ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5978
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 08:51
ฟอร์ม​ MiTH เจนใหม่ในห้องซ้อม Dog scrim
-พีเวลาจับSLRเหมือนอัพเวลไปอีกขั้นหรือว่าได้บัฟไม่เคิ่ลทีมTSMที่มาดูพีซ้อมในช่องพีด้วย
-จูอยากให้ดูยาวๆ​ ไม่จำเป็นต้องโชว์1เก็บ4หรือช็อตเทพทุกวัน​ ขอแค่จังหวะไหนควรได้ต้องได้​ เพราะการได้จูเหมือนได้minoruเวอร์ชั่นที่ฟังพีและทำตามพีทุกอย่างส่วนเรื่องสกิลการยิงต้องดูยาวๆอย่างที่บอกไม่ต้องโชว์เทพให้เห็นขอแค่จังหวะไหนควรได้ต้องได้
-ฮอนซัพพอร์ทที่แท้ทรูประโยชน์​คือทำการบ้านมีข้อมูลมาป้อนให้พีทำให้พีไม่ต้องคิดคนเดียว
-กรีนถ้าได้เดินแบบมีเพื่อนเทรดนี่เอาสุดเหมือนกันความคมถ้าวัดสมัยรุ่งๆเต็ม100ตอนนี้ให้70จังหวะที่ควรได้ก็ได้ไม่วัดในจังหวะที่คิดว่าตัวเองเสียเปรียบเหมือนตอนเฟส1ความมั่นใจกลับมาแล้ว

-ทีม​MITH ดูยาวๆครับแต่ก็ดูมีทิศทางที่ดีกว่าทีมชุดเฟส1มากๆเฟส2ขอแค่โควต้าไปต่อเพราะมันมีปัจจัยหลายอย่างในตอนแข่งทั้งวงทั้งคู่แข่ง​ ดูแล้วที่1คงมีแค่ bru, GC, MSCที่มีสิทธิ์​ลุ้นส่วนdayต้องรอดูว่าการไม่มีนูรินในเฟส2จะส่งผลต่อฟอร์มโดยรวมแค่ไหน

ปล.เสียดายน้องเก่งKCมากๆเพราะยังไม่มีทีมติดต่อมาแบบจริงจังด้วยแหละถ้าก่อนตลาดปิดไม่มีทีมไหนดึงตัวไปจริงก็น่าเอามาสำรองแล้วเฟสต่อไปค่อยให้ขึ้นมาแทนกรีนเพราะจบเฟส2กรีนคงเลิกแข่งแล้วละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Norrsing88 เมื่อ Tue Apr 07, 2020 08:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:18
[RE: ฟอร์ม​ MiTH เจนใหม่ในห้องซ้อม Dog scrim]
ผมขอขยาย Shot ที่ยิง AAA เกมส์ที่ 4 เมื่อวาน
พอดีมาดูทันห้อง DOG เกมส์ที่ 4 พอดี แต่ดูแค่ของช่องน้อง Gunz นะครับ
แล้วเจอ Shot ที่ Duckmanz Knock ไปได้ 2 แล้วเสีย Duckmanz ไป

Shot นี้ผิดพลาดที่ว่ามูฟได้ช้า
เพื่อเข้าไปปิดเกมส์ (ผมดู Minimap ตอนน้อง Gunz จับภาพ Duckmanz)

ในความรู้สึกผม จากที่ตามน้องมันมาเนี่ย
จังหวะแบบนี้ ถ้าเกิด Knock 2 คือ ต้องรีบเอาแน่นอน ถ้าเป็น AG ทุกคนจะรู้แบบ Auto เลย
ว่ามันคือแต้ม (ไม่ใช่แป้งนะ) เพื่อเอา 2-4 แต้ม และ ปิดเกมส์ให้ไว
พอปิดได้ก็กลับมาโซน Position เดิมได้ต่อ

ถ้าให้เห็นภาพ คือ เมื่อแผลเปิดแล้ว แต่จะทำยังไงให้
เขาสวนไม่ได้ และ ซ้ำแบบไม่ให้ตั้งตัวอ่ะ
อีกเรื่อง คือ Julio ควรขึ้นรถมากับ Ezqelusia ถ้าเกิด Ezqelusia Knock
Positon ของเกมส์จะเปลี่ยนไปอีกแบบ แถมจังหวะนั้น Duckmanz ก็โดน Knock ไปอีก
Honboya อยู่ไกลช่วยตรงนั้นไม่ได้อยู่แล้ว จังหวะเล็กๆ น้อยๆ ประมาณนี้ละครับ ที่ต้องปรับกันไป

โค้ช Minoru ต้องค่อยๆ เทรนให้คนในทีมเล่นให้ทัน Duckmanz
จังหวะแบบไหน ควรจะเป็นรูปแบบ Auto ทางความคิด ก็น่าจะใส่เข้าไปด้วยครับ

เดี๋ยวช่วงบ่ายๆ จะดูย้อนหลัง
ช่องของ Duckmanz หน่อย เพราะมาดูไม่ทันเกมส์ที่กินไก่ 2 เกมส์
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:30
ฟอร์ม​ MiTH เจนใหม่ในห้องซ้อม Dog scrim
Console พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
frameparalyzed พิมพ์ว่า:
ชอบช็อตนี้มากๆ ช่องแชทเงิบไปเลย

https://clips.twitch.tv/NiceInventiveGarlicUncleNox?fbclid=IwAR3q-AB7vVgdPlCLsNAvAQ7hIxsAC8mplBtPjzQirkTndaOlkPctY7gcr7w  

มุมโครตได้เปรียบครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ รอดูวันแข่งจริงดีกว่า หึหึ  

มุมได้เปรียบแต่ถ้าjulioกระจอกเหมือนช่องแชทว่าคงไม่เก็บหมดตี้มั้ง แถมตัวบนก็อ้อมมาจะมายิงด้วย ถ้าโฟล์คยิงช้าก็โดนปาดมายิง แต่นี่เก็บหมดตี้ ช่องแชทไม่เงิบไม่รู้จะเรียกว่าไร มองมุมกลับวันที่โฟล์คไฟต์แพ้อาจจะเพราะมุมเสียเปรียบก็ได้
ส่วนเรื่องแข่งจริงผมว่าเดี๋ยวนี้Pubg ห้องscrimเยอะมากนะ แถมมีรางวัลอีก ทุกทีมเค้าก็ตั้งใจกันหมดแหละ วันแข่งจริงอะไรก็เกิดขึ้นได้เพราะทีมแชมป์มีทีมเดียวอยู่แล้ว สำหรับmithแค่ติดTop4ก็น่าจะตามเป้าระยะสั้นแล้วนะ  

แข่งระดับนี่ไม่มีคำว่ากระจอกแล้วครับ ช่องแชทก็ปั่นไปงั้นแหละ ในทางที่จริงๆ เขาก็รู้กันหมดแหละครับ ว่านักแข่งระดับทีมพวกนี้ ไม่ได้ไก่กาเหมือนเราๆหรอก แต่ผมกลับไม่ชอบที่เป็ดพูดด่าช่องแชทขนาดนั้น เหมือนเก็บกดมานาน 55 ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีหรือได้รับความนิยมมากขึ้นเลย

ช่องแชทแค่ปั่นแต่คนเล่นเขาโดนด่าจริงครับ จูลิโอ้นี่โดนหนักมานานละ ไม่ว่าจะแอนตี้ แม่ยกเก่ง คนที่ไม่ชอบเพราะไม่คม

ถึงคุณจะบอกว่าปั่น แต่คนที่พิมพ์มาผมให้คิดจริงเกิน 60%

ขนาดในนี้เวลายกจูมายังต้องยกข้อเสียเขามาเลยครับว่าไม่คม

ช็อตในคลิปผมก็ไม่ทันดู แต่รู้แค่ว่าวันนี้จูลิโอ้ยิงไป 15ตัว อย่างน้อยมันก็ทำให้จูมั่นใจขึ้น

คือโดนด่าแบบต่อเนื่องตั้งแต่มาซ้อมแรกๆ ตอนเก่ง ตอน8กับบอยออกกลับมา ตอนตองเค นักแข่งมาเจอแบบนี้เขวหมดแหละครับ

ตัดตรงอธิบายเป็ดด่าออก สรุปเป็ดไม่ได้ด่า แต่แชทมั่ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Tue Apr 07, 2020 12:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 11:31
[RE: ฟอร์ม​ MiTH เจนใหม่ในห้องซ้อม Dog scrim]
เป็ดด่าตรงไหนเหรอ ผมฟังคลิปมีแต่เสียงโฟ้ค
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 14
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:23
[RE]ฟอร์ม​ MiTH เจนใหม่ในห้องซ้อม Dog scrim
จากคลิป https://m.twitch.tv/clip/NiceInventiveGarlicUncleNox
รวมไปถึงย้อนไปดูย้อนหลังอีกรอบในสตรีมของพี เราไม่ไดัยินพีด่าเลยนะคะ ตอนพีซ้อมเราก็อยู่ด้วยถ้าพูดไม่ดีเราจะเข้าไปเตือนแน่นอน

ในคลิปพีพูดตอนแจ้งตำแหน่งว่าอยู่ตรงไหนกับคำว่า “สวยพี่” พีไม่ได้ด่าเลยค่ะ นั่นไม่ใช่เสียงพี และยิ่งทีมที่โดนยิงเป็น AG โห ยิ่งแบบแทบจะไม่มีทางเลยค่ะ พีรู้สถานการณ์ทีมและเป็นห่วงเพื่อนมาก
ที่เราเคยได้ยินมากที่สุดที่เคยได้ยินก็คือแซว แต่ถ้าไม่ใช่ช่วงในคลิปก็แจ้งเราได้นะคะ เดี๋ยวเราไปเตือนให้

เราขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่อธิบายละกันนะคะ ถ้าอะไรที่ไม่ใช่เราก็ขออธิบาย และถ้าอันไหนที่ทำไม่ดีก็พร้อมรับฟังและนำไปตักเตือนเพื่อให้ปรับปรุงค่ะ

แง อย่าอคติกับน้องเลยค่ะ เรากล้าพูดได้ว่าน้องพยายามมากๆกับการสิ่งที่น้องกำลังทำอยู่ ฝึกตัวเองวันละ 6 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อยทุกวัน และพยายามให้มันดีขึ้นและดีพอกับหน้าที่และความไว้วางใจกับที่ได้รับ ปรับเปลี่ยนวิธีคิดเยอะมากจนใจเย็นขึ้นเยอะเลย ช่วงนี้ก็เพลาๆอ่านแชทไปแล้วค่ะ ไม่น่าจะเก็บกด 55555

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9511
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:26
Julio ร่างทองพอดี
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:53
Zhentarim พิมพ์ว่า:
เป็ดด่าตรงไหนเหรอ ผมฟังคลิปมีแต่เสียงโฟ้ค  
เมื่อวานผมไม่ได้ดูทั้งหมดครับ เห็นมีคนมาพิพม์ว่าเป็ดไม่น่าด่า เป็ดไปด่าทำไม 2-3เม้น เลยคิดว่าเป็ดด่าจริงๆ ลองไปฟังดูก็ไม่เจอจริงๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:54
momozee11 พิมพ์ว่า:
เมื่อวานผมไม่ได้ดูทั้งหมดครับ เห็นมีคนมาพิพม์ว่าเป็ดไม่น่าด่า เป็ดไปด่าทำไม 2-3เม้น เลยคิดว่าเป็ดด่าจริงๆ ลองไปฟังดูก็ไม่เจอจริงๆ  

น่าจะฟังผิดครับ ที่บอกเยิ้บแม่แชทนั่นโฟ้คพูดนะครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:56

น่าจะฟังผิดครับ ที่บอกเยิ้บแม่แชทนั่นโฟ้คพูดนะครับ  
ผมก็ได้ยินโฟคพูด ซึ่งก็มองว่าเป็นการระเบิดแบบที่ผมพิมพ์ตอนแรก โดนแชทโถมตั้งแต่มาซ้อมวันแรก

แต่ไปสับสนเพราะเจอคนบอกเป็ดพูดตอนนั้น เลยคิดว่าเป็ดด่าตอนอื่น มีการบอกด่าแล้วไม่ได้ทำให้ดูดีและนิยมขึ้นด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Tue Apr 07, 2020 12:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2008
ตอบ: 1898
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:00
TMDz พิมพ์ว่า:
frameparalyzed พิมพ์ว่า:
ชอบช็อตนี้มากๆ ช่องแชทเงิบไปเลย

https://clips.twitch.tv/NiceInventiveGarlicUncleNox?fbclid=IwAR3q-AB7vVgdPlCLsNAvAQ7hIxsAC8mplBtPjzQirkTndaOlkPctY7gcr7w  

มุมโครตได้เปรียบครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ รอดูวันแข่งจริงดีกว่า หึหึ  

มุมได้เปรียบแต่ถ้าjulioกระจอกเหมือนช่องแชทว่าคงไม่เก็บหมดตี้มั้ง แถมตัวบนก็อ้อมมาจะมายิงด้วย ถ้าโฟล์คยิงช้าก็โดนปาดมายิง แต่นี่เก็บหมดตี้ ช่องแชทไม่เงิบไม่รู้จะเรียกว่าไร มองมุมกลับวันที่โฟล์คไฟต์แพ้อาจจะเพราะมุมเสียเปรียบก็ได้
ส่วนเรื่องแข่งจริงผมว่าเดี๋ยวนี้Pubg ห้องscrimเยอะมากนะ แถมมีรางวัลอีก ทุกทีมเค้าก็ตั้งใจกันหมดแหละ วันแข่งจริงอะไรก็เกิดขึ้นได้เพราะทีมแชมป์มีทีมเดียวอยู่แล้ว สำหรับmithแค่ติดTop4ก็น่าจะตามเป้าระยะสั้นแล้วนะ  

แข่งระดับนี่ไม่มีคำว่ากระจอกแล้วครับ ช่องแชทก็ปั่นไปงั้นแหละ ในทางที่จริงๆ เขาก็รู้กันหมดแหละครับ ว่านักแข่งระดับทีมพวกนี้ ไม่ได้ไก่กาเหมือนเราๆหรอก แต่ผมกลับไม่ชอบที่เป็ดพูดด่าช่องแชทขนาดนั้น เหมือนเก็บกดมานาน 55 ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีหรือได้รับความนิยมมากขึ้นเลย

โฟลคพูดครับ แต่ต้องเข้าใจมุมเขาด้วยว่าเขาโดนช่องแชทMiTH มาสักพักแล้วช็อตนี้เหมือนได้ปลดปล่อยมากกว่า
0
0
Korn BNK48 ♥ // Vathusiri Phuwapunyasiri ♥
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 5978
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:10

คุณไปอ่านแชทตอนเขาปิดTSคุยกันหลังจบเกมส์4หรือปล่าวเพราะเวลาปิดTSคุยกันแชทบอยลามมายันแชทเป็ดชอบเม้นท์​ปั่นแบบ​ แค่นี้ถึงกับด่าโฟร์คเลยเหรอ, น้าไม่น่าไปด่ากรีนแบบนั้น, ฮอนไม่ควรไปเถียงน้าน่ะ, เป็ดถึงกับขึ้นมึงกูกับน้าเลยเหรอ, กรีนจะขอออกทีมเลยเหรอ​ ถ้าคุณไปอ่านช่วงเขาปิดTSคุยกันคุณจะเจอแบบนี้บ่อยมากเพราะผมก็เป็น1ในนั้นที่เข้าไปปั่นเวลาเขาปิดTSคุยกัน
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8098
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:17
sirinnpp พิมพ์ว่า:
จากคลิป https://m.twitch.tv/clip/NiceInventiveGarlicUncleNox
รวมไปถึงย้อนไปดูย้อนหลังอีกรอบในสตรีมของพี เราไม่ไดัยินพีด่าเลยนะคะ ตอนพีซ้อมเราก็อยู่ด้วยถ้าพูดไม่ดีเราจะเข้าไปเตือนแน่นอน

ในคลิปพีพูดตอนแจ้งตำแหน่งว่าอยู่ตรงไหนกับคำว่า “สวยพี่” พีไม่ได้ด่าเลยค่ะ นั่นไม่ใช่เสียงพี และยิ่งทีมที่โดนยิงเป็น AG โห ยิ่งแบบแทบจะไม่มีทางเลยค่ะ พีรู้สถานการณ์ทีมและเป็นห่วงเพื่อนมาก
ที่เราเคยได้ยินมากที่สุดที่เคยได้ยินก็คือแซว แต่ถ้าไม่ใช่ช่วงในคลิปก็แจ้งเราได้นะคะ เดี๋ยวเราไปเตือนให้

เราขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่อธิบายละกันนะคะ ถ้าอะไรที่ไม่ใช่เราก็ขออธิบาย และถ้าอันไหนที่ทำไม่ดีก็พร้อมรับฟังและนำไปตักเตือนเพื่อให้ปรับปรุงค่ะ

แง อย่าอคติกับน้องเลยค่ะ เรากล้าพูดได้ว่าน้องพยายามมากๆกับการสิ่งที่น้องกำลังทำอยู่ ฝึกตัวเองวันละ 6 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อยทุกวัน และพยายามให้มันดีขึ้นและดีพอกับหน้าที่และความไว้วางใจกับที่ได้รับ ปรับเปลี่ยนวิธีคิดเยอะมากจนใจเย็นขึ้นเยอะเลย ช่วงนี้ก็เพลาๆอ่านแชทไปแล้วค่ะ ไม่น่าจะเก็บกด 55555

เป็นกำลังใจให้ครับ เชื่อเลยว่าพีจะพามิทกลับมาอยู่จุดท็อปได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1161
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:19
sirinnpp พิมพ์ว่า:

ให้กำลังใจน้องมันอีกหนึ่งคนครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:20
Norrsing88 พิมพ์ว่า:

คุณไปอ่านแชทตอนเขาปิดTSคุยกันหลังจบเกมส์4หรือปล่าวเพราะเวลาปิดTSคุยกันแชทบอยลามมายันแชทเป็ดชอบเม้นท์​ปั่นแบบ​ แค่นี้ถึงกับด่าโฟร์คเลยเหรอ, น้าไม่น่าไปด่ากรีนแบบนั้น, ฮอนไม่ควรไปเถียงน้าน่ะ, เป็ดถึงกับขึ้นมึงกูกับน้าเลยเหรอ, กรีนจะขอออกทีมเลยเหรอ​ ถ้าคุณไปอ่านช่วงเขาปิดTSคุยกันคุณจะเจอแบบนี้บ่อยมากเพราะผมก็เป็น1ในนั้นที่เข้าไปปั่นเวลาเขาปิดTSคุยกัน  
อันนี้ผมรู้ครับว่าแชทปั่นขำๆ แต่เม้นที่ผมเจอบอกว่าเป็ดด่าก็เม้นที่ด้านบนๆโควทเลยครับ ที่บอกว่าไม่ได้ทำให้เป็ดนิยมขึ้น แล้วก็อีกคนนึงบอกว่าพอเป็ดพูดแชทเงียบเลย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:57
สู้เว้ยพี&โฟ๊ค
เอสชุดนี้เเหละ เริ่มเข้าขาละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel