ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44591
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:43
[RE: "เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง]
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
agfa พิมพ์ว่า:
ถ้าสโมสร ต้องจ่าย 100% แล้วไม่สามารถ ช่วยพนักงานทั้งหมดได้ ถ้าวิธีนี้มันช่วยได้แต่น่าเกลียดก็ทำไปเถอะ มันคือสิทธิที่สามารถทำได้ คนด่าไม่ได้จ่าย  

ถ้าช่วยไม่ได้ก็แค่เอาคำว่าYNWAออกจากสโลแกนเถอะ แฟนๆจะได้เลิกหลงผิด จากชมว่าหล่อก็เปลี่ยนมาด่าแทน แล้วก็เปลี่ยนทีมเชียร์ไปเลย เสียแรงเปล่าๆที่มานั่งเชียร์ทีมแบบนี้ใช่ไหมเด็กหงส์ทุกคน  

เดี๋ยวๆ YNWA ทำไมต้องเอาออกครับ เรื่องข้างนอกก็เรื่องข้างนอกสิ อย่างเรื่องนี้โอเคตัวองกรณ์อย่างบอร์ดอะโอเคดูไม่ดีอย่างที่คนเค้าตำหนิๆกันผมก็ไม่ชอบและเห็นด้วยกับที่พวกคุณด่าๆกันนั่นแหละ แต่ YNWA ผมว่าคนละเรื่องละ คือไอคำนี้พอยท์หลักๆมันคือเรื่องที่เค้ายึดถือกันในหมู่แฟนบอลในการเชียร์บอลในสนามมานาน แฟนบอลทุกคนอาจจะยึดYNWA ไว้ในใจ ในยามที่ทีมตกต่ำท้อแท้หรืออะไร แต่กับบอร์ดบริหารเค้าจะต้องยึดคำๆนี้รึเปล่าเพราะ YNWAอันนี้ไม่ใช่ข้อบังคับในเรื่องธุรกิจ ถึงขนาดมีนโยบายว่า "ต่อให้ขาดทุนแต่คุณต้องมี YNWA ในใจ" ย้ำอีกครั้งบอร์ดบริหารมันจะไม่ YNWA ก็เรื่องของพวกมันไป ถ้าสุดท้ายแฟนบอลยังยึดถือคำนี้ในการเชียร์บอลอยู่ก็โอเค

เออถ้าวันหนึ่ง สมมุตินักเตะเล่นไม่ดีเล่นพลาดแล้ว ตระโกนโห่ไล่ กันทั่วทั้งแอนฟิลด์ นั่นแหละสมควรจะถอดไอ YNWA ออก
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Apr 05, 2020 15:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:44
[RE]"เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง
NongT พิมพ์ว่า:
JoOz พิมพ์ว่า:
ไม่ผิด แต่ไม่เหมาะสมจริงๆ เห็นด้วยกับตำนานหรือนักข่าวที่ออกมาจวกแต่ละคน  

ออกให้100% แล้วไง ได้หน้า? กับภาพพจน์?
เอาไปเพื่ออออออออออออออออออออ

ทำงี้อ่ะถูกแล้ว ประหยัดเงินได้เท่าไร

ผู้บริหารเขามืออาชีพ ทำอะไรคิดถึงภาพรวมสโมสร
รายได้ช่วงนี้ไม่ใช่ว่าดี อย่าทำตัวหล่อนักเลย
ออกมาจากทุ่งได้แล้ว

ความคิดเห็น เห็นแก่ตัวจัง ใช่ครับทุกคนมีสิทธิ์ แต่มีคนที่ “สมควรได้รับ” มากกว่ารึป่าวครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:52
[RE: "เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง]
คุณจะด่าสโมสรลิเวอร์ด่าบอร์ดอะไรก็ด่าไปเหอะเพราะผมก็ด่า แต่นี่ลามมายัน "YNWA คือวลีกากๆ" อันนี้ผมว่าเละเทะแล้วหละ ถ้า YNWA มันเป็นแค่คำกากๆจริง เจมี่ คาราเกอร์ ที่ยึดถือคำๆนี้อย่างถ่องแท้ ไม่ออกมาเรียกร้องหรือด่าสโมสรหรอกครับ

ว่าจะไม่อะไรละ เพราะทุกคนที่ด่าๆเรื่องความบัดซบของหงส์ ในเคสนี้ก็สมควรแล้วหละก็มันบัดซบจริงๆ ผมก็โอเคเห็นด้วยกับแฟนบอลทุกๆคอมเมนต์ จนมาเจอประเด็น "วลีกากๆ" อันนี้คุณหลุดกรอบละผมว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Apr 05, 2020 15:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7635
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:57
ความคิด เด็กลิ้วพูลบางคน นี่โคตรเห็นแก่ตัว

คิดว่าลิ้วพูลทำแบบนี้แล้ว ไม่มีผลกระทบเหรอ

ตัวสโมสรอาจจะยังอยู่ แต่ตัวเจ้าของน่าจะอยู่ยาก

โปรเจคที่วางไว้ ภาพพจน์ ดีๆ อาจจะหมดไป

การติดต่ออะไรบางอย่างอาจจะไม่ง่ายเหมือนเคย

คิดแล้วรอบนี้ ลิ้วพูลเสียมากกว่า เงินที่ต้องจ่ายพนักงานซะอีก

ปล.มันยังมีอีกหลายคนต้องการงบตรงนี้ มันอาจจะโดนตัดไปเพราะพวกรวยๆเนี่ยแหละ ไม่ยอมเสียผลประโยชน์ สุดท้ายมันก็เป็นวงเวียน ย้อนกลับไปที่สโมสรนั้นแหละ
4
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:58
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
ความคิด เด็กลิ้วพูลบางคน นี่โคตรเห็นแก่ตัว

คิดว่าลิ้วพูลทำแบบนี้แล้ว ไม่มีผลกระทบเหรอ

ตัวสโมสรอาจจะยังอยู่ แต่ตัวเจ้าของน่าจะอยู่ยาก

โปรเจคที่วางไว้ ภาพพจน์ ดีๆ อาจจะหมดไป

การติดต่ออะไรบางอย่างอาจจะไม่ง่ายเหมือนเคย

คิดแล้วรอบนี้ ลิ้วพูลเสียมากกว่า เงินที่ต้องจ่ายพนักงานซะอีก

ปล.มันยังมีอีกหลายคนต้องการงบตรงนี้ มันอาจจะโดนตัดไปเพราะพวกรวยๆเนี่ยแหละ ไม่ยอมเสียผลประโยชน์ สุดท้ายมันก็เป็นวงเวียน ย้อนกลับไปที่สโมสรนั้นแหละ  

อันนี้เห็นด้วยกับรุด " มันยังมีอีกหลายคนต้องการงบตรงนี้"
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 4013
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:16
อย่างน้อยข่าวแบบนี้ก็ช่วยคัดกรองแฟนบอลลิเวอร์ได้บ้าง บางเม้นเห็นควรเลยว่าไม่ควรเสวนาด้วยจริงๆ
นอกจากไม่แยกแยะแล้วยังถือเฉพาะความคิดตัวเป็นใหญ่อีก
2
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 1683
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:16
[RE]"เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง
ความเห็นส่วนตัว
ลิเวอร์พูลมีสิทธิทำ ไม่ผิดกฎหมาย ไม่ผิดจริยธรรม (ตามที่บางเม้นต์ว่าไว้) รายได้สโมสรเข้ามาเยอะๆก็เพิ่งจะฤดูกาลเดียว แต่รายจ่ายเก่าก็มีจากการลงทุนใช้หนี้ สร้างสนาม และวางโครงสร้างรากฐานของทีมใหม่ เช็คงบดุลของสโมสรหรือยัง สถานการณ์ยังไม่สามารถประเมินได้ว่าจะสิ้นสุดเมื่อไหร่ ความสามารถในการแบกรับรายจ่ายของทุกทีมมันมีจำกัด มันก็ต้องเซฟคอสให้กับทีมตัวเอง
ลิเวอร์พูลเพิ่งจะกลับมายิ่งใหญ่ กำลังผลักดันแบรนด์กลับไปสู่จุดสูง ลองคิดดูดีๆ กว่าเจ้าของจะพาทีมมาสู่จุดนี้ ทีมค่อนข้างใช้จ่ายอย่างรัดกุม ลงทุนในสิ่งที่จำเป็นเท่านั้น ไม่ใช่ทีมเงินถุงเงินถังแบบซิตี้หรือยูไนเต็ด ทุกสิ่งที่สร้างมามันต้องมีการควบคุม จะใช้เงินของเจ้าของไปอุ้มก็ไม่ได้มันผิดกฎหมาย
เขาจะตัดสินใจแบบนี้ก็ไม่เห็นจะแปลก ถูกกฏหมาย ไม่ได้ผิดจริยธรรมเลย เพียงแค่ไม่ได้ใจใหญ่ ไม่สปอร์ต ไม่ทำตัวกระเป๋าหนาเท่านั้นเอง
ทำไมคนที่รักษาสิทธิของตัวเองตามกฎหมายถึงถูกตราหน้าว่าผิด? เขาจะใช้ข้อกำหนดการชดเชยทางกฎหมายมันก็เป็นสิทธิของเขา ถ้าเขาทำผิดกฎหมายหรือพักงานไม่ให้ค่าชดเชยสิถึงจะน่าด่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 1683
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:19
Benz_to พิมพ์ว่า:
ไม่ผิด แต่ไม่เหมาะสมจริงๆ เห็นด้วยกับตำนานหรือนักข่าวที่ออกมาจวกแต่ละคน  

ออกให้100% แล้วไง ได้หน้า? กับภาพพจน์?

ทำงี้อ่ะถูกแล้ว ประหยัดเงินได้เท่าไร

ผู้บริหารเขามืออาชีพ ทำอะไรคิดถึงภาพรวมสโมสร
รายได้ช่วงนี้ไม่ใช่ว่าดี อย่าทำตัวหล่อนักเลย

ความคิดเห็น เห็นแก่ตัวจัง ใช่ครับทุกคนมีสิทธิ์ แต่มีคนที่ “สมควรได้รับ” มากกว่ารึป่าวครับ  

คนอื่นที่เข้าเกณฑ์เขาก็ได้รับเหมือนกันตามกฎหมายครับ

ไม่ใช่ว่าลิเวอร์พูลทำแล้วคนอื่นจะอดได้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:42
sasuke พิมพ์ว่า:
Benz_to พิมพ์ว่า:

คนอื่นที่เข้าเกณฑ์เขาก็ได้รับเหมือนกันตามกฎหมายครับ

ไม่ใช่ว่าลิเวอร์พูลทำแล้วคนอื่นจะอดได้  
ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าสถานะทางการเงินของรัฐบาลอังกฤษเป็นยังไง จะสามารถซัพพอร์ตได้ทุกคนหรือไม่ แต่ผมมองว่าลิเวอร์พูลเป็นสโมสรใหญ่ ควรจะเริ่มจากนโยบายอย่างอื่นก่อน เช่นลดค่าจ้างนักเตะ หรือผู้บริหารก่อน ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยขอความช่วยเหลือจากรัฐบาลก็ได้ครับ ควรให้รัฐได้เอาตรงนี้ไปช่วยสโมสรเล็กๆหรือบริษัทอื่นที่ต้องการความช่วยเหลืออย่างเร่งด่วนก่อนดีกว่า ตอนนี้ต้องช่วยๆกันไปก่อนครับให้ทุกอย่างมันไปต่อได้
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15813
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:56
พวกที่รอซ้ำออกมาจากรูกันใหญ่​ เหมือนพวกเมิงเก็บกดอ่ะ

เคสนี้ไม่เห็นด้วยกับสโมสร​หรือพวกบอร์ดบริหารเท่าไรนะ

แต่ในเมื่อเขาเป็นเจ้าของสโมสรคือมีอำนาจตัดสินใจไปแล้ว

แล้วมันยังไงอ่ะ​ คือต้องให้แฟนบอลไปประท้วงให้มั้ย​?

นักเตะ​ สตาร์ฟ ทีมงานทุกท่านต้องออกเงินจ่ายให้มั้ยหรือยังไง

หรือต้องให้แฟนบอลกระจอกๆอย่างพวกกรูเลิกเชียร์เหรอ

หรือให้พรีเมียร์​ตัดสิทธิ์​ลงไปเล่นลีกล่างเพราะความเห็นแก่ตัวของพวกบอร์ดบริหารอย่างงี้รึป่าว​ถึงจะถูกใจพวกเมิง?

คืองงมาก​ นี่เป็นการตัดสินใจของพวกเหล่าบอร์ดบริหาร
แต่ไปแซะเรื่องแชมป์​ เรื่องนู้นเรื่องนี่​ เอาจริงๆๆเหมือนพวกเมิงเก็บกดจริงๆนะ​ สงสัยกักตัวจนเป็นประสาทหรือป่าวเนี่ย​ งง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:56
ถูกแบนแล้ว
ก็ไม่เห็นด้วยหรอกนะ แต่แฟนหงส์ท่านอื่น อย่าไปซีเรียสไรเลย มีพวกคนเก็บกด ไม่มีอะไรจะเล่น ก็เอาประเด็นเรื่องผู้บริหารมาเล่น น่าสงสาร
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 17046
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 16:57
YNWA

ความคิดบางยูสไม่ไหวจริงๆๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 17:07
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
ถ้าสโมสร ต้องจ่าย 100% แล้วไม่สามารถ ช่วยพนักงานทั้งหมดได้ ถ้าวิธีนี้มันช่วยได้แต่น่าเกลียดก็ทำไปเถอะ มันคือสิทธิที่สามารถทำได้ คนด่าไม่ได้จ่าย  

ถ้าช่วยไม่ได้ก็แค่เอาคำว่าYNWAออกจากสโลแกนเถอะ แฟนๆจะได้เลิกหลงผิด จากชมว่าหล่อก็เปลี่ยนมาด่าแทน แล้วก็เปลี่ยนทีมเชียร์ไปเลย เสียแรงเปล่าๆที่มานั่งเชียร์ทีมแบบนี้ใช่ไหมเด็กหงส์ทุกคน  

เอ้าาา แบบนี้ไม่เรียกว่าช่วยเหรอ รักษาสภาพสโมสรให้ยังสามารถจ้างงานได้ โดยไม่ต้องไล่ออก จ่าย 100% เต็มไปเรื่อยๆ มันจะอยู่ได้กี่เดือนแล้วหลังจากนั้นก็ไม่สามรถจ่ายได้ แล้ว มุง จะไปจ่ายให้เค้าเหรอ คิดหน่อยก็ดีนะมีสมอง อย่าเอาไว้แค่เก็บขี้อะ เวลาเห็นทีมอื่นมาชักดิ้ชักงอแบบนี้ อารมณ์ ดีจังเลยหวะ อิอิอิอิอิอิอิอิ  
ยุง่ายจริงๆไอ้นี่ ถึงกับขึ้นเลย หัวร้อนก็ระบายมันออกมานะ ถึงกับพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกเลยนะ ใจเย็นๆบอกแล้วอย่าหล่อให้มาก แค่คำว่าหล่อกับYNWAก็จี้ใจดำเลยหรอ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 4928
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 17:08
ตายๆๆๆ มีคนแถว่าแฟนทีมอื่นเอาเรื่องผู้บริหารมาเล่น

คือข่าวมันเป็นข่าวผู้บริหาร จะให้เอาเรื่องคนเก็บตั๋วมาคุยเหรอ?

แม้แต่ตำนานทีมตัวเองยังออกมาด่า ยังหาว่าแฟนทีมอื่นปั่น โอโห ไม่นางเอกจริงทำไม่ได้นะเนี่ย

0
0
เริ่มต้นดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 17:17
ถูกแบนแล้ว
ผิดก็ว่ากันไปตามผิดนะสโมสร แต่ขำบางยูสจริงๆว่ะ ร้อยวันพันปีไม่เคยออกมา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel