ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3857
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:32
[RE: ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน]
ชื่นชมแอ็คชั่นนี้ของเรือครับ ได้ใจพนักงานตนเอง แถมยังได้ภาพลักษณ์ที่ดีบนหน้าสื่อด้วย
หวังว่าปืนผมจะทำแบบเดียวกันนะ แต่ไม่ไว้ใจไอ้เก้เลย

เรื่องของหงส์ผมมองว่า สิทธิ์ที่ทีมเขาจะพึงทำ แต่มันไม่เหมาะมากกว่า เพราะงบในการซัพพอร์ทจากรัฐ เขาทำงบมาให้ช่วยผู้ประกอบการรายเล็ก หรือทีมเล็กๆน่ะ ซึ่งทีมการเงินดีมากแบบหงส์ไม่น่าไปขอให้รัฐช่วยอุ้มเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7241
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:35
[RE: ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน]
จากที่รักอยู่แล้วยิ่งรักเข้าไปอีก
0
0

Andres D'alessandro
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:35
ผมแปะวาปให้ครับเผื่อท่านสมาชิกท่านไหนมาไม่ทัน มันช่างดุเดือดเลือดพลานถึงพริกแกงเข้าเนื้ออะไรเช่นนี้ :)

เหตุเกิดจากมู้นี้ครับอ่านเม้นกันได้เลยครับหวานเจี๊ยบ :)
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870307

และท่าน SZlatanX ก็ได้โยนระเบิด...เข้าไปในงานวันเกิดของเหล่า YNWA อ่านได้จากมู้บนสุดครับ!

หลังจากข่าวนี้ออกมา เฮียเล้า. ก็ออกมาวาดลวดลายจัดหนักหลายๆยูสที่เม้นไว้ในข่าวแรกอย่างเผ็ดร้อนช้อนกลางไม่ต้องใช้
โอ้วววแซบเว่อร์

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870355

อุ๊กอัก...อุ๊กอัก..อุ๊กอัก...อุ๊กอัก

เท่านั้นยังไม่พอ!!!
ทางทีมข่าว SS ยังตอกย้ำความบันเทิงเพิ่มเติมให้ระดับ5ดาวฤกษ์ ด้วยเหล่าตำนานอีกท่านของ YNWA ประหนึ่งเอาขี้มาขยี้ใส่หน้าแล้วถามว่าสดชื่นไหม? แบบไม่เกรงใจชาวหงส์แดงเลยครับ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870380

ป๊าดดดดผมก็นึกว่าจะจบ ไม่ครับบันเทิงกันต่อเนื่่่่่่่่อง
ขี้ที่ขยี่ใส่หน้าจากข่าวที่แล้วยังไม่จางหาย ทีมงาน SS ไม่รู้ว่าไปเก็บกดอะไรมาในภาวะโควิดเช่นนี้
จัดต่อเนื่องชาว YNWA ด้วยความเหี้ยมเกรียม เสนอข่าว แมนซิ จ่ายเต็ม 100% ไม่ต้องให้รัฐช่วย โอ้วววแม่เจ้า
พร้อมเหล่ายูสหลายท่านแสดงความคิดเห็นถามใส่ YNWA จิตสำนึกอะมีไหม เอื้อๆๆๆๆๆ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870552

Series จะจบอย่างไรยังไม่มีใครรู้ แต่่ถ้าให้ผมเดาก็น่าจะพีคสุดตอนแมนยููประกาศครับ
ผมแทบอดทนรอตอนจบไม่ไหวแล้วครับท่านสมาชิกบอร์ด SS :)

ผมพิมพ์เพื่อความบันเทิงของท่านสมาชิคทุกท่าน
หากล่วงเกินท่านได หรือมีคำไดไม่สมควรต้องขออภัยด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย NaShZ เมื่อ Mon Apr 06, 2020 18:22, ทั้งหมด 7 ครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 1679
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:37
TheKop_08 พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
RhodriGiggss พิมพ์ว่า:
ขอชมครับ

ลิ้วพูลอย่างพลาดเลยเรื่องนี้  

พลาดจริง หวังว่าจะมีคำแถลงใหม่ครับ  

ผมว่าไม่จำเป็นนะ แนวทางทางธุรกิจแต่ละทีมต่างกัน

เงินเขาเยอะ เขาจ่ายไหวเขาก็มีแนวทางของเขา

ึคนเงินน้อยจะทำแบบเขาก็ล่มจมพอดี

อีกอย่างคนงานก็ได้เงิน 100% เท่ากัน แต่แค่วิธีต่างกัน  

ถูกต้องเลยครับ

แต่ละทีมมีแนวทางดำเนินธุรกิจที่แตกต่างกันไป สภาพคล่อง แผนการเงินระยะสั้นระยะยาวต่างกันไป

ไม่ต้องไปตามกระแสพวกตำนานหรือแฟนบอลทีมอื่น เขาไม่ได้มาจ่ายเงินค่าพนักงานให้ ถึงจะเป็นทีมใหญ่แต่สายป่านของแต่ละทีมมันไม่เท่ากัน

ดูบริบทของธุรกิจตัวเองแล้วเลือกให้เหมาะสม
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 246
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:44
NaShZ พิมพ์ว่า:
มันช่างดุเดือดเลือดพลานถึงพริกแกงเข้าเนื้ออะไรเช่นนี้ :)

ผมแปะวาปให้ครับเผื่อท่านสมาชิคนไหนมาไม่ทัน

เหตุเกิดจากมู้นี้ครับอ่านเม้นกันได้เลยครับหวานเจี๊ยบ :)
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870307

และท่าน SZlatanX ก็ได้โยนระเบิด...เข้าไปในงานวันเกิดของเหล่า YNWA อ่านได้จากมู้บนสุดครับ!

หลังจากข่าวนี้ออกมา เฮียเล้า. ก็ออกมาวาดลวดลายจัดหนักหลายๆยูสที่เม้นไว้ในข่าวแรกอย่างเผ็ดร้อนช้อนกลางไม่ต้องใช้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870355

อุ๊กอัก...อุ๊กอัก..อุ๊กอัก...อุ๊กอัก

ทางทีมข่าว SS ยังตอกย้ำความบันเทิงเพิ่มเติมให้ระดับ5ดาวฤกษ์ ด้วยเหล่าตำนานอีกท่านของ YNWA ประหนึ่งเอาขี้มาขยี้ใส่หน้าแล้วถามว่าสดชื่นไหม? แบบไม่เกรงใจชาวหงส์แดงเลยครับ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870380

ป๊าดดดดผมก็นึกว่าจะจบ ไม่ครับบันเทิงกันต่องเนื่อง
ขี้ที่ขยี่ใส่หน้าจากข่าวที่แล้วยังไม่จางหาย ทีมงาน SS ไม่รู้ว่าไปเก็บกดอะไรมาในภาวะโควิดเช่นนี้
จัดต่อเนื่องชาว YNWA ด้วยความเหี้ยมเกรียม เสนอข่าว แมนซิ จ่ายเต็ม 100% ไม่ต้องให้รัฐช่วย โอ้วววแม่เจ้า พร้อมเหล่ายูสหลายท่านแสดงความคิดเห็นถามใส่ YNWA จิตสำนึกอะมีไหม เอื้อๆๆๆๆๆ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870552

Series จะจบอย่างไรยังไม่มีใครรู้ แต่่ถ้าให้ผมเดาก็น่าจะพีคสุดตอนแมนยููประกาศครับ
ผมแทบอดทนรอตอนจบไม่ไหวแล้วครับท่านสมาชิกบอร์ด SS :)

ผมพิมพ์เพื่อความบันเทิงของท่านสมาชิคทุกท่าน
หากล่วงเกินท่านได หรือมีคำไดไม่สมควรต้องขออภัยด้วยครับ

เหมือนท่านจะว่างเลยครับ 55
แต่ก็ขอบคุณครับที่สรุปให้ ผมก็งงเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15387
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:44
มีตัวอย่างให้่ดู

0
0
The Journey of new beginnings.
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5545
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:46
บอลไม่มีก็ตีกันเรื่องจ่ายค่าจ้างกันไปก่อน

0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 1679
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:49
Borini 29 พิมพ์ว่า:
อย่างที่หลายๆคนพูดก็ถูกนะครับ ประหยัดเงินเขาประเมินว่าประมาณ 1 ล้านปอนด์ต่อเดือนช่วง 2 เดือนที่รัฐช่วย
แล้วดูภาพลักษณ์ที่เสียไปมันคุ้มไหม
แล้วไงต่อ เดือนที่3 จะพักงานต่อไหมหรือจ้างกลับมา

แฟนหงส์ท่านอื่นๆ เรื่องนี้ทีมบริหารเราพลาดจริง สายข่าวทีมลิเวอร์พูลที่ต่างประเทศยังไม่เห็นด้วย ไม่แปลกที่ตำนานทีมจะมาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าผิดหวัง

เชื่อว่ากูรูทีมอื่นเขาก็อยากออกมาด่าแต่เขารอดูทีมเขาก่อน

แต่เชื่อเหอะ แม้แต่ทีมหนีตกชั้นเห็นกระแสโจมตีขนาดนี้คงคิดได้ว่า มันไม่ใช่เรื่องดีแน่ๆที่จะพักงานพนักงานตัวเล็กๆ

เรื่องนี้เหมาะแล้วที่จะโดนด่า อย่าไปเข้าข้างทีมเลยครับ

ขอให้ประธานและผู้บริหารคิดได้เร็วๆ ยังพอมีเวลาให้แก้ไขอยู่  

เรื่องนี้ผมอยากให้ดูเป็นทีมๆไป ไม่อยากให้คิดว่าทุกทีมจะต้องทำเหมือนกันหมด

ผมในฐานะที่มีกิจการ ต้องจ่ายเงินให้ลูกน้อง
รายรับผมเยอะจริง คู่แข่งอื่นเขาก็รู้ แต่รายจ่ายผมก็เยอะเหมือนกัน (คนอื่นคงไม่รู้)
ตอนนี้ผมจ่ายให้ลูกน้อง 100% สองเดือนก่อน ถ้าเกินกว่านี้จะลดเหลือ 50% อีกสองเดือน
จะให้ทำหน้าใหญ่ต่อไป คงจะไม่ไหวล่ะ เพราะรายได้ขึ้นอยู่กับการมาใช้บริการของคน คนไม่มาก็ไม่มีเงินเข้า
แต่ละธุรกิจมีเงินที่หมุนอยู่ในระบบต่างกัน บางที่พอสำหรับสามเดือน บางที่พอสำหรับหนึ่งเดือน เมื่อประเมินไม่ได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ไม่มีธุรกิจอื่นมาคอย support มันก็ต้องเซฟคอสในธุรกิจหลักของตัวเอง ไม่งั้นอาจทรุดระยะยาว
ผมคิดว่าคนที่เป็นเจ้าของธุรกิจเขาเข้าใจประเด็นนี้ ส่วนคนนอกหรือคนที่ไม่มีกิจการอาจจะมองข้าม ดูแต่ภายนอก อยากให้เปย์ อยากให้ใจสปอร์ต
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5012
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:51
[RE]ได้ใจ!เรือทีมแรกแถลงไม่พักงานจ่ายสต๊าฟฟ์เต็มจำนวน
ทีม"คลาสสูง"บางทีม เค้า"ลอยแพ"พนักงานตัวเองล่ะ ช่วยเยอะมากตั้ง 20%
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5087
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:51
ขำกับบางคอมเม้นเข้าข้างแบบไม่ลืมหูลืมตาไอที่ตำนานทีมเขาตำหนิกันเนี่ยมันไม่ใช่เรื่องการดำเนินธุรกิจอะไรมันเกี่ยวกะความเป็นความตายของประเทศเขานุ้นไม่งั้นพวกตำนานทีมเขาจะออกมาผิดหวังทำไม เพราะเงินส่วนที่รัฐต้องจ่าย80%มันสามารถเอาไปช่วยคนที่เดือดร้อนได้มากมายและรู้กันยังที่นุ้นเขาแทบจะไม่รักษาคนเอเชียแล้ว คิดสภาพดูเอาเองละกันถ้าทุกทีมทำแบบนี้เหมือนกันหมดคือสโมสรจ่าย20% รัฐ80% คนจัต้องตายอีกเยอะแค่ไหน

ปล สมองมีคิดบ้างไม่ใช่จะคิดแต่เข้าข้างสิ่งที่ตัวเองรักอย่างเดียว
4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5087
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:56
sasuke พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
อย่างที่หลายๆคนพูดก็ถูกนะครับ ประหยัดเงินเขาประเมินว่าประมาณ 1 ล้านปอนด์ต่อเดือนช่วง 2 เดือนที่รัฐช่วย
แล้วดูภาพลักษณ์ที่เสียไปมันคุ้มไหม
แล้วไงต่อ เดือนที่3 จะพักงานต่อไหมหรือจ้างกลับมา

แฟนหงส์ท่านอื่นๆ เรื่องนี้ทีมบริหารเราพลาดจริง สายข่าวทีมลิเวอร์พูลที่ต่างประเทศยังไม่เห็นด้วย ไม่แปลกที่ตำนานทีมจะมาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าผิดหวัง

เชื่อว่ากูรูทีมอื่นเขาก็อยากออกมาด่าแต่เขารอดูทีมเขาก่อน

แต่เชื่อเหอะ แม้แต่ทีมหนีตกชั้นเห็นกระแสโจมตีขนาดนี้คงคิดได้ว่า มันไม่ใช่เรื่องดีแน่ๆที่จะพักงานพนักงานตัวเล็กๆ

เรื่องนี้เหมาะแล้วที่จะโดนด่า อย่าไปเข้าข้างทีมเลยครับ

ขอให้ประธานและผู้บริหารคิดได้เร็วๆ ยังพอมีเวลาให้แก้ไขอยู่  

เรื่องนี้ผมอยากให้ดูเป็นทีมๆไป ไม่อยากให้คิดว่าทุกทีมจะต้องทำเหมือนกันหมด

ผมในฐานะที่มีกิจการ ต้องจ่ายเงินให้ลูกน้อง
รายรับผมเยอะจริง คู่แข่งอื่นเขาก็รู้ แต่รายจ่ายผมก็เยอะเหมือนกัน (คนอื่นคงไม่รู้)
ตอนนี้ผมจ่ายให้ลูกน้อง 100% สองเดือนก่อน ถ้าเกินกว่านี้จะลดเหลือ 50% อีกสองเดือน
จะให้ทำหน้าใหญ่ต่อไป คงจะไม่ไหวล่ะ เพราะรายได้ขึ้นอยู่กับการมาใช้บริการของคน คนไม่มาก็ไม่มีเงินเข้า
แต่ละธุรกิจมีเงินที่หมุนอยู่ในระบบต่างกัน บางที่พอสำหรับสามเดือน บางที่พอสำหรับหนึ่งเดือน เมื่อประเมินไม่ได้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ไม่มีธุรกิจอื่นมาคอย support มันก็ต้องเซฟคอสในธุรกิจหลักของตัวเอง ไม่งั้นอาจทรุดระยะยาว
ผมคิดว่าคนที่เป็นเจ้าของธุรกิจเขาเข้าใจประเด็นนี้ ส่วนคนนอกหรือคนที่ไม่มีกิจการอาจจะมองข้าม ดูแต่ภายนอก อยากให้เปย์ อยากให้ใจสปอร์ต  

คุณเปรียบเทียบแบบนั้นไม่ถูกหลอกครับ เอาง่ายๆสมมุติว่า ลิ้วพูลเปรียบเหมือน Cp นะแล้วCp ขอให้รัฐออก80% แล้ว Coออก20% แล้วรัฐต้องเลือกช่วยได้ให้คนหนุ่มรอดคนแก่ตายแบบนี้คุณว่าพวกเราๆจะออกมาด่ากันหรือป่าว ผมก็เป็นเจ้าของธุรกิจผมเข้าใจที่คุณจะสื่อนะแต่ผมผมว่าคุณยังมองไม่ลึกพอ
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44576
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:02
มารีนฟอร์ดยังไม่จบอีกหรอ ถอยไปฝึกก่อนสองปีตอนนี้
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13279
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:02
ทีมผมมันแย่จริงๆๆๆๆ ผิดหวังกับลิเวอร์อย่างสุดซึ้งงงง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29743
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:06
YNWA เย่
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 22:06
I3aitom พิมพ์ว่า:
NaShZ พิมพ์ว่า:
มันช่างดุเดือดเลือดพลานถึงพริกแกงเข้าเนื้ออะไรเช่นนี้ :)

ผมแปะวาปให้ครับเผื่อท่านสมาชิคนไหนมาไม่ทัน

ป๊าดดดดผมก็นึกว่าจะจบ ไม่ครับบันเทิงกันต่องเนื่อง
จัดต่อเนื่องชาว YNWA ด้วยความเหี้ยมเกรียม เสนอข่าว แมนซิ จ่ายเต็ม 100% ไม่ต้องให้รัฐช่วย โอ้วววแม่เจ้า พร้อมเหล่ายูสหลายท่านแสดงความคิดเห็นถามใส่ YNWA จิตสำนึกอะมีไหม เอื้อๆๆๆๆๆ

เหมือนท่านจะว่างเลยครับ 55
แต่ก็ขอบคุณครับที่สรุปให้ ผมก็งงเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น  

แก้เหงาครับท่าน ฮาฮ่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel