊ค วันนึงพี่ที่ รร สมัยประถมถามว่าเป็นเด็กอะไรผีหรือหงส์ ผมก็ตอบผีไปเพราะว่าในห้องมีโปสเตอร์ผีถ่ายรูปหมู่กับถ้วยทริปเปิ้ลแชมป์ครับ ฮ่าา เลยเป็นจุดกำเนิดเด็กผีอย่างผมนี่แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel