ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:22
ถูกแบนแล้ว
[RE: Breaking หงส์กลับลำเรื่องการจ่ายเงินสตาฟฟ์]
Borini 29 พิมพ์ว่า:
REGIAvichi พิมพ์ว่า:
นี่ล่ะสาเหตุที่ผีเป็นผู้นำด้านตลาด บอร์ดมองขาดเลย
เงินจำนวนนึงซื้อความภักดีต่อแฟนบอลทั้วโลกได้โข  

นั่นก็ส่วนหนึงครับ แต่ผมสมมตินะครับ สมมติว่าตอนนิวคลาสเซิล ประกาศพักงานแล้วมีกระแสด่ารุนแรง ตามมาด้วยสเปอร์ ก็มีกระแสด่าจนออกข่าวหน้าหนึ่ง แทบทุกสำนัก แล้วลิเวอร์พูลก็ยังประกาศพักงานตามมาอีกนี่เละกว่านี้อีกผมว่า

แต่พอเอาเข้าจริง กระแสมันมาแรงสุดตอนประกาศของลิเวอร์พูล สำนักข่าวตอนแรกรายงานว่าจะมีอีกหลายทีมตามมา

ไหงไม่มีเลย 555 กลายเป็นแมนซิลากลิเวอร์พูลมาตบ โดยการประกาศไม่พักพนักงานแน่นอน 555 กรรมของเวร ตามด้วยแมนยูอีกดอกถึงจะไม่เป็นทางการ

เขื่อเถอะถึงกลับลำแล้ว เชื่อเสียงก็เสียไประดับหนึง เพราะตอนกลับลำทำให้ดีเขาไม่เอาขึ้นหน้าหนึ่งละครับ เป็นข่าวเล็กๆแทน

กากจริงน่าจะจ้างที่ปรึกษาด้านภาพลักษ์ที่รอบคอบหน่อยนะ  

มันเป็นสภาวะที่แทบจะไม่เคยเกิดขึ้นในโลก
เหมือนตำรวจถูกฝึกให้จับโจร หน่วยSWATปฏิบัติภาระกิจพิเศษ

แต่พอมาเจอเคสที่ไม่เคยเจอ ไม่มีการเตรียมมาตราการป้องกันและเยียวยา
มันก็วุ่นๆหน่อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แวะมาเยี่ยว นั่งขี้ก็ยังดี
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:25
[RE: Breaking หงส์กลับลำเรื่องการจ่ายเงินสตาฟฟ์]
เข้ามาฮา ynba
0
0
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10186
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:26
NickValensi พิมพ์ว่า:
I am number 4 พิมพ์ว่า:
ได้กลิ่นขยะเปียก หรือว่าลืมปิดฝาโถส้วมหว่า กดชักโครกไปแล้วนิ  

ต้องกดหลายรอบครับ

ไม่งั้นก็อยู่เฉยๆ ปล่อยให้มันโชว์ความโง่แล้วเน่าตายไปเองแบบนี้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1781822/3/#40741068

น่าสงสารเค้าอะ คงไม่รู้จะเล่นเรื่องไรแล้ว เล่นเรื่องสมาชิกในบอร์ดแทนละกัน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13215
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:46
betterthannothing` พิมพ์ว่า:
NickValensi พิมพ์ว่า:
I am number 4 พิมพ์ว่า:
ได้กลิ่นขยะเปียก หรือว่าลืมปิดฝาโถส้วมหว่า กดชักโครกไปแล้วนิ  

ต้องกดหลายรอบครับ

ไม่งั้นก็อยู่เฉยๆ ปล่อยให้มันโชว์ความโง่แล้วเน่าตายไปเองแบบนี้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1781822/3/#40741068

น่าสงสารเค้าอะ คงไม่รู้จะเล่นเรื่องไรแล้ว เล่นเรื่องสมาชิกในบอร์ดแทนละกัน  
เด่วก็โง่ตาย มาทรงเดิม กับแก๊งขยะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 02:37
โมชิ โมชิ นี้สายแผล่บจริงๆครับ

มู้ไหนได้เปรียบ กดโพสอย่างว่อง

มู้ไหนไม่ได้เปรียบ นั่งแผล่บเอาแทน

นี้สิเขาเรียกคนอยู่เป็น ชื่นชมจากใจเลยฮับ

เล้าดูโมชิ โมชิเป็นตัวอย่างบ้างเด่วบินอีกนะ
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10484
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 03:00
กำไรก็มากกว่าชาวบ้านเขา ส่วนแบ่งต่างๆก็ได้เยอะ ถ้ายังแบมือขอรัฐก็อย่าเป็นทีมใหญ่เลยกระจอก
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10484
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 03:02
G-Eazy พิมพ์ว่า:
ลิเวอพูลอยู่ในช่วงขาขึ้นจริง แต่กำลังทรัพย์ก็ไม่ได้อยู่ระดับเกียวกับแมนยูที่เป็นเจ้าตลาดมาตลอด30ปี ผมว่าเอามาเทียบกันก็ไม่ถูก ต้องเทียบกับกรณีสเปอร์หรืออาเซน่อลมากกว่า แต่ล่าสุดเบิร์นลีย์ออกมาบอกแล้วหนิว่าไม่ขอเงินรัฐ  

ได้กำไรเยอะกว่าแมนยูอีกนะเอาเงินไปใช้อะไรหมดอะครับ
1
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44229
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:17
ว๊า เกือบได้เป็นทีมกระจอกแล้วหงส์
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18017
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:40
มารอดู คนเดือดร้อน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1609
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:59
Borini 29 พิมพ์ว่า:
REGIAvichi พิมพ์ว่า:
นี่ล่ะสาเหตุที่ผีเป็นผู้นำด้านตลาด บอร์ดมองขาดเลย
เงินจำนวนนึงซื้อความภักดีต่อแฟนบอลทั้วโลกได้โข  

นั่นก็ส่วนหนึงครับ แต่ผมสมมตินะครับ สมมติว่าตอนนิวคลาสเซิล ประกาศพักงานแล้วมีกระแสด่ารุนแรง ตามมาด้วยสเปอร์ ก็มีกระแสด่าจนออกข่าวหน้าหนึ่ง แทบทุกสำนัก แล้วลิเวอร์พูลก็ยังประกาศพักงานตามมาอีกนี่เละกว่านี้อีกผมว่า

แต่พอเอาเข้าจริง กระแสมันมาแรงสุดตอนประกาศของลิเวอร์พูล สำนักข่าวตอนแรกรายงานว่าจะมีอีกหลายทีมตามมา

ไหงไม่มีเลย 555 กลายเป็นแมนซิลากลิเวอร์พูลมาตบ โดยการประกาศไม่พักพนักงานแน่นอน 555 กรรมของเวร ตามด้วยแมนยูอีกดอกถึงจะไม่เป็นทางการ

เขื่อเถอะถึงกลับลำแล้ว เชื่อเสียงก็เสียไประดับหนึง เพราะตอนกลับลำทำให้ดีเขาไม่เอาขึ้นหน้าหนึ่งละครับ เป็นข่าวเล็กๆแทน

กากจริงน่าจะจ้างที่ปรึกษาด้านภาพลักษ์ที่รอบคอบหน่อยนะ  

ที่ลิเวอพูล โดนแฟนบอล ยำเละ เพราะ มาจากการที่ประกาศปุ้ปไม่ทันไร แมนซิเล่นลากมาตบ กลางจตุจักรเลย
แถมแมนยู ยังมาโดนกระทืบซ้ำ ไม่พอ เบินลี่ ลากไปเผา แบบนี้ เรียบร้อยสิ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9387
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 05:25
เดี๋ยวไม่ได้เงิน 5,000
1
0
#LFC
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14108
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 07:44
Breaking หงส์กลับลำเรื่องการจ่ายเงินสตาฟฟ์
555555

ขำอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 07:59
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
G-Eazy พิมพ์ว่า:
ลิเวอพูลอยู่ในช่วงขาขึ้นจริง แต่กำลังทรัพย์ก็ไม่ได้อยู่ระดับเกียวกับแมนยูที่เป็นเจ้าตลาดมาตลอด30ปี ผมว่าเอามาเทียบกันก็ไม่ถูก ต้องเทียบกับกรณีสเปอร์หรืออาเซน่อลมากกว่า แต่ล่าสุดเบิร์นลีย์ออกมาบอกแล้วหนิว่าไม่ขอเงินรัฐ  

ได้กำไรเยอะกว่าแมนยูอีกนะเอาเงินไปใช้อะไรหมดอะครับ  

คิดว่าสร้างสนามซ้อมครับ ปีที่แล้วกำไร 40 กว่าล้านมั้งครับ แต่สร้างสนามซ้อม 50 กว่าล้าน งบดุลมันเป็นบวกเพราะสนามยังสร้างไม่เสร็จยังไม่ได้บันทึกลงบัญชีหักค่าเสื่อม แต่ต้องไปดูงบกระแสเงินสดว่าเป็นยังไง แต่เอาจริงเงินจ่ายสตาฟท์มันก็อยู่ในวิสัยที่จะจ่ายได้ไม่ควรทำแบบนี้เทียบกับชื่อเสียงที่จะเสียไปไม่คุ้มเลย

ปล. อันนี้ผมไม่ได้เห็นด้วยกับการขอความช่วยเหลือจากรัฐบาลนะครับ มาตอบประเด็นว่าเอาเงินไปทำอะไร ของสเปอร์ก็น่าจะเหมือนกันสนามแข่งเพิ่งสร้างเสร็จ พวกนี้จะมีรายจ่ายเพิ่มจากปรกติ (one time investment)

ปล. สถานะการเงินของแมนยูกับลิเวอร์พูลยังห่างกันเยอะครับ ของลิเวอร์พูลจากจะล้มละลายเพิ่มมาเป็นบวกได้ 2 ปีหลัง กับ แมนยูเป็นบวกมา 10-20 ปี เพิ่มมีลบฤดูกาลก่อนเอง กำไรสะสมมันน่าจะต่างกันเยอะ ต้องใช้เวลาอีกอย่างน้อย 5-7 ปี ถ้าลิเวอร์พูลยังคงมาตราฐานแบบนี้ สถานะการณ์การเงินถึงจะเข้าใกล้แมนยู
แก้ไขล่าสุดโดย juhookkruboyz เมื่อ Tue Apr 07, 2020 08:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 08:05
ถูกแบนแล้ว
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
555555

ขำอะ  

ท่านกรียนเมพต้องไปไล่อ่านตั้งแต่มู้ต้นเรื่องก่อนครับ โคตรฮา

1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14108
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 08:36
Breaking หงส์กลับลำเรื่องการจ่ายเงินสตาฟฟ์
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
555555

ขำอะ  

ท่านกรียนเมพต้องไปไล่อ่านตั้งแต่มู้ต้นเรื่องก่อนครับ โคตรฮา

ไล่อ่านเห็นไอ้กอสซิปเอ๋อๆไรนั่นล่ะครับ โคตรเอ๋อ หน้าแตกที่ออกตัวแรง ยังแก้เขินด้วยการพิมพ์งั่งๆอีก 555

ตอนนี้สโมสรออกกลืนน้ำลายแบบนี้ พี่เอ๋อนั่นจะอยู่ยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel