ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 13:43
[RE: มีทีมไหนเก่งว่าทีมนี้ไหมครับ]
ทีมไม่สมดุลครับเมสซี่กับดิญโญ่ยืนปีกในระบบ442 โด้CR7ยืนคู่โด้อ้วนที่ชงกินเองได้ถ้าเป็นโด้ร่างปัจจุบันไม่รู้จะเด่นไหม​ ชาบี้-อิเนียสตา​ ไม่มีกองกลางตัวรับช่วยสกรีนเลย​ คงเป็นแบบมาดริดยุคกาลาติกอสมั้ง

ขอเอาทีมนี้มาสู้
โอบลัค
ซาเน็ตติ-โกดิน-VVD-ฟิลิเป้หลุยส์
อลอนโซ่-กองเต้-KDB
เอ็มปัปเป้-เลวาน-เบล
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
COYS

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13916
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 13:44
[RE: มีทีมไหนเก่งว่าทีมนี้ไหมครับ]
เมสซี่หลบไป..ทีมไหนก็ได้ที่มีคนนี้

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8355
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:17
Im Choding พิมพ์ว่า:
4-4-2

Casillas

D.Alves (RB) Cannavaro Terry Maldini (LB)

Messi (RWG) Xavi Iniesta Ronaldinho (LWG)

CR7 (ST) R9 (ST)

ลองจัดมาสู้ทีมนี้ทีครับ ผมว่านี้คือสุดแล้วจริงๆ  

------------Buffon--------
Lahm Ramos Virgil A.Cole
--------Yaya Kante-------
Robben Zidane Giggs
-----------Drogba------------

หน้าให้ดร็อกไถ ผมว่าชนได้อะ เหลี่ยมบอลสู้ได้
ส่วนกลางรุก 3 ตัวรอเข้าทำ
หวังผลอัลติร๊อบเบน ส่วนกิ๊กส์ไว้เปิดให้ดร๊อกโขก
ซีดานก็บัญชาเกมไป สู้กับพวกชาบี อิเนียสต้าได้
ทีมท่านจะไม่มีกลางรับ โดนซีดานป่วนแน่ครับ 555
ส่วนหลังคงหยุดท่านยากเมสซี่ ดินโญ่ R9 CR7
แต่ผมเน้นรับ 6 ตัว มียาย่า Box to Box ตัวนี้จะสำคัญสุด
ขอฟอร์มปีที่แบกแมนซิตี้นะ ถึก ไว จ่ายดี ยิงคม
ผมว่าชุดนี้สู้ได้นะ 555 ว่างจัดจินตนาการไปไกล
1
0
"Liverpool Til I Die"
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:21
ผมอาจคิดต่าง ต่อให้ผู้เล่นระดับโลก แต่ถ้าแผนไม่สมดุล มันก็ไม่แข็งที่สุด
ขอส่งทีมนี้ไปสู้ครับ ผมว่าสู้ได้

ชไมเคิล

ลาห์ม
เทอรี่
เฟอดินาน
มาเซโล่

ก็องเต้
ยาย่า ตูเร่
เดอบรอย

เมสซี่
กิ๊กส์
ฟานเพอซี่

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16037
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:28
bzii พิมพ์ว่า:
4-4-2

Casillas

D.Alves (RB) Cannavaro Terry Maldini (LB)

Messi (RWG) Xavi Iniesta Ronaldinho (LWG)

ลองจัดมาสู้ทีมนี้ทีครับ ผมว่านี้คือสุดแล้วจริงๆ  

หน้าให้ดร็อกไถ ผมว่าชนได้อะ เหลี่ยมบอลสู้ได้
หวังผลอัลติร๊อบเบน ส่วนกิ๊กส์ไว้เปิดให้ดร๊อกโขก
ซีดานก็บัญชาเกมไป สู้กับพวกชาบี อิเนียสต้าได้
ทีมท่านจะไม่มีกลางรับ โดนซีดานป่วนแน่ครับ 555
ส่วนหลังคงหยุดท่านยากเมสซี่ ดินโญ่ R9 CR7
แต่ผมเน้นรับ 6 ตัว มียาย่า Box to Box ตัวนี้จะสำคัญสุด
ขอฟอร์มปีที่แบกแมนซิตี้นะ ถึก ไว จ่ายดี ยิงคม
ผมว่าชุดนี้สู้ได้นะ 555 ว่างจัดจินตนาการไปไกล

ชอบเคมีทีมนี้ครับ คือมองว่าถ้าสู้กับทีมที่น่าจะครองเกมเก่ง ก็เลือกตัวที่จะรับมือได้ดี อย่างฝั่งซ้ายเลือก อ.โคล แล้วเลือก Giggs ที่ช่วยเกมรับได้ดีมาช่วย ส่วนจังหวะสวนกลับ Giggs. ก็ชำนาญการเล่นแบบไดเรคท์มากๆ

จุดที่น่าจะโจมตีได้ก็คือทางซ้าย ซึ่ง CB ฝั่งขวา Cannavaro​ การครอสของ Giggs กับ รูปร่างที่ได้เปรียบของ Drogba จุดนี้หวังผลได้แน่นอน

คิดๆไปน่าสนุกเลย ความจริงนักเตะระดับโลกด้วยกันมาแข่งกันมันสู้กันได้อยู่แล้ว อาจจะมีตัวที่เก่งกว่าแต่ไม่ได้ต่างกันมากหรอก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:29
เอาแบบ ไม่ซ้ำกับจขม.นะ

Buffon

Zanetti - VVD - Ramos - Carlos

ฺBeckham - Makelele - Zidane - Giggs

Pele - Maradona

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:33
Gk De gea
Rb Maicon
Lb Lahn
CB Stam
CB Nesta
Cdm Makelele
Cm. Scholes
Cam Zidane
Amr Beckham
Aml Giggs
St. Nistelroy

มีทุกอย่างเลย รุกรับคุมเกมเปิดกระชากจบสกอร์
แก้ไขล่าสุดโดย Myz17 เมื่อ Mon Apr 06, 2020 14:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8355
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:33
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
bzii พิมพ์ว่า:
4-4-2

Casillas

ชอบเคมีทีมนี้ครับ คือมองว่าถ้าสู้กับทีมที่น่าจะครองเกมเก่ง ก็เลือกตัวที่จะรับมือได้ดี อย่างฝั่งซ้ายเลือก อ.โคล แล้วเลือก Giggs ที่ช่วยเกมรับได้ดีมาช่วย ส่วนจังหวะสวนกลับ Giggs. ก็ชำนาญการเล่นแบบไดเรคท์มากๆ

จุดที่น่าจะโจมตีได้ก็คือทางซ้าย ซึ่ง CB ฝั่งขวา Cannavaro​ การครอสของ Giggs กับ รูปร่างที่ได้เปรียบของ Drogba จุดนี้หวังผลได้แน่นอน

คิดๆไปน่าสนุกเลย ความจริงนักเตะระดับโลกด้วยกันมาแข่งกันมันสู้กันได้อยู่แล้ว อาจจะมีตัวที่เก่งกว่าแต่ไม่ได้ต่างกันมากหรอก  

ขอบคุณครับที่ชอบ ผมก็คิดงั้นแหละคันนาตัวเตี้ย แล้วอัลเวสเกมรับไม่ได้เหนียวมาก
ผมจะให้กิ๊กส์ครอสไปตรงคันนาบ่อยๆ ถึงคันนาจะเหนียว เทคตัวได้สูงระดับนึง แต่สู้ดร็อกบายาก
รวมไปถึงเกมรับด้วยเพราะกิ๊กส์จะช่วยโคล สู้กับเมสซี่ต้องซ้อนหน่อย
ส่วนร๊อบเบนรอกดสูตร กดติดก็เรียบร้อย ไม่เห็นมีใครหยุดมันได้เลย 5555
1
0
"Liverpool Til I Die"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:36
ถูกแบนแล้ว
เล่นมั่งๆ จัดหลัง3ชนซะเลย

------------นอยเออร์ ------

---รามอส----เนสต้า----ฟานไดจ----

คาฟู------กองเต้-----โมดริช-----มาเซลโล่

----------------ซีดาน-----------

---------ซัวเรส-----ดร๊อกบา --------
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10755
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:52
คาสิยาส

อัลเวส รามอส ฟานไดจ์ มาเซโล่

ซีดาน
โมดริช อินเนียสต้า

เมสซี่ R9 โรนัลโด้

ทีมนี้ กองหน้า ความคมไม่ต้องพูดถึง ปีก 2 ฝั่ง ก็สุดในโลกแล้ว แล้วได้เล่นกับแบ็คที่เก่งที่สุดในโลก ที่รู้ใจทั้ง 2 ฝั่ง

เมส+อัลเวส โด้+มาเซลโล่

โมดริช รับ-รุกได้หมดสมดุลมาก นอกจากนั้น ยังสามารถลากเลื้อยได้อีกด้วย ส่องไกลสบายๆ

อินเนียสต้า ลากยับ ดึงตัวได้ 2-3 ตัว มีคิลเลอพาสเฉียบๆ

ซีดาน บัญชาเกม ไม่ต้องห่วงเลย

แบ็ค เติมเอาให้สุดเลย โหดๆทั้ง 2 ข้าง เพราะมี กองหลัง อย่าง รามอส คอยสกรีนให้ ลูกตุกติก ลูกดุดัน ครบเครื่อง แล้วมี ฟานไดจ์ คอยซ้อนรามอสอีกทีนึง ใช้ความนิ่ง ความใหญ่ คอยซ้อน บอลสมอง

ด่านสุดท้ายเป็นคาสิยาส ช่วงที่ ยิงยังไงก็ไม่เข้า ไว ลูกลางอากาศดี ใช้เท้าดี จุดโทษเซฟได้เยอะ

โคตรฟิน
แก้ไขล่าสุดโดย zebastian283 เมื่อ Mon Apr 06, 2020 14:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6704
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:52
แค่เอาชุดอินเตอร์แชมป์ UCL 2010 มาต่อกร ก็ชนะสบายๆแล้วมั้งชุดนี้

รูปเกมก็เดิมๆ โดนครองบอล 80% แต่สวนทีก็มีหายอะ

หรือถ้าให้จัดมาสวนกับชุดนี้ก็ทำได้

CF - เอโต้
LW - โปรเบล
CAM - เออซิล
RW - อดาม่า ตราโอเร่
CM - เอสเซียง
CDM - มาเกเลเล่
LB - จารย์โคล
CB - เบคเคนบาวเออร์
CB - เดอไซญี่
RB - ซาเนตติ
GK - ชไมเคิ่ล

สวนทีเละเป็นขี้แน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย B2W เมื่อ Mon Apr 06, 2020 15:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16534
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:56
ดูรายชื่อก็เก่ง​ แต่ผมว่าไปไม่ถึงแชมป์​
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23375
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:58
ระบบดี เพรสดี กลางรับไม่ต้องก็ได้ เข้าใจ จขกท นะ

ของผม

-------------------- Kahn --------------------------

---------- Thuram --- Rio ---- Vertongen ------------

---- Gerrard -------Emerson -------- Seedorf ---------

------------ Rivaldo --- R.Baggio -------------------

--------------- Vieri ---- Ronaldo -----------------

ระหว่างครองเกมบุก Thuram กับ Vertongen ถ่างมาเป็นแบ็คช่วยทีมได้

แก้ไขล่าสุดโดย Tsubomi เมื่อ Mon Apr 06, 2020 14:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 15:00
-------Ronaldo------Mbappe------

--------------Messi-------------

-----Ineasta----------Xavi------

------------Busquets------------

Marcelo----VVD----Silva----Alves

--------------Neuer-------------

ปล. ขอโค้ชเป็นเป๊ปนะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44523
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 15:11
โอริกี้ เบนเนอร์ เวลเบค

บากาโยโก้ ลินการ์ด เปเรร่า

โมเรโน่ ลอฟเรน มุสตาฟี่ โกเมส

......เอนโด มาโมรุ (GK)​.....

สู้ได้หมดต่อให้เหลือ 9คน 8 คนก็ได้

Spoil
ไปละผมบ้าาาาแล้ว  

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel