ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 1947
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:26
"เสี่ยหมู" ร่ายยาวจวก "พรีเมียร์ลีก,รัฐ" ทำนักเตะเป็นแพะรับบาป
ชื่นชมคนแปลข่าวครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44346
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:35
[RE: "เสี่ยหมู" ร่ายยาวจวก "พรีเมียร์ลีก,รัฐ" ทำนักเตะเป็นแพะรับบาป]
กระบอกเสียงที่ดีเลย
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3477
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:42
[RE: "เสี่ยหมู" ร่ายยาวจวก "พรีเมียร์ลีก,รัฐ" ทำนักเตะเป็นแพะรับบาป]
พูดโคตรดีเลย อยู่ดีๆ มากดดันให้เสียสละ ทำไมไม่ได้ขอพวก CEO หรือทุกอาชีพที่ได้เงินเยอะไปเลยล่ะแบบนั้น ระบุไปเลยคนที่มีรายได้เกินกว่า XXXX ต่อปี ช่วยเสียสละ 10-20% ของเงินเดือน ถ้าสโมสรเค้ามีปัญหาการเงินก็ให้เค้าเคลียร์กันเองภายใน ให้นักเตะลดเงินจะได้จ้างพนักงานสนามต่ออะไรแบบนี้ก็โอเค แต่มันไม่ได้เป็นทุกสโมสรที่มีปัญหา บางสโมสรอยู่ได้สบายๆ อย่างมากก็แค่กำไรปีนี้หายไป

รัฐบาลอังกฤษถือว่าจัดการเรื่องโควิทได้ไม่ดีเลยเทียบกับประเทศอื่นๆ จากจะปล่อยให้มีภูมิคุ้มกันเอาเอง จนมาปรับตัวได้ดีหลัง จะตรวจเชื้อก็ทำได้ยาก/ช้า เพิ่งมาบอกว่าจะตรวจให้ได้วันละ 10,000 คนภายในสิ้นเดือน (เมษายน) กว่าจะถึงตอนนั้นไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างแล้ว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 15:07
ชอบการที่นักเตะหรือคนมีชื่อเสียง กล้าที่จะวิพากษ์รัฐได้เนี่ยแหละ จะได้ตระหนักกันบ้าง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 15:19
ถูกแบนแล้ว
SUMMER79 พิมพ์ว่า:
พูดโคตรดีเลย อยู่ดีๆ มากดดันให้เสียสละ ทำไมไม่ได้ขอพวก CEO หรือทุกอาชีพที่ได้เงินเยอะไปเลยล่ะแบบนั้น ระบุไปเลยคนที่มีรายได้เกินกว่า XXXX ต่อปี ช่วยเสียสละ 10-20% ของเงินเดือน ถ้าสโมสรเค้ามีปัญหาการเงินก็ให้เค้าเคลียร์กันเองภายใน ให้นักเตะลดเงินจะได้จ้างพนักงานสนามต่ออะไรแบบนี้ก็โอเค แต่มันไม่ได้เป็นทุกสโมสรที่มีปัญหา บางสโมสรอยู่ได้สบายๆ อย่างมากก็แค่กำไรปีนี้หายไป

รัฐบาลอังกฤษถือว่าจัดการเรื่องโควิทได้ไม่ดีเลยเทียบกับประเทศอื่นๆ จากจะปล่อยให้มีภูมิคุ้มกันเอาเอง จนมาปรับตัวได้ดีหลัง จะตรวจเชื้อก็ทำได้ยาก/ช้า เพิ่งมาบอกว่าจะตรวจให้ได้วันละ 10,000 คนภายในสิ้นเดือน (เมษายน) กว่าจะถึงตอนนั้นไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างแล้ว  

และถ้าเป็นชาวต่างชาติ ต่อให้ติดเชื้อก็ไม่รักษาด้วยนะครับ

จนมีข่าวคนไทยเสียชีวิตที่บ้านพัก 1 ราย

ส่วนอีกรายที่เป็นข่าวว่าพ่อแอบพากลับไทยเพราะไม่อยากให้ลูกตายโดยไม่ได้รักษา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 15:44
เนื้อหาที่พูดดีมาก ทัศนคติและความมีน้ำใจยอดเยียม เป็นนักบอลอังกฤษที่บริจาคเยอะอันดับต้นๆ แต่เลี่ยงจะไม่พูดประเด็นนี้แบบยกตนเอง

นักเตะดาวรุ่งหลายคนคงซาบซึ้งที่นักเตะระดับสูงของประเทศออกมาพูดแทนพวกเค้า

หลายๆ กรณีทำให้รู้เลยว่าระดับบริหารของอังกฤษนิสัยยังไง
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 16:27
อันนี้ดีย์
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3477
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:01
Borini 29 พิมพ์ว่า:

และถ้าเป็นชาวต่างชาติ ต่อให้ติดเชื้อก็ไม่รักษาด้วยนะครับ

จนมีข่าวคนไทยเสียชีวิตที่บ้านพัก 1 ราย

ส่วนอีกรายที่เป็นข่าวว่าพ่อแอบพากลับไทยเพราะไม่อยากให้ลูกตายโดยไม่ได้รักษา  

อันนี้จริงเหรอครับที่ว่าถ้าเป็นต่างชาติจะไม่รักษา ถ้าจริงนี่เลวร้ายมากๆ
อังกฤษนี่คนต่างชาติเพียบทั้งไปทำงานทั้งไปเรียน นี่ผมมีรุ่นน้องเรียนอยู่ด้วยเนี่ย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:09
ตั้งแต่รู้จักกันมา เสี่ยพูดได้ดีที่สุดก็วันนี้ ระบบความคิดแบบนี้ อนาคตเป็นโค้ชได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:11
ถูกแบนแล้ว
Borini 29 พิมพ์ว่า:

อันนี้จริงเหรอครับที่ว่าถ้าเป็นต่างชาติจะไม่รักษา ถ้าจริงนี่เลวร้ายมากๆ
อังกฤษนี่คนต่างชาติเพียบทั้งไปทำงานทั้งไปเรียน นี่ผมมีรุ่นน้องเรียนอยู่ด้วยเนี่ย  

https://www.matichon.co.th/foreign/news_2120889

ตามนี้ครับ ลงทุกสำนักข่าว ผมก็ไม่รู้ว่าแต่ รพ.เขาจัดการอย่างไรนะครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10485
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:36
Mind set ดีมากอะรูนีย์
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2009
ตอบ: 650
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 18:39
คงคล้ายๆที่ไทยที่ปิดกิจการชั่วึราวแล้วต้องลดเงินเดือนพยักงาน

ตอนนี้นักเตะก็ไม่ต้องเตะแข่งมั้งครับ
0
0

บัตรเดียวเกินพอ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 21:06
MEGITSAMA เขียนได้ดีครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 21:25
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
Mind set ดีมากอะรูนีย์  

อะเจอละ...นึกว่าคนหาย :)

อ่านข้อความที่ผมพิมพ์ไปในข่าวที่แล้ว แล้วแสดงความคิดเห็นได้นะครับ
ผมทำไว้รอความคิดเห็นจากท่านอยู่
ละผมตอบทุกกระทู้ที่ท่านๆ ได้พิมพ์กันไว้นะครับ อย่านิ่งดูดาย :)

จากข่าวนี้เผื่อท่านหาวาปไม่เจอครับ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870076/1

คำตอบของผมจากการแสดงความคิดเห็นในแบบฉบับของท่านดังนี้ครับ

Spoil
ยับ...

แต่ก็ได้เห็นความคิดของหลายท่านดีครับขอบคุณครับ

หลายท่านอาจตีความว่าผมเหยียดเนวิล ซึ่งมันไม่ใช่นะครับ หากพิมพ์ให้เข้าใจผิดนั้นขออภัย
---

มีบางท่านบอกผมเป็นแฟนเป็ด... ฮาฮ่า
อันนี้แปลกดีเหมือนกันครับ ความคิดเห็นแตกต่างไม่ใช่ผมจะต้องเชียร์เป็ดหรือทีมอื่นๆ ครับ

บางท่านบอกว่าผมมองว่าเนวิลงั้นๆ ดูบอลรุ่นหลังอันนี้ก็ไม่ใช่นะครับเดียวผมอธิบายที่หลังต่อผมอาจดูบอลมากกว่า หรือพอๆกับท่านก็ได้ครับ แต่ไม่น่าจะน้อยกว่า :)

บางท่านบอก "ซิลแวสตร์ยังไป" อันนี้ผมถึงกับขำ ผมถามย้อนถามเลยครับ ตอนที่ได้ไปแฟนปืนอยากได้ไหม แม้แต่บอร์ดแห่งนี้แฟนแมนยูเองยังอวยพรให้โชคดีกับมนุษย์หินไม่ใช่เค้าไม่เก่งนะครับ แต่ตอนนั้น CB ที่มีอยู่แทรกไม่ได้เลย แม้จะแทรก "เวส บราวน์" ยังลำบากเลยครับ ถ้าได้โอกาศออกไป แล้วไปหาแวนเกอร์ได้ท่านไม่ไปหรอครับ ? เพิ่มเติ่ม ถ้าป๋ามองเห็นศักยภาพว่าไปแล้วจะสร้างปัญหากลับมาให้แมนยูก็คงไม่ปล่อยเช่นกันกับคู่แข่งเบอร์นั้น

มาในส่วนเรื่องหัวใจ ผมว่าเนวิลสุด ผมก็ชอบแบบนั้น แต่ตอนเค้าสุดๆก็มีหลายนัดที่สไลด์เสี่ยงๆ เสียวใบแดงตลอดเช่นกัน บางทีก็เหลืองแบบไม่น่าทำให้เล่นยากมากขึ้น

และผมเองดูแมนยูน่าจะตั้งแต่ จอเป็น 4:3 มา ช่อง7 IBC แล้วเปลี่ยนเป็น UBC และ ดู UCL ตอนช่อง 11 ถ่ายทอด :)

---

"แต่ผมก็เข้าใจทุกท่านนะครับ ล้วนมีมุมมองในแบบของตัวเอง"

---

คหสต.
การที่รู้สึกว่าเนวิลออกจากแมนยูแล้วทีมอื่นเข้าจะเอาหรือไม่เอา
กระทู้ผมมันคือในมุมที่ผมดูบอลไป และสนุกไปกับการเล่น CM หรือ FM ในตอนนี้ แล้วแทบทุกครั้งผมจะขายเนวิลออกเพื่อซื้อคนอื่น เพื่อกาตัวที่เลี้ยงได้ดี และเปิดบอลได้ดีกว่าครับ เน้นว่าไม่ใช่เยวิลไม่เก่งนะครับตอนพีคๆ แต่ผมคิดว่ามีนักเตะอื่นที่เก่งกว่าเท่านั้นเอง

ในมุมผมแบคขวาที่เก่งของผมในช่วงที่เนวิลยังเตะอยู่ในช่วงต่างๆดังนี้

Reiziger 90
Jarni 90
Van Bronckhorst 90-00
Lillian Thuram 90-00
Paolo Maldini 90-00
Cafu 90-00
Javier Zanetti 90-00
Ivanovic 2000
Philip Lahm 2000-10
Dani Alves 2010-10

ลองตอบผมหน่อยครับ นักเตะเหล่านี้ด้อยกว่าเนวิลตรงไหนครับ แบบเปิดใจ :)

แต่..เอาตอนพีคๆ ก็จริงของทุกท่านครับ ที่เค้าจะไปได้หลายทีมแต่มันคือคำถามครับ ว่าเค้าจะเอาไหม ไม่ใช่การเหยียดย้ำอีกครั้งเป็นการตั้งคำถามเมื่อถูกเทียบกับนักเตะที่ผมยกตัวอย่างเฉยๆครับ ไม่ได้คิดเป็นอื่น :)

ลืมบอก ผมเป็นแฟนแมนยูนะครับ ไม่ใช่ทีมอื่น "เป็นแฟนแค่แมนยูทีมเดียว"
ผมรู้สึกการที่วิจารย์นักเตะของทีมที่ตัวเองชอบตามที่เห็นในมุมต่างๆ ไม่เสียหายอะไรนะครับในเมื่อเราชอบแบบนี้ เห็นเค้าเล่นในมุมต่างๆแบบนี้ ผมคิดว่าบอร์ดนี้น่าจะรับได้ แต่ก็แปลกใจนิดๆ ที่หลายท่านรู้สึกไม่โอเค ก็ต้องขออภัยครับ

ขอบคุณที่ตอบมามากมายครับ ผมขอ Copy แป๊ะทุกอันครับ :)

ผมชักสนุกเลยไปหาช่วงเวลาที่เนวิลอายุ 28ปีมาให้ครับ

Spoil
[color=darkred]ผมชักสนุกเลยไปหาช่วงเวลาที่เนวิลอายุ 28ปีมาให้ครับ [/color]

ในปีที่เนวิลกล่าวไว้ 03-04 ตอนนั้นเค้าอายุ 28 เป็นช่วงที่เค้าพีคที่สุดหรือเปล่าผมไม่แน่ใจนะครับ
มาดูกันว่าว่าเค้าจะต้องเจอกับใครบ้างในตอนนั้นหากเค้าย้ายทีม และไปในตำแหน่งเดียวกับเค้า :)

อาร์เซนอล: โลแรน เอตาเม

เป็นแชมป์ พรีเมียร์ลีคไร้พ่าย... ท่านเคยเห็นเค้าเล่นไหมครับ ผมว่าอาจตึงกว่าเนวิลในตอนอายุ 28 ด้วยละมั่งครับถ้าเทียบจากผลงานจะเอาเนวิลไปแทนเพื่อ ?

บาเยิร์น มิวนิค : วิลลี่ ซาญอล
น่าจะไม่ต้องบรรยายความสำเร็จของ บาเยิร์น มิวนิค ในยุคนั้นนะครับว่าสุดแค่ไหน ยิ่งทักษะนั้นคนละเกรดครับอาจไม่บ้าเท่าเพราะเจ็บ แต่ต่อมาก็เป็นฟิลลิปรามนะครับ

ยูเวนตุส : ลิลิยอง ตูราม
ก็ยังคนละเกรดนะครับ นี้แบคแชมป์โลก+แชมป์ยูโร คหสต.ผม นี้คือ Legend นะครับ :)
ยับไหมครับ ? ไปสำรองตูรามหรอ ?
-------

ผมแถมทีมใหญ่ๆในยุคนั้นให้ครับ เผื่อเนวิลชื่นชอบสเปน :)

บาเซโรน่า : Reiziger >van Bronckhorst > Dani Alves และบางครั้ง >Carles Puyol ไปเล่นตำแหน่งนี้ด้วย
มีช่วงจังหวะไหนที่เนวิลพอจะสอดแทรกได้ไหมครับ น่าจะไม่ต้องบรรยายความสำเร็จของ บาเซโรน่า นะครับ

รีล มาดริด : Míchel Salgado
แทบจะทรงเดียวกัน น่าจะยากที่มาดริดจะรับเนวิลไปใช้งานสำรองเค้าเหมือนจะเป็น Álvaro Arbeloa

------

นี้ละครับ ช่วงที่เนวิลอายุ 28 และทีมที่เค้ากล่าวมามีนักเตะแบบนี้
ท่านคิดว่าเนวิล "จะเลือกจิ้ม" ได้เลยขนาดนั้นหรอครับ ?
ไม่ใช้ไม่เก่งนะครับ แต่เนวิลจะมาพูดอะไรตอนนี้ก็ได้นะละครับ เค้าอาจแค่พูดเพิ่มค่าของตัวเองในตอนนั้นหลังจากเค้าอยู่มา 19 ปีแล้วก็ได้นะครับ แต่ไม่น่าเลือกจิ้มได้ :)

-------

ทุกท่านที่เม้นผมไว้ อย่าลืมไปแสดงความคิดเห็นกันนะครับ
ผมได้แสดงความคิดเห็นถึงทุกท่านแล้วด้วยเหตุผล และความสุภาพเรียบร้อย
:)

ปล. ย้ำอีกครั้งผมเป็นแฟนแมนยูครับ ไม่ใช่เป็ด การคิดต่างไม่ได้หมายความว่าเหยียดครับ

เป็น คหสต. ที่ผมมองในมุมนี้อีกมุมครับลองหาอ่านดู และเปรียบเทียบดูครับ ท่านจะเข้าใจผมมากขึ้น แบบเปิดใจนะครับท่านผู้มีรายชื่อดังต่อไปนี้ :)

คาซึคาเบะ ; เอ็มยูทีดี ; AmilGaul ; Bia Koyuki ; smithy ;fzabadboybaby ;Hit_Madrate ;RooneY_SalvO

ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะครับ :)

หลังอ่านจบแล้วแสดงความคิดเห็นได้นะครับ :) อย่าให้การที่ผมพิมพ์กลับไปด้วยเหตุผมมันไม่มีสัญญาณตอบรับซิครับ ทำเหมือนที่ท่านแสดงความคิดเห็นนี้ละครับ ง่ายๆเลย ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ

*ผมขออนุญาตนำชือยูสที่ตอบกลับผมมาแล้วออกจากลิสนะครับผม ขอบคุณท่านมากๆครับที่ตอบกลับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri May 08, 2020 21:25
จัดไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel